TIN TÀI TRỢ.

Chồng vũ phu đánh vợ 3 lần có nên li hôn không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 923 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người tư vấn giúp em ạ. 
    Em đang rối quá. Chuyện là em lấy chồng được 15 tháng nhưng trong vòng 6 tháng gần đây em đã bị đánh đập 3 lần. Ngoài ra cứ mỗi lần say hoặc có gì không vui là chồng em lại chửi bới xúc phạm em không ra gì. Lúc mới cưới thì cũng quan tâm chăm sóc nhưng càng ngày càng coi thường em. 
    Bản tính chồng em thì khá hời hợt và không quan tâm đến tâm trạng hoặc cuộc sống của vợ. Chồng em suốt ngày đi làm, đến tận 10h đêm mới về. Bữa nào nhậu thì 12h mới về. Mà đi nhậu thì không báo trước và luôn tắt máy. 2 vợ chồng không nói chuyện được với nhau. Em có chuyện gì tâm sự chồng em cũng tỏ thái độ không muốn nghe. Anh ấy hay nói anh mệt lắm. A không muốn nghe những chuyện như vậy của em nữa. Em mạnh mẽ lên mà sống. Có gì đâu mà buồn.
    Ngày xưa mới quen cho tới khi mới cưới thì chồng em cũng chiều chuộng, dành thời gian chở em đi ăn uống cà phê. Nhưng nửa năm gần đây thì không thấy nữa. Chồng em thể hiện thái độ chán ghét em ra mặt. Chuyện vợ chồng gần gũi cũng thưa thớt hẳn. Tuần 1 lần hoặc nhiều lắm là 2 lần dù vợ chồng mới cưới. Mà cũng không có những cử chỉ yêu thương gần gũi ví dụ như ôm hôn nắm tay này kia. Chồng em thay đổi nhanh mà e không kịp nhận ra. Càng ngày em càng bị chửi bới thậm tệ, và còn bị đánh đập, bị đuổi đi. Chồng em nói hối hận vì lấy em. Muốn ở 1 mình. Có vẻ chồng em chưa sẵn sàng để lấy vợ. Em đang ở chung với gia đình chồng và gia đình chồng cũng khá khắt khe khó chịu với em. 
    Chồng em ghen tuông mù quáng. Cứ thấy bạn khác giới nhắn tin là nghĩ em có người khác. Trong khi anh ấy toàn nhắn tin với phụ nữ. Em chưa làm gì có lỗi với chồng kể cả ngoại tình tư tưởng cũng không. Nhưng anh ấy lại viện cớ đó cho việc đánh đập em. Em nhịn không dám kể cho ba mẹ vì sợ ba mẹ buồn. Em vẫn luôn nhịn và chịu đựng trong âm thầm 6 tháng trời. Cho đến tuần trước thì anh ấy lại gây chuyện vô cớ và đòi đánh em, đuổi em đi nên em về nhà ba mẹ ruột ở. Bây giờ anh ấy nhắn tin xin lỗi mong em tha thứ và quay về.
    Em cảm thấy không được tôn trọng và yêu thương nữa, bị đánh bị xúc phạm như 1 người vợ không ra gì nên tình cảm cũng nguội lạnh rồi. Em chỉ cảm thấy sợ, sợ anh ấy sẽ lại nổi điên lên. Lúc đó chồng em như một con người khác. Anh ấy còn bóp cổ và đòi giết em nữa. Em không muốn quay về nữa mà muốn li dị. Nhưng khổ nỗi ba mẹ em cứ khuyên em tha thứ và quay về. Anh ấy có 2 người anh cũng đã li dị vì đánh vợ quá nhiều lần. 
    Mọi người giúp em cho em lời khuyên nên làm gì lúc này. Nếu như li dị thì chắc em phải ra ở riêng chứ ở đây ba mẹ em nói li dị là xấu hổ với người ta. Thực sự mới cưới 1 năm 3 tháng thôi mà đã ra như này em buồn lắm. Nhưng em không còn niềm tin để tiếp tục. Những ngày tháng qua em sống không bằng chết. Em đã bị trầm cảm, hay cáu gắt, lầm lì ở trong phòng chứ không muốn đi đâu hay nói chuyện với ai. E lấy nhầm chồng đã sai rồi, liệu nghe lời ba mẹ tha thứ có lại quá sai không? Em mới 27 tuổi thôi. Nên làm lại từ đầu đúng không ạ? Mọi người giúp em cho em lời khuyên. Em cảm ơn mn đã lắng nghe. 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 139 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Mình không mấy khi khuyên ai li di khi chưa tìm hiểu kỹ nguyên nhân, nhưng trường hợp của em thì li dị gấp nhé, chưa có con còn kịp làm lại, cứ dùng dằng, có con còn khổ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Mình không mấy khi khuyên ai li di khi chưa tìm hiểu kỹ nguyên nhân, nhưng trường hợp của em thì li dị gấp nhé, chưa có con còn kịp làm lại, cứ dùng dằng, có con còn khổ hơn
    Em cảm ơn lời khuyên của chị ạ. Em cũng cảm thấy em chỉ có 1 cách đó thôi. Cũng còn may là chưa có con cái. Không thì khổ cả đời. 
    • 139 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Đối với trường hợp của em, ck thì ghen tuông mù quáng rất dễ manh động, gây tổn hại đến em. Tốt nhất làm sao để nó viết đơn li dị, để tống em ra khỏi nhà nó. Như vậy là an toàn cho em nhất nhé, chứ đừng làm căng quá, nó khùng lên là thiệt mình
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Healme12345 Xem bài viết
    Em cảm ơn lời khuyên của chị ạ. Em cũng cảm thấy em chỉ có 1 cách đó thôi. Cũng còn may là chưa có con cái. Không thì khổ cả đời.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Đối với trường hợp của em, ck thì ghen tuông mù quáng rất dễ manh động, gây tổn hại đến em. Tốt nhất làm sao để nó viết đơn li dị, để tống em ra khỏi nhà nó. Như vậy là an toàn cho em nhất nhé, chứ đừng làm căng quá, nó khùng lên là thiệt mình
    Dạ ck em manh động lắm c à. Em về nhà mẹ em được 2 tuần rồi. Mà ba mẹ chứ khuyên về thôi. Em khổ tâm lắm chị. 
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,076 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa có con cái thì ly hôn sớm đi.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chưa có con dễ lắm em ơi, kinh nghiệm từ 1 người đã lấy chồng vũ phu.... chị ko dám khuyên em li dị, nhưng quả thực nếu em thật sự không có lỗi, hoặc ko ngoa ngoắt gây chuyện để chồng đánh, thì chị khuyên em từ bỏ để có được cuộc sống tốt hơn trước khi quá muộn (có con).
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ ck em manh động lắm c à. Em về nhà mẹ em được 2 tuần rồi. Mà ba mẹ chứ khuyên về thôi. Em khổ tâm lắm chị.
    Thực sự mình buồn và dị ứng lắm nha, với cái kiểu người lớn hay sợ mất mặt hơn là sợ con mình đau, nên cứ khuyên con làm lành, hàn gắn, chị xin lỗi ko có ý nói bố mẹ em, nhưng thực sự chị thấy, phàm người lớn là cứ sợ mất mặt, sợ con cái lông bông, rồi sợ điều tiếng.... mà ko sợ có ngày con mình bị đánh chết..
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhvespa Xem bài viết
    Thực sự mình buồn và dị ứng lắm nha, với cái kiểu người lớn hay sợ mất mặt hơn là sợ con mình đau, nên cứ khuyên con làm lành, hàn gắn, chị xin lỗi ko có ý nói bố mẹ em, nhưng thực sự chị thấy, phàm người lớn là cứ sợ mất mặt, sợ con cái lông bông, rồi sợ điều tiếng.... mà ko sợ có ngày con mình bị đánh chết..
    Dạ em cũng đã giải thích cho ba mẹ hiểu là em bị bạo lực gia đình chứ không phải đơn giản chỉ là bị tát hay gì. Chuyện không hề đơn giản như ba mẹ nghĩ là có thể tha thứ, bỏ qua mà quay về. Dù gì thì em còn cả đời phía trước, không thể chịu đựng bị đánh đập xúc phạm cả đời được. 
    • 593 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn gương 2 ông anh là biết rồi, li thân rồi ly dị đi em, cẩn thận ko lại dính bầu. người yêu, vợ mình nó còn chả yêu quí, chả có tình cảm thfi lấy nhau cho khổ cả đời