TIN TÀI TRỢ.

Chuyện làm đẹp của phu nữ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ mình rất thích làm đẹp , chăm sóc da, mình có hỏi thi cô ấy muốn giữ gin nhan sắc để ko bi chồng chán. Vợ mình hằng tháng trích ra khoảng 5 tr để làm đẹp chăm sóc da các kiểu, theo cac chị em chi 5 tr mỗi tháng làm đẹp như vây thi có fai 1 cái giá quá nhiều va lãng phí ko hay như vậy là bình thường

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo mình là tùy theo thu nhập mà chi tiêu làm đẹp. ví dụ vợ bạn có thu nhập 50t 1 tháng thì chi 1 tháng 5t cho bản thân bao gồm làm đẹp, quần áo đầu tóc mỹ phẩm cũng là bình thường nhưng nếu thu nhập chỉ 10t mà chi 5t là bất thường và còn tùy vào kinh tế 2vc nữa nếu 2vc bạn kinh tế đã vững vàng đã có nhà riêng rồi vài cái nhà cho thuê chẳng hạn thì chi vậy theo mình cũng bt
    • 111 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn dayhappy. Ngoài ra mình muốn bổ sung thêm là dịch vụ/hoạt động mà vợ bạn chọn lựa có đáng từng ấy tiền hay không nữa. Mình từng chi rất nhiều tiền cho việc đi spa (hàng trăm triệu), cũng thấy có hiệu quả nhưng mình thấy không tương xứng với số tiền bỏ ra. Trong khi đó, mình tìm được bộ sản phẩm dưỡng da phù hợp, tự dưỡng ở nhà, rẻ hơn nhiều, đỡ mất thời gian mà hiệu quả không hề kém, thậm chí hơn.
    5 triệu nghe thì nhiều, nhưng mỹ phẩm tốt không rẻ đâu bạn ạ. Trừ khi vợ bạn chịu khó làm đẹp bằng nguyên liệu tự nhiên, tự pha chế thì rẻ, nhưng hơi mất thời gian và tốn công sức.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dayhappy Xem bài viết
    theo mình là tùy theo thu nhập mà chi tiêu làm đẹp. ví dụ vợ bạn có thu nhập 50t 1 tháng thì chi 1 tháng 5t cho bản thân bao gồm làm đẹp, quần áo đầu tóc mỹ phẩm cũng là bình thường nhưng nếu thu nhập chỉ 10t mà chi 5t là bất thường và còn tùy vào kinh tế 2vc nữa nếu 2vc bạn kinh tế đã vững vàng đã có nhà riêng rồi vài cái nhà cho thuê chẳng hạn thì chi vậy theo mình cũng bt
    Ok mình cám ơn bạn , vk mình 1 tháng thu nhập có 8tr , 2 đứa mình mới cưới nhau , cô ấy quan trong làm đẹp lắm , nên rất chiu chi vao mỹ phẩm để chăm sóc da nên tháng tốn 5 tr, các bạn có lời khuyên gi để mình nói khéo để cô ấy giảm bớt lại
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu vợ bán thu nhập có 8t mà chi tới 5t 1 tháng cho làm đẹp thì quá bất thường . vì với mức thu nhập đó hiện nay theo mình là thấp. cuộc sống ngoài ăn uống ra còn biết bao nhiêu thứ chi tiêu như bệnh đau đối nội đối ngoại 2 bên và tích lũy để nhà cửa con cái. thu nhập có 8t mà chi tới 5t cho làm đẹp thì mình tới chịu thua, bạn phải nói vợ coi lại. Như mình nói ra không phải là khoe khoang nhưng thu nhập bản thân mình không nói tới ox nhé là trên 30t 1 tháng chưa kể các khoản khác như nhà cho thuê mà mình chỉ chi cho làm đẹp bản thân trung bình khoáng 2t /1 tháng. với lại như cái bạn góp í trên thì không phải cứ mỹ phẩm đắt tiền là đẹp . ví dụ phụ nữ muốn da đẹp trước tiên phải chống nắng tốt, các bạn chỉ chăm chăm dưỡng da nhưng ban ngày lại lơ là chống nắng và làm sạch. ngoài ra phụ nữ muốn đẹp phải chăm tập thể dục để ngoài đẹp dáng ra thì máu cũng lưu thông da dẻ cũng đẹp và hồng hào. dùng các loại mỹ phẩm từ tự nhiên cũng rất an toàn và rẻ như đắp mặt nạ bằng đồ tự nhiên như trái cây rau củ và sữa tươi
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em không hiểu vợ anh nghĩ gì mà mạnh tay chi 5 triệu làm đẹp cho 1 tháng? Đung là phụ nữ chúng em rất thích làm đẹp vì không chỉ riêng để giữ chồng mà còn để có thể tự tin hơn ra ngoài xã hội nữa. Nhưng với thu nhập 8 triệu mà đi trích ra phần lớn lương để làm đẹp vậy thì quả là không ổn chút nào. Bây giờ mới cưới thì còn có thể khắc phúc chứ mai mốt có con cái ra rồi thì em sợ 1 trăm bỏ ra còn tiếc ấy chứ. Hay là thu nhập của anh thuộc diện dư dả thì thôi cứ cho chị ấy làm đẹp bằng lương của chị ấy cũng đc, không phải xin anh là tốt lắm rồi, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,994 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thu nhập hàng tháng của a là bao nhiêu ?
    Nếu như thu nhập của a cao, mọi thứ trong cs hàng ngày đều do 1 mình a chi trả, 8tr của cô ấy chỉ 1 mình cô ấy tiêu xài thì "đ/v cô ấy là bình thường" nhưng vợ a chưa có ý thức vun vén cho gia đình nhỏ.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ổn tí nào. nhưng cơm đã chan vào canh, ko cố ăn mà muốn thay đổi người khác là điều hoàn toàn ko thể bạn nhé. chia buồn cùng nếu như thu nhập của bạn tầm 100 triệu thì việc này là hoàn toàn ổn nếu chi phí của vợ ko tăng lên như kiểu con nghiện.