Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đau đớn như tôi ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.06K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có ai đau như tôi ko?????
    Muốn khóc lóc, muốn giằng xé, muốn vũng vẫy mà ko làm gì dc.....
    Có ai biết chồng mình có 1 người yêu suốt bao nhiêu năm, có từ trc khi cưới mình, kéo dài đến tận bây giờ và vẫn làm việc cùng nhau mỗi ngày, gắn bó mật thiết với nhau, quan tâm đến nhau như chưa có mình ko? Có ai trong hoàn cảnh này mà phải im lặng, câm nín, ko làm gì, ko nói dc gì dc như mình ko?
    Trời ơi tôi đau đớn quá...đau quá...Sao cuộc đời lắm cảnh trái ngang, lắm chuyện lừa dối???Sao con người với con người cứ phải làm đau nhau? Sao phụ nữ cứ làm tổn thương nhau?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Sao cùng là đàn bà mà lại đang tâm làm tổn thương nhau? Nếu chồng chị ta cũng như thế thì chị ta sẽ nghĩ thế nào? Sao cuộc sống lại trái ngang như vây? Xin chia xẻ với chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,988 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Chị ơi, hãy sống là chính bản thân mình. Không sống được như vậy thì giải thoát. Vì chồng chị cũng như người phụ nữ kia không hề tôn trọng chị. Như vậy thì tội gì chị cứ mãi phải chấp nhận cuộc sống đó. Chẳng lẽ chị cứ sống lẳng lặng bên cạnh để thấy họ chăm sóc nhau mỗi ngày??? Hãy thoát ra để được sống như mình muốn. Không có gì là không thực hiện đc chị ạ. Chỉ cần có ý chí và lòng yêu cuộc sống. Chúc chị sớm vui.
    BMm7k39BMm7p7
    evUOYTpevUOp7
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

gặp chồng chị kia nói chuyện luôn đi bạn ạ
    Closed !
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

không chấp nhận được sống chuyện sống chung với lũ thì giải thoát cho mình sớm đi bạn. Đừng để cho người không xứng đáng trà đạp mình như thế.
    ------------------------------------------------
    hỉ. nộ. ái. ố đều từ trong suy nghĩ mà ra :Thinking:
    • 1,773 Bài viết

• 6,853 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao anh không cưới cô ấy mà lại cưới bạn? chẳng lẽ 2 người lấy nhau ko có TY, còn nếu anh lấy bạn vì TY, anh chọn bạn mà ko chọn cô ấy thì ko thể nói là có người yêu từ khi chưa lấy mình vì rõ ràng người yêu anh ấy là bạn, người anh ấy chọn là bạn?

làm việc cùng nhau mỗi ngày: đây là chuyện hết sức bình thường

gắn bó mật thiết với nhau, quan tâm đến nhau : sao bạn biết, nếu chỉ quan tâm thì cũng không đáng để phải vấy vùng đau đớn như thế

như chưa có mình : vậy hàng ngày ở nhà chồng bạn cư xử với vọ thế nào mà lại nói " như chưa có mình"?

Mình nghĩ bạn hãy bình tĩnh xem lại sự việc và đánh giá đúng bản chất của nó đi. Nếu đúng họ yêu nhau thì người bạn nên làm công tác tư tưởng là chồng. Đừng đi gặp cô gái kia làm gì nếu họ ko có làm gì sai trái , vi phạm về mặt đạo đức.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,239 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

Lôi chồng về thôi, đừng li dị làm j, nếu còn yêu thì buồn đau rồi cũng qua miễn chồng k phải là dạng não teo mà tứ chi phát triển là đc. Loại j cũng có thể ccảii tạo, trừ loại bồ bịch mà đánh vợ thì vứt đi chẳng tiếc.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 277 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me3nhoc Xem bài viết
    Lôi chồng về thôi, đừng li dị làm j, nếu còn yêu thì buồn đau rồi cũng qua miễn chồng k phải là dạng não teo mà tứ chi phát triển là đc. Loại j cũng có thể ccảii tạo, trừ loại bồ bịch mà đánh vợ thì vứt đi chẳng tiếc.

e cg nghĩ thế,có khi chủ top chưa điều tra mà nghĩ quá lên làm khổ m chăng, cứ thảng thắn nói chuyện đi chị.
    chị me 3 nhoc ơi, em đọc cái chữ kí của chị mà thấy ngộ quá đi mất, với cho em hỏi loại đàn ông hay ghen vô cớ,lúc thì nóng tính ầm ầm lúc lại hiền lành lãng mạn có cải tạo đc ko chị?cách nào ta?
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo quyên Xem bài viết
    gặp chồng chị kia nói chuyện luôn đi bạn ạ
    Em ko làm được như thế đâu chị ạ. Bởi thực ra sẽ ko giải quyết dc việc gì cả, có khi còn đẩy 2 người đến với nhau nhanh hơn. Mà làm như thế là bước đường cùng rồi, bởi chắc chắn 1 điều em và chồng cũng sẽ chia tay. Anh ấy sẽ cảm thấy bị xúc phạm và mọi suy nghĩ tốt về em cũng từ đó mà kết thúc. Chồng em và cô gái ấy là bạn tri kỉ bao nhiêu năm rồi, anh ấy hẳn ko muốn cô ấy bị xúc phạm hay bị ảnh hưởng đến cs riêng. VÌ vậy, gặp cô kia hay chồng cô kia chỉ là giải pháp cuối cùng mà thôi chị ạ.
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé_Bee Xem bài viết
    Tại sao anh không cưới cô ấy mà lại cưới bạn? chẳng lẽ 2 người lấy nhau ko có TY, còn nếu anh lấy bạn vì TY, anh chọn bạn mà ko chọn cô ấy thì ko thể nói là có người yêu từ khi chưa lấy mình vì rõ ràng người yêu anh ấy là bạn, người anh ấy chọn là bạn?

làm việc cùng nhau mỗi ngày: đây là chuyện hết sức bình thường

gắn bó mật thiết với nhau, quan tâm đến nhau : sao bạn biết, nếu chỉ quan tâm thì cũng không đáng để phải vấy vùng đau đớn như thế

như chưa có mình : vậy hàng ngày ở nhà chồng bạn cư xử với vọ thế nào mà lại nói " như chưa có mình"?

Mình nghĩ bạn hãy bình tĩnh xem lại sự việc và đánh giá đúng bản chất của nó đi. Nếu đúng họ yêu nhau thì người bạn nên làm công tác tư tưởng là chồng. Đừng đi gặp cô gái kia làm gì nếu họ ko có làm gì sai trái , vi phạm về mặt đạo đức.
    Tại sao anh ấy ko cưới cô ấy mà lại cưới tớ: Vì cô kia đã có gia đình và một đứa con. Tình cảm của họ bắt đầu từ lúc cô ấy đã có chồng, và kéo dài đến nay đã được nhiều năm.

Làm việc cùng nhau mỗi ngày: Họ cùng là chủ của 1 công ty, cùng gánh vác mọi thứ trong cviec, luôn đi cùng nhau, đi làm, đi chơi, chia sẻ cùng nhau mọi điều về cviec, tình yêu, cuộc sống...có lẽ vì thế nên anh í ko có nhu cầu chia sẻ với mình nữa, chỉ cần có chị kia là đủ rồi.

Gắn bó mật thiết, quan tâm đến nhau: Tớ đã đọc dc nhiều tin nhắn, và một số email (những cái sướt mướt thì đã bị xóa rồi), nhg điều làm tớ đau khổ nhất là đénngy trc ngày cưới bọn tớ mấy ngày, anh í vẫn kí tên dưới email gửi cho chị í là "Honey". Chứng tỏ, tớ bị lừa dối ngay từ trc khi cưới...Rồi sau này, thi thoảng t vẫn đọc dc nhũng tin nhắn, những bài thơ chị í gửi trong máy chồng tớ (mà mỗi ngày 2 người đều gặp mặt nhau rồi). Tớ chỉ đọc dc ít thôi vì máy chồng để pass. Nói chung, chồng tớ và cô ấy như 2 người bạn tri kỉ vậy. Họ thừa nhận là tình nhân của nhau. Và dù rất thân thiết với bạn bè, gia đình anh, nhưng cô ấy chưa bao giờ xuất hiện trước mặt tớ.

Như chưa có mình: Cái này thì có lẽ em đánh giá hơi chủ quan. Từ ngày cưới đến giờ, anh ấy luôn dành hết thời gian có thể để chăm sóc em. Luôn cố gắng về sớm ăn cơm với vợ. Có khi cả tháng ko ăn tối ở ngoài một lần nào hết. Anh ấy là người khô khan, ít thể hiện, nên mình mới đau lòng khi thấy những tình cảm họ dành cho nhau. Có điều, cô kia vẫn ngang nhiên nhắn nhủ tình cảm với chồgn mình, ngang nhiên thể hiện tình cảm với nhau, xem như anh í chưa có mình vậy

Chồng mình là người nóng nảy, dễ tự ái, vì thế khi mình nói đến (mà ko dám đưa chứng cứ), là anh ấy gạt đi hết và mắng mỏ mình. Nhưng trong lúc cãi vã, anh ấy nói "anh thực sự bế tắc trong mối quan hệ này. Anh luôn cố gắng dành hết cho em, cố gắng ko tạo ra tình huống nào khiến em phải suy nghĩ buồn phiền, vậy mà em vẫn ko hài lòng. Còn anh với cô ấy, làm cùng công ty, thậm chí đến hết đời, làm sao mà lanh nhạt như ko dc"....

Thực ra em nghĩ, chồng em đã gắn bó với ngta quá lâu, quan hệ tình cảm cũng lâu rồi, nền giờ nếu giả sử có muốn tách ra cũgn rất khó, lại còn về chuyện làm ăn nữa. Anh ấy cũng có cái khổ của anh. Em hiểu, nhg cái cảm giác bị lừa dối sao mà đau đớn quá.

Giờ em chỉ có 2 cách: 1 là dứt khoát chia tay, chia tay hẳn ko suy nghĩ gì nữa cả. Nhưng em đang có bầu, ra tết mới sinh em bé. Lại sợ ở riêng sẽ khiến gia đình 2 bênn phiền lòng. Gia đình chồng rất tốt và rất yêu thương em.

2 là tiếp tục cs này, dùng tình yêu để cảm hóa chồng (vì chồng em là 1 người chồng rất tốt, có trách nhiệm, ko lăng nhăng, ko thích tụ tập rượu chè, thời gian chỉ dành cho cviec và gia đinh, yêu thương vợ dù ko thể hiện nhiều, ngoài ra thì lương nộp đầy đủ, trả bài đều đặn nữarooling: ). Hy vọng tự anh ấy sẽ có cách để tự điều chỉnh hành vi của mình. Hy vọng tự hai người ấy sẽ điều chỉnh tình cảm của mình. Chứ có làm gì mà họ vẫn thế thì cũng vô ích...Nhưng chấp nhận hy sinh mà hàng đêm bị dày vò đau đớn thì còn khổ hơn nhiều...

Em chỉ còn chọn dc 1 trong 2 cách này nữa thôi...Cách nào cũng đầy khổ đau, em thực sự cảm thấy bế tắc rồi...
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ôi,đây là một đôi gian phu dâm phụ...Sao đời nhiều cảnh éo le vậy!!!
    Cố lên em ơi!!!:Rose::Rose::Rose:
    Sao em không tìm cách giải quyết mà lại rơi vào bế tắc vậy??hay vì họ cùng cviệc,nếu tách ra sẽ bị tổn thất về tài chính??
    Có vẻ em bênh chồng quá,nếu chồng em thật sự tốt(như em nói)và yêu em,anh ta đã không đẩy em vào cảnh bế tẵc như hiện nay.

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGODUONGDN Xem bài viết
    Ôi,đây là một đôi gian phu dâm phụ...Sao đời nhiều cảnh éo le vậy!!!
    Cố lên em ơi!!!:Rose::Rose::Rose:
    Sao em không tìm cách giải quyết mà lại rơi vào bế tắc vậy??hay vì họ cùng cviệc,nếu tách ra sẽ bị tổn thất về tài chính??
    Có vẻ em bênh chồng quá,nếu chồng em thật sự tốt(như em nói)và yêu em,anh ta đã không đẩy em vào cảnh bế tẵc như hiện nay.
    Công ty này là công sức của chồng em và ngta, sau bao năm phấn đấu mới có dc ngày như hôm nay. Tách ra thì ko bị tổn thất gì nhiều về tài chính, nhg sao có thể bắt anh ấy bỏ công ty này dc? Mà em cũng chẳng biết giải quyết thế nào nữa, em thật sự bế tắc. Gặp chị kia thì xem như gd em cũng tan nát, mà em thì chưa quyết định có nên để tan nát hay ko?

Em thì vẫn có ý bênh chồng em. Còn chồng em thì bênh chị kia. Về lí lẽ, em ko đưa dc chứng cứ. Mà chồng thì vẫn vun vén hết cho gd, nên em biết nói gì đây? làm sao đây? em lại đang bầu bí nữa, mệt và thươg con lắm.
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chính vì em sợ gđ tan nát nên sự việc mới ra nông nổi này.Mà cũng có thể chồng em và cô kia biết em nhu nhược(xin lỗi em),nên mới không kiêng dè gì em.
    Em còn muốn chứng cứ gì nữa?1 đứa con như topic của cay-dang ư?Em ơi!người ta nói sau lưng đàn ông thành công là 1 phụ nữ,không lẽ em để chị ta là phụ nữ đó??
    Chị thấy em có vẻ tự ti quá,mỗi ngưiời phụ nữ đều có một thế mạnh riêng,em à!Em không kể rõ nên không biết em có đi làm không,có baby chưa??em nên kể rõ thì các mẹ mới tư vấn được

MẸ KHÔNG BAO GIỜ QUÊN 2 THÁNG CÙNG CON ĐẤU TRANH VỚI THẦN CHẾT:Rose::Rose::Rose:
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chính vì em sợ gđ tan nát nên sự việc mới ra nông nổi này.Mà cũng có thể chồng em và cô kia biết em nhu nhược(xin lỗi em),nên mới không kiêng dè gì em.
    Em còn muốn chứng cứ gì nữa?1 đứa con như topic của cay-dang ư?Em ơi!người ta nói sau lưng đàn ông thành công là 1 phụ nữ,không lẽ em để chị ta là phụ nữ đó??
    Chị thấy em có vẻ tự ti quá,mỗi ngưiời phụ nữ đều có một thế mạnh riêng,em à!Em không kể rõ nên không biết em có đi làm không,có baby chưa??em nên kể rõ thì các mẹ mới tư vấn được
    Em là người xinh đẹp và thông minh (theo nhận xét của chồng và nhiều người), có công việc ổn định, năng động, và hiện đang mang bầu bé đầu tiên tháng thứ 5, là bé trai. trước đây, em là người khó tính trong ty, cũng kén chọn lắm, và thẳng thắn, thích rõ ràng. Cho nên chưa bao giờ nghĩ mình sẽ ở trong tình huốn này cả. Tuy nhiên chông em hơn em nhiều tuổi, lại gia trưởng và phong kiến vô cùng. Cho nên, trong nhà em buộc phải nén hết xuống, nương theo anh ấy. Chị nói đúng, chồng em và chị kia nghĩ em nhu nhược, bởi vì chị í biết em sợ chồng, nên chị í rất tự tin. Anh í cũng hoàn toàn bênh vực chị kia, ko cho em động chạm đến.

Nghĩ thấy em cũng ko đủ quyết đoán. Nhưng người thân quanh em, biết tính chông em thì đều khuyên là nên cân nhắc, tạm thời để thêm thời gian, đến khi sinh bé xong rồi tính tiếp, chứ bây giờ mà dồn ông í vào đường cùng, đưa hết chứng cớ ra, là ông í cảm hấy bị xúc phạm, sẽ ko cần gì nữa. Chồng em trái tính trái nết lắm...Em đang ko biết phải giải quyết thế nào.
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Gia đình bên ngoại em có kinh tế, nhưng các cụ sẽ rất đau lòng khi thấy cảnh chia ly. Từ nhỏ em vốn giỏi giang, thông minh, quyết đoán, nên các cụ hy vọng nhiều ở em. Có mỗi một đứa con gái nên em ko muốn các cụ phiền lòng. Hơn nữa em cũng ko muốn phụ thuộc kinh tế của các cụ chị ạ. Cũng sẽ rất vất vả nếu lúc sinh nở em ở riêng...
    • 247 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ừ,em đang mang thai,thôi thì đừng suy nghĩ nhiều nữa,ảnh hưởng tới bé!!Hãy nghĩ nhiều đến con,hy vọng sau khi bé ra đời,nghe và thấy đứa con yêu của mình,chồng em sẽ dần dần xa lánh cô kia.Đôi khi, đứa con lại là sự hàn gắn của vc.
    Theo lời em kể ,thì em cũng là một người vợ "có vé" đấy:Laughing::Laughing::Laughing:,.Hãy tự tin lên em nha!!

• 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

tớ nghĩ chồng bạn chắc lấy vợ chỉ để mà lấy, vì phải lấy thôi, còn tình cảm với bạn chắc chỉ hơn tình bạn chứ không phải là tình yêu.

Còn việc tách 2 người họ ra là điều không thể, cho nên nếu bạn yêu chồng, thực sự muốn níu kéo cuộc hôn nhân và muốn sống với anh ta thì hãy tìm cách mà "tán đổ" anh chồng, làm cho anh ta thấy ở bên bạn thú vị hơn cô kia, bạn mới là người mang đến hạnh phúc cho anh ta...

nói chung là khó, nhưng cố 1 lần, không được thì đổ đi cũng không hối tiếc gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hix hix tội chị quá, e hok nằm trong hoàn cảnh giống chị nhưng mẹ em thì có, bị ba e lừa đối đứng 5 năm mà hok biết. Mới tháng rồi, em cũng phát hiện ra thông qua nt trong đt ba, tá hỏa đem cho mẹ coi. Thế rồi không khí trong nhà im lặng như tờ nhưng mẹ e không im lặng, mẹ e nói chuyện đt với người tình của ba, còn ba thì xin lỗi mẹ tới tấp:Smiling:
    Phải cố lên và tìm hiều sao a chị lại có người khác sẽ hay hơn,chị hãy sáng suốt giải quyết vấn đề khi mình muốn giữ gia đình đó chị ah. Chúc chị thành công và hạnh phúc
    • 93 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Ừ,em đang mang thai,thôi thì đừng suy nghĩ nhiều nữa,ảnh hưởng tới bé!!Hãy nghĩ nhiều đến con,hy vọng sau khi bé ra đời,nghe và thấy đứa con yêu của mình,chồng em sẽ dần dần xa lánh cô kia.Đôi khi, đứa con lại là sự hàn gắn của vc.
    Theo lời em kể ,thì em cũng là một người vợ "có vé" đấy:Laughing::Laughing::Laughing:,.Hãy tự tin lên em nha!!
    Chị gái anh í, sau khi biết chuyện (bên nhà chồng sống rất tình cảm) thì cũng nói với em là chỉ có cách làm thế nào để tự chồng em xa lánh cô kia ra thôi, chứ ko nên làm căng, làm căng cũng chẳng tách họ ra dc, mà còn làm chồng mình chán mình hơn, lại đẩy họ đến với nhau nhanh hơn. Nhà chồng em cũng sẽ chưa tác động gì vì muốn em sinh nở xong, và biết tâm lí ông này phải nói nhẹ nhàng, tế nhị, chứ làm gì xúc phạm là kko bao giờ có tác dụng.

Ra đường thì mình cũng "có vé" hẳn hoi, đang bầu bí nhưng cũng khối anh xin chết. Nhưng về nhà thì cũng chỉ là 1 người vợ, 1 người mẹ. Mà vợ thì đúng cái tâm của mình thôi, yêu thương và chămm lo cho chồng. Ấy nhưng mà lại gặp đúng ông gia trưởng và khó tính, lại dính phải cảnh éo le này nữa nên nhiều khi cũng muốn buông xuôi. Nửa muốn bỏ, nửa ko, nhg giờ đang bầu bí thế này chưa phải lúc để em ra đi. Em cũng muốn sinh em bé, cho em bé cứng cáp rồi quyết định. Với lại, làm single mom là cả một vấn đề khó khăn, em cần có thời gian chuẩn bị về mọi mặt, cho cả mình và cho cả em bé nữa.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4