TIN TÀI TRỢ.

có chị nào có người yêu hay chồng là Bác sĩ thì giúp em với!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang yêu một anh làm BS, em biết làm bs thì bận thật nhưng chẳng nhẽ cả ngày k dành ra được 1 phút để hỏi thăm người yêu ah. A ấy rất vô tâm, có ngày chẳng thèm nt hay gọi đt đến một lần xem ng y sống chết ra sao nữa. Lúc đầu mới yêu thì a ấy cũng có dành nhiều time hơn một chút, nhưng càng ngày càng ít quan tâm hơn. Hai đứa cùng quê với nhau, được cái là mỗi lần về quê chơi, a ấy rất được lòng phụ huynh nên e cũng có động lực để cố gắng. E cũng nhiều lần nhắc nhở a ấy, nhưng rồi đâu lại vào đó, giờ thì e thấy chán hẳn rồi. Có người yêu mà cũng như không, tối đến các giai khác thì cứ tới tấp gọi đt hỏi thăm, trong khi người yêu thì gọi được một tí đã vội ngắt đi vì..."a bận đọc tài liệu". e muốn quan tâm đến a ấy để làm thay đổi con người a ấy, nhưng hình như là vô ích, với a ấy công việc quan trọng hơn thì phải. Mà e cũng không làm cùng ngành với a nên cũng không biết có đúng là a bận thật không hay còn có ai khác. Có lần e tưởng là có thai và nói với a ấy, a ấy tỏ ra rất vui mừng và nói có thai thì càng có lí do để e phải cưới sớm. Như vậy liệu có phải là a ấy bận thật, chỉ có mình e k hả các chị. Giờ e chẳng biết nên làm gì, tiếp tục yêu và lấy một người như thế không biết e có thể hạnh phúc được không. Có chị nào trong ngành này hoặc có chồng trong ngành này thì giúp e với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Em thử kể với anh ý là có anh nọ anh kia suốt ngày gọi điện tán tỉnh linh tinh, xem anh ý có động lòng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_tu_be Xem bài viết
    Em thử kể với anh ý là có anh nọ anh kia suốt ngày gọi điện tán tỉnh linh tinh, xem anh ý có động lòng không?
    em thử rồi, nhưng a ấy chỉ nói "anh yêu em và tin em, đừng để mất lòng tin của anh là được"
    em chẳng biết làm gì nữa!
    sống trong đời sống phải có một tấm lòng, để gió cuốn đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có quen 1 vài BS và thấy rằng họ thực sự rất bận. Ngoài CV ở BV vốn đã rất bận rộn còn đi làm thêm ở phòng khám, học liên tục để nâng cao chuyên môn. Nếu bạn thực sự yêu và muốn lấy anh ấy thì nên cảm thông và chia sẻ, biết chấp nhận. Như thế mới bền vững đc. Còn nếu đã lăn tăn thì giải tán. Thường nhg ng làm BS có 1 số tố chất và phẩm chất tương đối tốt. Bạn nên giữ lấy, đừng đòi hỏi nhiều kẻo già néo đứt dây đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn các chị đã chia sẻ.
    em thấy có thêm niềm tin vào a ấy hơn rồi! hi vọng là sẽ có 1 happy ending thật sự!
    • 2 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ngược lại, một người phải biết cân bằng giữa công việc và gia đình thì mới có thể đem lại hạnh phúc cho bản thân và cho bạn. Giờ còn là người yêu mà đã vậy, sau này sẽ như thế nào. Bạn muốn có được người chồng với mác BS chuyên chữa trị cho người , còn khi bạn ốm đau thì lại thờ ơ không? Mình cũng có người nhà trong nghề y, nhưng cũng chẳng ai bận đến mức ấy
    Nên nói chuyện thẳng thắn với anh ây, dù anh ấy làm ngành nghề nào cũng vậy thôi
    • 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tớ thấy tâm lý con gái, thích được quan tâm, nâng niu là đương nhiên. tớ cũng có bố mẹ cũng làm bác sĩ luôn đây ạ. bận thì có bận nhưng chẳng đến mức là không có time quan tâm đến mọi người như thế đâu ạ. bây giờ mới yêu thôi đã bỏ bê ngy thế rùi thì đến lúc cưới xong chắc bỏ bạn 1 xó mất, nói chân thành đấy@@. Mình thấy không phải lần đầu bạn cảm thấy chán nản như thế, bạn cũng có rất nhiều nỗ lực để thay đổi người yêu rùi. h chắc chỉ còn giải pháp nói ra lý do và yêu cầu chia tay thui. Nếu người ta yêu bạn thật lòng thì sẽ thay đổi. còn nếu vẫn chứng nào tật ấy thì bạn cũng đừng tiếc làm j, cho out luôn đi. Hạnh phúc cả đời thì đừng bao giờ cố với gượng ép làm j
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

BS làm ở BV mà còn đang học lên cao thì bận thiệt rùi. Vài ngày rảnh thì gặp hay dt, chứ chắc không đủ thời gian hàng ngày nt hay dt đâu em.
    • 468 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Không biết nói sao... Hùi trước, mình cũng tin cái gã kia y như bạn. Lúc nào cũng lấy bình phong là công việc, yêu thì phải tin.
    Mình thì thấy là yêu thì phải mở mắt. Nhìn những gì đàn ông làm, chứ đừng nhìn vào những gì họ nói. Nghề nào cũng thế, nếu đã làm việc hăng say thì bận tối tăm. BS cũng nhiều thằng rảnh ra là bia bọt. Nhìn vào những hành động quan tâm chăm sóc và bảo vệ bạn và gia đình bạn, chứ đừng nhìn vào cái miệng họ.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hnay lại một ngày chán nản,từ sáng giờ a ấy gọi đt nói chuyện với nhau khoảng 2phut. e đang định nói tiếp về vấn đề kia thì a ấy bảo a bận rồi. thế là e lại chưng hửng, đành đợi hnào gặp nhau rồi nói trực tiếp vậy.nếu m tỏ ra quan tâm quá thì ng ta có cảm thấy ít coi trọng tc của m k hả các c?
    • 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuc_vo_uu Xem bài viết
    hnay lại một ngày chán nản,từ sáng giờ a ấy gọi đt nói chuyện với nhau khoảng 2phut. e đang định nói tiếp về vấn đề kia thì a ấy bảo a bận rồi. thế là e lại chưng hửng, đành đợi hnào gặp nhau rồi nói trực tiếp vậy.nếu m tỏ ra quan tâm quá thì ng ta có cảm thấy ít coi trọng tc của m k hả các c?
    ko nhất thiết phải gọi điện nc đâu bạn. nhắn tin cũng được, chứ cứ chờ đợi anh ta rảnh để mình nói chuyện chắc chỉ có ngày 2 gia đình gặp mặt mất (mà lúc đó thì wa' mụn rùi). nếu đến nt mà anh ta cũng ko có time để reply thì...@@
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,424 Được cảm ơn

Nói thật với bạn là sau này bạn có nguy cơ ngoại tình lắm. Hihi. Đa số phụ nữ khi bị chồng ''bỏ rơi'' rất dễ mắc bẫy người đàn ông khác.
    Sau này bạn có nhìu thứ phải gánh vác như công việc, nội trợ, con cái, nếu chồng bạn thờ ơ, suốt ngày bận thì bạn lại muốn li dị chồng đó.
    Tất nhiên không thể lúc nào cũng dính lấy nhau nhưng ít ra cũng cần có thời gian quan tâm nhau. 1 tuần đi chơi gặp nhau 1 lần. Trong tuần thì ít ra cũng 4-5 tin nhắn mỗi ngày.
    Mình đã lấy chồng rùi, anh đi làm cả ngày, tối về lại gặp nhau nhưng vẫn nt với nhau 2-3 lần. Thỉnh thoảng xã hỏi ''em đang làm gì đấy?'' rồi nói cái này cái kia.
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Tại sao bạn ko thử tìm hiểu vè cv của bạn trai nhỉ.
    ko phải BS nào cũng bận tới mức ko có thời gian NT hay đt cho người yêu (nếu có thì rất ít)nhất là BS trẻ vì chưa có phòng mạch riêng.
    THứ nhất nếu bạn trai của bạn hiện tại chỉ đơn thuần làm việc ở bv, ko học lên cao hoặc học thêm và chưa có phòng mạch thì sẻ có khá nhiều time rảnh đấy.Còn nếu đang đi học nhất thì cũng bận nhiều đấy,và làm phòng mạch thì lại càng bận
    Thứ 2 Bv bạn trai bạn đang làm việc thuộc hạng BV nào.Thường chỉ bv hạng 1 hoặc hạng đặc biệt lượng BN mới quá đông và CV rất căng thẳng.Còn các BV tuyến dưới thì nói thật BS có time rảnh khá nhiều (ngày nào nhậu nhẹt cũng được,trừ lúc trực).
    Nhưng theo mình nghĩ dù bận đến đâu thì cũng phải có thời gian đt cho bạn gái 5-10 p mỗi ngày cho bạn chứ.
    Mình chồng mình khi Yêu gần như 1 tuần gặp nhau đến 4-5 lần có khi cả tuần mà yêu 4 năm.vậy mà tối nào cũng phải nói chuyện 1-2 p trước khi đi ngủ(mình ko thích nói buôn đt),Giờ sống với nhau dươc 4,5 năm nhưng vẫn thỉnh thoảng đang làm chồng nhớ lại đt cũng chỉ để hỏi,:"Em đang làm j thế/ ăn cơm chưa?,ăm món j?ngon ko?.
    Việc a ta đt nhiều hay ít ko quan trọng bằng cách a ta thể hiện tc với bạn,đối sử yêu thương bạn NTn,vì mỗi người có cách thể hiện TC khác nhau
    T
    Con là tất cả !

9def00a48d88123d15899a02fbab4eda_46808111.p1070995
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kết bạn nhé, giống hoàn cảnh của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang yêu một anh làm BS, em biết làm bs thì bận thật nhưng chẳng nhẽ cả ngày k dành ra được 1 phút để hỏi thăm người yêu ah. A ấy rất vô tâm, có ngày chẳng thèm nt hay gọi đt đến một lần xem ng y sống chết ra sao nữa. Lúc đầu mới yêu thì a ấy cũng có dành nhiều time hơn một chút, nhưng càng ngày càng ít quan tâm hơn. Hai đứa cùng quê với nhau, được cái là mỗi lần về quê chơi, a ấy rất được lòng phụ huynh nên e cũng có động lực để cố gắng. E cũng nhiều lần nhắc nhở a ấy, nhưng rồi đâu lại vào đó, giờ thì e thấy chán hẳn rồi. Có người yêu mà cũng như không, tối đến các giai khác thì cứ tới tấp gọi đt hỏi thăm, trong khi người yêu thì gọi được một tí đã vội ngắt đi vì..."a bận đọc tài liệu". e muốn quan tâm đến a ấy để làm thay đổi con người a ấy, nhưng hình như là vô ích, với a ấy công việc quan trọng hơn thì phải. Mà e cũng không làm cùng ngành với a nên cũng không biết có đúng là a bận thật không hay còn có ai khác. Có lần e tưởng là có thai và nói với a ấy, a ấy tỏ ra rất vui mừng và nói có thai thì càng có lí do để e phải cưới sớm. Như vậy liệu có phải là a ấy bận thật, chỉ có mình e k hả các chị. Giờ e chẳng biết nên làm gì, tiếp tục yêu và lấy một người như thế không biết e có thể hạnh phúc được không. Có chị nào trong ngành này hoặc có chồng trong ngành này thì giúp e với!
    Mình cũng có người yêu là bác sĩ, mà người yêu mình là bác sĩ khoa ngoại, lại đang đi học chuyên sâu ở Việt Đức, làm thêm cả ở phòng khám ngoài nữa nhưng cứ rảnh ra lúc nào là ntin cho mình, chưa bao giờ mình thấy người yêu mình bận đến mức không có cả 1 chút thời gian để dành cho người yêu như thế. Bạn nên tìm hiểu kĩ xem nguyên nhân tại sao người yêu bạn lại có thái độ vô tâm, hờ hững như thế, chứ mới yêu mà đã như vậy rồi sau này lấy về thì còn vô tâm đến ntn nữa, hơn nữa ngành này càng về sau nguy cơ ngoại tình càng cao (so với các nghề khác) hix
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ ha_mon91: ng y bạn làm ở VĐ và đang học chuyên sâu mà còn có nhiều tg rảnh rỗi vậy thì m cũng thấy nghi ngờ ng y m thật. nh m chẳng tìm thấy đc bằng chứng nào chứng tỏ a ấy có ng khác, liệu có nên đọc trộm tn của ng y k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Người yêu mình thì cũng ko có nhiều thời gian rảnh rỗi đâu nhưng biết tranh thủ tận dụng thôi. . . Ko nên đọc trộm tn bạn ạ, đọc trộm tn đôi khi lại làm người yêu tự ái hoặc khó chịu đấy! Mình thì mình nghĩ bạn có thể góp ý nhẹ nhàng với người yêu đại loại như là " E biết a rất bận nhưng lúc nào rảnh rỗi thì có thể tranh thủ nhắn tin cho e, chỉ 1 tin thôi cũng đc để e biết a đang làm gì, để e biết là a còn đang nhớ đến e, để e yên tâm. . ." rồi bla bla 1 vài câu ngọt ngào nữa, mình nghĩ là người yêu bạn cũng sẽ hiểu thôi
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_mon91 Xem bài viết
    Người yêu mình thì cũng ko có nhiều thời gian rảnh rỗi đâu nhưng biết tranh thủ tận dụng thôi. . . Ko nên đọc trộm tn bạn ạ, đọc trộm tn đôi khi lại làm người yêu tự ái hoặc khó chịu đấy! Mình thì mình nghĩ bạn có thể góp ý nhẹ nhàng với người yêu đại loại như là " E biết a rất bận nhưng lúc nào rảnh rỗi thì có thể tranh thủ nhắn tin cho e, chỉ 1 tin thôi cũng đc để e biết a đang làm gì, để e biết là a còn đang nhớ đến e, để e yên tâm. . ." rồi bla bla 1 vài câu ngọt ngào nữa, mình nghĩ là người yêu bạn cũng sẽ hiểu thôi
    m cũng có góp ý vài lần, a ấy ậm ờ rồi đâu lại vào đấy. a ấy hơn m 8 tuổi nên m cũng k muốn ng ta nghĩ là m trẻ con nhõng nhẽo. vậy bạn thử hỏi người yêu bạn hộ m xem một ca mổ thường kéo dài khoảng mấy tiếng, nếu bs mới ra tr thì có đc mổ k hay chỉ là phụ mổ? cảm ơn bạn nhiều nha!
    • 169 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

m cũng có góp ý vài lần, a ấy ậm ờ rồi đâu lại vào đấy. a ấy hơn m 8 tuổi nên m cũng k muốn ng ta nghĩ là m trẻ con nhõng nhẽo. vậy bạn thử hỏi người yêu bạn hộ m xem một ca mổ thường kéo dài khoảng mấy tiếng, nếu bs mới ra tr thì có đc mổ k hay chỉ là phụ mổ? cảm ơn bạn nhiều nha!
    1 ca mổ thì tùy thuộc tính chất của bệnh thì mới bít thời gian bạn ạ, nếu mới ra trường chắc chỉ đc mổ đơn giản thui, thg ở tp lớn thì ko đc làm, chồng m là bsi này, làm Hồi sức cấp cứu, siêu bận, cũng làm pkham ngoài, hồi trc iu nhau thì lúc nào rảnh là gọi điện, nt thì ko đếm đc, bây h m có con gần 2 t rùi, hầu như ngày nào cũng gọi điện, hnao đi trực thì cũng fai gọi về trc lúc đi ngủ, thỉnh thoảng 2 vch mình vẫn trốn con đi chơi. Mình nghĩ là bạn nên xem lại mối qhe của bạn, bố mẹ thì chắc thích vì a ấy làm bsi nhưng quan trọng là ở bản thân mình, có thể có j ở bạn làm a ấy ko hài lòng chăng, hoặc a ấy nghĩ bạn đã thuộc về mình nên thế chăng
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì thấy có vấn đề, thực sự có vấn đề. Không phải vấn đề ở chỗ ny bạn có ng khác hay ko, mà vấn đề là tình cảm và mức độ quan tâm của anh ta dành cho bạn. Một người khi đã thực sự quan tâm đến ai đó bao giờ họ cũng cố gắng dành thời gian để quan tâm đến người kia, dù chỉ là 1 tn ngắn ngủi. Mình ko nghĩ ny bạn lại bận đến mức ko dành nổi cho bạn 10-15'/ngày. Chuyện của bạn chứng tỏ rằng bạn chưa thực sự quan trọng với anh ta, bạn cần một người biết quan tâm bạn hơn. Chúc bạn sáng suốt.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3