TIN TÀI TRỢ.

Chuyện tối qua: Phát hiện chồng ngoại tình!!!

• 11.7K Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 355 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 157 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Không thể chấp nhận và vì nhau thay đổi thì sớm muộn cũng tan. Quan trọng nhất vẫn là sự đồng thuận của cả hai. Đồng thuận ly hôn !

Tôi chỉ có 1 lời khuyên cho bạn: Hãy luôn nhìn về phía trước, cái gì đã vứt bỏ, thì trước sau cũng vứt bỏ, quan trọng là làm như thế nào để lúc mình ra đi, bạn và con có đủ điều kiện thuận lợi nhất có thể sống vui vẻ thoải mái sau ly hôn.

Tìm hiểu một con người khác cũng là 1 cách không tệ để nhanh chóng chữa lành vết đau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 347 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Đến giờ này không biết chủ top ra sao rồi, mình chỉ mong họ "gương vỡ lại lành".
    Chỉ vì một cú điện thoại đó, mà chủ top đã quyết liệt ly hôn!? Đến giờ này bạn có ân hận không? Vì mình cho rằng nó quá lãng xẹt...
    Trong các tội của chồng có thể dẫn đến ly hôn, mình không thể tha thứ cho: 1. Nghiện ngập xì ke, 2. Bạo hành thường xuyên, 3. Lười lao động, không có ý chí kiếm tiền. Còn ngoại tình, nó phải đứng thứ đội sổ trong những khuyết điểm của người đàn ông mình có thể chấp nhận được.
    Hơn nữa, họ mới à ơi nhau, chưa có dấu hiệu là ăn chung ở chung.
    Chủ top yêu chồng nhiều, nên shock như vậy, và dễ dàng đi đến quyết định ly hôn. Đọc những kỷ niệm bạn kể về chồng, mình nghĩ chồng bạn thậm chí còn yêu bạn hơn cả bạn yêu anh ta.
    Còn cuộc điện thoại kia, nó khác gì cơn say nắng thoáng chốc.
    Tha thứ cho chồng, cũng là tạo cơ hội hạnh phúc cho mình. Phải chăng bạn quá hiếu thắng, lòng tự tôn quá lớn và cho rằng mình bị chồng cắm sừng, qua mặt.
    Nếu chưa ly hôn, hãy tạo cơ hội làm lại hạnh phúc cho cả hai.
    Nếu ly hôn rồi, đợi một thời gian trong lòng bạn nguôi ngoai... và đó cũng là thời gian chồng bạn ăn năn về lỗi lầm. Hãy hủy án ly hôn kia đi. Cái cuộc điện thoại kia không đáng để bạn ra quyết định sai lầm vậy đâu.
    Vẫn mong chủ top quay lại với chồng, vì mình vẫn nghĩ chẳng ai tốt với bạn được như thế đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Mình có thể chấp nhận việc chồng cờ bạc, rượu chè, lô đề, thậm chí táng gia bại sản, nghèo khổ túng quẫn, chứ tuyệt không chấp nhận được việc ngoại tình này. "
    e khâm phục và rất thích tính cách của c,dứt khoát ,và kiên định
    đã có lần 1 ,k ai đảm bảo dc k có lần 2,trong khi chồng c rất hay đi công tác xa nhà....tất nhiên ai mà k muốn 1 gđ trọn vẹn ,nhưng khi mất hết lòng tin ,.dù có tha thứ đi nữa,vẫn luôn tồn tại sự nghi ngờ,dù có tha thứ hay quên đi bằng mọi cách thì vết sẹo vẫn còn ,chỉ cần nghĩ tới thôi là nhức nhối .Người ta cứ bảo " Sau cơn mưa trời lại sáng " nhưng thực ra "SAU CƠN MƯA ,ĐƯỜNG SẼ ƯỚT " ...
    nếu chị quyết định chắc chắn rằng li hôn ,mong là c đã suy nghĩ kĩ càng và chuẩn bị tốt cho cuộc sống sau li hôn của 2 mẹ con ,
    Phụ nữ luôn thiệt thòi , chúc c luôn mạnh mẽ để vượt qua tất cả ....
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em tâm sự với chị ít lời.
    Em cuzng từng trong hoàn cảnh như chị.
    Khi đó chúng em chỉ là ng yêu. Yêu nhau 3 năm. Cậu ấy rất thương và yêu em. Nhưng đùng cái xảy ra chuyện bắt cá 2 tay. Lúc đó em cũng quyết tâm ctay. Cũng như chị. Cũng mạnh mẽ...
    Nhưng vì cậu ấy năn nỉ ỉ ôi hứa hẹn. Nhưng vì em cũng còn yêu và ko chấp nhận điều đó. Nhưng.... em ko thể tha thứ. Suốt ngày nhắc đi nhắc lại suốt ngày cay nghiến. Suốt ngày sống tròn sự nghi ngờ... cả em và cậu ấy đều mệt mỏi. Cậu ấy trách em, gia đình cậu ấy trách em nhỏ nhen. Trách em đã làm lành sao cứ cay nghiến... rồi mệt mỏi cậu ấy lại quay về tìm ng con gái đó để tâm sự.. tìm những niềm vui mà khi xưa đã từng.... và chúng em lại đổ vỡ thật sự.
    Em khuyên chị. Nếu chị đủ vị tha. Tha thứ và nhắm ko bg đc nhắc tới. Nhắm có thể quên hết tất cả. Có thể bỏ qua và sống như bt. Thì nên bỏ. Nhưng nếu ko được. Thì li di đi chị. Với tính cách chị em chúng mình. Họ sẽ đổ lỗi họ sống trong áp lực rồi lại đổ vỡ lần nửa thôi.
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn hãy bình tĩnh suy nghĩ, như vậy con sẽ nghĩ j nếu chồng bạn biết hối lỗi thì bạn cho chồng bạn cơ hội để sửa sai,đàn ông bây jo rất nhiều người ngoại tình, nhưng mgười ta sẽ không bao jo bỏ vợ con c, con k có cả bố cả mẹ thì nó tủi thân lắm bạn ah, hãy để còn có được tình yêu thương của cả bố và mẹ, mình không biết nói j nếu bỏ qua được bạn nên bỏ qua còn không thì thôi,chúc bạn sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ko biết bắt đầu từ đâu để khuyên bạn nữa. nhưng dù bạn có li hôn hay không cũng không còn quan trọng nữa. tại sao bạn ko tĩnh tâm lại để suy nghĩ nhỉ. bạn ko thể sống hết cuộc đời mà bình yên với cách bảo thủ lối sống của bạn được. Mình không khuyên bạn nên giữ lại gia đình cho con bạn hay li hôn để tự do. mình chỉ khuyên bạn hãy tĩnh tâm lại và để thời gian giúp bạn có được quyết định đúng nhất. đừng nghĩ quá nhiều về việc ck ngoại tình mà hãy nghĩ nhiều hơn về việc bạn đã yêu ck như thế nào. chúc bạn bình yên
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

like luôn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện bịa hay
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    • 188 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thui đến các nước phát hiện ra thế này một là chấp nhận hai là ruồng bỏ
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị chủ top lacmathunnie ơi, hiện tại chị ra sao rồi ạ, em mới theo dõi topic của chị thui, vì có lẽ thời điểm chị viết topic này em còn chưa lấy chồng cơ, vẫn đang là một cô sinh viên, hiện tại em đã có bầu được 8 tháng rồi, chúng em vừa kỉ niệm được 1 năm ngày cưới xong, nhưng em hoàn toàn đồng í với quan điểm của chị, chắc tại có phần tính cách chị em mình giống nhau í, đọc mấy dòng viết của chị mà sao em thấy nếu em là chị em cũng cư xử hệt vậy lun, hiihi, đàn ông giống như một cái quần lót vậy đó chị ạ, người khác mặc rồi thì tốt nhất mình không nên mặc lại nữa, em cũng rất rõ ràng với chồng em như vậy, nếu thật sự anh ấy có như vậy thật thì chắc em cũng sẽ không màng tới con cái gì đâu, sẵn sàng ly hôn ngay, em không biết 10,20 năm nữa cuộc sống có thay đổi gì không, chồng em có như vậy không nhưng em tin là nếu thật sự gặp trường hợp như chị em cũng sẽ làm vậy!
    chị không biết bh ra sao rồi????
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haqm Xem bài viết
    Khi cơn giận qua đi rồi sẽ đến lúc đau lòng. Giá mà mọi việc trên đời có thể nói bỏ là bỏ được ngay không vướng víu.
    Bạn à, bình tĩnh, bình tĩnh và bình tĩnh. Với người mạch lạc rõ ràng như bạn, mình chỉ có lời khuyên là tuyệt đối đừng quyết định điều gì, đừng làm gì khi đang nóng giận. Hãy suy nghĩ mọi thứ sau khi thực sự đã bình tĩnh lại. Nếu đã xác định ly hôn thì sớm hay muộn 1 vài ngày có khác gì. Chỉ cần chắc chắn rằng mọi điều bạn làm đều đã được suy nghĩ, thật kỹ, là được.
    Chúc bạn sớm bình yên.
    bạn em nói nên quyết định trong nửa giây đầu tiên, tuyệt sẽ ko hối hận, khi suy nghĩ kĩ chắc chắn ko ít thì nhiều đã phân vân giữa 2 sự lựa chọn, nghĩa là đều đã đi dc 1 phần trên cả 2 con đường, chọn đường nào cg đều luyến tiếc. vì thế chỉ có nửa giây đầu tiên mới thực sự biết mình muốn gì.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haqm Xem bài viết
    Chủ top à, mình nghĩ là bạn đang rất tức giận, rất bẽ bàng, rất đau lòng vì bị phản bội, mình như thế mà anh ta lại như vậy, mình thế này mà anh ta lại thế kia.
    Thế nhưng, tình yêu ấy mà, là thứ phù phiếm nhất mà mình từng biết. Không ai nắm tay từ sáng tới tối, ko có tình yêu nào trên đời chỉ có yêu và yêu mãi mãi. Nó là 1 thứ phù phiếm, lên xuống như đồ thị hình sin. Sống với nhau cả đời, tình yêu chỉ là 1 phần trong đó mà thôi, ko phải là tất cả. Sẽ có lúc nó ít đi, sẽ có lúc nó nhàm chán, sẽ có lúc nó lại thăng hoa. Không thấy yêu bạn đủ để chung thủy nữa, đàn ông họ biết phải làm thế nào? Ai dám chắc 1 ngày kia người say nắng trước người khác ko phải là chính bạn????
    Tất nhiên, đàn ông đã ngoại tình thì là loại ích kỷ, thiếu bản lĩnh, và, ừ, thiếu cả tình yêu dành cho bạn nữa. Ngoại tình là khốn nạn, việc này thì ko phải bàn cãi. Thế nhưng, tại sao????

Chúc bạn sớm vượt qua chuyện này, cách này hay cách khác thì rồi chuyện này cũng qua, nhưng mình mong bạn vượt qua nó bằng cách ít mất mát nhất.

Mình paste lại 1 bài viết có lần mình đọc ở wtt này, thấy hay nên save lại, giờ ko tìm được link nữa. Mình nghĩ, nó có thể sẽ có ích với bạn, ít nhất cũng 1 vài ý.

"Ngoại tình có thể là thảm họa, mà cũng có thể là cơ hội để ta nhìn lại cuộc hôn nhân của mình và làm cho nó mạnh mẽ hơn, tùy theo cách ta nhìn sự việc.

Nếu ta xem vợ/chồng là món đồ sở hữu của mình, thì có ai đó đe dọa cướp đi món đồ ấy, ta sợ bị mất. Nhất là khi ta phụ thuộc về kinh tế, thì mất chồng/vợ còn đồng nghĩa với mất nguồn sống. Nếu ta yêu vợ/chồng mình bằng tất cả trái tim, ta thấy tổn thương vì người ấy đem tình cảm của họ đi cho kẻ khác thay vì đáp lại ta. Ta cảm thấy như mình bị mất mát giá trị. Chung quy ta đau đớn vì ngoại tình bởi cái tôi của mình bị xâm phạm, cả về vật chất lẫn tinh thần.
    Nhưng nếu nhìn vào bản chất sự việc, ta có thể thấy vấn đề sẽ khác.

1- Ngoại tình có phải là điều xấu xa, tồi tệ, vô đạo đức? Hãy nhớ rằng những xã hội khác nhau có quan niệm khác nhau. Một vợ một chồng là hình mẫu của xã hội hiện đại, nhưng loài người cũng từng trải qua những hình thái gia đình đa thê, đa phu, quần hôn. Nếu nói NT là vô đạo đức, vì nó gây ra đau khổ cho người bạn đời, thì hãy suy nghĩ về điều này: nếu chồng/vợ bạn ngoại tình mà bạn không hề hay biết, trong lúc chồng/vợ bạn vẫn đối xử tử tế bình thường như một người chồng, người cha, người vợ, người mẹ chu đáo và có trách nhiệm, có phải là bạn không hề đau khổ mảy may nào? Bạn chỉ đau khổ khi bạn phát hiện ra anh ta/ chị ta đang có một mối tình khác bên ngoài. Điều đó có nghĩa là: bản thân việc ngoại tình không gây ra đau khổ, mà chính ý nghĩ của chúng ta về việc ngoại tình mới gây ra đau khổ.

2- Bất cứ điều gì xảy ra đều có lý do, cội rễ bên trong. Everything happens for a reason. Phần lớn ngoại tình xảy ra là vì người ta đi tìm cái mà mình còn thiếu ở trong hôn nhân. Nơi nào có hôn nhân không tình yêu thì nơi đó có tình yêu ngoài hôn nhân. Vả lại, có rất ít người hiểu được rằng, tình yêu, tình dục, và hôn nhân là những thứ khác nhau. Một số ít người may mắn có ba thứ này trùng khớp với nhau trong một giai đoạn nào đó của cuộc đời. Nhưng với rất nhiều người, và với nhiều giai đoạn khác nhau, ba thứ đó chênh nhau. Độ chênh càng lớn thì khả năng ngoại tình càng cao. Hiểu như vậy để thấy, thay vì “kiểm soát” chồng/vợ (để ngăn ngừa ngoại tình), hay “trừng trị” (khi chuyện đã xảy ra), thì tốt hơn là tìm cách nhận biết và thu hẹp độ chênh giữa ba thứ ấy: tình yêu, tình dục, và hôn nhân.

3. Ngoại tình là dấu hiệu cho thấy độ chênh ấy. Cả hai người đều có trách nhiệm như nhau trong việc kéo dãn độ chênh ấy ngày càng lớn, hay thu hẹp nó lại. Chính vì vậy, ngoại tình, một khi đã xảy ra, lại có thể là một cơ hội cho cả hai nhìn lại mối quan hệ của mình, vốn bị đẩy xuống hàng thứ yếu sau những mối lo toan về sự nghiệp, công việc làm ăn, con cái, cha mẹ, để hiểu rõ hơn những vấn đề nào đang tồn tại, những lỗ hổng nào cần trám lại.

4. Hôn nhân, thực chất là một mối gắn bó trong đó hai người đã, đang, và sẽ đáp ứng nhu cầu của nhau. Những nhu cầu ấy thường là rất đa dạng, và sẽ biến đổi qua thời gian, biến đổi theo những thay đổi của môi trường và bối cảnh. Chúng ta thường ít khi lưu tâm đến điều đó. Vì vậy một cặp đôi mới cưới có thể hoàn toàn hài lòng về nhau nhưng ít năm sau đó thì nhu cầu mỗi người sẽ biến đổi mà người kia không nhận thức được hay không đáp ứng được. Hạnh phúc hôn nhân sẽ bền vững khi hai người không ngừng thích nghi với nhau để nhu cầu của người kia được đáp ứng ở mức cao nhất có thể. Hãy nhìn ngoại tình như một dấu hiệu báo động về mối quan hệ của vợ chồng, kể cả khi nhìn bề ngoài có vẻ như mọi thứ đều ổn. Ai cũng biết rằng ngoại tình có thể dẫn đến tan cửa nát nhà, thế mà người ta vẫn làm, đủ hiểu sức mạnh của việc tìm kiếm những gì còn thiếu trong hôn nhân mạnh mẽ đến mức nào.

5. Ai cũng bước vào hôn nhân với mong muốn một vợ một chồng chung thủy và yêu thương nhau trọn đời, nhưng rất ít ai nghĩ rằng đó là thành quả mà mình phải tạo ra. Nếu thực sự mình đã chọn nhầm người, thì phải có can đảm làm lại cuộc đời. Còn những cặp đôi vẫn có tình cảm và tôn trọng nhau, mà chuyện ngoại tình vẫn xảy ra, thì có lẽ là mối quan hệ đó đã có điều gì khiếm khuyết nghiêm trọng. Nếu không giải quyết được cái khiếm khuyết đó, thì chồng hay vợ có trở về, cũng chỉ là đè nén khao khát của mình để đạt được những mong muốn khác (vì cha mẹ, vì con cái, vì sự nghiệp, vì sự an toàn tài chính.v.v). Cuộc sống chung như thế sẽ gượng gạo và không thể hạnh phúc.

6. Một câu hỏi rất nhiều người đặt ra là về sự tha thứ. Nếu hiểu như trên, thì sẽ thấy ngoại tình, cũng giống như vô vàn khuyết điểm khác mỗi người có thể gặp phải, chỉ là sự không hoàn hảo của con người, chẳng có gì phải coi là trời sập. Chúng ta không phải là những người hoàn hảo, cũng không thể tìm được một người hoàn hảo để kết hôn, đơn giản là trong cả cuộc đời mình, chúng ta nỗ lực mỗi ngày để trở nên hoàn hảo hơn, vì vậy mà phải có sự khoan dung.

7. Nếu vợ chồng cùng nhau vượt qua sóng gió ngoại tình, thì mối quan hệ ấy sẽ được củng cố vững chắc hơn trước, nếu ta xem đó là cơ hội để nhìn nhận lại và cải thiện mối quan hệ. Nhưng hôn nhân sau ngoại tình cũng có thể bị hủy hoại bởi sự oán hờn và mất niềm tin, nếu ta coi đó là sự xúc phạm đến cái tôi của mình và chìm đắm trong nỗi đau bị phản bội. Thật ra, không ai có thể làm mình đau khổ, trừ chính mình. "
    Nếu đã phân tích như vậy thì hiểu đơn giản là ly hôn cũng là chuyện thường, có gì mà to tát mà phải lấy ra khuyên nhủ nhau. chuyện đã cũ nhưng giờ em mới có dịp đọc, em tin chị chủ thớt là người rất tin vào tình yêu, ko yêu nữa là next. Thật ra em cũng tin tình yêu, rõ ràng tình yêu ko phù phiếm, chỉ là hôn nhân thì ko chỉ có tình yêu, nhưng bắt buộc phải có tình yêu. Tóm lại, ly hôn chỉ là do có tờ giấy đăng kí kết hôn mà thành, nếu ko ly hôn thì bản chất của vấn đề cũng là thế
    • 978 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông thằng nào chả ngoại tình , đừng nghĩ chuyện gì ghê gớm, nếu phát sinh tình cảm thật thì mới gọi là ngoại tình
    còn chỉ để thoải mãn nhu cầu td của nó thì thôi đi ... là vk k thỏa mãn đc cho Ck thì chết rồi
    mình qua giờ bị thằng cha bạn quen cũng dàng hoàng lắm gạ gầm chat xxx bảo thiếu thốn quá vì 6;7 tháng nay k gần vk ...mà cũng k hiểu tại sao chả k nói vs vk chả , chả cũng đàng hoàng lắm ...chả nc ngoài,vk ơ Việt Nam ...
    chả nói vk chả k thik và cũng k hiểu chuyện đó ... mie thấy mắc cười , chả hiểu mấy cô vk làm sao đấy thật giả thì k biết chỉ nghe vậy . Chả hiểu cưới vk làm gì luôn ....
    Cấm chó và những thể loại không liên quan
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nếu vào hoàn cảnh của mình chắc mình buông xuôi tất cả vì có cố tiếp tục cũng chỉ gây khổ đau cho nhau vì lúc nào trong tư tưởng cũng nghĩ về chuyện đó
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Với những người phụ nữ như bạn, khi xảy ra chuyện ck ngoại tình thì chỉ nghĩ được một lý do duy nhất là ck ko tốt, có lẽ chẳng bao jo nhìn lại bản thân mình như thế nào. Ủng hộ việc bạn ly hôn để giải thoát cho cả hai!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,237 Bài viết

• 9,441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy ông bạn cũ của mình ngồi nhậu cứ lải nhải: “Đàn bà mà cứng rắn quá thì gia đình tan nát.”
    Tui hỏi: “Tại sao?”
    Mấy ổng nói: “Vì mấy bà không chịu tha thứ, không chịu quên”
    Tui tức cười quá, tội lỗi mấy cha làm gia đình tan nát mà đổ cho đàn bà không chịu tha thứ.
    Chị chủ top rất giống mình, một là một hai là hai, trắng là trắng đen là đen, không có nửa nạc nửa mỡ. Người như bọn mình dễ đau đớn cùng cực nhưng dám cắt một nhát cho xong khối u, còn những bà lạt mềm buộc chặt gì gì đấy thì cứ ôm khối u, nuốt thuốc độc vào lòng từng giờ từng phút.