TIN TÀI TRỢ.

Có bố/mẹ nào hối hận vì đã kết hôn?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.11K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đọc WTT phát hiện một sự thực là hầu hết các bài viết đều kêu ca về cuộc sống gia đình, ít có người nói rằng cảm thấy mãn nguyện và hạnh phúc sau khi đã kết hôn. Vậy có bố hoặc mẹ nào cảm thấy thực sự hối tiếc vì đã lập gia đình, hoặc hối hận vì đã chọn nhầm đối tác để lập gia đình? Bản thân mình đã kết hôn gần 5 năm, cũng va chạm không ít nhưng đến nay mình chưa bao giờ thấy hối hận vì đã quyết định lấy vợ :Battin ey:. Trong cuộc sống mình cũng có nhiều cái chưa hài lòng về vợ, nhưng mình nghĩ bản thân mình k fải hoàn thiện 100% và vợ mình cũng vậy, thế nên cứ chấp nhận sự khác biệt đó thôi, biết đâu vợ mình cũng fải nén chịu khối thứ vì mình thì sao? :LoveStruc: Có thể là mình mới ở chặng đầu của cuộc sống gia đình nên còn lạc quan như vậy, không biết sau này sẽ như thế nào, nhưng dù ra sao thì mình cũng sẽ không hối hận, đơn giản là vì không thể thay đổi quá khứ mà chỉ có cách làm tốt hơn hiện tại và tương lai :rolleyes:. Không biết quan điểm của các bố và mẹ khác như thế nào nhỉ? :Thinking:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 204 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thì phương châm của tớ là kg có cái mình thik thì thik cái mình đang có mừ , đòi hỏi cho lắm lấy đâu ra chứ
    Sống trên đời cần phải có một tấm lòng
    • 104 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Không.không hài lòng lắm nhưng có chồng vẫn còn hơn không.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 282 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, với cả cứ xác định ngay từ đầu là kết hôn sẽ khó tránh khỏi những khúc mắc, mâu thuẫn, chưa kể gia đình nhà chồng thì khác xa gia đình mình... thì sẽ đỡ hơn. Mình không hối hận vì đã lấy chồng, và không hối hận vì chồng mình là người đó chứ không phải người khác. hihi
    • 145 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em rất hối hân vì đã kết hôn. đàn ông không chung thủy và không chân thành
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ông/bà nào hiện đang nghĩ tới chuyện li hôn thì cũng đang hối hận vì kết hôn. :Smiling::Angel::Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 127 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ông/bà nào hiện đang nghĩ tới chuyện li hôn thì cũng đang hối hận vì kết hôn. :Smiling::Angel::Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 563 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Đàn ông cũng có người nọ người kia. Trước khi lấy anh xã, mình có biết 1 người phải nói rằng lăng nhăng bậc 1 luôn. Không đẹp giai, không giàu có, cũng chả địa vị gì. Thế mà tài lắm cưa được bao nhiêu em. Mà không bao giờ yêu 1 em. Toàn 2 em cùng 1 lúc... Khổ cho ai lấy phải thằng này
    Không có cái gì là hoàn hảo, mình tự thấy gia đình mình cũng hạnh phúc. VC cũng có khi to tiếng với nhau nhưng xong rồi thôi. Nhiều lúc vẫn tự hào về chồng lắm
    thật đẹp biết mấy, mỗi khi được yêu ....
    bố nó yêu 2 mẹ con nó nhất trên đời ...:LoveStruc:

• 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

ờ ko có chồng thì ko có con, có đứa con là đủ roài. Ko lấy thằng này thì vớ phải thằng khác cũng thế, đàn ông cũng giống nhau cả thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 520 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Lúc bực thì có. Còn lúc hết bực thì không:Laughing:
    • 1,752 Bài viết

• 6,801 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các bố thì không biết chứ chắc chả mẹ nào ân hận. Phụ nữ mình lấy con làm lãi mà :Smiling:
    • 693 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Không ân hận vì lấy chồng, thực ra là thích lấy chồng. Nhưng tiếc là chọn nhầm người để lấy
    vRVrp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 151 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng không ân hận và luôn biết chấp nhận những khiếm khuyết của chồng nhưng vùa sinh con xong thì phát hiện chồng... thế là cuộc sống như địa ngục, chưa qua giai đoạn trầm cảm sau sinh lại phải cú sốc đó nên giờ mình hối hận lắm lắm. Lấy chồng vừa xấu vừa khổ
    • 708 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

ko hối hận, hối hận thì làm được gì chứ, chỉ thấy buồn thôi.
    Tửu bất túy nhân, nhân tự túy
    Sắc bất mê nhân, nhân tự mê
    • 143 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mourthetoialimocxop Xem bài viết
    ờ ko có chồng thì ko có con, có đứa con là đủ roài. Ko lấy thằng này thì vớ phải thằng khác cũng thế, đàn ông cũng giống nhau cả thôi.
    Em đồng ý với bác!
    • 1,074 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em rất hối hân vì đã kết hôn...trễ. Biết sướng thế này, em lấy chồng từ hồi 18 cơ.
    Em đang trong thời kỳ hạnh phúc mừ. cứ hưởng thụ tới đâu hay tới đó. Luôn chuẩn bị tinh thần cho mọi tình huống rùi vì đã học hỏi nhiều kinh nghiệm từ các mẹ trên wtt.
    Cứ sống lạc quan thôi.
    mGLep7 kwd0p7 xqhTp7

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,787 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ Con Yêu Thương Xem bài viết
    ko hối hận, hối hận thì làm được gì chứ, chỉ thấy buồn thôi.
    em đồng ý với mẹ này!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thống kê sơ qua thì số mẹ có cái nhìn tiêu cực, hoặc không sáng sủa về hôn nhân, vẫn chiếm áp đảo nhỉ :Sad:. Nếu thế hôn nhân chẳng khác nào trò chơi xổ số, ít có người hài lòng mà chỉ toàn thấy những người không hài lòng :Sigh:.
    • 254 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

chẳng biết lấy người khác có hơn hiện nay không chứ hiện nay thì hạnh phúc quá chời hehhe , nên không bít được :Worried:onttella:onttella:
    • 91 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng là thấy hối hận, nhưng vẫn muốn làm lại :Laughing:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5