TIN TÀI TRỢ.

Có ai biết về bệnh dị ứng thời tiết không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà
    Em 28 tuổi lập gia đình được 2 năm, cs gia đình hạnh phúc, chồng yêu thương, trước khi lập gia đình là khoảng thời gian em sống ở nước ngoài và sau đó làm việc ở Nha Trang,
    Từ nhỏ e đã bị bệnh dị ứng thời tiết , hen dị ứng, mỗi lần chuyển mùa em lại bị viêm họng, nỗi đau thuốc thang và kim chọc đã là nỗi sợ từ thuởu nhỏ. Sau đó lớn lên em theo ba mẹ sang nước ngoài và rồi em nhanh chóng về Nha Trang làm việc vì có ngoại ngữ. Ở đó em có bạn bè rất thân coi nhau như gia đình và công việc với mức lương lý tưởng. Em theo chồng ra HN 2 năm vì trước đây em có quen anh rồi , em là bạn của anh từ 10 năm trước , chúng em đã mất liên lạc từ lâu nhưng trái tim khô cằn không yêu ai của em lại đập loạn nhịp trước anh. Em bỏ hết tất cả công việc , nhanh chóng lập gia đình . Cuộc sống có lẽ sẽ ko đau khổ khi 2 năm ra Hn 1 lần nữa em lại khổ sở với bệnh hen dị ứng, sức đề kháng e yếu , người nóng trong em càng gầy và xanh hơn nữa. E từ 1 cô gái có sức sống khỏe mạnh tụt dốc nhanh chóng,người gầy xanh và mệt mỏi. Em vẫn đi làm đều và uống thuốc nhiều. Em bị viêm họng mãn tính + hen và sk ko vực được nổi. Quá chán nản , chồng lại là con 1 của gia đình nên em vãn dùng dằng việc đi và ở. Cv của anh ngoài HN lương khá cao, và bọn em đang sống ổn chỉ có bệnh tật hoành hành làm e cảm thấy mất sức.
    Em muốn vào Nha Trang mà e thực sự nghĩ thương bố mẹ mình, cũng thương cả bố mẹ ck vì bố mẹ ck ko muốn e đi xa như thế . Lối đi nào cho em?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1) Đi bác sỉ, lấy thuốc uống . Thuốc hen suyển loại nầy không hợp thì đổi sang loại khác . Sẽ có một loại thuốc phù hợp với cơ thể của bạn thôi .

2) Theo dỏi dự báo thời tiết, ngày nào không khí ô nhiểm cao thì không nên ra ngoài, ở trong nhà, mở máy lạnh và máy lọc không khí 24/ 24 .
    • 589 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ với e, xưa cách 15Y, bx anh cũng ho dị ứng, đi HN, bạch mai...xét nghiệm, khám, uống thuốc tây ko ăn thua...kết luận là ho do dị ứng thời tiết (ho té đái ra ấy, đóng bỉm xuất..). sau đó có ng giới thiệu uống thuốc đông y của 1 ô thấy chuyên chữa dị ứng rất tốt, vk anh uống tới 70 thang thuốc đông y thì khỏi hẳn bệnh ho đó. để a hỏi lại đc cho e
    con gái thì phải theo ck thôi
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, mình cũng theo chồng ra Hà Nội. Mấy chục năm ở SG ko hao giờ dị ứng mà chuyển ra HN mình thường xuyên bị nổi mề đay, nổi mà sưng mặt sưng mày, mắt híp tay sưng luôn chưa có cách chữa
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bị dị ứng thời tiết thì không có thuốc gì chữa được cách tốt nhất là thay đổi môi trường sống thì may ra còn hạn chế việc bị lên cơn hen. Với môi trường ở ngoài bắc thì sẽ không tốt đối với bệnh hen phế quản đặc biệt là khi thay đổi thời tiết. Mình khuyên bạn chuyển cv vào phía nam bệnh của bạn sẽ ít bị lên cơn hen hơn. Mình đã từng ssoongs ở ngoài bắc mình biết khí hậu ở đó rất khắc nghiệt và hiện tại mình cũng đang làm việc ở nha trang.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Minhhue1080