Chuẩn bị ly hôn khi cảm thấy vợ không tôn trọng chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tỉ lệ li hôn bây giờ cao quá nhỉ đi lòng vòng 10 cặp hết 7-8 cặp đòi ly hôn rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

con gái ở nhà đẻ bao giờ cũng sướng hơn mà. nên quen mui rồi. anh phải từ từ thì vợ anh mới quen được
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khổ thân b. 2 vk ck thử ngồi lại bình tĩnh nc vs nhau xem sao. Bạn nên nói hết lỗi lòng m 1 cách nhẹ nhàng nhất. Nếu cô ấy vẫn khăng khăng ngang bướng thì sau này sống với nhau cũng hay trục trặc lắm.
    comment by WTT mobile view
    • 66 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cuộc sống hôn nhân ngoài tình yêu, nghĩa vụ thì đúng là cần sự thấu hiểu sự tôn trọng lẫn nhau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kiem tra xem,co khi ngoai tinh do
    • 1,719 Bài viết

• 6,757 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi 2 người không cùng nhân sinh quan cuộc sống, ko cùng quan điểm, không cùng trình độ, cách tư duy ... thì rất khó bên nhau lâu dài.
    Những gì người này làm luôn khiến người kia khó chịu, bắt bẻ và không ai làm thoả mãn ai.
    .
    Khi mqh và những mâu thuẫn đã dồn tới mức ko thể diễn tả thành lời, không thể chia sẻ, chỉ im lặng. Việc gì người kia làm cũng trở nên chướng mắt bị dựng lên theo chiều hướng xấu theo suy diễn bản thân thì lúc ấy mqh đã đến hồi kết.

Đến lúc ấy, cách tốt nhất là nên dừng để tránh nói ra những lời tổn hại đối phương.
    Vậy nên đến h mình thấm thía rằng việc tìm hiểu để có 1 người phù hợp quan trọng hơn việc có ai đó để đồng hành. Đồng hành mà ko phù hợp chỉ mang tới những năng lượng tiêu cực kéo cả hai cùng đi xuống.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer2014 Xem bài viết
    Khi 2 người không cùng nhân sinh quan cuộc sống, ko cùng quan điểm, không cùng trình độ, cách tư duy ... thì rất khó bên nhau lâu dài.
    Những gì người này làm luôn khiến người kia khó chịu, bắt bẻ và không ai làm thoả mãn ai.
    .
    Khi mqh và những mâu thuẫn đã dồn tới mức ko thể diễn tả thành lời, không thể chia sẻ, chỉ im lặng. Việc gì người kia làm cũng trở nên chướng mắt bị dựng lên theo chiều hướng xấu theo suy diễn bản thân thì lúc ấy mqh đã đến hồi kết.

Đến lúc ấy, cách tốt nhất là nên dừng để tránh nói ra những lời tổn hại đối phương.
    Vậy nên đến h mình thấm thía rằng việc tìm hiểu để có 1 người phù hợp quan trọng hơn việc có ai đó để đồng hành. Đồng hành mà ko phù hợp chỉ mang tới những năng lượng tiêu cực kéo cả hai cùng đi xuống.
    Mình cũng đang gặp cảnh tương tự giờ mình cũng nghĩ tiêu cực và rất chán khi bên nhà vk mình rất tôn trọng nhà vk mà ngược lại đối với nhà mình và ngay cả bản thân mình k mình ko nhìn nhận mình làm như mình ăn nhờ ở nhờ nhà vk ấy trong khi mình cũng đi làm hẳn hoi mà vk còn ko co cv ổn định . Giờ mình cũng thấm rùi gio đang khó khăm nhất là mình có con gái nên thật sự rất khó giải quyêt chonminhf
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cảm ơn bạn đã chia sẽ tâm sự giống với tôi hiện giờ, về hoàn cảnh gia đình, tuổi tác, con cái giống bạn chỉ khác tôi là doanh nhân làm nghề tự do, tôi tôn trọng bố mẹ vợ và tôi luôn muốn phụng dưỡng chu đáo cả ông bà nội và ông bà ngoại.
    Hiện giờ vợ chồng tôi cũng đang trên bờ vực y hệt bạn, Tôi không được vợ tôn trọng rất khó chịu trong người, qua ngày tháng càng khó chịu hơn.
    Tôi tĩnh tâm lại suy nghĩ vì Tôi không muốn điều chia tay xảy ra.
    Ban đầu vợ tôi quan tâm lo lắng cho tôi, nhưng từ bao giờ không hay vợ chồng có khoảng cách dần dần, ít quan tâm, sau đó có những hành động không tôn trọng, qua ngày tháng sự khó chịu trong tôi và vợ càng cao, đến bjo thì nó bùng nổ.
    Tôi nghĩ ban đầu vợ chồng có khoảng cách chắc hẳn là do chồng có những hành động hay lời nói .. làm vợ không thỏa mái mà chồng không biết, vợ lại không nói chỉ thể hiện sự ko tôn trọng chồng, rồi hai vợ chồng leo thang, và cả hai bên cảm thấy khó chịu đối phương và cảm thấy không hợp nên không có gì băn khoăn quyết định chia tay.
    Thời gian này vợ tôi không muốn nói chuyện với tôi, tôi cũng chưa biết làm thế nào
    Vì tất cả tôi sẽ cố gắng hết sức, để gia đình không phải chia ly.
    Dù có như thế nào thì tôi vẫn tôn trọng vợ, yêu con và giữ lời hứa trước khi cưới vợ sẽ phụng dưỡng ông bà nội và ông bà ngoại.
    Nếu qua thử thách lần này cũng là bài học cho tôi, tôi sẽ quan tâm vợ và gia đình hơn, hiểu vợ hơn và rèn luyện tâm tính, đối nhân xử thế bản thân để gia đình luôn được vui vẻ hạnh phúc.
    Tôi nghĩ hai vợ chồng quyết định đến với nhau nhịp đập trái tim đã rung động, bjo còn có con, đừng để những chuyện vặt hủy đi giá trị đích thực của cuộc sống cũng mong bạn cất cái tôi không cần thiết, giữ chữ nhẫn trong tâm, suy nghĩ tích cực cố gắng hết mình nếu số ko như ý thì cũng ko phải hối tiệc về sau.
    Tôi cũng rất mong được mọi người chia sẻ để tôi lấy lại tình cảm của vợ.
    Tôi xin chân thành cảm ơn!
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chứ bạn nghĩ việc mẹ ck đi chợ mua đồ ăn sáng là tổ ta lắm ạ. lấy ví về để hầu hạ nhà có sao. tôi gét nhất kiểu suy nghĩ đó. Như ta muốn ở ngoại cũng là đúng rồi. nên suy nghĩ xem vì sao lại thế. nếu nhà nó cho cô ấy cảm giác ấm áp như ở nhà thì đã khác.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NgocNgheck
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 123 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy bạn chủ top cũng là người chồng biết nghĩ cho vợ đấy chứ, vợ đẻ, nhà vợ gần cq vợ thì cho về nhà vợ ở, cuối tuần mới về ob nội, lại có xe đến rước,...
    còn cô vợ hình như ko có thiện chí với chồng và nhà chồng thì phải. sinh xong vẫn đi chơi bời úp ảnh toe toét thì sao gọi là trầm cảm đc,... Ở nhà với bm đẻ quen rồi lại đc bố mẹ đẻ cổ vũ cho như kiểu mẹ vợ bạn thì rất khó có giải pháp cho cả vc. Chồng bảo li dị mà vợ không mảy may quan tâm thì hết thuốc chữa và bạn cứ để tòa án hòa giải xem sao.
    Ps: bạn đừng so sánh nghĩ vợ đc mc mua ăn sáng, giặt đồ,..cho là sướng hay gì cả cho đau đầu, cứ coi như mẹ thích thì mẹ làm hoặc mẹ chiều con dâu mẹ làm, có sau đâu. bạn thương mẹ, thấy mẹ vất vả thì bảo mẹ đừng làm, bạn làm cùng với vợ.
    Mình rất ghét ai đó giúp mình, chiều mình rồi kể lể công trạng (trừ bm đẻ và chồng)
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nhận thấy gia đình đổ vỡ thường ở 3 nguyên nhân chủ yếu:

+Một là vấn đề kinh tế.
    +Hai là xích mích trong quan hệ nội ngoại.
    +Ba là thiếu tôn trong nhau trong giao tiếp.

Theo như ban tâm sự ở trên thì gia đình 2 bên đều có kinh tế không đến nỗi kém, quan hệ nội ngoại thì cũng không đến lỗi tệ thì, vậy nên bạn nghĩ xem từ khi lấy nhau bạn có lần nào xúc phạm vợ không và bao nhiêu lần rồi. Tình yêu nó giống như cục pin năng lượng vậy, mỗi lần 2 vợ chồng xúc phạm nhau bằng lời nói hay bạo lực thì năng lượng của cục pin sẽ vơi đi 1 ít, nếu không nhận thức đúng và ngăn chặn mà để nó tiếp diễn, thì rồi đến 1 ngày cục pin cạn là lúc 2 người coi nhau như người dưng rồi.
    Gia đình hạnh phúc-> https://mommyvn.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin chào bạn
    Mình là người đang trong hoàn cảnh tương tự, và hoàn cảnh của mình còn thuận lợi hơn của bác là nhà có giúp việc, nhà cách nhà vợ có 6km, mình làm tự do thu nhập tốt, dành được rất nhiều thời gian cho vợ con, nhưng mà rồi cũng y chang như bác
    Nói chung cũng như 1 bác ở trên kia, mình đang phải tự đặt ra câu hỏi, bây giờ, mình là gì đối với vợ, với con, họ có cần mình như 1 con người sống có nhu cầu tình cảm , gần được gần gũi chia sẻ hay không
    Hay chỉ là 1 con robot chỉ biết làm việc và cung phụng, quan trọng nhât là không bao giờ cần bảo dưỡng
    Mình lấy vợ dc 1 năm thì gần như là đã ly thân như vậy được 10 tháng rồi, từ lúc lấy li do về dưỡng thai tới h con 7 tháng rồi mà vẫn không về bạn à
    về mặt khách quan tình cảm vợ chồng mới cưới là nhiều và hạnh phục nhất, mà vợ mình bỏ mình đi như vậy, ảnh hưởng đến tình cảm cũng không màng
    mình thấy thật sự bây giờ đàn ông bê tha thì phụ nữ khổ, nhưng ngay cả đàn ông đàng hoàng thì lại góp phần cho sự ích kỉ của họ
    Mình không muốn sống với người chỉ nghĩ đến bản thân, chỉ nhận không cho như vậy
    hôn nhân và gia đình nó là 1 sự kết hợp và phát triển của 2 cá nhân, chứ không phải , chồng vẫn phải làm tròn trách nhiệm của chồng, nhưng vợ thì chạy trốn trách nhiệm, và cao hơn nữa là không có sự đồng cảm của người phụ nữ, mình rất buồn, nhưng, mình cũng sẽ không muốn tiêp tục hi sinh như vậy nữa, nếu thật sự cô ấy muốn có một cuộc sống tự do, không có trách nhiệm với bất kì ai thì mình xin chia buồn cùng cô ấy là không bao giờ dc như vậy, cho dù mình có tiếp tục hay dừng lại trong cuộc hôn nhân này
    • 248 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam1988 Xem bài viết
    xin chào bạn
    Mình là người đang trong hoàn cảnh tương tự, và hoàn cảnh của mình còn thuận lợi hơn của bác là nhà có giúp việc, nhà cách nhà vợ có 6km, mình làm tự do thu nhập tốt, dành được rất nhiều thời gian cho vợ con, nhưng mà rồi cũng y chang như bác
    Nói chung cũng như 1 bác ở trên kia, mình đang phải tự đặt ra câu hỏi, bây giờ, mình là gì đối với vợ, với con, họ có cần mình như 1 con người sống có nhu cầu tình cảm , gần được gần gũi chia sẻ hay không
    Hay chỉ là 1 con robot chỉ biết làm việc và cung phụng, quan trọng nhât là không bao giờ cần bảo dưỡng
    Mình lấy vợ dc 1 năm thì gần như là đã ly thân như vậy được 10 tháng rồi, từ lúc lấy li do về dưỡng thai tới h con 7 tháng rồi mà vẫn không về bạn à
    về mặt khách quan tình cảm vợ chồng mới cưới là nhiều và hạnh phục nhất, mà vợ mình bỏ mình đi như vậy, ảnh hưởng đến tình cảm cũng không màng
    mình thấy thật sự bây giờ đàn ông bê tha thì phụ nữ khổ, nhưng ngay cả đàn ông đàng hoàng thì lại góp phần cho sự ích kỉ của họ
    Mình không muốn sống với người chỉ nghĩ đến bản thân, chỉ nhận không cho như vậy
    hôn nhân và gia đình nó là 1 sự kết hợp và phát triển của 2 cá nhân, chứ không phải , chồng vẫn phải làm tròn trách nhiệm của chồng, nhưng vợ thì chạy trốn trách nhiệm, và cao hơn nữa là không có sự đồng cảm của người phụ nữ, mình rất buồn, nhưng, mình cũng sẽ không muốn tiêp tục hi sinh như vậy nữa, nếu thật sự cô ấy muốn có một cuộc sống tự do, không có trách nhiệm với bất kì ai thì mình xin chia buồn cùng cô ấy là không bao giờ dc như vậy, cho dù mình có tiếp tục hay dừng lại trong cuộc hôn nhân này
    Theo bạn thì trách nhiệm của chồng là gì, trách nhiệm của vợ là gì? Bạn đã nói quan điểm đó với vợ chưa? Cô ấy có đồng ý không? Bạn biết vợ bạn muốn gì, thích gì từ chồng không? Nếu biết, là cô ấy nói ra hay là bạn tự suy đoán? Bạn đã bao giờ nói với vợ bạn muốn gì từ vợ chưa? Nếu đã nói, thì cô ấy nói gì phản ứng như thế nào?
    Đôi khi các cặp vợ chồng toàn tự đoán ý người kia và hành động theo suy đoán của mình nên ngày càng xa nhau.
    Đến khi đổ vỡ, cũng dùng chính những suy đoán đó để buộc lỗi cho người kia. Theo như bạn kể thì bạn là người chồng hoàn hảo quá, còn vợ bạn thì vô trách nhiệm. Bạn đã bao giờ tự hỏi hoặc hỏi thẳng vợ tại sao vợ không muốn sống với mình chưa? Trách nhiệm mà bạn quàng lên vai cô ấy là cái gì vậy? Àh còn một giả định rất quan trọng, 2 bạn vì yêu mà cưới hay là làm sao? Nếu vợ bạn ngay từ đầu đã không yêu bạn thì dễ hiểu thôi.
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bạn cho cô vợ thoải mãi quá rồi. Mà tôi đoán vc bạn cũng chả mấy khi tâm sự với nhau. Vk chán bạn rồi nên mới ko chịu về với bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bahoangtu1209 Xem bài viết
    Đàn ông Vn nên bỏ ngay cái tư tưởng lấy ck thì phải sống ở nhà ck chết cũng ở nhà ck đi. Người ta gả con gái chứ k phải bán con. Vk em có thể do đc chiều chuộng từ nhỏ nên bjo k muốn sống chung vs bm ck, cho dù bm ck có dễ tính thì vẫn cứ phải để ý khép nép trong cuộc sống. Nếu cv của em đảm bảo đc cuộc sống cho vk con thì tìm thuê hoặc mua một căn nhà ngay chỗ em làm rồi đón vk con vào. Vk em phải tự chăm con vun vén cho gia đình, em cũng giúp vk được công việc nhà, chăm con. Vợ chồng gần nhau sẽ yêu thương và hiểu nhau hơn. Vài lời chia sẻ rất thật lòng, mong e suy nghĩ kĩ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bahoangtu1209
    Ý kiến của chị chuẩn không cần chỉnh từ nào cả. Bạn chủ top nên tính đến phương án này. Theo mình, xa cách về khoảng cách sẽ dẫn đến thay đổi về tình cảm, khó tránh lắm. Có khó khăn thì cũng nên tìm cách khắc phục, nên gần nhau, cùng nhau chia sẻ, cùng nhau xây đắp. Bạn cũng nên cố gắng rồi hãy tính đến chuyện chia tay.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 141 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xekhongbanve Xem bài viết
    Anh 32 tuổi, giống hoàn cảnh của e. Quan trọng nhất e phải xác định vấn đề là: E còn yêu, ok, vợ e thế nào? Nó có yêu e ko? Có tôn trọng e ko? Có tôn trọng bme e ko? Có vì gđ nhỏ mà hi sinh bản thân ko? Có hay tâm sự tình cảm, chia sẻ vs e ko vì phụ nữ họ có nhu cầu và muốn được chia sẻ, nghe và thấu hiểu. Trả lời những câu hỏi như vậy và hình dung ra tương lai của e 1 năm, 3,5,10 năm nữa xem thế nào. Tin rằng e sẽ có quyết định. Cuộc sống còn rất nhiều khó khăn, đàn ông càng phải ra đàn ông, mạnh mẽ để phụ nữ dựa vào. A cũng đã phân tích mọi chuyện cho vợ a nghe mà cô ấy hiểu rất kém, cư xử rất tệ và những thứ thuộc về bản chất thì gần như ko thay đổi, tốt nhất kiếm một người phù hợp với mình về quan điểm sống, tư duy, lối sinh hoạt, cách cư xử và khả năng nhận thức, tuỳ từng cái mà phần ít phần nhiều. A và vợ a cưới nhau đến giờ được 1,5 năm nhưng quá nửa tgian cũng giống e, thậm chí tệ hơn nữa. A đã dùng rất nhiều cách và kết quả là a bây giờ chỉ gọi vợ a là vợ cũ được mà thôi. Thương vẫn thương nhưng thương người ko yêu mình thì cả cuộc đời sẽ chỉ là bất hạnh e à. Ko chỉ đời e, đời bố mẹ, ông bà e, con cái, cháu e và thông gia sau này nữa. Đó là lấy vợ dại hại 3,8 đời đấy e à. Hãy tìm một người hiểu đạo lý, e hiền nên ko cần cô ấy mạnh mẽ làm gì, đặc điểm nghề nghiệp, lối sống và gđ e phù hợp với một người có hoàn cảnh sống tương tự hơn. Chúc e may mắn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xekhongbanve

biết nói sao đây, hoàn cảnh của mình cũng tương tự như các anh em. Khác là vẫn ở giai đoạn quen chứ chưa cưới. Ban đầu mình cũng nhận định là cô ấy rất ngây thơ, hiền; dần dà mới thể hiện ra là ngày càng bướng và bất chấp. Và dường như có xu hướng thu nhập càng cao thì coi mình chẳng ra gì.
    Nói thêm là cả 2 cùng làm kinh doanh, thu nhập cô ấy trước đây chỉ nhình hơn mình nhưng gần đây có thu nhập đột biến và trở nên làm vương làm tướng. Mình vẫn đang đi làm bình thường, vẫn có thu nhập mà quay ra chê bai trách móc đủ thứ, đòi mình "thay đổi". Đòi công việc mình phải "đột phá", cầu tiến, đòi ăn xài nhiều hơn, "đừng tiết kiệm", mặc dù tiền ăn (chưa kể các chi phí khác...) 1 năm từ 120-150tr rồi và hoàn toàn do mình chi hết.
    Mình nói nặng nhẹ, phân tích logic kiểu thì xem như con nít nói người lớn, không hề nghe chút nào luôn và cứ lặp lại yêu cầu như 1 thằng sếp. Không biết có anh em nào trong hoàn cảnh này chưa cho mình chút ý kiến với. Giờ mới cảm thấy rõ đồng tiền có ma lực, nó như nuốt chửng cô ấy và còn muốn nuốt cả mình nữa.
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votong8x Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xekhongbanve Xem bài viết
    Anh 32 tuổi, giống hoàn cảnh của e. Quan trọng nhất e phải xác định vấn đề là: E còn yêu, ok, vợ e thế nào? Nó có yêu e ko? Có tôn trọng e ko? Có tôn trọng bme e ko? Có vì gđ nhỏ mà hi sinh bản thân ko? Có hay tâm sự tình cảm, chia sẻ vs e ko vì phụ nữ họ có nhu cầu và muốn được chia sẻ, nghe và thấu hiểu. Trả lời những câu hỏi như vậy và hình dung ra tương lai của e 1 năm, 3,5,10 năm nữa xem thế nào. Tin rằng e sẽ có quyết định. Cuộc sống còn rất nhiều khó khăn, đàn ông càng phải ra đàn ông, mạnh mẽ để phụ nữ dựa vào. A cũng đã phân tích mọi chuyện cho vợ a nghe mà cô ấy hiểu rất kém, cư xử rất tệ và những thứ thuộc về bản chất thì gần như ko thay đổi, tốt nhất kiếm một người phù hợp với mình về quan điểm sống, tư duy, lối sinh hoạt, cách cư xử và khả năng nhận thức, tuỳ từng cái mà phần ít phần nhiều. A và vợ a cưới nhau đến giờ được 1,5 năm nhưng quá nửa tgian cũng giống e, thậm chí tệ hơn nữa. A đã dùng rất nhiều cách và kết quả là a bây giờ chỉ gọi vợ a là vợ cũ được mà thôi. Thương vẫn thương nhưng thương người ko yêu mình thì cả cuộc đời sẽ chỉ là bất hạnh e à. Ko chỉ đời e, đời bố mẹ, ông bà e, con cái, cháu e và thông gia sau này nữa. Đó là lấy vợ dại hại 3,8 đời đấy e à. Hãy tìm một người hiểu đạo lý, e hiền nên ko cần cô ấy mạnh mẽ làm gì, đặc điểm nghề nghiệp, lối sống và gđ e phù hợp với một người có hoàn cảnh sống tương tự hơn. Chúc e may mắn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xekhongbanve

biết nói sao đây, hoàn cảnh của mình cũng tương tự như các anh em. Khác là vẫn ở giai đoạn quen chứ chưa cưới. Ban đầu mình cũng nhận định là cô ấy rất ngây thơ, hiền; dần dà mới thể hiện ra là ngày càng bướng và bất chấp. Và dường như có xu hướng thu nhập càng cao thì coi mình chẳng ra gì.
    Nói thêm là cả 2 cùng làm kinh doanh, thu nhập cô ấy trước đây chỉ nhình hơn mình nhưng gần đây có thu nhập đột biến và trở nên làm vương làm tướng. Mình vẫn đang đi làm bình thường, vẫn có thu nhập mà quay ra chê bai trách móc đủ thứ, đòi mình "thay đổi". Đòi công việc mình phải "đột phá", cầu tiến, đòi ăn xài nhiều hơn, "đừng tiết kiệm", mặc dù tiền ăn (chưa kể các chi phí khác...) 1 năm từ 120-150tr rồi và hoàn toàn do mình chi hết.
    Mình nói nặng nhẹ, phân tích logic kiểu thì xem như con nít nói người lớn, không hề nghe chút nào luôn và cứ lặp lại yêu cầu như 1 thằng sếp. Không biết có anh em nào trong hoàn cảnh này chưa cho mình chút ý kiến với. Giờ mới cảm thấy rõ đồng tiền có ma lực, nó như nuốt chửng cô ấy và còn muốn nuốt cả mình nữa.
    Cảm thấy ko còn phù hợp nữa thì nhượng lại thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthanh12a5 Xem bài viết
    Nhà có xe nên em cũng chủ động đề nghị sáng e đi tối e về ạ.Còn cơ quan vk gần nhà vk cách có mấy trăm m.
    Em cảm thấy hình như vk e chỉ thích ở nhà được mẹ chiều chuộng chứ không có suy nghĩ theo ck.Em nộp đơn như cô ta thách thức gần 2 tuần nay rồi vẫn thấy chụp hình vui vẻ up lên rồi bố mẹ em qua rước thằng con vẫn không chịu theo về hay có thái độ j khác.
    Hai bạn trẻ này chưa được chuẩn bị tâm lí và tinh thần cho một cuộc sống gia đình, cả chồng lẫn vợ đều như vậy. Vợ thì thích được ở nhà đẻ để làm con gái cưng, chồng thì cho rằng nhà mình có điều kiện và cũng chăm sóc vợ, con. Một gia đình như này thì có ba đứa trẻ đều đang bú bình.
    Hai bạn yêu nhau vì cái gì? Quyết định lấy nhau, chung sống cùng nhau vì cái gì (câu hỏi của bạn cowssmile_bebe)?
    Tôi thấy các bạn đều chưa có tâm lý người trưởng thành độc lập để xây dựng gia đình cho chính riêng mình mà chỉ tham gia như diễn viên vào một gia đình được xây dựng phần lớn, đạo diễn bởi bố mẹ hai bên.
    Nhà bạn cũng khá gia trưởng (hay ít nhất là bạn) khi quan niệm: "lấy chó theo chó, lấy gà theo gà" và tự định nghĩa là vợ phải theo mình.
    Với ý kiến cá nhân, tôi cho rằng các bạn nên thật sự cùng nhau xây dựng một tổ ấm gia đình của chính các bạn, kể cả vẫn nhận sự trợ giúp về vật chất hay tinh thần từ hai bên bố mẹ. Nếu tốt nhất các bạn có thể sống riêng để độc lập trong việc suy nghĩ, hành động và vun đắp cho tổ ấm của mình với kế hoạch chi tiêu riêng, đối nội đối ngoại họ hàng bạn bè, kế hoạch tiết kiệm, mua sắm, cùng nhau quyết định các vấn đề cho gia đình nhỏ của mình...
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthanh12a5 Xem bài viết
    Trước đây chúng em yêu nhau được 3 năm thì cưới thời gian yêu nhau cũng hay cãi nhau ạ và gần như e là ngươi làm hòa đầu tiên.
    Tính em tuy nóng nhưng e có nói vs vk là e nói vậy thôi chứ hok có ý gì, tức quá chửi mấy câu rồi thôi.
    Con mới 7 tháng thì cơ quan vợ đi du lịch e nghe năn nỉ quá cũng đi theo bỏ con ở nhà cho mẹ vợ chăm sóc nhưng về thì tắt sữa con bú bình luôn ạ.đến h 17 tháng lại đi tiếp và lần này bỏ ck bỏ con ở nhà đi luôn.
    Trước khi đi e có gọi điện nói sao o về nhà ck thì lại bảo sao em không chờ để chở về thì em nói với cô ta là em qua o thấy nói gi thì em về còn bây giờ thì đi taxi qua cũng được nhưng o qua.Cãi qua cãi lại em bảo lấy ck rồi phải theo ck sống cũng phải ở nhà em chết cũng phải ở nhà em nhưng cô ta bảo e nói lại cho cô ta nghe rồi bảo em làm đơn nộp đi cô ta đi du lịch về rồi giải quyết.remove friend facebook nhưng e nghe bạn bè nói lại chụp hình cười nói vui vẻ trên fb.
    Em thấy đau buồn vì em cảm thấy vk e nó chẳng quan tâm gì tới ai cả, em không muốn con em phải chịu thiệt thòi cũng chẳng muốn ly hôn nhưng lần trước đã thách thức e làm đơn đi lần này trước khi đi du lịch còn bảo e làm đơn đi thì e nộp thôi.Em không hèn tới mức chuyện ly hôn bỏ nhau mà cứ đem ra nói như vậy.
    Em trầm cảm bao lâu nay rồi, tòa chưa giải quyết thì mẹ vợ em đã đi rêu rao nói bóng gió với mọi người xung quanh nhà là em không cho nó đi du lịch rồi 2 đứa chuẩn bị ly dị.
    Có lẽ em chiều chuộng và bỏ qua mọi thứ nhanh quá, dễ quá đâm ra vk coi thường hoặc là vk e nó chưa từng yêu thương gì em cả.Em nhu nhược và yếu đuối quá phải không ạ.
    Cuộc sống của em bây giờ như địa ngục vậy.
    Mình nghĩ vk Ck bạn nên dọn ra ơ riêng càng xa càng tốt ko nên ở gần . Dọn càng xa càng tốt là khỏe . Còn nếu vk bạn ko chịu thì chứng tỏ cô ấy ko iu thương gì bạn. Nên bỏ ko tiếc . Mình chỉ góp ý vậy thôi ,
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể:
    - Vợ được chiều và thích tự do
    - Có thể ba mẹ chồng và nhà chồng ko dễ và thoải mái + tâm lí như chủ top nói ( Kiểu nghĩ mình tâm lí, thoải mái nhưng luôn muôn dâu phải thế nọ thế kia,....)
    ( mình ko tin nhà chồng và chồng dễ và tâm lí mà lại như vậy, ko bao giờ tin luôn )
    .....
    Chủ top cũng ko cố gắng ko HÔn nhân này, chỉ đổ lỗi mà thôi
    - Thật sự chưa chắc đã tìm hiểu vợ nghĩ gì và cảm thấy thế nào ? chỉ khăng khăng là vợ ko nghĩ tới mình ? trong khi có bao giờ biết vợ cảm thấy thế nào ko ? nếu tốt nếu ổn, đã chả tặc lưỡi chia tay thì chia tay ( ngu gì mà sống sung sướng hạnh phúc , mà lại chia tay ???? )
    - Một cách khác là Nếu chủ top mà nghĩ và thương vợ thì vẫn có thể tính cách là hai vợ chồng ra riêng rồi,
    ----> Chốt,: cả hai vợ chồng này ko cố gắng chứ ko riêng gì cô vợ, chồng cũng chả thương vợ mà cứ đòi vợ phải thương mình...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!