Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có chồng bác nào giống ông xã nhà em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chồng em:1, ko chơi bời nhâu nhẹt 2,đi lam song đón con và về nhà luôn 3 ,có tình độc lập ko dựa vào bố mẹ anh em 4,người lịch sự hài hước nhất là với các cô gái,5,người ít nói vợ giận thì giân lại vợ luôn ko chịu làm lành 6, làm ra tiền tiêu nhiều 7, ko bao giơ chủ động chở vợ con đi chơi 8,có rất nhiêu đam mê(máy tính,điện thoại , đạc biẹt là máy chup hình tốn nhiều tiền và thời gian....)9 rất vô tâm ko hay quan tâm đến con cái (về nhà là lên mạng vào vn photo) 10,một điều mà em bức xúc nhất là ko thích nằm ngủ cạnh vợ và ko bao giờ ôm vợ ngủ ko bao giờ nói khen vợ hay nói lời iu vợ,nhưng quan hệ vợ chồng vẫn bình thường và nhiệt tình,hôm qua tức quá em có nói là chỉ có mình anh ko thích ngủ cạnh vợ và ôm vợ hay a có gì mờ am hay a ko thương mẹ con em, a nói lam gì song chi thích nằm ngủ một mình co người động vào là ko ngủ dc và ko phải cứ nói ra mới là thương mỗi người có cách thể hiện tình cảm khác nhau a ko làm gì sai cả :Crying:các mẹ cho em lời khuyên với,co phải o x nhà em có vấn đề gì giấu em ,em nói thêm là o í cũng hay giúp em làm viêc nhà nêu em nhờ
    CẦU TRỜI KHẤN PHẬT CHO MẸ EM CON EM TAI QUA NẠN KHỎI

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiiii, mình cũng gần giống OX của bạn! Chỉ gần giống thôi nhé! Đúng là có nhiều người khi ngủ chỉ muốn ngủ 1mình ( thói quen mà)... cố gắng dần dần thay đổi, còn ko thì chấp nhận vậy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 215 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

sak, thế thì lấy vợ làm gì cho mất công ngta tủi thân :Nottalkin:
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 3,520 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Lạ nhỉ, chả bù cho ox mình cứ dính lấy vợ như keo, đêm nằm vợ nhỡ tay ôm là bị gữ lại lun không cho bỏ tay ra nữa!
    • 104 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huephong Xem bài viết
    Chồng em:1, ko chơi bời nhâu nhẹt 2,đi lam song đón con và về nhà luôn 3 ,có tình độc lập ko dựa vào bố mẹ anh em 4,người lịch sự hài hước nhất là với các cô gái,5,người ít nói vợ giận thì giân lại vợ luôn ko chịu làm lành 6, làm ra tiền tiêu nhiều 7, ko bao giơ chủ động chở vợ con đi chơi 8,có rất nhiêu đam mê(máy tính,điện thoại , đạc biẹt là máy chup hình tốn nhiều tiền và thời gian....)9 rất vô tâm ko hay quan tâm đến con cái (về nhà là lên mạng vào vn photo) 10,một điều mà em bức xúc nhất là ko thích nằm ngủ cạnh vợ và ko bao giờ ôm vợ ngủ ko bao giờ nói khen vợ hay nói lời iu vợ,nhưng quan hệ vợ chồng vẫn bình thường và nhiệt tình,hôm qua tức quá em có nói là chỉ có mình anh ko thích ngủ cạnh vợ và ôm vợ hay a có gì mờ am hay a ko thương mẹ con em, a nói lam gì song chi thích nằm ngủ một mình co người động vào là ko ngủ dc và ko phải cứ nói ra mới là thương mỗi người có cách thể hiện tình cảm khác nhau a ko làm gì sai cả :Crying:các mẹ cho em lời khuyên với,co phải o x nhà em có vấn đề gì giấu em ,em nói thêm là o í cũng hay giúp em làm viêc nhà nêu em nhờ

Trời ơi, sao lại có hai ông chồng giống nhau thế. CHồng em cũng y như vậy luôn. Nhưng còn tệ hơn chồng chị ở chỗ chồng em thích ngủ riêng. Hôm nào ông ấy xuống tầng dưới ngủ cùng vợ là em đã biết tỏng ông ấy muốn gì. Sau đó, xong việc lại mò về phòng khác để ngủ riêng. Em giận hờn có, nói hết cảm xúc, mong muốn của mình có, tự ái đều có cả. Nhưng ông ấy bảo con nhỏ, 3 người 1 giường, hay bị tỉnh giấc hôm sau đi làm mệt. Chán.:Sad::Sad::Sad:
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình làm vợ 6 năm rồi mà đến bây giờ vẫn không quen khi ngủ chồng ôm. Rất khó ngủ. Thứ 1: Khi ngủ xã nhà mình thở bằng mồm, lại còn ngủ ngáy nữa nên cứ phì phò ở bên tai mình không ngủ được. Thứ 2 xã nhà mình hay gác chân lên mình, mà chân lão thì nặng chỉ được 1 lúc là chân mình tê cứng. Nên những ngày bình thường thì để cho lão ôm 1 lúc rồi khi ngủ cho lão quay ra ..ôm gối,:Laughing: còn nhưng ngày mình mệt thì để sẵn cái gối ôm ở đó lão quay sang tí tủm vợ không được thì vơ lấy cái gối ôm rồi ngủ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Nhà em thì ngược lại, ox thích ôm riết lấy vợ. Nhưng lúc ngủ thì mỗi người quay 1 hưởng. em ghét nằm gối lên tay chồng, vừa đau đầu, vừa khó ngủ.
    em thấy chồng chị chủ top chả có gì xấu đâu, đàn ông như vậy là ok rồi, còn thói quen ngủ nghê thì mỗi người 1 kiểu.
    em nhớ em đọc 1 truyện ngắn: có 2 vc nhà kia rất yêu nhau nhưng rồi bỏ nhau. Về sau tìm hiểu ra thì do cô vợ cứ nằm quay mặt vào vách, quay lưng vào chồng làm chồng tưởng cô ấy vẫn nhớ nhung người cũ. Còn cô vợ thì nghĩ mình hay ngáy nên nằm quay như thế để đỡ ngáy to, chồng dễ ngủ hơn.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Hi...hi... vụ này cũng buồn cười nhỉ? Nhà em trừ lúc giân nhau thì ngủ riêng. Còn bình thường ông ý mà đòi ngủ riêng là em lườm cho rách mắt. Nói thât là em không có chồng nằm cạnh em không ngủ được (trừ lúc chồng đi vắng).
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 246 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng em cũng thế, ôm nhau lúc chuẩn bị ngủ thôi ạ. Nhưng khi ngủ thì mỗi người một góc, hai vợ chồng cùng được ngủ ngon. Nhưng ngủ dậy thì lại ôm nhau nằm đến khi dậy hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, có cách nào để chồng bớt chơi điện tử không? chồng e là IT, cả ngày dán mặt vào laptop, về đến nhà là mở ra sign in vào trò trơi ngay, xong xuống dưới nhà phụ vợ nấu cơm 1 tí lại chạy lên chơi đến lúc ăn cơm thì xuống.có hôm còn mang Lap xuống cạnh mâm cơm vừa ăn vừa chơi, e khó chịu vô cùng. ăn cơm xong lại chơi 1 mạch đến 11h 12h đêm. Mà các chị có tưởng tượng được là đi trăng mật OX e cũng mang Lap đi để chơi đtử, mỗi lần tết về quê cũng mang Lap về. E thử đủ trò rùi, giận dỗi, cấm vận, ...nhưng chẳng ăn thua. Hầu như tối nào đi ngủ cũng căng thẳng vì e ngủ 1 mình e không chịu được, cứ phải có ng nằm bên cạnh mới ngủ được huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Chả bù cho chồng e, chả phải đi ngủ mà nằm xem phim cũng ôm rồi gác vợ... Có hôm ngạt thở em còn cáu ầm nhà lên... Thói quen thôi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenvinh Xem bài viết
    Các chị ơi, có cách nào để chồng bớt chơi điện tử không? chồng e là IT, cả ngày dán mặt vào laptop, về đến nhà là mở ra sign in vào trò trơi ngay, xong xuống dưới nhà phụ vợ nấu cơm 1 tí lại chạy lên chơi đến lúc ăn cơm thì xuống.có hôm còn mang Lap xuống cạnh mâm cơm vừa ăn vừa chơi, e khó chịu vô cùng. ăn cơm xong lại chơi 1 mạch đến 11h 12h đêm. Mà các chị có tưởng tượng được là đi trăng mật OX e cũng mang Lap đi để chơi đtử, mỗi lần tết về quê cũng mang Lap về. E thử đủ trò rùi, giận dỗi, cấm vận, ...nhưng chẳng ăn thua. Hầu như tối nào đi ngủ cũng căng thẳng vì e ngủ 1 mình e không chịu được, cứ phải có ng nằm bên cạnh mới ngủ được huhu
    Giống y chang ông xã tớ. yêu cái laptop gần bằng ... yêu vợ. Hihi, đi làm thì mang đi là đúng rồi nhưng về nhà, rồi về nhà nội, ngoại là cứ xách laptop theo như bóng với hình. Chơi games bất cứ lúc nào có thể. Mình đã làm đủ trò rồi, giận dỗi, hù dọa, ..v..v.. nhưng cũng bó tay. cuối cùng đành sống chung với lũ thôi. Đấy là sở thích của lão rồi thì đành chiều vậy, miễn nó không ảnh hưởng j tới cs gia đình là được.

Hình như webtretho cũng có topic bàn về cách trị chồng thích Game đấy, mẹ nó tìm và tham khảo xem.
    wBrq9YH8p7
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdaixd Xem bài viết
    Giống y chang ông xã tớ. yêu cái laptop gần bằng ... yêu vợ. Hihi, đi làm thì mang đi là đúng rồi nhưng về nhà, rồi về nhà nội, ngoại là cứ xách laptop theo như bóng với hình. Chơi games bất cứ lúc nào có thể. Mình đã làm đủ trò rồi, giận dỗi, hù dọa, ..v..v.. nhưng cũng bó tay. cuối cùng đành sống chung với lũ thôi. Đấy là sở thích của lão rồi thì đành chiều vậy, miễn nó không ảnh hưởng j tới cs gia đình là được.

Hình như webtretho cũng có topic bàn về cách trị chồng thích Game đấy, mẹ nó tìm và tham khảo xem.
    Chắc chả trị được đâu, chồng tớ cũng nghiện laptop và điện thoại, trị đủ cách cũng chả được, thôi thì mặc kệ. Còn chuyện ngủ thì tất nhiên đã là vợ chồng thì phải ngủ cùng nhau rồi, các mẹ đừng cho ngủ khác phòng ko là tạo thói quen xấu đấy.
    Tớ á, cứ ngủ là phải gác cho chồng bẹp ruột :Smug:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 109 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng em cũng có những đức tính xấu gần giống chồng chị, 5,6,7,8,9, va em bức xúc nhất là câu "ko phải cứ nói ra mới là thương mỗi người có cách thể hiện tình cảm khác nhau a ko làm gì sai cả " ko bao giờ nghĩ là những việc mình làm là sai, có ông chồng nào tốt hơn ko, chứ nghỉ đến chử chồng là chán
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantherlove Xem bài viết
    Vợ chồng em cũng thế, ôm nhau lúc chuẩn bị ngủ thôi ạ. Nhưng khi ngủ thì mỗi người một góc, hai vợ chồng cùng được ngủ ngon. Nhưng ngủ dậy thì lại ôm nhau nằm đến khi dậy hẳn.
    trước đây thi cũng giống nhà mẹ này nhưng toàn em ôm a áy thôi (chắc ko thích nhưng chiều em thôi):Crying:
    nhưng bắt đầu tư khi em sinh bé thư 2 có bà nội vào trông phụ thì bà và con bé lớn ngủ trên gác (nhà em cũng nhỏ )cu tí nhà em đc hơn 6 tháng thì ba về quê ,bé lơn ko chịu ngủ một mình đòi bố ngủ cùng thế là ox thích quá ko bị mẹ làm phiền.em thì tối cho đứa bé ngủ song cũng mệt nên lăn ra ngủ nhưng khi tỉnh ko có người ôm là chằn trọc mãi ko ngủ lại đc ,thế mà có khi a ấy 11h,12h em ngó vẫn còn đang nằm đọc tiêu thuyết tây du ký .v..v. thế em mới bực chứ.
    CẦU TRỜI KHẤN PHẬT CHO MẸ EM CON EM TAI QUA NẠN KHỎI
    • 305 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bạn ơi có vấn đề gì đâu. Mình và chồng cũng thế. Mình đêm nằm không thích ai động vào người. Động vào là mình tỉnh luôn, người dễ mất ngủ thường thế mà. Vả lại mình quen từ nhỏ là một mình một phòng, một giường. Vợ chồng mình có thời gian, mỗi người một chăn, chồng mình cũng sợ mình không ngủ được, vì mình rất ít ngủ. Mình thấy chồng cũng hơi buồn buồn. Chồng mình thích được ôm vợ ngủ, và mình gối đầu vào tay cơ. Sau đó mình thay đổi, trước khi lên giường thì tôi có ôm chồng một lúc thôi, rồi là một đứa một góc, vì giường mình rộng nằm quơ tay cũng không động vào nhau. Bạn đừng buồn nhé. Chuyện XXX đều là ok rồi. Đừng nhảy cảm quá thành khổ thân
    • 1,212 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Em kiên quyết không có cái vụ chồng ngủ phòng riêng. Lúc giận nhau thì ko nói, cho cho con nằm vào giữa, không thì 2 vợ chồng quay lưng vào nhau ngủ. Còn bình thường ngủ em quen ôm và gối tay ax rồi. Ax cũng chiều vợ lắm. Nhưng nhiều khi dở chứng không cho vợ ôm, nói nóng, em lườm cho "gần rách mắt" thui, không thì em cứ lì lì ôm lấy thế là ax cũng để yên, vì ôm chồng thấy ngủ ngon hơn, mà ax cũng quen tật gác vợ, ôm vợ rùi nên huề. Hôm nào ax phải đi làm sớm thì em mới nằm riêng ra một góc để tránh động đậy làm ax tỉnh giấc mệt mai ko có sức đi làm.
    :Clown: x4zq :Applause:

uEh4uEh4p7

NqFip7
    Nguyễn Thị Ánh Ngọc
    STK: 711A03534394
    Ngân hàng Công Thương Huế.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 228 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Vợ chồng em cũng chỉ ôm nhau lúc trước khi ngủ thôi,lúc ngủ rồi thì mỗi đứa quay 1 hướng .Nửa đêm 1 trong 2 đứa mà có tỉnh dậy thì cũng lại quơ tay ôm vợ (chồng) rồi ngủ tiếp,nhưng sáng mở mắt dậy thì lại thấy mỗi đứa quay 1 hướng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 195 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Híc, bạn này khó tính quá
    Chồng bạn có vài điểm chưa tốt nhưng cũng rất nhiều điểm tốt đấy chứ
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đàn ông lúc nào chả lắm lý lẽ biện minh. Cái bài đấy ai chả thuộc các chị nhỉ. Nhưng thôi mỗi ng mỗi tính, uốn dần thôi chứ làm sao được. Bao nhiêu năm các ông ấy năm 1 mình quen rồi ,có người ngọ nguậy bên cạnh không ngủ được. Bản thân e này, ôm chồng thì thích thật nhưng cứ mỗi lần trở người rồi lại ôm, e ngạt thở k chịu được, lại mất ngủ nữa, đúng là hôm sau đi làm mệt thật. Hehe nhưng đó là mơ ước của nhiều chị nhỉ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4