Chồng trở lại với người yêu cũ khi chưa li hôn. Em phải làm sao? Các mẹ giúp em với!?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kết hôn được 9 tháng, Anh nói không còn tình cảm với em nữa và muốn ly hôn. Vì tình cảm vc lạnh nhạt, sống trong nhà chồng như cái bóng nên khi anh nói ly hôn em xin phép ba mẹ chồng về nhà mẹ đẻ một thời gian. Trong thời gian e về nhà mẹ, anh đặt điều và nói quá sự thật về em với nhà chồng. Nói xấu đủ chuyện, k thèm liên lac với em. Sau e phát hiện anh đi du lịch biển với tình cũ vài ngày. E tìm vào nhà anh nói chuyện thì ba mẹ ảnh trách em bỏ đi nên chồng đi gái là chuyện bình thường. Kêu em bỏ đi nên k chấp nhận em là dâu con nữa. Về phần ảnh trước đây đã gần đám cưới với người cũ nhưng vì lí do nào đó nên huỷ hôn. Chia tay với chị ấy 1 năm rồi mới quen và cưới e. Giờ 2 người đó quay lại nhưng k công khai. Ảnh thì dùng lời lẽ xảo biện che dấu nhà chồng và nói xấu em với nhiều người. Nhà chồng thì bênh chồng. Em về nhà mẹ tới nay gần một tháng rồi. Nghĩ nếu ảnh còn thương chị ấy thì sao lại cưới em làm gì để giờ dang dở đời con gái của e, lại còn bao nhiêu hệ luỵ về gia đình họ hàng, ban bè làm ăn của cả 2 bên xui gia, trong khi em đến với anh vì tình yêu, mẹ e buồn vì thương con lại mang bệnh. Giờ e chẳng biết phải làm sao cả... Đêm muốn ngủ nhưng chẳng ngủ được, lòng đau như cắt. Các mẹ giúp em với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thương bạn và mẹ bạn quá. Đành chịu ly hôn thôi bạn ạ. Chồng bạn không ra gì, đã không còn tình cảm với bạn, không thể tiếp tục được nữa đâu. Còn nhà chồng, họ cũng chỉ vin vào cớ bạn bỏ nhà đi thôi, còn đương nhiên là họ phải bảo vệ và vun vén cho con trai của họ rồi. Làm lại từ đâu bạn nhé!Cố gắng chăm sóc mẹ và an ủi động viên mẹ. Mọi chuyện rồi sẽ qua cả mà thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dạ em cám ơn chị.. Biết rằng mọi chuyện sẽ qua nhưng thật sự khó khăn quá! Vẫn còn tc với anh ấy lại gắn bó với rất nhiều kỉ niệm.. E thấy rất mệt mỏi, k muốn suy nghĩ cũng k được nó cứ lởn vởn mãi trong đầu, ám ảnh cả trong giấc ngủ chập chờn.. Đôi lúc e tự an ủi bản thân là ngay từ đầu mình đã nằm trong thế bị động nên nay phải chấp nhận, rồi có khi nghĩ mình là vợ nhưng phải chăng mình đang là người thứ 3. Em ngẹt thở quá ạ!
    • 298 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Vẫn biết là bạn có yêu anh ta thì mới cưới và quên chuyện này đi là rất khó nhưng bạn ơi bạn phải thương mình trước tiên đã. Cái thứ đàn ông ấy không đáng 1 xu để bạn tiếc nuối, cả cái gđ nhà chồng cũng thế- họ chẳng tốt đẹp gì, bạn có cố gắng níu kéo chỉ thêm đau khổ mà thôi. Hãy làm lại từ đầu như mẹ midori khuyên nhé, vẫn còn rất nhiều người đàn ông xứng đáng với bạn hơn cái thứ đàn ông rẻ mạt kia.