TIN TÀI TRỢ.

Chuyện "chị dâu,em chồng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.26K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Chào cả nhà....
    Nói thật là hôm nay em đang ức chế với thằng em chồng quá nên vào đây mở toppic này có mẹ nào trong tình cảnh tương tự thì vào chia sẻ.....
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:
    Chúc cả nhà nhiều niềm vui.........
    tswqra3d8o1brmweNortjKzUjI0MDQ3MVayBlwwFV0CzQ,,67
    NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    cv65p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kể đi:Laughing:
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Trời! Bức xúc đến á khẩu từ qua đến nay?
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Tình hình là thế này ạ,
    2vc em thuê nhà mở cửa hàng và ở đây luôn,(nhà em chụp ảnh KTS ạ)....Thời gian đầu thì không có chuyện gì để phàn nàn lắm(có lẽ lúc đó em chưa mang bầu nên còn nhịn được),nhưng bây giờ bụng to vượt mặt rồi,trời thì nóng bức nên bức xúc quá...........:Angry::Angry::Angry::Angry:

Ngoài trời 38 độ mà lại còn bị mất điện cả ngày nên bây giờ em mới cmt kể cho mọi người được.....
    Nói thật là em chưa gặp ai sống vô trách nhiệm như thằng EC em....,mang tiếng BMC mở cửa hàng cho 2 anh em làm mà chỉ toàn ox em làm thôi....
    Nó ngoài việc ngủ đến trưa dậy => ăn cơm => đi chơi => tối về ăn cơm => nửa đêm về ngồi chơi điện tử đến gần sáng......Nhưng mà nó lười cũng chẳng sao,em kệ....nhưng cái làm em điên nhất là:
    Phục vụ nó không sao,nó còn dẫn 1 lũ bạn về ở =>nuôi bọn nó.....nhà thì không có máy giặt,ngày nào cũng phải ỳ ạch giặt 1 chậu quần áo......lau nhà,.....thậm chí phải đi nhặt từng cái quần cái áo bần bọn nó vứt bừa bãi nữa.....
    Thế vân chưa đủ để điên............... con người yêu nó mới làm em phát "rồ" người.....
    Ngày nào cũng đến nhà chơi,thằng em chồng em đang ngủ thế là nó chui tọt vào ngủ cùng....dậy ngồi máy tính chat chít đến trưa,em nấu cơm xong 2 đứa nó dắt nhau lên ăn....,mà có phải lần đầu tiên đâu.... đã thế nó gặp mình lại còn vênh mặt lên không thèm chào hỏi..........................
    Cứ tình hình này chắc em xì trét mất
    NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    cv65p7
    • 1,051 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị kể tiếp cho bớt Stress, bầu bì nóng quá ko tốt cho bé con đâu. Mà việc gì phải giặt đồ cho nó nhỉ.
    • 1,656 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Thế thì cũng phát rồ thật, sao bạn lại hiền thế cơ. Chả bù cho em chồng mình, ko có gì để kêu ca cả. Được bà cô quá tuyệt vời nên mình chả biết "giặc bên Ngô" nó ra sao cả.
    Zzczp7
    vNnsp7
    n6vTp7
    :Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

- Nhờ chồng mắng cho nó 1 trận đi em.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    - Nhờ chồng mắng cho nó 1 trận đi em.
    OX em cũng hiền lắm(mà chẳng biết có phải hiền không hay là bênh thằng em không biết nữa???)
    Trước chưa có bầu em thấy cũng bình thường,không ức chế lắm,chỉ hơi khó chịu thôi....nhưng bây giờ bụng thì to,đã thế nó lại trơ trơ cái mặt ra(cái con người yêu EC em ấy) nên em càng bức xúc....Em đi làm dâu xa lắm(cách nhà 400km cơ) hơn 1 năm nay không được về rồi...mà ở đây chẳng cso 1 người bạn nào nên có gì đều tự mình gánh hết.....
    Em không chịu nổi nữa nên mới kể ra cho đỡ xì trét....vì trên diễn đàn này nhiều người mặc dù em không biết nhưng lại dễ cảm thông hơn....nói ra được cũng thấy đỡ hơn 1 tí....

cv65p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời mình nó khác, thanh niên giờ nhiều cái mình chịu không hiểu nổi ...

Cũng chưa dám kết luận chúng nó thế nọ thế kia ...

Đúng là 10 năm đã chênh lệch thế hệ !!
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    Thời mình nó khác, thanh niên giờ nhiều cái mình chịu không hiểu nổi ...

Cũng chưa dám kết luận chúng nó thế nọ thế kia ...

Đúng là 10 năm đã chênh lệch thế hệ !!
    Chị 10 năm chứ em cách có 2 năm mà còn thấy chênh lệch nữa là...........càng ngày ý thức bọn trẻ càng giảm đi trông thấy..........

cv65p7
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Kể tiếp đi ạ! Trời này dễ tress cực kì.
    • 781 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

1- Quần áo bẩn của chúng nó thì để chúng nó tự giặt, bầu to thế, hơi đâu mà đi phục vụ. Hồi tớ có bầu, chồng tớ còn đi giặt đồ, phơi đồ cho tớ ấy chứ. Nếu không thì phục vụ chồng là đủ rồi, sao lại phải phục vụ cả lũ kia. Là tớ thì không có chuyện đó đâu nhé.
    2- Cơm nước: nấu cho chồng ăn, mình ăn là đủ, bon kia muốn ăn thì tự mà đi kiếm cái ăn. Trời nóng thế này, lại thêm bầu bì, không phải phục vụ cái bọn chỉ biết ăn chơi rồi ngủ kia làm gì cho mệt.
    3- Có ai than phiền thì bạn cứ bảo là giờ có bầu to rồi, trời nắng nóng mệt mỏi lắm, không có sức làm.
    4- Túm lại kiên quyết không làm gì để phục vụ lũ vô công rồi nghề kia cả, bạn có làm được không?
    Cũng da vàng, mũi hơi tẹt như ai :3:
    (Đủ điều kiện đổi nick rùi :3: , chả biết min có đổi cho k nhỉ ?)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ôi mấy anh chàng độc thân là chúa vô tâm. ox em hồi mới quen em cũng đc chị dâu lớn bao thầu giặt đồ nấu cơm rữa chén.Nhưng chuyện chả phải là điều tốt gì cho cam.Chính vì đc chiều như vậy nên ox càng ko hiểu được việc nhà cực khổ như thế nào.Em lúc đó giải thích nói anh ăn xong rửa chén của mình đi.Đồ mình tự giặt đi v.v..(mà lúc đó em mới quen ko lẽ góp ý hoài cũng kỳ)

NHưng mà ổng đâu có hiểu,Lúc đó ổng nói chuyện đó đâu có đáng gì??? KO để chị dâu làm sợ bả buồn ?!?!?Chị dâu đâu có tính toán nhỏ mọn mấy việc đó. Tới hồi bà chi dâu lớn a riêng.Anh kế ổng lấy vợ. Bà chị dâu thứ 2 này còn trẻ bả đâu có bao thầu vậy đc.Lúc đó nàh cũng có máy giặt rồi bà chị dâu thứ 2 nói thẳng luôn :"chú tự giặt nhé". Lúc đó ox em mới hết đc bao bọc mới biết mùi. Tự giặt đồ , tự phơi đồ, ăn xong tự rửa chén.

Em cám ơn trời phật dễ sợ.Nếu ổng cứ sống với bà chị dâu lớn đc chăm tiếp chắc khi cưới về em làm việc nhà chết bỏ ( vì hồi đó ổng có nói sao chị anh làm đc mà ???) . Giờ em nghe chuyện bà chị dâu nào chăm em chồng em vừa thương vừa tức nói sao ko buông ra cho mấy anh chàng đó thành người lớn nhỉ???
    WFl2p7
    NB:3.5kg 53cm; 1M:4.9Kg 57cm; 2M:6Kg 60cm; 3M:6Kg7 63cm :Worried:; 4M:7Kg4 64cm :Worried: ; 5M:7Kg9 67cm :Worried: ; 6M:8Kg5 69cm:Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 189 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em đồng ý cách của chị Big Blue Sky, mình ko việc gì phải phục vụ em chồng và mấy đứa bạn của nó cả, quần áo dzơ thì tự mà giặc, ko giặc thì ở tr.... ráng chịu, hơi đâu quan tâm. Còn chồng mà có léng phén bênh em chồng thì đồ ai nấy giặc, cơm ai nấy ăn, cho biết thân.

Mấy đứa con gái bây giờ sao dạn dĩ quá, pồ của thằng em em cũng đến nhà (nhà thuê lúc 2 chị em học ĐH) ăn cơm rồi ngủ lại luôn, em thấy ghét quá đợi sáng 2 đứa mới thức dậy em hỏi con nhỏ đó: "em tên T hả?", nó "dzạ" rồi em hỏi nó: "em là con gái mà em đến nhà bạn trai ngủ qua đêm như vậy em có xin phép ba mẹ em chưa?" rồi nhìn mặt con nhỏ "ko có 1 nút" mà biến luôn khỏi nhà em. Biết là tụi nó cũng phải có riêng tư và mình ko có quyền quyết định nhưng cái nào ra cái ấy, ko việc gì phải nhường nhịn mà phục vụ tụi nó.
    Xã ơi, ai lớp diu :LoveStruc::Kiss:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 215 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh cũng đồng ý với ý kiến của bờ lu sờ kai.Sao phải phục vụ mấy thằng "thanh niên" chúng nó có tàn tật gì đâu.
    Mách cho bạn một chiêu nữa nhé.
    Khi bạn bè ,người yêu nó đến chơi hay đại loại có công việc gì của nó mà mình không muốn làm thì nhờ nó,người yêu nó ,bạn nó ,chồng bạn lấy cho chai dầu gió -bảo chị thấy ốm, chóng mặt ,nhức đầu ,đau bụng,buồn nôn,thậm chí khó ở trong người:Laughing: .Bầu bí thiếu gì lí do.Sau đó lên giường nằm kêu chồng oánh gió cho:Laughing:
    Thế nhé ,chúc vui
    Hạnh phúc thì giống nhau nhưng bất hạnh mỗi nhà mỗi khác...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 247 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanh_ti83 Xem bài viết
    Ôi mấy anh chàng độc thân là chúa vô tâm. ox em hồi mới quen em cũng đc chị dâu lớn bao thầu giặt đồ nấu cơm rữa chén.Nhưng chuyện chả phải là điều tốt gì cho cam.Chính vì đc chiều như vậy nên ox càng ko hiểu được việc nhà cực khổ như thế nào.Em lúc đó giải thích nói anh ăn xong rửa chén của mình đi.Đồ mình tự giặt đi v.v..(mà lúc đó em mới quen ko lẽ góp ý hoài cũng kỳ)

NHưng mà ổng đâu có hiểu,Lúc đó ổng nói chuyện đó đâu có đáng gì??? KO để chị dâu làm sợ bả buồn ?!?!?Chị dâu đâu có tính toán nhỏ mọn mấy việc đó. Tới hồi bà chi dâu lớn a riêng.Anh kế ổng lấy vợ. Bà chị dâu thứ 2 này còn trẻ bả đâu có bao thầu vậy đc.Lúc đó nàh cũng có máy giặt rồi bà chị dâu thứ 2 nói thẳng luôn :"chú tự giặt nhé". Lúc đó ox em mới hết đc bao bọc mới biết mùi. Tự giặt đồ , tự phơi đồ, ăn xong tự rửa chén.

Em cám ơn trời phật dễ sợ.Nếu ổng cứ sống với bà chị dâu lớn đc chăm tiếp chắc khi cưới về em làm việc nhà chết bỏ ( vì hồi đó ổng có nói sao chị anh làm đc mà ???) . Giờ em nghe chuyện bà chị dâu nào chăm em chồng em vừa thương vừa tức nói sao ko buông ra cho mấy anh chàng đó thành người lớn nhỉ???
    Thế này thì em phải cảm ơn chị dâu 2 chứ.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vẫn chưa có gia đình nhưng nghe chị kể chuyện về em chồng em cũng thấy bức xúc lắm.
    Em cũng nghĩ giống các chị là không việc gì phải phục vụ em chồng và mấy đứa bạn kia cả.
    Nói thật thời tiết mấy hôm nay đến người không có bầu còn thấy khó chịu ấy chứ. Chị cứ thử giả vờ ốm mấy hôm xem ai hầu chúng nó. Người ta vẫn bảo "đói thì đầu gối phải bò" là thế.
    Hơn nữa mình là anh chị của chúng nó, chúng nó không hầu mình thì thôi mình chả việc gì phải hầu chúng nó cả.
    "trên bước đường của sự thành công không có bước chân của kẻ lười biếng"
    • 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnam Xem bài viết
    Thế này thì em phải cảm ơn chị dâu 2 chứ.
    Đúng đúng.Cám ơn luôn bà chị dâu thứ 2 vô vàn.Ko nhờ sự thẳng thắn của bả thì ko bao giờ ox em từ cậu bé thành 1 người đàn ông "man is big boy" mà.
    Mau mau buông mấy boy í ra để boy í trưởng thành thành man đê.Cho vợ con các chu ấy sau này còn đc nhờ nữa chứ chị.
    WFl2p7
    NB:3.5kg 53cm; 1M:4.9Kg 57cm; 2M:6Kg 60cm; 3M:6Kg7 63cm :Worried:; 4M:7Kg4 64cm :Worried: ; 5M:7Kg9 67cm :Worried: ; 6M:8Kg5 69cm:Worried:
    • 104 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyxinhND Xem bài viết
    Tình hình là thế này ạ,
    2vc em thuê nhà mở cửa hàng và ở đây luôn,(nhà em chụp ảnh KTS ạ)....Thời gian đầu thì không có chuyện gì để phàn nàn lắm(có lẽ lúc đó em chưa mang bầu nên còn nhịn được),nhưng bây giờ bụng to vượt mặt rồi,trời thì nóng bức nên bức xúc quá...........:Angry::Angry::Angry::Angry:

Ngoài trời 38 độ mà lại còn bị mất điện cả ngày nên bây giờ em mới cmt kể cho mọi người được.....
    Nói thật là em chưa gặp ai sống vô trách nhiệm như thằng EC em....,mang tiếng BMC mở cửa hàng cho 2 anh em làm mà chỉ toàn ox em làm thôi....
    Nó ngoài việc ngủ đến trưa dậy => ăn cơm => đi chơi => tối về ăn cơm => nửa đêm về ngồi chơi điện tử đến gần sáng......Nhưng mà nó lười cũng chẳng sao,em kệ....nhưng cái làm em điên nhất là:
    Phục vụ nó không sao,nó còn dẫn 1 lũ bạn về ở =>nuôi bọn nó.....nhà thì không có máy giặt,ngày nào cũng phải ỳ ạch giặt 1 chậu quần áo......lau nhà,.....thậm chí phải đi nhặt từng cái quần cái áo bần bọn nó vứt bừa bãi nữa.....
    Thế vân chưa đủ để điên............... con người yêu nó mới làm em phát "rồ" người.....
    Ngày nào cũng đến nhà chơi,thằng em chồng em đang ngủ thế là nó chui tọt vào ngủ cùng....dậy ngồi máy tính chat chít đến trưa,em nấu cơm xong 2 đứa nó dắt nhau lên ăn....,mà có phải lần đầu tiên đâu.... đã thế nó gặp mình lại còn vênh mặt lên không thèm chào hỏi..........................
    Cứ tình hình này chắc em xì trét mất
    Trời, phải nuôi cả một đóng bạn của nó mà chị còn bảo là "Thế vân chưa đủ để điên" >> chị là quá hiền, nói cho nó biết hoặc là mình ăn mình nấu thôi>> là em thì đừng bao giờ nha
    • 1,840 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyroom Xem bài viết
    Em vẫn chưa có gia đình nhưng nghe chị kể chuyện về em chồng em cũng thấy bức xúc lắm.
    Em cũng nghĩ giống các chị là không việc gì phải phục vụ em chồng và mấy đứa bạn kia cả.
    Nói thật thời tiết mấy hôm nay đến người không có bầu còn thấy khó chịu ấy chứ. Chị cứ thử giả vờ ốm mấy hôm xem ai hầu chúng nó. Người ta vẫn bảo "đói thì đầu gối phải bò" là thế.
    Hơn nữa mình là anh chị của chúng nó, chúng nó không hầu mình thì thôi mình chả việc gì phải hầu chúng nó cả.
    Giá mà được như vậy thì tốt quá....
    Nói thật là cũng có lúc mình mặc kệ,về nhà phụ MC làm,không ai ở nhà nấu cơm nó kéo nhau ra hàng ăn,mà tiền thì "xin" mình,mà cũng chẳng phải xin,nó bảo đưa cho nó bao nhiêu mình phải đưa....
    Cũng tại BMC chồng bảo mình thu chi ở cửa hàng,thỉnh thoảng đưa cho em "tiêu vặt",mà nói là thu chi chứ cuối tháng mình có được tiêu đồng nào đâu...chỉ chi tiêu sinh hoạt cả nhà thôi....
    Còn cái vụ quần áo,phải công nhận nó cao tay hơn mình,....cái tội vứt quần áo bừa bãi nhắc rồi không sửa nên tức mình không đi nhặt nữa,hết quần áo mặc,nó cho vào túi mang về nhà cho MC mình giặt......thế là về MC lại nhắc khéo mình : "sao không giúp em,nó còn thanh niên mà...."
    Nói chung là BMC mình quý con lắm,phải nói là chiều quá ấy,mà mình là con dâu,....làm quá đâu có được....
    Chỉ điên với con người yêu nó thôi,có mặt BMC mình thì ngọt sớt,1 điều chị 2 điều bác....nhưng ở cửa hàng khi có mỗi 2 vc mình thì nó vênh mặt lên,không chào hỏi ai,thích làm gì thì làm....nhà có cái phòng chụp duy nhất thì chui vào nằm ôm nhau,có khách vào chướng mắt lắm.....
    Mỗi lần nhìn thấy nó đi ra đi vào nhà mình mà như không có người,mình ngồi đây mà nó coi như không thấy.....lại thấy bực mình....mà nó kém mình gần chục tuổi chứ ít gì.....

cv65p7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2