TIN TÀI TRỢ.

Chuyện ly dị khi đang có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chuyện là vk ck mih cưới đc gần 1 năm,nhưng tâm sự thật vs các mẹ là hai vk ck khó hòa hợp.ko biết có phải do tg tìm hiểu quá ngắn hay ko.Nhưng về sống vs nhau gần năm thì cãi nhau và viết đơn ly dị ko ít lần,gần bằng số tháng ở cạnh nhau rồi
    Thật sự mình là đứa rất ương,ck mình thì bảo thủ,mình thì ích kỷ,ck mình thì vô tâm,mình hay đòi hỏi,còn ck mình thì hay nhớ dai...
    Có thể đó là 1 phần mình hiểu đc từ ck,hoặc là mình có cái nhìn quá là tiêu cực về ck,nhưng về mình thì mình ko dám lấp liếm những gì mình sai hay ko tốt đâu
    Nhiều lần mình nghĩ,ck ko thay đổi đc thì mình phải học cách chấp nhận và tự thay đổi cho phù hợp,chứ mới cưới sao có thể nói ly dị,ly dị dễ vậy đc
    Nhưng mình cứ gắng thay đổi bản thân lại chỉ dc chốc lát
    Đúng như ngta nói,bản tính khó dời,tính mình chak chẳng ở dc vs ai
    Rồi mình có bầu,bây h là tuần 11 rồi,nhưng thú thật vs các mẹ,từ luk biết có bầu tới h,sự xung đột của hai vk ck càng gay gắt,thậm chí còn có luk liên quan sang cả người lớn
    Trc mình hay là ng đề nghị ly dị,nhưng bây h,ng đề nghị lại là ck mình
    Mình nghĩ lo cho con,nên ko dám nghĩ đến ly dị gì hết
    Nhưng suy mãi rồi cũng lo xa,nếu sinh con ra,rồi để nó nhìn thấy cảnh bố mẹ ko hạnh phúc,sự cãi vã,bất đồng trong gia đình liệu có phải điều tốt
    Mình mong hai vk ck tìm dc tiếng nói chung,nhưng gắng mãi cug ko hòa hợp đc,rồi mih nghĩ có con ck mih cũng sẽ cùng mình thay đổi,nhưng mọi sự lại tệ hại hơn
    Cứ như cái vòng quanh luẩn quẩn,ck mình xa mình,xa cả con
    Đọc dc những dòng tin nhắn của ck mình cho ng con gái khác mà mình đau xót.Mình đã thật sự chẳng còn vị trí nào,hay chẳng đáng để ck mình chia sẻ hay bận tâm nữa hay sao?chí ít ra mình cũng đang mang thai đứa con chung của cả hai cơ mà.
    Đêm khuya đợi ck,nhìn ck say trong cơn men,nghe ck nói về mình bằng những lời lẽ chán nản,bất cần,trong mắt ck mình trở nên xấu xí,đòi hỏi,sống ko ra gì,ko biết điều,ăn bám,ko tự lập,ko học hỏi,uốn éo,học đại học cũng chỉ bằng ấy thôi,rồi ăn vs đẻ cũng ko xong,ko phải là ng phụ nữ a ấy cần...tim mình cứ lặng dần đi.Mình tệ vậy ư?
    Bây h câu cuối của ck mình cho những cuộc trò chuyện của hai vk ck là kết thúc đi
    Ck mih ko còn muốn lắng nghe,hay nói thẳng như a ấy nói,là đã rất chán mình rồi
    Ba lần cãi nhau gần đây,a ấy chủ động đòi ly dị
    Mỗi lần đó mình lại im lặng,vì mình ko biết nên làm sao nữa đây???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    nếu như lời bạn nói nguyên nhân là từ bạn, vậy tại sao b ko sửa sai ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình sai 1 a ấy sai 10
    Mình sửa 1 thì a ấy ỉ lại 10
    Cái mà mình làm ko đc công nhận,lâu nay mình toàn lên đây tâm sự vs các mẹ,nếu ai từng đọc bài của mình chắc sẽ hiểu hơn vì sao hnay tâm trạng mình xuống dốc thế này.mình chẳng muốn gì nữa,mình muốn đc nói ra,nói cho thỏa lòng,chứ kể chuyện ra nó dài và nhiều khúc mắc lắm Ruby ak
    Mình tìm những gì mình sai,mình nhận để trách bản thân trc,mong xua đi cái cảm nhận về ck đang ngày một tồi hơn trong lòng mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu còn yêu ck và muốn hàn gắn thì cố gắng vun đắp đi bạn. những tính mà thấy ko tốt như ích kỉ,ngang, hay đòi hỏi..bạn cố gắng sửa đi hay cố gắng hạn chế lại. hãy nhẹ nhàng và chăm sóc a ấy xem có cải thiện dc ko. đừng li hôn vội
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    nếu còn yêu ck và muốn hàn gắn thì cố gắng vun đắp đi bạn. những tính mà thấy ko tốt như ích kỉ,ngang, hay đòi hỏi..bạn cố gắng sửa đi hay cố gắng hạn chế lại. hãy nhẹ nhàng và chăm sóc a ấy xem có cải thiện dc ko. đừng li hôn vội
    Mình cũng biết thân biết phận.biết mình đúng sai ntn
    Ngta nói trời ko chịu đất thì đất phải chịu trời
    Tg qua mình luôn cố gắng nhịn,cố gắng thay đổi
    Một là cố gắng hết sức,nếu cuối cùng vẫn ko thể hòa hợp,ko thể thay đổi đc cục diện thì đành chịu
    Ck mình đòi mình ly dị ngay vs dk mình phải đi phá thai
    Mình suy nghĩ khá nhiều,nhưng tạm thời mình tính im lặng,sinh con xong ms tính tiếp,cũng là cho mình tg để tìm hướng đi đúng đắn nhất
    • 55 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thương bạn!
    Nếu anh ta thực sự nghĩ đến bạn và đứa con trong bụng thì đã không để bạn như vậy!
    Cố lên vì đứa con bạn nhé. Người đàn ông đó không xứng đáng với bạn đâu, anh ta chỉ đang thử thách sự kiên nhẫn của bạn với hành động thách thức khi nói li hôn thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebe_Cafe Xem bài viết
    Thương bạn!
    Nếu anh ta thực sự nghĩ đến bạn và đứa con trong bụng thì đã không để bạn như vậy!
    Cố lên vì đứa con bạn nhé. Người đàn ông đó không xứng đáng với bạn đâu, anh ta chỉ đang thử thách sự kiên nhẫn của bạn với hành động thách thức khi nói li hôn thôi
    Đúng là khi mình đang mang thai thì đó là thách thức lớn.bắt mình bỏ con đi để đc thoát khỏi a ta mình càng ko thể.mình nhịn thì coi như a ta cành hả hê,đắc thắng,nhưng mình đảm bảo rằng sinh e bé xong mọi sự sẽ khác
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

HÌnh như 2vc e đã có 1 bé, và hiện giờ đang bầu bé thứ 2 phải ko ?
    Sao ck e ác vậy, dù ko yêu e nữa, muốn li dị thì cũng đâu thể nào ép e phá thai, đó cũng là con của anh ta mà
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    HÌnh như 2vc e đã có 1 bé, và hiện giờ đang bầu bé thứ 2 phải ko ?
    Sao ck e ác vậy, dù ko yêu e nữa, muốn li dị thì cũng đâu thể nào ép e phá thai, đó cũng là con của anh ta mà
    Ko.vk ck e ms cưới đc gần 1 năm,đây là bé đầu của hai vk ck
    A ta nói ko muốn sống vs e,nhưng cũng ko muốn vướng trách nhiệm sau hôn nhân
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 171 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung đều do 2 vợ chồng. 2 người cùng ương thì cuộc sống lúc nào cũng căng thẳng là phải. Tốt nhất là 1 điều nhịn, chín điều lành nếu thực sự muốn hạnh phúc. Chỉ nếu như quá đáng quá thì mới găng lên thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna2806 Xem bài viết
    Nói chung đều do 2 vợ chồng. 2 người cùng ương thì cuộc sống lúc nào cũng căng thẳng là phải. Tốt nhất là 1 điều nhịn, chín điều lành nếu thực sự muốn hạnh phúc. Chỉ nếu như quá đáng quá thì mới găng lên thôi.
    Mình cũng hiểu sống trong cs gd phải biết chấp nhận biết nhẫn nhịn
    Nhưng khi cả hai ko cùng tiếng nói,ko cùng cố gắng,ko đồng tâm thì việc j cũng khó thành,cũng luẩn quẩn
    Từ khi có bầu mình cũng 1 phần biết nghĩ có cả con nữa,và có lẽ từ việc mang thai nhờ có đứa nhỏ mà mình nhẫn hơn và chấp nhận hơn
    Nhưng mọi thứ về phía mình thay đổi tốt lên thì về phần ck mình lại tệ đi
    Mẹ con mình ko nhận đc sự quan tâm của ck,mình thì ở nhà rồi bị chì chiết ăn bám ko lm j,a ta dẫn bồ đi chơi,nhưng chưa 1 lần mình ốm nghén mà mua cho mình đc 1 hộp sữa hoặc đôi câu hỏi thăm gọi là
    Bây h a ta mang chuyện ly dị để thách thức,và ép mình bỏ thai
    Bức quá rồi mình cũng cạn lời,ko biết nghĩ sao về ck mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 207 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Với người chồng như thế bạn nhẫn nhịn có đáng không? Ly hôn có lẽ là giải pháp tốt nhất cho bạn. Mình không thể tưởng tượng đc chồng bạn có thể bảo bạn bỏ đi giọt máu của chính mình. Quá ghê sợ. Bạn còn mong gì ở anh ta nữa????
    35dEO6a35dEp7
    Caḿ ơn vì con đã đến bên ba mẹ. Trời phật, tổ tiên phù hộ CHO con bình an bên mẹ 9 tháng 10 ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip2011 Xem bài viết
    Với người chồng như thế bạn nhẫn nhịn có đáng không? Ly hôn có lẽ là giải pháp tốt nhất cho bạn. Mình không thể tưởng tượng đc chồng bạn có thể bảo bạn bỏ đi giọt máu của chính mình. Quá ghê sợ. Bạn còn mong gì ở anh ta nữa????
    Mình rất sợ,biết rằng ở bên a ta sau này mẹ con mình cũng sẽ khổ thôi.nhưng h mình đang mang bầu,mình ko có chứng cứ a ta ngoại tình,a ta ko đánh đập mình,tg cưới ms gần 1 năm,a ta buộc phải bỏ thai ms chịu ly dị.mình thì nghỉ việc,tiền của đầu tư vào quán xá hết,bây h a ta đang vẫn thay mình làm
    Mình muốn sinh e bé xong,có tg để chuẩn bị cho bản thân và con sẵn sàng vs cs mới
    Mình chỉ lo lúc đó a ta lại ko chịu ly hôn,hoặc đòi quyền nuôi con.mình sẽ mất con và trắng tay hoàn toàn
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, e không kể rõ thì không biết e sai ở đâu, anh ý sai ở đâu. Chúng ta nên nhìn nhận câu chuyện từ hai phía. Nếu còn cố gắng xây dựng lại hãy cố gắng đi, để sau này mình không hối hận em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 278 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Tình cờ cách đây k lâu có đọc qua bài của bạn nhưng bận quá nên mình k có thời gian cmt. K biết sao mấy hôm cứ nhớ đến bạn, tối qua bảo nhất định sang nay phải tìm lại cái nick của bạn. GIờ ngồi đọc lại mình lại k muốn nói gì nữa. Thật ra phụ nữ thì nên mềm mỏng, nhưng khi đã cố gắng hết mình mà ng đàn ông đó k biết điều và k biết nghĩ thì cũng khó thật, mà nhất là khi họ thực sự muốn buông tay. Mình nghĩ đến bạn vì mình rất thương những ng PN đã và sẽ trở thành bà mẹ đơn nhân khi đưa con chưa kịp trào đời hay đang ở độ bế ngửa. Thật ra PN đơn thân thì chẳng có gì là xấu, nhưng ai cũng muốn con mình hp, muốn con có cs tốt, mà để muốn vậy trc hết mẹ phải ổn, phải kiên cường, đủ bản lĩnh, phải lo đc cho con ít nhất về mặt vật chất thì mới ổn đc. Có thể là độc ác nhưng với nhiều TH mình lại k ủng hộ việc giữ lại đứa bé. Một thân một mình nuôi con k đơn giản tẹo nào, nhất là khi kinh tế k ổn định. Nói chung thời gian này bạn hãy cứ bình tâm và luôn chuẩn bị phương án xấu nhất là chia tay. Có 2 thứ bạn cần đó là sức khỏe và tiền, 2 thứ vô cùng quan trọng.

Cũng muốn chia sẻ nhiều điều với bạn nhưng thôi, cs đôi khi là thế, Con ng ta sẽ phải học cách thích nghi và vượt qua hoàn cảnh. Thương bạn nhiều....... Cố gắng lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi het_duyen Xem bài viết
    Tình cờ cách đây k lâu có đọc qua bài của bạn nhưng bận quá nên mình k có thời gian cmt. K biết sao mấy hôm cứ nhớ đến bạn, tối qua bảo nhất định sang nay phải tìm lại cái nick của bạn. GIờ ngồi đọc lại mình lại k muốn nói gì nữa. Thật ra phụ nữ thì nên mềm mỏng, nhưng khi đã cố gắng hết mình mà ng đàn ông đó k biết điều và k biết nghĩ thì cũng khó thật, mà nhất là khi họ thực sự muốn buông tay. Mình nghĩ đến bạn vì mình rất thương những ng PN đã và sẽ trở thành bà mẹ đơn nhân khi đưa con chưa kịp trào đời hay đang ở độ bế ngửa. Thật ra PN đơn thân thì chẳng có gì là xấu, nhưng ai cũng muốn con mình hp, muốn con có cs tốt, mà để muốn vậy trc hết mẹ phải ổn, phải kiên cường, đủ bản lĩnh, phải lo đc cho con ít nhất về mặt vật chất thì mới ổn đc. Có thể là độc ác nhưng với nhiều TH mình lại k ủng hộ việc giữ lại đứa bé. Một thân một mình nuôi con k đơn giản tẹo nào, nhất là khi kinh tế k ổn định. Nói chung thời gian này bạn hãy cứ bình tâm và luôn chuẩn bị phương án xấu nhất là chia tay. Có 2 thứ bạn cần đó là sức khỏe và tiền, 2 thứ vô cùng quan trọng.

Cũng muốn chia sẻ nhiều điều với bạn nhưng thôi, cs đôi khi là thế, Con ng ta sẽ phải học cách thích nghi và vượt qua hoàn cảnh. Thương bạn nhiều....... Cố gắng lên nhé!
    Cảm ơn bạn vì những lời động viên chân thành,hôm vừa rồi mình về quê ngoại chơi,a ta đã đt cho mẹ đẻ mình nc về việc ly dị,và nói ko cần mình phải quay về mà cứ ở nhà ngoại luôn,a ta sẽ gửi đồ về,mẹ mình buồn và nói mình nên về để giải quyết ở trên nhà ck,khi tối mình về thì cửa cổng đóng,nhà ko sáng đèn,mình gọi nhưng ko ai ra mở cửa,mình đã phải trèo tường vào thì thấy cửa chốt trong,mình đã gọi may mẹ ck ra mở cửa cho mình,a ta ko cho mình vào nhà nhưng mình cứ vào,tính vào phòng thay đồ nhưng a ta đóng cửa khóa trong luôn.....mẹ ck mình thì chẳng hỏi,chẳng nói 1 câu,uất ức nhưng chẳng hiểu sao mình ko rơi 1 giọt nc mắt nào,lũi thũi ra giường ngoài ngủ.....
    có lẽ bạn là ng đồng cảm vs mình nhất,suy nghĩ của mình cũng khá giống bạn,mình đã nghĩ đến cs của 1 bà mẹ đơn thân.sẽ có nhiều thứ phải vượt qua một cách ko đơn giản
    Mình chưa bjo có suy nghĩ bỏ con,nhưng trong mình bây h luôn ấp ủ cho 1 kế hoạch tự lập của hai mẹ con trong tg sắp tới
    Mình có con,có bố mẹ anh chị,đó sẽ là nguồn động lực giúp mình vượt qua giai đoạn đáng sợ này
    Cảm ơn bạn nhiều nhé,mình sẽ cố gắng thật nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 109 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Drkhoangtroirieng Xem bài viết
    Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, e không kể rõ thì không biết e sai ở đâu, anh ý sai ở đâu. Chúng ta nên nhìn nhận câu chuyện từ hai phía. Nếu còn cố gắng xây dựng lại hãy cố gắng đi, để sau này mình không hối hận em ạ.
    E hiểu ạ.nhưng e và chắc mọi ng cũng biết,khi đàn ông đã chán và thật sự chủ động đánh dấu chấm hết thì rất khó.e đang tự dành cho mình 1 khoảng tg để suy ngẫm và để tìm câu trả lời cuối cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 278 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lengan90 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn vì những lời động viên chân thành,hôm vừa rồi mình về quê ngoại chơi,a ta đã đt cho mẹ đẻ mình nc về việc ly dị,và nói ko cần mình phải quay về mà cứ ở nhà ngoại luôn,a ta sẽ gửi đồ về,mẹ mình buồn và nói mình nên về để giải quyết ở trên nhà ck,khi tối mình về thì cửa cổng đóng,nhà ko sáng đèn,mình gọi nhưng ko ai ra mở cửa,mình đã phải trèo tường vào thì thấy cửa chốt trong,mình đã gọi may mẹ ck ra mở cửa cho mình,a ta ko cho mình vào nhà nhưng mình cứ vào,tính vào phòng thay đồ nhưng a ta đóng cửa khóa trong luôn.....mẹ ck mình thì chẳng hỏi,chẳng nói 1 câu,uất ức nhưng chẳng hiểu sao mình ko rơi 1 giọt nc mắt nào,lũi thũi ra giường ngoài ngủ.....
    có lẽ bạn là ng đồng cảm vs mình nhất,suy nghĩ của mình cũng khá giống bạn,mình đã nghĩ đến cs của 1 bà mẹ đơn thân.sẽ có nhiều thứ phải vượt qua một cách ko đơn giản
    Mình chưa bjo có suy nghĩ bỏ con,nhưng trong mình bây h luôn ấp ủ cho 1 kế hoạch tự lập của hai mẹ con trong tg sắp tới
    Mình có con,có bố mẹ anh chị,đó sẽ là nguồn động lực giúp mình vượt qua giai đoạn đáng sợ này
    Cảm ơn bạn nhiều nhé,mình sẽ cố gắng thật nhiều
    Hic, loại ng như chồng và mẹ chồng bạn thì cũng bất nhân. Đằng nào kết cục cũng vậy, nếu là bạn mình sẽ ra đi và k bao giờ quay trở lại căn nhà đó nữa. Bạn đừng níu kéo nữa, có bầu mà họ đối xử như vậy thì còn mong ngóng gì. Thôi coi như kiếp trc mình nợ, kiếp này trả vậy. Cố gắng nuôi đứa con thật tốt và bắt hắn phải có trách nhiệm về vật chất cho đến khi đứa trẻ đủ 18 tuổi vì thật ra bạn cũng k phải là dư giả gì. Đã bất nhân thì mình cũng k có phải nể nang chi hết, làm sao có cs tốt nhất cho nó là đc.

Giữ sức khỏe và ăn uống thật tốt để đứa trẻ sinh ra khỏe mạnh.

Chúc bạn luôn kiên cường và bản lĩnh để vượt qua mọi khó khăn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2