TIN TÀI TRỢ.

Chuyện lâm vào bế tắc,mong mọi người giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 182 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em có một chuyện rất khó xử mong mọi người giúp đỡ vì em đang rối như tơ vò, tiến không được mà lui cũng không xong:
    - Chồng: Tốt nghiệp tại chức xây dựng, kết hôn khi đang còn thất nghiệp, trong vòng 02 năm thay chỗ làm đến 4 lần. Hơi gia trưởng, bảo thủ, sỹ diện, ngang bướng và hiện đang thất nghiệp
    - Gia đình chồng không thích dâu và nhận xét về con dâu, chị dâu như sau :
    + về nhà ăn tết mà dám để mẹ chồng rửa bát một bữa, ai chẳng có con nhỏ không thể nêu lý do này nọ.
    + Dám nói xấu về gia đình chồng " chồng em về quê giặt quần áo cho con mà cũng thấy ngại" với một người khách đến chơi
    + Không về quê thường xuyên
    + Không coi trọng gia đình nhà chồng, không quan tâm đến gia đình nhà chồng trong khi em sinh non, phải ở nhờ nhà bố mẹ đẻ, sức khỏe yếu, con cái thì bé
    ......
    - Bố mẹ vợ: Không thích con rể, nói rằng không chấp nhận một người con rể như vậy
    - Tình trạng hôn nhân:
    + Hai vợ chồng lúc đầu sống cùng bố mẹ đẻ,mâu thuẫn vợ chồng nên chồng đã ra ngoài ở được hơn 1 năm, hầu như ngày nào cũng đến thăm con.
    + Sau tết vừa rồi, đi khám cho con, xét nghiệm máu cho con chồng chẳng may làm rơi bông bịt vết tiêm, máu của con chảy ròng ròng, vợ xót con càu nhàu thì chồng nói:mày, tao, mày cứ cứ sủa mãi....
    + Hiện tại chồng thất nghiệp
    Trước đây chồng em vẫn ở công trường, sau khi chồng bỏ làm (hay mất việc) em liên lạc với chồng mãi không được, không biết chồng ở đâu, ở nhà chồng thì không có. Em nhắn tin mãi không được, gọi điện cũng không bắt máy.
    Tin nhắn lần cuối của chồng là: Thực sự anh chán cuộc sống này lắm rồi.
    Em thì vẫn còn rất yêu chồng, nhưng em không hiểu thực sự hành động của anh ấy hiện giờ thế nào nữa
    Và làm thế nào em níu kéo được gia đình để con còn có bố bây giờ
    Mong mọi người cho em lời khuyên với.
    Em xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 330 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

đọc đi đọc lại, không biết bạn yêu chồng bạn ở điểm gì mà lại muốn níu kéo gđ của mình? Không phải tôi cổ vũ bạn li hôn. Tôi chỉ thắc mắc khi người phụ nữ còn muốn níu kéo hôn nhân của mình thì ít ra là vẫn còn thấy 1 điểm nào đó tốt đẹp về chồng hay nhà chồng trong tất cả những điểm xấu thì mới vin vào đó để gọi là còn yêu.
    Nhưng những cái bạn liệt kê lại không thể hiện điều đó?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em còn yêu chồng. Em cảm giác chồng không còn yêu mình và đang thể hiện điều đó qua việc im lặng.
    Và em biết khi tình yêu trong người đàn ông đã chết thì níu kéo là điều không thể.
    Nhưng em còn có con và em cảm nhận chồng em vẫn là người tốt.
    Sau ly hôn, để tìm được người yêu mình và thương mình là điều rất khó, trong khi con em là con gái thì cũng phải cân nhắc nhiều hơn.
    Nhưng em không biết làm cách nào để bắt đầu lại từ đầu
    Và hiện giờ cũng không biết anh đang ở đâu và đã có người nào khác chưa
    Vì tình yêu, em bỏ qua lời khuyên can của mọi người quyết lấy anh ấy. Bây giờ cũng bỏ qua lời khuyên can của bố mẹ và em gái để cố gắng với anh lần nữa.
    Nhưng bắt đầu ở đâu. Ở với bố mẹ vợ, mâu thuẫn vợ chồng, con rể với bố mẹ vợ không hợp nhau là điều không tránh khỏi. Nhưng mỗi lần xảy ra vấn đề gì là anh lại chọn biện pháp ra khỏi nhà.
    Lần thứ nhất, do anh thất nghiệp, sáng nào cũng đi tối mịt mới về, vợ càu nhàu thì lại xách va ly đi sau khi cưới được gần năm. Ba tháng sau vợ chồng tái hợp ra thuê nhà ở riêng.
    Lần thứ hai, sau khi sinh em bé được 1 năm, vợ bận con mọn, nhà chồng không ai giúp đỡ, mẹ chồng chưa phải chăm con dâu ngày nào, vợ tủi thân và so sánh, tết năm đó vợ bảo chồng lên đến về quê nhưng chồng ko lên đón, vợ cũng không về. Thế là chồng xách va ly đi. Đã một năm trôi qua
    Mỗi lần như thế em mệt mỏi lắm.
    Liệu mình còn đủ sức với những lần ra đi sau này của anh ấy nữa không.
    Hay đã muộn quá rồi, không còn cơ hôi hàn gắn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Chồng này là chồng bé rồi. Bạn sống với anh ta thì phải lựa như lựa cơm sống ấy. Gia đình bạn ko thể chấp nhận anh rể này là đúng thôi.

Nếu gia đình chồng bạn có nói gì, bạn nên nói thẳng suy nghĩ của bạn đi, và nói hết những gì mà chồng bạn đang làm, đang đối xử với mẹ con bạn.

Vợ chồng mà phải mày tao với nhau thì chán lắm rồi.
    • 475 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trước hết, bạn cần tìm hiểu thêm tại sao anh ấy có cách hành xử như vậy. Trong một mối quan hệ, nếu xảy ra vấn đề ở một người thì chắc chắn người còn lại cũng có 1 chút liên quan. Theo như những gì bạn kể thì bạn thật sự chưa hiểu chồng và chưa cùng "chia sẻ" cuộc sống với anh ấy
    2 vợ chồng bạn cần có được tiếng nói chung trước đã thì mới mong giải quyết được chuyện này
    Nếu sau thời gian thử thách mà anh ấy vẫn không thay đổi và vợ chồng bạn không có được tiếng nói chung thì hãy nghĩ đến chuyện chia tay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 701 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Thứ nhất :
    Chồng bạn là người vô trách nhiệm khi hơi tý là bỏ ra khỏi nhà. Hơi tý thì giận. Sống không có mục đích thiếu trí hướng phấn đấu. Thất nghiệp thì ai cũng trải qua nhưng phải vươn lên thế nào đằng này cứ thật nghiệp bỏ đi hoài vậy không giống người Đàn ông có Vợ đằng này lại còn có cả Con.
    Bạn vì yêu Chồng mà tha thiết muốn giữ thì bạn phải cố gắng cho qua và chịu đau khổ thôi. Chứ thật tình thì mình vào hoàn cảnh của bạn mình k đủ sức đâu.
    Phải biết yêu lấy mình và con mình và bơ người Đàn ông ý đi bạn ạ . Nhiều khi vì anh ta biết bạn tha thiết yêu anh ý dù anh ý làm sai cái gì bạn vẫn tha thứ và chấp nhận nên k bao giờ sửa đổi hay nhìn lại mình.
    Chúc Bạn bình tâm