Có ai muốn bỏ đi khỏi nhà chồng như e ko???:(((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vc e ko hề có xích kích j,vấn đề là ở mc,sao trên đời lại có 1 người ích kỉ và độc đoán như thế??? Nhiều lúc nghĩ mình ăn o đâu phải ko biết điều,đâu phải hỗn láo j mà suốt ngày phải nghe những lời nói tục tĩu. Mc suốt ngày thích kết tội con dâu. Trc mặt con trai thì ko nói j,nhưng ko có con trai ở nhà thì suốt ngày lôi con dâu ra để...chửi. Số e đúng là nhọ,có ăn có học đàng hoàng mà phải sống 1cs ntn đây ah. E chỉ muốn bế ngay con e đi khỏi cái gđ này,(((. Có ai như e ko ạ? Chia sẻ với e chút cho nhẹ lòng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 99 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ghi âm lại bạn ơi, cho chồng, bố chồng nghe rồi hãy đi
    mẹ chồng mình thì nói nhiều và có khi nói linh tinh nhắng nhít lắm
    ghiền cô dâu 8 tuổi, mà mình thì thấy ớn luôn

Mình không phải làm dâu nên mình chẳng sợ gì mẹ chồng, chỉ giữ chừng mực thôi
    vì lúc cưới thì nhà chồng cũng không thích rồi, nên tụi mình cứ sống chung rồi tự lập hết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mắc j phải nhịn ba mẹ bạn ở nhà la mắng bạn có khi cãi lại hà cớ j người dưng bạn phải hầu hạ dà dạ xin lỗi bạn làm lại vài lần cho mấy bà mẹ ck tởn mẹ ck đâu phải bà nội ck bạn mà bênh mc thì xác định li hôn đi ở làm j với mấy thể loại đó đời người ngắn ngủi ko có thoi gian báo hiếu cha mẹ mắc j chịu đựng người dưng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phaletuyet173
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Lúc nào mà mẹ chồng chị chửi ấy thì chị đóng cửa vào phòng hoặc đi đâu đó làm việc khác, bế con ra chỗ khác, hay ra nhà hàng xóm chơi, thế là dỡ phải nghe. Người chửi thì phải có người nghe. bà ấy chửi mà không ai nghe vài lần sẽ chán ý mà.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,966 Bài viết

• 4,442 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    gặp mình là mình thu âm lại, tối cả nhà ăn cơm mình phát ra nghe.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trời, sao chị không nói với chồng chứ ạ, cứ như vậy thì stress về tinh thần mất ạ. Chia sẻ với chồng để chồng cùng giúp đỡ ạ.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng muốn bỏ đi như bạn.nhưng lí do của mình thiô khác.lúc nào cũng trong tâm trạng cchán
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E ko thể làm đc ý,bà ý ghe gớm đến mưc e sợ luôn ý. Tính tình đồng bóng khủng khiếp,ko thích cho e đưa con về ngoại chơi mặc dù nhà ngoại e cách chưa đến 3km. Càng ngày e càng ức chế,nói với chồng thì chồng bảo e cứ coi bt đi,tính bà nt. E cũng chịu hết nổi luôn,e mà kể ra chắc các chị cười ,thời buổi Bh còn có 1gđ sống theo cái kiểu mẫu hệ,mẹ là nhất mẹ lúc nào cũng đúng,cấm ko de ai cãi. Chắc tại chồng e là con 1 nên bà thế,quen cái kiểu bắt nạt ng khác rồi. E buồn lắm,vì làm j cũng bị nói,e có làm tốt đến mấy vẫn bị chê là dở...e cũng ko muốn con e phải sống trong 1 môi trng nt,e đang định ra ngoài sống chứ cứ ntn chắc e chết. Đúng là nỗi đau tinh thần kinh khủng hơn nỗi đau thể xác nhiều lắm mng ạ.((((. Mà mc e ai bà cũng có thể chửi đc,nên ghi âm cũng bằng thừa vì hàng xóm biết hết nên có ai chơi cùng đâu,hxom ngta còn bảo khổ thân e,((((((