TIN TÀI TRỢ.

Chuyện Mà người trong cuộc " Bó Tay "

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sự tình rối như mớ bồng bông các mẹ ơi.
    Các mẹ cũng là người ngoài cuộc như em, nhưng chắc các mẹ sáng trí hơn em, các mẹ bàn giúp em với ạ. Do chổ thân tình nên em cũng không biết phải làm sao trong trường hợp này nữa.

Vân Anh (V.A ) là con bạn vừa chơi với em từ nhỏ, vừa là chị em bà con nữa. chúng em lên sg học hành và lập nghiệp, V.A yêu và lấy Quốc được 2 năm thì cô em gái của V.A lên ở cùng chị để theo học tiếp ( vì ở quê điều kiện đi lại khó khăn ), con bé tên Vân Hoa ( V.H ) được 14 tuổi rồi.
    V.A rất thương và chiều cô em này, vì nghỉ ở quê thiếu thốn đủ thứ, nên cô cố bù đắp cho đứa em nhỏ
    Một tối trời râm rang mưa, nữa đêm con bé gõ cửa phòng V.A rồi vừa kêu vừa khóc, em nói vừa mơ màng ngủ thì tự nhiên nghe tiếng ai rên nghe sợ quá, và đòi ngủ lại phòng của anh chị chứ không dám xuống nhà ngủ 1 mình ( vì nhà chỉ có 1 phòng d​ành cho VC V.A, V.H trải chiếc nệm ngủ 1 góc ở dưới cầu thang. thấy vậy nên V.A cũng cho V.H ngủ chung với VC cô, được đâu nữa tháng, 1 Đêm tự nhiên V.A bị đau bụng và tỉnh dậy định đi tolec thì phát hiện cô em mình nằm giữa anh chị và ôm ong anh rể ngủ ngon lành, V.A lúc đó chỉ nghỉ chắc con bé sợ với lại lúc ngủ thì không ý thức được nên không nói gì, trong đầu V.A cứ nghỉ con em mình còn bé tý.
    Sự việc đi quá giới hạn khi 1 lần vì công việc đột xuất nên V.A phải ra ngoài, về đến nhà thì đã gần 12g khuya, V.A mở cửa phòng bước vào thì trong ánh sáng lờ mờ của bóng đèn ngủ, cô nhìn thấy em gái với anh rể đang làm cái chuyện mà cô không thể nào tưởng tượng nỗi. Sự việc vỡ lẽ, Quốc thừa nhận là đã quan hệ với V.H nhiều lần trong phòng này lúc mà Cô chị đã ngủ say, V.H tức lắm cho rằng Quốc dụ dỗ V.H nhưng lúc đó V.H nhận là do mình tự nguyện, vì tò mò khi nghe chúng bạn trong lớp bày nhau đọc mấy truyện xxx nên muốn thử cảm giác, và ngược đời là giờ V.H lại yêu cầu chị mình phải tiếp tục cho V.H và Quốc tiếp tục vì đã yêu Quốc, Muốn được quốc âu ếm rằng giờ cô đã quen hơi quen mùi nên không tách được,nếu ngăn cản cô sẽ tự tử ngay. V.H bây giờ giống như là nghiện ông anh rể cũa mình vậy,

Em nghe kể xong mà ám ảnh miết. Không phải vì sự vô ý vô tứ của V.A. đã đẩy em gái mình vào “miệng hùm” để rồi cam chịu sự bẽ bàng sống chung chồng, cũng không phải sự tham lam của Quốc mà cái cách của một cô bé chưa đủ tuổi nói về tình dục, nói về sự “quen hơi” khi chung sống với vợ chồng chị gái khiến người ta giật mình lo lắng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mọi người sáng trí cho em ý kiến để e giúp cho nhỏ thoát khỏi cái mớ lộn xộn này đi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vướng vào chuyện này khó nhỉ
    yêu vợ thương con (01679199339)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghỉ nên tách ra, cho người em gái về quê với gia đình đi bạn ơi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khuyenvy Xem bài viết
    Svà ngược đời là giờ V.H lại yêu cầu chị mình phải tiếp tục cho V.H và Quốc tiếp tục vì đã yêu Quốc, Muốn được quốc âu ếm rằng giờ cô đã quen hơi quen mùi nên không tách được,nếu ngăn cản cô sẽ tự tử ngay. V.H bây giờ giống như là nghiện ông anh rể cũa mình vậy,
    ủa ủa 14 tuổi rồi mà sao cô em này xử sự kì lạ vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cô bé chưa đủ tuổi nói về tình dục, nói về sự “quen hơi” khi chung sống với vợ chồng chị gái khiến người ta giật mình lo lắng.
    Có Phải đây là trào lưu " MỐT MỚI " của đa phần giới trẻ tuổi còn xì tin hiện nay ???????
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 942 Bài viết

• 11,815 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sự tình rối như mớ bồng bông các mẹ ơi.
    Các mẹ cũng là người ngoài cuộc như em, nhưng chắc các mẹ sáng trí hơn em, các mẹ bàn giúp em với ạ. Do chổ thân tình nên em cũng không biết phải làm sao trong trường hợp này nữa.

Vân Anh (V.A ) là con bạn vừa chơi với em từ nhỏ, vừa là chị em bà con nữa. chúng em lên sg học hành và lập nghiệp, V.A yêu và lấy Quốc được 2 năm thì cô em gái của V.A lên ở cùng chị để theo học tiếp ( vì ở quê điều kiện đi lại khó khăn ), con bé tên Vân Hoa ( V.H ) được 14 tuổi rồi.
    V.A rất thương và chiều cô em này, vì nghỉ ở quê thiếu thốn đủ thứ, nên cô cố bù đắp cho đứa em nhỏ
    Một tối trời râm rang mưa, nữa đêm con bé gõ cửa phòng V.A rồi vừa kêu vừa khóc, em nói vừa mơ màng ngủ thì tự nhiên nghe tiếng ai rên nghe sợ quá, và đòi ngủ lại phòng của anh chị chứ không dám xuống nhà ngủ 1 mình ( vì nhà chỉ có 1 phòng d​ành cho VC V.A, V.H trải chiếc nệm ngủ 1 góc ở dưới cầu thang. thấy vậy nên V.A cũng cho V.H ngủ chung với VC cô, được đâu nữa tháng, 1 Đêm tự nhiên V.A bị đau bụng và tỉnh dậy định đi tolec thì phát hiện cô em mình nằm giữa anh chị và ôm ong anh rể ngủ ngon lành, V.A lúc đó chỉ nghỉ chắc con bé sợ với lại lúc ngủ thì không ý thức được nên không nói gì, trong đầu V.A cứ nghỉ con em mình còn bé tý.
    Sự việc đi quá giới hạn khi 1 lần vì công việc đột xuất nên V.A phải ra ngoài, về đến nhà thì đã gần 12g khuya, V.A mở cửa phòng bước vào thì trong ánh sáng lờ mờ của bóng đèn ngủ, cô nhìn thấy em gái với anh rể đang làm cái chuyện mà cô không thể nào tưởng tượng nỗi. Sự việc vỡ lẽ, Quốc thừa nhận là đã quan hệ với V.H nhiều lần trong phòng này lúc mà Cô chị đã ngủ say, V.H tức lắm cho rằng Quốc dụ dỗ V.H nhưng lúc đó V.H nhận là do mình tự nguyện, vì tò mò khi nghe chúng bạn trong lớp bày nhau đọc mấy truyện xxx nên muốn thử cảm giác, và ngược đời là giờ V.H lại yêu cầu chị mình phải tiếp tục cho V.H và Quốc tiếp tục vì đã yêu Quốc, Muốn được quốc âu ếm rằng giờ cô đã quen hơi quen mùi nên không tách được,nếu ngăn cản cô sẽ tự tử ngay. V.H bây giờ giống như là nghiện ông anh rể cũa mình vậy,

Em nghe kể xong mà ám ảnh miết. Không phải vì sự vô ý vô tứ của V.A. đã đẩy em gái mình vào “miệng hùm” để rồi cam chịu sự bẽ bàng sống chung chồng, cũng không phải sự tham lam của Quốc mà cái cách của một cô bé chưa đủ tuổi nói về tình dục, nói về sự “quen hơi” khi chung sống với vợ chồng chị gái khiến người ta giật mình lo lắng.
    Chào bạn Khuyenvy, đọc chia sẻ của bạn, tôi vẫn không thấy bạn nói về hướng giải quyết vấn đề trong trường hợp này, chẳng nhẽ giống như câu cảm thán ở cuối bài của bạn. Hai chị em họ „cam chịu sự bẽ bàng sống chung chồng“. Nếu đúng là như vậy thì tôi lại ám ảnh bởi cách sống và cách nghĩ của hai vợ chồng nhà này, những người „trưởng thành“ nhưng thiếu hiểu biết. Một bé gái 14 tuổi chỉ là nạn nhân của những con người thiếu nhân cách như họ.

Có thể cách nhìn của tôi quá hằn học với người chồng, nhưng anh ta thật sự là một người đàn ông xấu xa, bại hoại. Nếu xã hội vẫn có những con người như thế thì tất cả những cô bé tuổi vị thành niên dù có được giáo dục tốt đến đâu cũng sẽ không thoát khỏi những người đàn ông dâm dục như người đàn ông tên Quốc này. Đừng đổ lỗi cho trẻ em, bởi họ cũng chỉ là tương phản lại những gì người trưởng thành đang thể hiện. Đương cử ngay trong gia đình này thôi, nếu hai vợ chồng người chị sống đúng mực, có trách nhiệm với gia đình, với họ hàng, thì không bao giờ để người em rơi vào hoàn cảnh này. Nếu thật sự người em có những hành động không đúng mực, thiếu hiểu biết về tâm sinh lý, thì những người trưởng thành như người chồng, người vợ trong bài viết này phải tìm cách chỉ bảo, khuyên nhủ cho em. Đằng này nhẫn tâm phá hoại từ tinh thần cho đến thể chất của một cô bé mới 14 tuổi.

Nếu tôi là người vợ trong câu chuyện của bạn, tôi sẽ đưa việc này cho pháp luật giải quyết. Vì về tình, anh ta đã ngoại tình ngay trong nhà của vợ chồng tôi. Không những thế, anh ta còn ngoại tình với em ruột tôi. Như vậy anh ta cũng chẳng yêu thương gì tôi cả, thậm chí anh ta còn nhẫn tâm phá nát gia đình tôi, hủy hoại cuộc đời em gái của tôi. Rồi bố mẹ tôi, họ hàng của tôi sẽ đau khổ như thế nào. Về lý thì anh ta đã cố tình vi phạm một trong những tội hình sự, cho nên anh ta phải chịu sự trừng phạt của pháp luật. Cái gì cũng có giá của nó. Khi tôi tố cáo người chồng tôi đã từng yêu thương, tôi sẽ đau khổ lắm chứ, em gái tôi cũng như gia đình tôi sẽ phải trải qua một cú sốc rất lớn. Nhưng cái tôi được sẽ là sự thanh thản trong tâm hồn tôi, em gái tôi được chính là một tương lai vẫn còn dài phía trước, gia đình tôi sẽ có được sự công bằng của pháp luật, xã hội sẽ tạm thời bớt đi một người xấu. Và biết đâu tôi còn cứu được một vài cô bé giống như em gái tôi, bởi chồng tôi ngay cả đến em vợ còn không tha thì người ngoài có nghĩa lý gì để anh ta phải cân nhắc. Rồi em gái tôi, cũng như nhiều em gái còn đang trong lứa tuổi vị thành niên, sẽ có được những cái nhìn tuy trần trụi nhưng sẽ hữu ích và thực tế.

Tất nhiên trên đây cũng chỉ là cách nghĩ của riêng tôi, của một người đàn ông. Sự quyết định của người vợ trong hoàn cảnh này, chúng ta cũng chưa biết được. Nhưng mong rằng, những người lớn sẽ luôn sống có trách nhiệm với bản thân, với xã hội, thì tự khắc tương lai của lớp trẻ sẽ tốt đẹp lên.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 584 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

bỏ thằng chồng khốn nạn này ngay lập tức.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có Phải đây là trào lưu " MỐT MỚI " của đa phần giới trẻ tuổi còn xì tin hiện nay ???????
    Bạn nói vậy cũng không đúng rồi,Lối sống cũng như cách ứng xử của mọi người trong gia đình, ngoài xã hội, nó ảnh hưởng trực tiếp đến tính cách và suy nghỉ hành động của trẻ nhỏ hay thậm chí là ảnh hưởng cả thanh thiếu niên đang tập tành bước vào đời nữa.
    Phải triệt để tẩy xóa những suy nghỉ không tốt đang lấn chiếm tâm lý của bé gái 14T trong trường hợp này, Chính người chị hãy đưa em gái mình về quê kể rõ sự tình với gia đình, và cùng gia đình đưa chuyện này ra pháp luật để pháp luật xử lý xác đáng tội của người anh rể gây ra, rồi người chị này xem như rút ra được bài học cho mình, cùng gia đình uốn nắn, dẫn dắt cô bé ra khỏi tư tưởng ấy, có thể sự quan tâm của gia đình sẽ kéo cô gái về lại nét hồn nhiên theo đúng lứa tuổi, có thể cho cô bé theo học 1 lớp ngoại khóa nào đó để cô bé quên dần những chuyện đã xảy ra.

Chúc gia đình bạn vượt qua cú sóc này.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bỏ chồng thì cũng đâu phải nói dễ, nhưng trong trường hợp này thì thôi bạn ạ để pháp luật can thiệp sẽ hay hơn
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lúc trước con bạn mình nó cũng dính vào trường hợp tương tự lúc đó thì không như bây giờ lên chia sẽ với mạng xh như này đâu, nó đã nhờ chuyên viên tư vấn hỗ trợ giúp nó giải quyết ổn thoả đấy. bạn thử theo cách này xem. thân chào bạn chúc bạn mau giải quyết sớm
    • 58 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bó tay với nhỏ em. mới tí tuổi đầu. lứa tuổi này thiếu suy nghĩ và hành động dại dột lắm , lại còn đang yêu nữa chứ.
    Theo mình: thì người chị nên li dị chồng ngay vì không thể sống tiếp được với chuyện chồng mình ngoại tình với em ruột . với người ngoài còn có thể chấp nhận nếu hối lỗi đằng nay đã làm với em vợ mới 14 tuổi rồi mà còn làm rất nhiều lần nữa - thì tuyệt đối không có chuyện hối cải mà nếu không bị bắt quả tang chắc chuyện đó còn kéo dài dài,người chồng này không còn giá trị gì nếu không muốn nói là đáng khinh)
    Nên đưa chuyện này ra pháp luật để người chồng nhận lấy hậu quả.(hai người yêu nhau, người con gái nói mình trên 18, qh xong bi phát hiện mới có 16, thế là anh chàng bị lừa phải đi tù ngồi đấy thôi huống chi là tình huống này. rất đáng tội!
    Còn nhỏ em, nói với nó là cái này chính là pháp luật, sống trong nó thì phải tuân thủ nếu không sẽ bị đào thải. nếu yêu thương thật thì đợi thằng chồng ra tù và trên 18t đi, rồi muốn làm gì thì làm. ra tù xong chắc nhỏ em quên mất ông anh rể rồi cũng nên.
    chuyện này đúng thật là khó đỡ quá...!
    • 113 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Cho thằng chồng này vào tù ngay và luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chuongquy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em nhỏ này do phút bồng bột thôi, để pháp luật can thiệp và 1 thời gian sau thì mọi việc sẽ nguôi ngoai dần thôi, lúc đó em nhỏ này sẽ dể dàng tìm đc ng iu phù hợp hơn ^^