TIN TÀI TRỢ.

Chồng và vợ của bạn thân chồng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.69K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • DMH
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 90 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em xin lỗi diễn đàn nếu tên chủ đề mà em đặt có giật gân một tí. Em bối rối quá, không biết nên hỏi ai nên em viết lên đây, mong mọi người cho em những lời khuyên hữu ích.
    Chuyện là từ khi quen rồi yêu và lấy chồng em bây giờ, em mới quen biết với một đôi vợ chồng mà anh chồng vốn là bạn rất, rất thân của chồng em. Đôi vợ chồng này yêu nhau từ khi còn là sinh viên, rồi lấy nhau và đã có với nhau hai con trai. Chồng em là người chứng kiến từ đầu đến cuối mối tình của họ cho đến tận bây giờ. Nhưng cuôc sống của họ có những điều không còn như thiên đường ngày xưa nữa. Và mỗi lần gia đình họ có chuyện, cô vợ đều gọi điện hoặc nhắn tin than thở, chia sẻ tâm sự nỗi lòng với chồng em. Nhất là khi chồng đi công tác xa vài tháng thì gần như có bất kỳ chuyện gì chị ấy cũng nhắn tin, gọi điện cho chồng em. Mỗi lần như thế đều như thể chị ấy đang nhắn tin với một anh bạn thân còn độc thân, không có sự hiện diện của em trên đời.
    Em cũng tự hỏi mình có ích kỷ, nhỏ nhen không khi cảm thấy không vui lòng với chuyện này???! Em cũng không biết nữa.
    Đối với em thì chị ấy luôn công khai tỏ ra ngưỡng mộ chồng em. Ngữong mộ từ suy nghĩ đến hành động. Luôn so sánh hai ông chồng với nhau và kết luận bằng câu: ông K nhà chị còn lâu mới bằng ông T nhà em.!!!
    Về phía chồng em, anh ấy trả lời mọi tin nhắn mà chị ấy nhắn đến. (Có thể đó là phép cư xử phải thế). Không phải an ủi cũng không phải chia sẻ mà đa phần là trêu chọc một chút cho tình hình đỡ căng thẳng. Trong mọi chuyện em thấy phần lớn chồng em bênh anh chồng kia. Nhưng chưa bao giờ vì chị vợ gọi điện hoặc than thở mà chồng em nói lai với anh bạn thân. Em có hỏi là có khi nào anh kể với a. K không? Chồng em trả lời: không, ai lại nói gì, chỉ trừ khi chính thằng K. kể lể gì với anh thì anh mới nói chứ.
    Những tin nhắn hoặc gọi điện thoại mà em biết, tất cả là vì lúc đó em đang ở cạnh chồng em. Còn ngoài ra, có lúc nào nữa k thì em k biết, chồng em k kể lại. Nếu có hỏi sao anh k kể em nghe thì chồng em gạt phắt đi: có gì đâu, họ lại cãi nhau ấy mà.
    Các chị ơi, chuyện trên đây có bình thường k? Em có ích kỷ không? Em cảm thấy hơi bực bội một chút khi đọc tin nhắn mà chị kia nhắn tin cho chồng em kiểu như: "em buôn chuyện với anh được không? Không có D. (là em)" hoặc "em đang cô đơn"....
    Liệu em có ích kỷ không? hẹp hòi không? Cả nhà hãy cho em lời khuyên với. Em đang bối rối quá.
    Mẹ yêu con nhất trên đời :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,634 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Ừ, ích kỷ. Nhưng ích kỷ như thế là bình thường thôi. Không nên bực bội làm gì, vì chính chồng bạn cũng không giấu giếm gì các tin nhắn và các cuộc điện thoại cơ mà. Nói chung bạn cảnh giác là đúng, nhưng đừng suy nghĩ suy diễn nhiều quá. Theo tớ thì tình hình của bạn chưa có gì phải lo ngại cả. Bạn cũng đừng tỏ ra với chồng là bạn khó chịu, thì chồng bạn sẽ vô tư cởi mở với bạn thôi. Chứ bạn mà thể hiện, chồng bạn sẽ thấy phiền và dần dần chẳng muốn chia sẻ với vợ làm gì cho rách việc.
    vhT8akovhT8p7 A65yp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Sao bạn không thử tâm sự với chị bạn đáy nhỉ? Biết đâu nhở vì bạn đưa ra những lời khuyên sáng suôt quá hoặc vì bạn lắng nghe và an ủi. Cô ta sẽ thấy chính bạn mới là người bạn tâm giao mà cô ta cần thì sao. Mà biết đâu ban biết không có nhiều người phụ nữ tâm sự với bạn chồng mục đích cũng chỉ là muốn bắn tin cho chồng qua ban mà thôi. Nếu là tôi tôi sẽ nói với chồng mình về những suy nghĩ của bản thân về chuyện đó và xin anh ấy lời khuyên. Nếu anh ấy đủ tế nhị và tỉnh táo anh ấy sẽ biết phải làm thế nào để không làm bạn buồn.
    Tôi cũng sẽ cảm thấy khó chịu nếu có 1 người phụ nữ làm phiền chồng mình như vậy sao 1 thời gian dài mà không cảm thấy ngại. Có thể cô ấy vô tâm nhưng cũng có thể cô ấy có ý đồ. Bạn cần tỉnh táo để xem xet vấn đề
    Nikita thân gửi
    OX4Bp7dJuUp7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 36 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cẩn thận không thừa đâu bạn ạ. Bạn nên khéo léo và tế nhị thể hiện việc không đồng tình của mình. Quan hệ giữa hai người khác giới nên có những giới hạn nhất định. Từ sự chia xẻ, cảm thông đến cảm mến và nhiều hơn cảm mến cũng mong manh lắm. Mình đã chứng kiến có người có cô bạn gái thân còn hơn ruột thịt mười mấy năm trời lại .... với chồng sắp cưới của chính bạn của mình đấy.
    Với lại người phụ nữ kia cũng buồn cười thật. Sao có thể ích kỷ đến thế, việc nhà mình thì mình phải lo tìm cách giải quyết, sao lại cứ trút hết cả bầu sang chồng người khác thế chứ!
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Nếu mình là bạn, mình sẽ nói thẳng với chồng, nói bình thường thôi, ko tỏ ra khó chịu gì cả, chỉ nói thế là ko nên, trong lúc vợ chồng người ta cãi nhau, thường người ta cảm thấy thất vọng, cô đơn, việc tìm cách tâm sự với một bạn trai khác nếu ko cẩn thận rất dễ có chuyện, tốt nhất là mình nên tránh. Còn nếu chị ấy vẫn muốn tâm sự, anh nói khéo với chị ấy cứ tâm sự với em, là phụ nữ sẽ dễ hiểu nhau hơn.
    Mình tin là chồng bạn hiểu, vì chồng bạn (theo lời kể của bạn) là vô tư và tôt tính thật lòng thôi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp Xem bài viết
    Nếu mình là bạn, mình sẽ nói thẳng với chồng, nói bình thường thôi, ko tỏ ra khó chịu gì cả, chỉ nói thế là ko nên, trong lúc vợ chồng người ta cãi nhau, thường người ta cảm thấy thất vọng, cô đơn, việc tìm cách tâm sự với một bạn trai khác nếu ko cẩn thận rất dễ có chuyện, tốt nhất là mình nên tránh. Còn nếu chị ấy vẫn muốn tâm sự, anh nói khéo với chị ấy cứ tâm sự với em, là phụ nữ sẽ dễ hiểu nhau hơn.
    Mình tin là chồng bạn hiểu, vì chồng bạn (theo lời kể của bạn) là vô tư và tôt tính thật lòng thôi
    PA2:
    Nếu chị ta cứ vô tư ngưỡng mộ chồng e và tâm sự kiểu thế thì sao e không làm tương tự thế nhỉ?:Thinking:
    E thử hẹn gặp chồng cô ta rồi cũng tâm sự cũng tin nhắn để biết là cô vợ đang bức xức ntn khéo lại giúp họ làm lành.:Smiling:
    Còn nếu không thì ta cũng bày tỏ bức xúc của ta để họ về đóng cửa mà bảo nhau.:cool:
    Nếu là mình thì mình sẽ làm như vậy
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 1,298 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Ô!đúng trường hợp của em này.
    Em chơi thân với cậu bạn thân của AX lắm.Có lúc buồn và cãi nhau với AX còn đi chơi riêng , đi shopping với cậu bạn kia.Vì cùng hiểu về AX nên khi tâm sự với cậu bạn này thấy rất dễ thông cảm, mua tặng AX đồ cũng thỉnh thoảng rủ cậu ý đi chọn cùng. Em và AX đều rất quý cậu bạn này và em cũng không hề có ý nghĩ gì khác ngoài một người bạn thân.
    Cậu đấy cũng rất quý em. Và lúc ko vui cũng hay nhắn tin tâm sự với em hoặc AX. Tuy nhiên, tụi em khác một điểm là khi cậu bạn thân có người yêu, em cũng chơi thân luôn với cả người yêu cậu này nữa:Smiling:
    4 người bọn em giờ rất thân thiết với nhau, ít nhất là 6 năm rồi.
    Em nghĩ sự thân thiết của chồng chị và chị kia cũng hoàn toàn vô tư thôi. Vì họ đã là bạn thân từ lâu rồi mà. Cũng có thói quen tâm sự khi buồn với nhau từ trước rồi.
    Sao chị không thử gặp gỡ và tâm sự với chị kia nhỉ? biết đâu chị cũng có thể làm bạn được với chị ý và dễ thông cảm với nhau hơn?:Rose:
    • 1,808 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

Mình thì mình chả biết nói thế nào cả.
    Nhưng nếu là mình thì mình sẽ cho chồng hiểu là mình không muốn thế, không đồng ý như thế.
    Trước chồng mình cũng chơi thân với một cô, bạn bè bình thường thôi nhưng khi chồng mình đi miền Nam cô này cũng gọi điện thoại, mình biết được mình bảo chồng là như thế là hơi thân quá, trên mức bình thường, em không đồng ý như vậy.
    Nếu em mà có bạn trai thân, suốt ngày gọi điện, nhắn tin, anh có chịu được không.
    Em là em đang tránh đấy, nếu anh cứ để em phải suy nghĩ, không tránh né được những người nhắn tin, gọi điện cho em là lỗi tại anh.
    Tóm lại là em không thích anh nghe điện thoại, nhắn tin như thế.
    Chấm hết.
    Chồng mình bảo anh đang thân với bạn anh như thế, em bảo anh lạnh nhạt luôn anh làm sao được, phải có thời gian chứ, không bạn anh nó bảo anh bị làm sao, nghe em anh sẽ rút kinh nghiệm, em không thích thì anh không làm thế.
    Thế rồi dần dần không thân như thế nữa. Bây giờ thì bảo em đấy suốt ngày nói xấu chồng, nhắc đi nhắc lại bài cũ, chán không chịu được, đàn ông ai chả thế, được cái này phải mất cái khác chứ, chứ lại cứ muốn kiếm tiền như anh A, đẹp trai như anh B, nói chuyện hay như anh C... thì chịu.
    Ai làm chồng em đấy thì khổ quá.
    Anh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,990 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn. Nhưng bạn nên lắng nghe chính mình để có cách cư xử và suy nghĩ cho phù hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi thấy bạn nghĩ vậy không hề ích kỷ chút nào. Biết rằng hạnh phúc gia đình cần sự tin tưởng lẫn nhau, nhưng bạn hoàn toàn có quyền không hài lòng với cách cư xử phải nói là vô duyên của người phụ nữ ấy. Cho dù thân với chồng bạn đến mấy, chị ta cũng phải biết giới hạn cho phép chứ. Không thể vô duyên đến mức hễ có chuyện đều làm phiền người khác như vậy được, hơn nữa phải tôn trọng vị trí của người vợ (tức là bạn). Cá nhân tôi nghĩ, một người phụ nữ có tự trọng không nên tự tạo ra hoàn cảnh để người khác hiểu lầm mình hoặc để gây tổn thương cho một người phụ nữ khác .
    Suy nghĩ của bản thân mình, nói ra thì rất dễ, nhưng giải quyết vấn đề sẽ không đơn giản, vì nó liên quan đến người khác. Theo tôi, bạn nên nói với chồng mình, tin rằng anh ấy vô tư, còn chị bạn kia thì vô tâm. Vậy thì cách tốt nhất, anh ấy nên nhận biết chuyện gì đáng tâm sự, chia sẻ, còn chuyện gì chỉ là tào lao; từ đó hạn chế trả lời tin nhắn, hoặc thay đổi cách trả lời (tức là không đùa hoặc trêu chọc nữa). Hy vọng chị ta sẽ dần hiểu được và sẽ không tự biến mình thành nhân vật vô duyên nữa.
    Ôi nỗi nhớ muôn đời vẫn thế
    Như dòng sông Hồng cuộn đỏ trong tôi :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,701 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Mình hoàn toàn không đồng ý với cách cư xử của cô vợ kia. Bạn bè dù thân đến mấy cũng phải có giới hạn, nhất là bạn bè khác phái. Cô ta hình như không có ý niệm gì về sự tôn trọng của cuộc sống riêng của mình cũng như cuộc sống riêng của vợ chồng bạn. Bạn bè: đồng ý là chỗ để chia xẻ vui buồn- nhưng chia xẻ kiểu như cô ấy là hơi quá rồi. Mà bạn bè vô tư có ai than "Em cô đơn quá..." không? Mình không loại trừ ý kiến rằng cô ta đang có ý đồ xấu.... Mình nghĩ bạn cũng hơi "hiền". Bạn nên bày tỏ thái độ của mình trước cả chồng và cô vợ kia nhé. làm cho cô ta hiểu phải biết tôn trọng gia đình của bạn mình như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom Xem bài viết
    PA2:
    Nếu chị ta cứ vô tư ngưỡng mộ chồng e và tâm sự kiểu thế thì sao e không làm tương tự thế nhỉ?:Thinking:
    E thử hẹn gặp chồng cô ta rồi cũng tâm sự cũng tin nhắn để biết là cô vợ đang bức xức ntn khéo lại giúp họ làm lành.:Smiling:
    Còn nếu không thì ta cũng bày tỏ bức xúc của ta để họ về đóng cửa mà bảo nhau.:cool:
    Nếu là mình thì mình sẽ làm như vậy
    Mình nghĩ bạn nên làm theo cách này, nhưng phải thật tế nhị chút. Nếu là mình mình cũng sẽ làm như vậy.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 556 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kangaji Xem bài viết
    Cẩn thận không thừa đâu bạn ạ. Bạn nên khéo léo và tế nhị thể hiện việc không đồng tình của mình. Quan hệ giữa hai người khác giới nên có những giới hạn nhất định. Từ sự chia xẻ, cảm thông đến cảm mến và nhiều hơn cảm mến cũng mong manh lắm. Mình đã chứng kiến có người có cô bạn gái thân còn hơn ruột thịt mười mấy năm trời lại .... với chồng sắp cưới của chính bạn của mình đấy.
    Với lại người phụ nữ kia cũng buồn cười thật. Sao có thể ích kỷ đến thế, việc nhà mình thì mình phải lo tìm cách giải quyết, sao lại cứ trút hết cả bầu sang chồng người khác thế chứ!
    Khoé léo mà mang ngay cái ngọn lửa đang cháy cạnh đống rơm nhà mình ra xa đi em ơi. Cho nó ngay 1 xô nước (Đừng để nó cháy rồi mới rập hỏng hết rơm nhà mình em ạ)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhrangbua.com Xem bài viết
    Khoé léo mà mang ngay cái ngọn lửa đang cháy cạnh đống rơm nhà mình ra xa đi em ơi. Cho nó ngay 1 xô nước (Đừng để nó cháy rồi mới rập hỏng hết rơm nhà mình em ạ)
    Ối giời ơi, sao mà giống chuyện nhà mình thế. Lục lại đống top cũ xem có chuyện nào giống mình không (mình mới tham gia forum thôi). Vợ mình cũng y chang như vậy, rất ngưỡng mộ thằng bạn thân nhất của mình, từ chuyện nó yêu người yêu của nó 7 năm trời (mình chỉ có 7 tháng là cưới rồi) đến chuyện nó chấp nhận lấy mặc dù biết người yêu sức khỏe không tốt, có thể ảnh hưởng đến con cái.... Lúc buồn vợ mình cũng tìm đến bạn mình để tâm sự. Thằng bạn mình cũng chẳng bao giờ nói cho mình biết là nó gặp vợ mình, chỉ đến khi mình tự biết được thì nghỉ chơi với nó luôn.
    Bẵng đi 4 năm trời, rồi cách đay 3 tuần, mình đã đọc được 1 đoạn chat rất tình tứ của họ. Qua đoạn chat đó thì có thể khẳng định là họ mới chỉ dừng lại ở chat chit thôi nhưng không thể nói đó là tình bạn thông thường được. Đêm hôm qua vợ mình đã thú nhận là thằng bạn mình có bày tỏ t/c với vợ mình cách đây 4 tháng rồi, nhưng cũng chỉ là nói bóng, nói gió thôi chứ chưa dám nói thẳng ra còn vợ mình thì cũng hưởng ứng những lời nói đó. Cô ấy còn nói rằng nếu mà thằng bạn mình mạnh mẽ thể hiện tình cảm quyết liệt như mình đã từng làm thì mọi chuyện đã xong rồi.:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,547 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhrangbua.com Xem bài viết
    Hiiiiii ! theo mình thì cần phải có đơn của bác sĩ ! Lửa rơm tự cháy tự tắt bập bùng thôi ...
    Vụ này nên gọi CQ chuyên nghành theo số máy "114" kẻo rồi đổ nước vào xăng dầu nó lại bùng lên loang ra và cháy to hơn thì chít !!! :Smug: Nhất là đổ nước vào vụ cháy do chập điện thì có khi mất mạng ... :Silly:

Tóm lại là hành động nhưng cũng cần thận trọng kẻo lại mất cả chì lẫn chài !!! :Sick:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp Xem bài viết
    Ý kiến của Mẹ Chíp rất hợp với ý kiến của mình đấy.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sugardaddy75 Xem bài viết
    Ối giời ơi, sao mà giống chuyện nhà mình thế. Lục lại đống top cũ xem có chuyện nào giống mình không (mình mới tham gia forum thôi). Vợ mình cũng y chang như vậy, rất ngưỡng mộ thằng bạn thân nhất của mình, từ chuyện nó yêu người yêu của nó 7 năm trời (mình chỉ có 7 tháng là cưới rồi) đến chuyện nó chấp nhận lấy mặc dù biết người yêu sức khỏe không tốt, có thể ảnh hưởng đến con cái.... Lúc buồn vợ mình cũng tìm đến bạn mình để tâm sự. Thằng bạn mình cũng chẳng bao giờ nói cho mình biết là nó gặp vợ mình, chỉ đến khi mình tự biết được thì nghỉ chơi với nó luôn.
    Bẵng đi 4 năm trời, rồi cách đay 3 tuần, mình đã đọc được 1 đoạn chat rất tình tứ của họ. Qua đoạn chat đó thì có thể khẳng định là họ mới chỉ dừng lại ở chat chit thôi nhưng không thể nói đó là tình bạn thông thường được. Đêm hôm qua vợ mình đã thú nhận là thằng bạn mình có bày tỏ t/c với vợ mình cách đây 4 tháng rồi, nhưng cũng chỉ là nói bóng, nói gió thôi chứ chưa dám nói thẳng ra còn vợ mình thì cũng hưởng ứng những lời nói đó. Cô ấy còn nói rằng nếu mà thằng bạn mình mạnh mẽ thể hiện tình cảm quyết liệt như mình đã từng làm thì mọi chuyện đã xong rồi.:Sad:

Hơ hơ, chuyện này thì đúng là chuyện nhà mình chứ ko phải giống nữa :mad: .
    Dù sao em cũng phải nói cảm ơn Anh sugardaddy75, ah không, phải cảm ơn cả 2 vợ chồng anh chứ, nhờ cả hai vợ chồng anh mà tình yêu của chúng em bi giờ còn mãnh liệt hơn 10 năm qua. (Cũng tại cái tính tin tưởng chồng mình và cũng tại chồng mình thừa tình cảm quá đây mà:Sad: ). Dù sao bây giờ quá khứ cũng đã ngủ yên rồi (khe khe :Talktothe ), hôm nay tự nhiên đọc được toppic này, cũng hơi buồn một tí nhưng mà ấy ấy, chồng đang công tác trong miền Nam đang gọi điện ra ời ời, em ơi ăn cơm chưa? :Kiss: xoài ở ngoài ý bao nhiu cân???:Laughing: tối nay Anh bay ra .....
    Cục vàng "to đùng", cục vàng "bé xíu" của bố mẹ.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,123 Bài viết

• 5,324 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ ng bạn này chỉ đơn giản nghĩ chồng bạn là bạn thân của cả 2 vợ chồng họ, lại chứng kiến quan hệ của họ từ xưa đến giờ, nên sẽ là ng hiểu và có thể chia sẻ hay làm trung gian hoà giải cho họ nên mới làm thế. Có lẽ sự việc hiện tại thì chưa đến mức báo động nhưng bởi chị ấy luôn ngưỡng mộ chồng bạn nên phải cảnh giác với mối thâm giao này. Tốt nhất nếu bạn thấy ko vui thì nên thẳng thắn bày tỏ quan điểm, cảm giác của mình với chồng , chồng bạn nếu tôn trọng quan điểm của Vợ để phải hạn chế và giữ khoảng cách thôi.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ chuyện của bạn bắt đầu có vấn đề rồi đấy nếu bạn không dừng nó lại thì mình nghĩ một thời gian nữa vợ chồng bạn sẽ lục đục với nhau đấy.
    Theo mình bạn nên nói chuyện với chồng bạn, nhưng hãy chọn thời điểm thật tốt sau đó tâm sự với chồng về điều bạn nghĩ và bạn hãy khuyên chồng bạn rằng chị ấy không nên như vậy khi vợ chồng lục đục với nhau và cũng không nên đem chồng mình ra so sánh với người khác. Chị ấy không nên nhắn tin cho anh, và bạn nói bạn nghĩ rằng anh không nên trả lời những tin nhắn của chị ấy. Vì như vậy sẽ khiến chị nghĩ rằng anh lúc nào anh cũng sẵn lòng vì chị ấy. Và chuyện này nếu anh bạn của chồng bạn biết là vợ mình luôn nhắn tin cho bạn mình thì chắc rằng anh ta sẽ khó chịu lăm đấy. Bạn hãy phân tích điều đúng điều sai trong chuyện với chồng bạn. Mình hy vọng bạn sẽ rất khéo léo và nhẹ nhàng khi nói chuyện với chồng minh. Chúc bạn thành công.
    • 141 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DMH Xem bài viết
    Em cũng tự hỏi mình có ích kỷ, nhỏ nhen không khi cảm thấy không vui lòng với chuyện này???! Em cũng không biết nữa.
    Đối với em thì chị ấy luôn công khai tỏ ra ngưỡng mộ chồng em. Ngữong mộ từ suy nghĩ đến hành động. Luôn so sánh hai ông chồng với nhau và kết luận bằng câu: ông K nhà chị còn lâu mới bằng ông T nhà em.!!!
    Bạn ơi, mình thấy bạn chẳng ích kỷ đâu. Chính cái chị kia mới là người ích kỷ ấy chứ(vì không nghĩ đến feeling của bạn). Bạn nên nói thẳng với chồng tránh chị ấy đi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2