TIN TÀI TRỢ.

Chuyện vợ chồng kỳ lạ

• 42.4K Lượt chia sẻ
  • 21.2M Lượt đọc
  • 4K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

.
    Oánh dấu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rốt cục cái kết là ntn vậy mng,bài viết của chủ top thì ít mà comment,quote thì nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhthanh2808
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 96 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

hóng tiep chuyen me nay
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc đoạn này tự dưng thấy nước mắt nó chảy ra. Với phụ nữ cho dù có giận tới đâu cũng chỉ cần người đàn ông ôm vào lòng thật chặt cũng cảm thấy hạnh phúc và nhỏ bé lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeo.8511 Xem bài viết
    Lần đầu tiên trong đời Thành đưa Phương đi chơi xa. Dù trên đường Thành không nói gì và không báo trước cho Phương biết là sẽ đi đâu. Phương cũng chỉ lặng lẽ đi theo dự đám cưới bạn Thành mà không biết có sự bất ngờ này dành cho mình.
    - Em xuống xe đi.
    Phương ngạc nhiên khi hiện ra trước mắt mình là một vùng nước mênh mông thơ mộng. Thành thuê một con thuyền đưa Phương sang một hòn đảo nhỏ. Trên thuyền anh mở lời
    - Anh chưa từng đưa em đi tuần trăng mật. Cũng chưa từng có dịp nào đi du lịch cùng nhau, coi như là anh bù đắp cho em.
    Phương vô cùng ngạc nhiên khi nghe Thành nói vậy. Ở lâu trong cái khổ quen rồi, đột nhiên lại có sự việc như giấc mơ giữa ban ngày khiến Phương bối rối. Thời gian vừa qua, đã mấy tháng trời cô chìm trong nỗi buồn vô tận, dù Thành cũng đã để cho cô yên nhưng cảm giác với cô giờ gần như là trống rỗng.
    Thành lặng lẽ chèo thuyền. Ánh mắt anh suy tư khó hiểu. Phương lặng lẽ quan sát người đàn ông của cuộc đời mình. Trông anh gầy, nước da có vẻ sạm lại nhiều. Trời se lạnh, tâm trạng Phương đang tràn đầy những cảm xúc lẫn lộn...
    - Anh biết, anh là người có lỗi với em, bỏ bê em trong lúc bầu bí. Nhưng anh cũng đã cố gắng hạn chế đi nhiều. Anh cũng đã quyết tâm tu chí, con ra đời rồi thì dần dần sẽ yêu em nhiều hơn. Nhưng rồi, anh đang thay đổi thì chính em lại phá nát những gì anh cố công xây dựng. Những tin nhắn của em như xé nát tim anh. Anh bị ám ảnh bởi điều này. Anh không tài nào mà quên đi được... trong đầu anh cứ văng vẳng tiếng nói phải hành hạ em cho thỏa cơn giận trong lòng. Nhưng em quá bé nhỏ, em cũng không một lời phản kháng. Em quá đáng thương nên những lúc nhìn thấy em, anh điên lên, anh phải lao ra đường làm việc nọ việc kia không thì cứ ở nhà là anh lại lên cơn hành hạ em mất. Mấy cái tin nhắn của em đã phá hủy hết cuộc sống vợ chồng hạnh phúc của mình, của tương lai chúng ta. Anh sợ là một lúc nào đó anh lại không chịu nổi...
    Thành im lặng một vài giây rồi tiếp lời,
    - Chúng ta cứ ở với nhau se khổ cho cả em, khổ cho cả anh nữa nhưng con thì sao đây? Ở với em thì không có anh, tất nhiên mẹ nó là nhất nhưng còn người cha ở bên che chở nữa chứ. Còn ở với anh, nó bé quá nó không chịu nổi. Mà ở bên em anh không thể nào nguôi ngoai nổi, anh cứ bị ám ảnh mãi chuyện của em. Anh biết làm thế nào bây giờ hả Phương?
    Thành đột nhiên dừng mái chèo quay sang ôm chặt Phương vào lòng... anh hôn lên môi cô say đắm như nụ hôn lần đầu hai người trao cho nhau nhưng lần này còn lẫn thêm vị mặn của nước mắt...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kinh tởm cái loại đàn bà thủ đoạn, chúng nó chỉ đáng làm con thui chứ ko đáng làm người, loại này em gặp rồi, giờ vẫn còn đau lắm, chuyện của em cũng gần giống của chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc mà thấy ức ....
    thương ba mẹ sinh mình ra nâng niu như thuỷ tinh...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, chủ đề muôn thuở. Nhiều lúc mình tự hỏi lại rằng không biết Vợ mình có thế này không, nhưng mình thấy rất nhiều chị em ngoại tình đó thôi. toàn các chị em còn trẻ và 2 con, đi ngoại tình bình thường như cơm bữa. Ngay cả với m lúc này cũng vẫn cặp kè với 2 nàng công sở. Gia đình vẫn hp bình thường. nhiều khi suy nghĩ một chút thì ai cũng có những góc nhỏ riêng, một góc nhỏ của riêng mình.
    Họ ngoại tình không phải vì kinh tế, không vì trắc trở gia đình, nhưng họ vẫn tìm đến điều ấy. mọi người có ai tự suy nghĩ hay tự hiểu là tại sao họ lại như thế không...?...!
    Một câu hỏi có lẽ nhiều người hỏi, nhưng có mấy ai hiểu và trả lời hết được ý nghĩa của nó...!
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sao chị chịu đựng dc hay vậy
    hết lần này đến lần khác
    e cg đã từng trải qua
    đau đớn vô cùng
    mình cú tha thứ, còn anh ta cứ tái diễn
    giấu giếm, lừa dối, ngọt nhạt đủ kiểu
    ngta nói "sức chịu đựng con người có giới hạn", mất gì tìm lại được
    nhưng lòng tin thì ko c ơi
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em hiểu chị. cg có lần em nói chuyện với con bé nhân tình của chồng em, ban đầu còn ghen, còn tức, sau lại tội nghiệp nó, vì nó cũng bị chồng mình dùng những lời có cánh, những lời dối trá để dụ dỗ
    • 114 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình tìm face của bạn ko dc nhỉ?
    Bạn có file word nào cả bài k? Mình đọc cả buổi sáng ko xong, vì nhiều trang quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeo.8511 Xem bài viết
    Các bạn thân mến, mình đã trả lời hết lời mời kết bạn rồi đó nên các bạn không add được thử lại xem sao... phụ nữ mình ai cũng có thiệt nhiều tâm sự, hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc đến đây em thương chị quá và em cũng dường như thấy hình ảnh Thành có phần quen quen. giật mình
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, e rất thíc cách chị đối xử với Ngọc, vì cô bé đó vô tội. Mà người có tội là chồng chị, nếu là e thì e k thể sống nổi với thằng chồng mà xuốt ngày chỉ đi tán tỉnh, lừa lọc,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mà em thương chị quá, nhớ lại lúc có bầu và lại hồi tưởng những chuyện đau lòng. thật sự em cũng mạnh mẽ, cũng bao dung tha thứ như chị nhưng không biết có nên tiếp tục như vậy không ? thấy trong chị có con người em, hoàn cảnh của chị đau lòng hơn của em nhưng thầm nể phục tinh thần của chị
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có khi đau quá không còn thiết tha gì hơn thua tranh cải nữa bạn ạh. Một khi đã xác định cuộc đời sau cái tát ấy đã rẻ sang một hướng khác rồi, nên việc giải thích ko còn quan trọng nữa bạn ạh. Chủ thớt cũng rất vui khi bạn có phản ứng mạnh như vậy nghĩa là đã đồng cảm. Mình cũng vậy. Hóng tiếp xem sao.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng suy nghĩ như bạn này. Em sẽ không làm gì cả, bỏ đi với con em khỏi người đàn ông vũ phu mà bệnh hoạn này
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

truyện hay quá, đọc mãi mà như tiểu thuyết. Là phụ nữ ai cũng có nỗi niềm riêng phải không chị?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đọc đoạn này em đã khó, thương chị quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tuần rồi vô tình đọc được 2 câu chuyện về vấn đề " chồng ngoại tình" của 2 bà mẹ trên room này. Phải nói là chuyện của 2 chị rất cảm động và lôi cuốn. Mình đọc song song cả 2 topic của Mebeo.8511doanh1102 trên cả forum và facebook. Chị mebeo.8511 thì ở HN, còn doanh1102 thì ở SG.

Chuyện của hai chị này có mấy điểm giống nhau là đều lấy được con trai nhà giàu, nhưng ích kỷ và lười biếng, biết kiếm tiền và kiếm được nhiều tiền nhưng luôn kibo với vợ con, ngược lại rất hào phóng với bồ nhí. Các bà mẹ chồng thì luôn ngọt nhạt nhẹ nhàng với con dâu để cho các cô phải tâm phục khẩu phục mà còng lưng ra lo làm hết việc nhà cho nhà chồng. Đây là kiểu quyền lực mềm của các bà mẹ chồng mà con dâu thuộc kiểu hiền hành hay cá tính, đanh đá cũng phải bó tay nhá. Các chị em chú ý với kiểu mẹ chồng khó đối phó này nhé - khó dò lắm, mất thời gian dài và phải trải qua biến cố mới có thể biết được lòng dạ mẹ chồng. Mệt nhỉ.

Mình rất cảm ơn Mebeo.8511doanh1102 đãpost câu chuyện của mình trên đây, đọc chuyện các chị viết mình có thêm nhiều kiến thức cuộc sống muôn màu và cũng đúc rút ra được những kinh nghiệm hay ho để cư xử trong cuộc sống gia đình của mình, để mình có thể duy trì một gđ hạnh phúc cho dù vẫn còn nhiều khó khăn.

Cuối cùng xin gửi lời chúc mừng hp đã đến với hai chị:
    @ Mebeo.8511 : Chúc chị an tâm dưỡng thai và sinh được hai bé (twin ) khỏe mạnh.
    @ doanh1102 : Chúc chị cùng anh pilot Bi và bé Ken sớm có thêm em bé cũng mạnh khỏe nha.

Cái kết của hai câu chuyện này sẽ là các new babies born . Yêu các chị nhiều lắm.

Trải qua bao nhiêu đau khổ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị ơi sao e vô link fb của chị mà ko đc za 😭😭😥
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cảm ơn bạn về bài viết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phutinh.2015