TIN TÀI TRỢ.

Có Bố nào dám nói với vợ là mình đã từng ăn phở chưa (Mẹ chỉ được phép tham khảo)

• 9 Lượt chia sẻ
  • 4.49K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 449 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Chào các Bố, cho tôi hỏi các Bố đã bao giờ nói chuyện (hoặc thú nhận) với vợ là mình đã từng có lần quan hệ bên ngoài trong tình cảnh bắt buộc chưa(việc này chú thích là không có ai có thể bắt buộc, nhưng do hoàn cảnh và công việc...các mẹ có thể cho là không thể có hoàn cảnh nào, công việc nào bắt phải như thế nên Tôi không cho các Mẹ trao đổi trong này), và Vợ các Bác đã phản ứng như thế nào, các Bác giải quyết vấn đề này ra sao. có thôgn cảm hay không hay từ đó sẽ là một chuỗi các nguyên nhân để rồi được gán cho cái mác là kẻ không chung thuỷ, bội bạc và đáng khinh.
    Xin lỗi các mẹ vì trong ý nghĩ của các Mẹ trong việc này là không có sự giải thích nào thỏa đáng, chỉ có tội lỗi và khó tha thứ, nhưng mong các Mẹ hiểu cho, đâu phải lúc đó là sung sướng gì...đôi khi trong tình cảnh không thể chối từ và cũng không thể lấy đó là lý do ngụy biện được, cái chính vẫn do mình. nhưng cũng thật khó nói.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Không sung sướng thì làm ăn đc gì, thà không ăn thì hơn:cool:.
    Mà đến giờ em vẫn chưa hiểu như thế nào là "không thể chối từ"?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 449 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Superhackerboy Xem bài viết
    Không sung sướng thì làm ăn đc gì, thà không ăn thì hơn:cool:.
    Mà đến giờ em vẫn chưa hiểu như thế nào là "không thể chối từ"?
    Bạn đã đi làm chưa vậy, và cv của bạn có phải đi công tác và phải làm việc với khách hàng không vậy, làm việc theo kiểu phải tạo quan hệ gây dựng cơ sở để còn đi lại lâu dài cũng như cần sự phối hợp cũng như nhờ vả họ vậy, nếu có thì bạn không thể tránh được những buổi tiệc tùng và những câu chuyện sau buổi tiệc, thực ra đã chiêu đãi khách để lấy lòng thì thường là để khách tự chọn, ăn uống rồi cả giải trí nữa, sau những buổi tiệc tùng thường là giải trí và sau giải trí thì thường là ...gì đó ai làm thì biết, và trong lúc đó mình chỉ là người "đi theo" trả tiền thôi và vì thế mình không thể không tham gia cùng được, vì nếu lỡ để "các anh" ấ mất hứng hoặc bị nhận xét "không biết chơi" hoặc không nhiệt tình thì có thể sẽ khó để được các anh ấy để mắt tới và đương nhiên sau đó tình hình như thế nào thì chắc các Bác hay phải đi công việc này biết rõ đấy, mình cũng không nói đến chuyện có thể dùng cách khác nhé (như là cafe đơn thuần hoặc có người khách không thích làm chuyện đó...), chỉ nói đến tình huống là phải đi với những người muốn như thế thôi
    • 1,315 Bài viết

• 1,814 Được cảm ơn

Ồ,em cũng từng hỏi chồng em câu này,và anh ấy cũng khá bối rối,vì chồng em làm xây dựng(:Sad,phải đi ngoại giao nhiều....Nhưng,nếu mình ko muốn,thì đâu phải làm,anh có thể tiếp khách-dẫn đi gái-đi bia ôm.Nhưng anh đừng ôm-đừng ngủ với gái,ko đc à?Hay là do các anh quần hôn nên ko thể ko làm?Còn nếu bình thường,các anh vứt cho các cô ấy ít tiền thôi là đc chứ nhỉ?Đâu cần phải "ăn phở".

Anh họ em kể với em rằng vài lần anh ấy cũng fải dẫn đối tác đi massage(có tới Z),nhưng anh họ em rất lí trí,ông ấy vẫn trả tiền,nhưng quyêt tâm không đụng vào người cô gái phục vụ.Em tin là anh ấy nói thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ăn vụng bao giờ chả cảm thấy ngon miệng hơn.
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Phờ >>>>>>>>>>> cơm--> Đơn giản vì LẠ BẰNG TẠ LẦN QUEN mừ ! :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:
    • 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiht Xem bài viết
    Bạn đã đi làm chưa vậy, và cv của bạn có phải đi công tác và phải làm việc với khách hàng không vậy, làm việc theo kiểu phải tạo quan hệ gây dựng cơ sở để còn đi lại lâu dài cũng như cần sự phối hợp cũng như nhờ vả họ vậy, nếu có thì bạn không thể tránh được những buổi tiệc tùng và những câu chuyện sau buổi tiệc, thực ra đã chiêu đãi khách để lấy lòng thì thường là để khách tự chọn, ăn uống rồi cả giải trí nữa, sau những buổi tiệc tùng thường là giải trí và sau giải trí thì thường là ...gì đó ai làm thì biết, và trong lúc đó mình chỉ là người "đi theo" trả tiền thôi và vì thế mình không thể không tham gia cùng được, vì nếu lỡ để "các anh" ấ mất hứng hoặc bị nhận xét "không biết chơi" hoặc không nhiệt tình thì có thể sẽ khó để được các anh ấy để mắt tới và đương nhiên sau đó tình hình như thế nào thì chắc các Bác hay phải đi công việc này biết rõ đấy, mình cũng không nói đến chuyện có thể dùng cách khác nhé (như là cafe đơn thuần hoặc có người khách không thích làm chuyện đó...), chỉ nói đến tình huống là phải đi với những người muốn như thế thôi
    Em đi làm rồi, em từng gặp thế rồi, cần cafe, cần nhậu nhẹt nhưng chưa thấy ai có nhu cầu cao hơn. Nếu có, và em phải "ko đc làm các anh ấy mất hứng" thì em nghĩ cũng dễ dàng thu xếp để chỉ cho "anh ấy" muốn ăn phở thì ăn.
    Vì cái món phở này chả ai ngó anh khi anh ăn cả, anh cứ cầm cái tô rồi để đó, ai bắt ăn. Cái hoàn cảnh anh nói nhiều nhất là người ta muốn anh ăn chung cho chung tội, chứ chẳng lẽ cho nó thành tập thể à? Mà ko thế thì chuyện anh bỏ đũa xuống mà ko ăn là ko đc à?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 646 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Superhackerboy Xem bài viết
    Em đi làm rồi, em từng gặp thế rồi, cần cafe, cần nhậu nhẹt nhưng chưa thấy ai có nhu cầu cao hơn. Nếu có, và em phải "ko đc làm các anh ấy mất hứng" thì em nghĩ cũng dễ dàng thu xếp để chỉ cho "anh ấy" muốn ăn phở thì ăn.
    Vì cái món phở này chả ai ngó anh khi anh ăn cả, anh cứ cầm cái tô rồi để đó, ai bắt ăn. Cái hoàn cảnh anh nói nhiều nhất là người ta muốn anh ăn chung cho chung tội, chứ chẳng lẽ cho nó thành tập thể à? Mà ko thế thì chuyện anh bỏ đũa xuống mà ko ăn là ko đc à?
    Đồng ý với bạn này . Trừ khi quần hôn, còn kô thì đều thu xếp được :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 335 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

công nhận, chẳng qua là tự bản thân mình thôi, chứ các anh ấy có nhu cầu còn đang bận chỗ khác, có ai đứng nhìn xem bạn làm gì hay ko đâu.. Nên ko thể nói là ko thể chối từ đc, thiếu j cách, mà mấy em tiếp viên, đc tiền lại ko phải lao động gì có khi các em ấy còn thích hơn ấy chứ..Tóm lại là chả ai ép, chỉ là tự mình thích..

Đúng là với các mẹ trong trường hợp thế nào đi nữa, điều này cũng là ko thể chấp nhận và ko thể quên đc thật..
    Có cố mà tha thứ chẳng qua cũng chỉ là ép mình, chứ quên thế nào đc cảm giác khi nghĩ chuyện chồng mình quan hệ với người khác, mà tốt đẹp j hơn mình, hay yêu đương j thật sự thì còn vớt vát, đằng này ....chẹp !
    kOBmp7
    • 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queen_bee Xem bài viết
    Có cố mà tha thứ chẳng qua cũng chỉ là ép mình, chứ quên thế nào đc cảm giác khi nghĩ chuyện chồng mình quan hệ với người khác, mà tốt đẹp j hơn mình, hay yêu đương j thật sự thì còn vớt vát, đằng này ....chẹp !
    Yêu đương j thật sự để vớt vát còn nguy hiểm hơn ý chứ. Như thế là cặp bồ, có tình cảm hơn là yêu vợ còn khó tha thứ hơn, "bóc bánh trả tiền" xong là xong, chẳng có dây dưa tình cảm gì mệt người, dễ ảnh hưởng hạnh phúc gia đình.
    rZYvm7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 449 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

không yêu, không day dứt, không quyến luyến ...chỉ ăn phở trả tiền, thực ra mình cũng đã tiên lượng trước những câu hỏi của các Bố là nếu không thích thì ai ép được, và nếucó vào phòng (mỗi người một phòng) thì có ai nhòm ai, nhưng nói thật đàn ông với nhau không che dấu gì cả là liệu có mấy con mèo ngồi nhìn cục mỡ để rồi nuốt nước bọt. tiền vẫn trả và vẫn ngồi trong phòng với em gái cho hết giờ rồi ra coi như ta đã hoàn thành nhiệm vụ...cái tội lỗi ở chỗ đó, khó có ai chịu được mà không tặc lưỡi thôi thì...mặc áo mưa đầy đủ..., và điều mình hỏi là tình huống các Bố thú nhận với vợ về chuyện mình đã từng ăn phở và vợ các Bố phản ứng ra sao, các Bố giải thích thế nào trong hoàn cảnh "lỡ" thú tội đó.
    • 835 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

có mà thách kẹo
    • 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

không yêu, không day dứt, không quyến luyến ...chỉ ăn phở trả tiền, thực ra mình cũng đã tiên lượng trước những câu hỏi của các Bố là nếu không thích thì ai ép được, và nếucó vào phòng (mỗi người một phòng) thì có ai nhòm ai, nhưng nói thật đàn ông với nhau không che dấu gì cả là liệu có mấy con mèo ngồi nhìn cục mỡ để rồi nuốt nước bọt. tiền vẫn trả và vẫn ngồi trong phòng với em gái cho hết giờ rồi ra coi như ta đã hoàn thành nhiệm vụ...cái tội lỗi ở chỗ đó, khó có ai chịu được mà không tặc lưỡi thôi thì...mặc áo mưa đầy đủ..., và điều mình hỏi là tình huống các Bố thú nhận với vợ về chuyện mình đã từng ăn phở và vợ các Bố phản ứng ra sao, các Bố giải thích thế nào trong hoàn cảnh "lỡ" thú tội đó.
    Tội lỗi là đây. :Laughing:
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuyện này Maiht không nên hỏi làm gì?chẳng ai thừa nhận cả.Mỗi người mỗi công việc,khác nhau thì nhiều , phần lớn không có sự đồng cảm.Tôi cũng hiểu ý của cậu nói,tôi có một lời khuyên cho cậu , nếu cậu có làm chuyện đó ( ăn uống gì gì đó...) cậu không nên chủ động thừa nhận với bà xã làm gì , theo kinh nghiệm của tôi , làm vậy chưa bao giờ có ích lợi , thậm chí luôn có hại .Trong hoàn cảnh này,sự thật không được trân trọng mà ngược lại nó trở thành tác nhân phá hoại hạnh phúc gia đình.Sống trên đời , làm người đàn ông ta nên giữ lấy vài điều cho riêng mình và tự cổ chí kim nói ra 1 điều thì dễ,giữ lấy 1 điều thì khó lắm.Điều khó này đôi khi lại đúng đắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

cái này ngoại trừ trường hợp vì lý do nào đấy mà bị vợ biết hết đường cãi thì kiếm cái lý do nào đấy nói cho đỡ bớt tội...chứ còn đang là vợ chồng mà tự nhiên nói ra như thế thì không nên bác ạ...dù sao thì cũng không cần gây thêm suy nghĩ cho nhau làm gì...gặp bà vợ thoáng thì lại nói anh cứ vô tư đi đừng mạng bệnh về nhà là được...những thoáng thế thì gặp người đàn ông khác vợ mình cũng thoáng thì toi..còn nếu gặp bà vợ khó chịu thì lại là lý do để nghi ngờ khi có sự thay đổi trong cuộc sống...nói tóm lại dấu được cứ dấu cho dù là công việc bắt buộc.....
    ...hanhngodn.....
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi queen_bee Xem bài viết
    công nhận, chẳng qua là tự bản thân mình thôi, chứ các anh ấy có nhu cầu còn đang bận chỗ khác, có ai đứng nhìn xem bạn làm gì hay ko đâu.. Nên ko thể nói là ko thể chối từ đc, thiếu j cách, mà mấy em tiếp viên, đc tiền lại ko phải lao động gì có khi các em ấy còn thích hơn ấy chứ..Tóm lại là chả ai ép, chỉ là tự mình thích..

Đúng là với các mẹ trong trường hợp thế nào đi nữa, điều này cũng là ko thể chấp nhận và ko thể quên đc thật..
    đồng ý với mẹ này.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

"Lỡ" rồi thì biết tay ngay chứ còn giải thích gì chứ? Chả có bà vợ nào thoáng bỏ qua chuyện đó cả đời đâu. Có khi lúc chồng thú tội vợ tưởng chồng đùa thì tặc lưỡi 1 câu "anh thích thì cứ việc, miễn là đừng mang bệnh về cho vợ con là được". Nhưng hãy cẩn thận với câu nói đó vì các bà nói thế thôi nhưng trong thâm tâm thì bắt đầu có nghi ngờ rùi đấy. Lần sau về muộn hay lúc cãi nhau rồi chắc chắn vàng dấu tận đáy biển vẫn có thể mò lên ngay. Là một người vợ, tôi ko chấp nhận việc chồng "ăn phở" với bất cứ lý do gì, vì có bạn nào đã nói đó "ko ăn thì ai bắt". Nếu công việc gì mà cần nịnh bợ, cần câu kéo để ký hợp đồng thì thôi nghỉ làm việc đó đi. Tui nhất quyết ko chấp nhận việc đó với bất cứ lý do gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 335 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongke Xem bài viết
    Yêu đương j thật sự để vớt vát còn nguy hiểm hơn ý chứ. Như thế là cặp bồ, có tình cảm hơn là yêu vợ còn khó tha thứ hơn, "bóc bánh trả tiền" xong là xong, chẳng có dây dưa tình cảm gì mệt người, dễ ảnh hưởng hạnh phúc gia đình.
    tớ lại nghĩ khác, với tớ nếu giai yêu người khác, mình đau đến mấy thì đau nhưng ok chia tay, mỗi người có quyền đc sống hp và có tình yêu riêng của mình, ngta ko yêu mình nữa, yêu ng` khác rồi thì mình cũng chả làm gì đc, níu kéo chỉ làm mất đi sự tôn trọng nhau mà thôi...Nên tớ mới nói nếu là yêu đg thì còn có hướng giải quyết rõ ràng dù đau đến mấy thì đau
    Chứ nếu bảo " anh vẫn yêu em, anh ko yêu cô ta, chỉ là bóc bánh trả tiền, vui qua đg.v.v." thú thật, tớ cực kỳ tổn thương vì khi đó chắc chắn tớ nghĩ :" chỉ vì 1 người anh ko có tình cảm, chỉ vì 1 thứ tc qua đường mà anh nỡ dẫm đạp lên tất cả hp gd, nỡ làm tổn thương vợ con anh thế này, vứt bỏ danh dự gd thế này ?????"

Mà lúc đó bỏ thì thương, vương thì tội..đến cuối cùng người đàn bà vẫn là người thiệt thòi và tổn thương nhiều nhất mà cuối cùng cũng chẳng giữ đc cái j đâu..Lòng tin như bát nước, hắt đi rồi, vớt bao giờ cho đầy..

Với tớ " bóc bánh trả tiền" cũng có nghĩa là " ảnh hưởng hp gia đình rùi
    kOBmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Phải em á, lão chồng chỉ có nước "biến" chứ đừng có mà ngồi đó giải thích này nọ, ngụy biện này kia!

Híc, rõ ràng chủ tóp đã không cho các mẹ tham gia ý kiến, mà sao mình cứ "xông" vào chõ bằng được một câu nhỉ?:Silly::Silly::Silly:, sorny chủ tóp nhá!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 449 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con Rua Xem bài viết
    cái này ngoại trừ trường hợp vì lý do nào đấy mà bị vợ biết hết đường cãi thì kiếm cái lý do nào đấy nói cho đỡ bớt tội...chứ còn đang là vợ chồng mà tự nhiên nói ra như thế thì không nên bác ạ...dù sao thì cũng không cần gây thêm suy nghĩ cho nhau làm gì...gặp bà vợ thoáng thì lại nói anh cứ vô tư đi đừng mạng bệnh về nhà là được...những thoáng thế thì gặp người đàn ông khác vợ mình cũng thoáng thì toi..còn nếu gặp bà vợ khó chịu thì lại là lý do để nghi ngờ khi có sự thay đổi trong cuộc sống...nói tóm lại dấu được cứ dấu cho dù là công việc bắt buộc.....
    Chuyện này Maiht không nên hỏi làm gì?chẳng ai thừa nhận cả.Mỗi người mỗi công việc,khác nhau thì nhiều , phần lớn không có sự đồng cảm.Tôi cũng hiểu ý của cậu nói,tôi có một lời khuyên cho cậu , nếu cậu có làm chuyện đó ( ăn uống gì gì đó...) cậu không nên chủ động thừa nhận với bà xã làm gì , theo kinh nghiệm của tôi , làm vậy chưa bao giờ có ích lợi , thậm chí luôn có hại .Trong hoàn cảnh này,sự thật không được trân trọng mà ngược lại nó trở thành tác nhân phá hoại hạnh phúc gia đình.Sống trên đời , làm người đàn ông ta nên giữ lấy vài điều cho riêng mình và tự cổ chí kim nói ra 1 điều thì dễ,giữ lấy 1 điều thì khó lắm.Điều khó này đôi khi lại đúng đắn.
    Thực ra cũng do mình sơ ý thôi, lúc đi cùng vợ qua khu "đèn đỏ", vợ nhìn thấy mấy em mắt xanh mỏ đỏ mới bình luận, mình góp chuyện cho vui *!%$#* rồi đọt nhiên vợ hỏi mình hay đi công tác thì đã bao giờ ABCDEF...gì chưa, nghĩ nói là mình chưa bao giờ chắc chắn vợ sẽ không tin (nhưng do chưa bao giờ thấy mình có vấn đề và chưa bao giờ nghe mình nói chuyện với ai là mình đã từng nên chưa nghi ngờ), và vậy là mình đã nói là mình đã từng nhưng cũng lâu rồi, trong mấy đợt công tác...(sự thực là vậy và cũng là trong các tình huống như mình nói trước đây) và ai chưa phải làm như tôi và như nhiều người khác từngggăặpp thì có thể cho là đó chỉ là cái cở để ngụy biện, không làm thì thôi chứ ai bắt, nhưng người nào nói thế là chưa biết, và chẳng biết gì, có dám bỏ một công việc tốt, mọi thứ đang rất phát triẻn để ra đi vì một lý do đó không, xin thưa là không ai dám. xin việc không dễ dàng gì mà để khẳng định bản thân tại đó càng khó khăn...
    ...khi nghe mình kể mình đã từng thì vợ mình phản ứng ngay, không thèm nói chuyện nữa trên suốt quãng đường về và giận luôn mấy ngày không nói. mình đang không biết nên làm gì để vợ hết giận đây.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3