TIN TÀI TRỢ.

Chồng vô tâm , không suy nghĩ đến cãm xúc của vợ !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mn ! Hnay e viết lên đây với tâm trạng rất khó chịu . E ko thể hiểu nổi chồng e , a ấy cứ kiểu sao sao ấy . Đại loại là như vầy , e muốn a dành thời gian cho gia đình , đưa vợ con đi chơi sau cả tuần làm việc mệt mỏi , nhưng a chưa bao giờ cảm thấy hào hứng cả , có đi cũng chỉ do bị gượng ép . E rủ a đi xem phim , a cũng ko hề thích , mà đi thì cũng chẵng vui vẻ gì , cứ cau có , khó chịu. E chán lắm , riết bây giờ e chã muốn đi đâu với chồng , e nghĩ tại sao mình bõ t.g , tiền bạc ra để thư giãn mà nhận lại là tâm trạng bực bội ??
    Chồng e lúc nào cũng nói là lo cv , lo kiếm tiền trong khi cv thì ko ổn định , kiếm tiền thì chẵng đủ lo cho gia đình . E còn phải đưa tiền cho a xài hằng ngày . Đỉnh điểm là gia đình tổ chức đi du lịch 1 tuần , đúng lúc a nghỉ việc , nên e muốn a đi với gia đình vì chẵng lẽ 2 mẹ con đi 1 mình , mà từ lúc cưới nhau tới giờ chưa đi du lịch xa ở đâu cả . Vậy mà a cũng ko muốn đi , a đem hồ sơ nộp vào cty khác và nói muốn đi làm liền , trong khi e bảo a sao ko đợi qua chuyến du lịch rồi nộp cũng đc , vì nói thật ra cv của a đâu có khó kiếm . Vậy mà a không chịu , e tức quá , ko thèm nói nữa , có phãi là a cố chấp hay là loại ng thích làm giá như vậy ko ? Trong khi đây là đi với gia đình của a chứ cũng ko phải gia đình e mà a còn tỏ thái độ như vậy . E sẽ đi du lịch 1 mình , ko thèm nói tới a nữa , mặc a thích làm gì thì làm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 01282356337 Xem bài viết
    Chào mn ! Hnay e viết lên đây với tâm trạng rất khó chịu . E ko thể hiểu nổi chồng e , a ấy cứ kiểu sao sao ấy . Đại loại là như vầy , e muốn a dành thời gian cho gia đình , đưa vợ con đi chơi sau cả tuần làm việc mệt mỏi , nhưng a chưa bao giờ cảm thấy hào hứng cả , có đi cũng chỉ do bị gượng ép . E rủ a đi xem phim , a cũng ko hề thích , mà đi thì cũng chẵng vui vẻ gì , cứ cau có , khó chịu. E chán lắm , riết bây giờ e chã muốn đi đâu với chồng , e nghĩ tại sao mình bõ t.g , tiền bạc ra để thư giãn mà nhận lại là tâm trạng bực bội ??
    Chồng e lúc nào cũng nói là lo cv , lo kiếm tiền trong khi cv thì ko ổn định , kiếm tiền thì chẵng đủ lo cho gia đình . E còn phải đưa tiền cho a xài hằng ngày . Đỉnh điểm là gia đình tổ chức đi du lịch 1 tuần , đúng lúc a nghỉ việc , nên e muốn a đi với gia đình vì chẵng lẽ 2 mẹ con đi 1 mình , mà từ lúc cưới nhau tới giờ chưa đi du lịch xa ở đâu cả . Vậy mà a cũng ko muốn đi , a đem hồ sơ nộp vào cty khác và nói muốn đi làm liền , trong khi e bảo a sao ko đợi qua chuyến du lịch rồi nộp cũng đc , vì nói thật ra cv của a đâu có khó kiếm . Vậy mà a không chịu , e tức quá , ko thèm nói nữa , có phãi là a cố chấp hay là loại ng thích làm giá như vậy ko ? Trong khi đây là đi với gia đình của a chứ cũng ko phải gia đình e mà a còn tỏ thái độ như vậy . E sẽ đi du lịch 1 mình , ko thèm nói tới a nữa , mặc a thích làm gì thì làm
    Không hiểu chồng mà lại cứ đòi chồng phải hiểu và chia sẻ với mình. Đơn giản dễ hiểu là thế này: khi bạn không còn tiền trong túi, ai đó rũ bạn đi chơi, đi ăn đi uống và nghiễm nhiên là móc tiền ra trả thì cái người (nếu có tự trọng) thì họ sẽ ko dám đi, chẳng may mình trả thì ngượng, thì ngại...Đấy là ngoài xã hội.

Còn trong gđ, chồng mà kiếm ko ra tiền, ko làm gì được to tát như mẹ này thì thường chồng chẳng muốn làm gì liên quan đến tiền và càng không muốn đi mà xài tiền vợ. Đấy là tin hiệu tốt vì ít ra chồng vẫn có tự trọng và muốn tìm kiếm việc làm để ko mang tiếng bám vợ.

Vào lúc này thay vì rũ đi chơi đâu đó, làm gì đó bạn nên động viên, chia sẻ và tặng cái gì đó cho chồng rất bình dân và rất nhẹ nhàng đừng mang nặng giá trị kinh tế, động viên kiếm việc làm rồi sau đó từ từ khi ch kiếm ra tiền thì đi cái gì từ đơn giản ít tiền cho đến ta8g mức độ, cứ ào ào ầm ầm và than trách chê bai thì làm ngày càng xa nhau hơn mà thôi
    Vouloir, c'est pouvoir
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)