Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có khi nào vì mẹ mà gia đình chúng con phải xa nhau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 751 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 81 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ, cho phép con vẫn tiếp tục gọi mẹ như vậy vì con vẫn vô cùng tôn trọng chồng con. Mấy ngày nay con không ăn được, không ngủ được, con nghĩ đến hai đứa trẻ con mà rớt nước mắt và con biết chồng con cũng vậy. Chưa bao h con cầu xin mẹ điều gì, giờ con cầu xin mẹ đừng cay nghiệt với con như vậy được không ? Con lấy chồng, rốt cục mục đích là để yêu thương con trai mẹ, cùng con trai mẹ vun đắp, xây dựng gia đình, sinh nở và chăm sóc các cháu của mẹ chứ đâu có làm hại mẹ, sao mẹ ghét con đến vậy ? Việc gì con làm mẹ cũng quy kết cho con là xấu xa, có tội, mẹ còn bịa những chuyện không có thật ra để dằn vặt làm khổ chồng con. Mục đích là gì hả mẹ ? Nếu vợ chồng con, dù yêu nhau đến mấy đến một ngày không chịu nổi sự hành hạ, áp lực từ mẹ mà bọn con chia tay thì liệu mẹ có vui không ? Mẹ nói thương cháu, vậy nếu bố mẹ chúng li hôn, cháu mẹ sẽ hạnh phúc chứ ?
    Cuộc đời ngắn lắm, đừng độc ác cay nghiệt quá mẹ ạ. Chúng mình đều là con người, sống được bao năm mà phải làm khổ nhau thế, hả mẹ ?
    54omORE54omp7

Sóc yêu là thiên thần của bố mẹ :*

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,033 Bài viết

• 4,524 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với mn vì có 1 bà mc cay nghiệt.
    Nếu có thể hãy ra riêng để bảo toàn tình cảm vợ chồng cũng như gia đình toàn vẹn của 2 đứa bé vô tội. Động lực để thúc đẩy việc ra riêng là bạn phải có chứng cứ mc đặt điều nói xấu bạn với ck, chuyện ko nói có ....
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 36 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chị ơi sao chị phải khổ thế hả chị? Khi chưa có con thì chị còn cần phải để ý tâm trạng bà mẹ chồng khốn nạn đấy chứ khi chị con cái rồi mà còn thời gian để ý đến bà ấy sao? Chị cứ lờ đi mà sống cho mình và con là tốt nhất. Em đã vượt qua đc thời kì khủng hoảng đó rồi nên e biết, chị nên áp dụng chiêu "chó sủa cứ sủa, người đi cứ đi" là tốt nhất!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meheocon2911
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E rất mong đc tâm sự chia sẻ chuyện về gd chồng vs chị . E cũng mới làm dâu được 3 tháng mà e đa thấm thía câu khác máu tanh lòng r . Nếu c cần ng tâm sự thì đe lại tin nhắn trên diễn đàn cho e nhé . E cũng k dám viết nhiều trên này vì ng nhà chồng e hay soi mói lén lút điều tra e lắm . Biết e viết gì về họ lại lu loa vu vạ e
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chia sẻ với chị. Ngày trước mẹ vun vén cố tìm cách để em lấy chồng em; giờ thì bà lại khó chịu ra mặt. Em làm gì cũng không vừa ý, còn chuyện đặt điều cho em thì là chuyện bt rồi, em hết muốn đi thanh minh :d

Ok em không phải "người hiền ngoan nhất làng", ở nhà mẹ cũng không phải làm gì; nhưng đi lấy chồng đã cố gắng làm lụng v.v.v Rất rất cố gắng, chồng em hiểu, sống cũng rất biết điều nội ngoại...

Nói chung em ko hiểu lí do tại sao em lại bị ghét. Mọi ng thì nói vì em sướng hơn các con gái của mẹ. Em giỏi hơn các con mẹ. Em xinh hơn =)) Thôi thì cứ tự cho như vậy và tiếp tục chịu vì chồng hihi