TIN TÀI TRỢ.

Chụp ảnh mặc váy cưới trước hôn nhân có sao ko ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang đi học nước ngoài, ng yêu em ở nhà, bọn e ko hợp tuổi nhau, nhưng rất yêu thương nhau và vẫn quyết lấy nhau. Gần đây chỗ em ở có chị bạn em sắp cưới có rất nhiều váy cưới, em cũng hí hửng thử váy và chụp ảnh. Thậm chí còn ra ngoại ô cùng cả đoàn chụp ảnh mặc váy cưới.XOng post lên mạng thì thấy mọi người la lên là sao dại thế? Chưa cưới đã mặc váy cưới, người ta kiêng. Sau này có lấy chồng cũng lục đục hay gì gì đó ạ. Nhưng e thì thấy mặc váy chụp nghệ thuật một mình cũng có sao đâu nhỉ? Nói vậy người mẫu váy cưới chụp lên đều đen đủi về đường tình duyên hết sao? Mặc dù nghĩ vậy nhưng em vẫn hơi lo lo. vì e và người yêu ko hợp tuổi, nhỡ sau này vì thế lại càng đen đủi thật, thì cũng sợ ạ. Mọi người có kinh nghiệm gì share cho em với. Cảm ơn các chị em nha.:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,474 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

có mình là nhân chứng sống đây này,cách đây 5 năm mình cũng đã chụp ảnh cưới với ng yêu mình hiện bây giờ thành xã nhà mình.hồi đó cũng nghe mọi ng khuyên ko nên đi chụp,thứ 1 mình là con gái,thứ 2 là chụp thì sau này ko thành nhưng tuổi trẻ mà vẫn chụp .kết quả mình và xã cưới nhau, giờ mới thêm 1 thành viên nhỏ nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 838 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình nghĩ là có sao đâu. Bây giờ đôi nào trước khi cưới đều chụp ảnh cưới, mà chụp ảnh cứoi thì kiểu gì chả phải mặc váy cưới. Mình thấy không vấn đề gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon-chovang Xem bài viết
    Mình nghĩ là có sao đâu. Bây giờ đôi nào trước khi cưới đều chụp ảnh cưới, mà chụp ảnh cứoi thì kiểu gì chả phải mặc váy cưới. Mình thấy không vấn đề gì cả.
    Nhất trí!
    wBrq9YH8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,124 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Ngày trước các cụ còn bảo yêu nhau không được chụp ảnh đôi vì sẽ ko thành. Vậy mà tới khi cưới tớ với ông xã có hẳn một quyển album ảnh đôi của hai đứa.
    Rồi có người bảo bầu bí không chụp ảnh sẽ này nọ, rồi bé chưa đầy tháng cũng ko chụp ảnh,... vậy mà tớ cứ chụp lúc bầu bí, con sinh ra chụp ảnh luôn. Giờ thấy mình có những bức ảnh lưu giữ kỷ niệm thật giá trị.
    wBrq9YH8p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các bác đã đógn góp ý kiến đáng quý,nghe thế là em lại thấy vô tư rồi. Hnào lại đi chụp ảnh tiếp.hihi. Diễn đàn nhà mình vui thật đấy, em đọc đc bao điều bổ ích.:Smiling:
    • 1,274 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

ko sao đâu bạn, chảng nhẻ mấy em người mẫu ế chồng hết hả? đúng ko nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,670 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ*Gấu* Xem bài viết
    có mình là nhân chứng sống đây này,cách đây 5 năm mình cũng đã chụp ảnh cưới với ng yêu mình hiện bây giờ thành xã nhà mình.hồi đó cũng nghe mọi ng khuyên ko nên đi chụp,thứ 1 mình là con gái,thứ 2 là chụp thì sau này ko thành nhưng tuổi trẻ mà vẫn chụp .kết quả mình và xã cưới nhau, giờ mới thêm 1 thành viên nhỏ nữa
    nhà bác này giống hệt nhà e, e cả xã lúc yêu cũng chụp chung mấy lần rùi ý ( trước khi cưới ấy) cũng có thấy sao đâu. Mà e thich mặc váy cô dâu lắm ấy
    IN7Yp7
    h21Xp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Woa dễ thương dạ
    comment by WTT mobile view
    • 82 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    E nghĩ là không sao đâu ạ! Nhiều người chụp nghệ thuật như vậy mà, như đứa e ngày trước cũng thế, đợt đó bên Bella Bridal nó có nhiều mẫu áo cưới đẹp, nó qua chụp. Bây giờ nó cưới rồi đó Lần nào e cũng góp mặt cũng nó nhưng không có sở thích chụp ảnh nên chẳng có cái ảnh nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 99 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình đi thử váy cưới với bạn thế là cũng tí tởn mặc thử, chụp ảnh up lên FB.
    Mẹ mình biết chả nói j thì thôi, bạn bè rồi lên cty mng xúm vào chửi hấp. Nghe mà lọin ruột.
    • 603 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chốt lại cuối cùng có cưới nhau hay không thôi, ko cưới thì hay cũng thành dở, hy vọng bạn may mắn.
    nếu là mình sẽ không chụp