TIN TÀI TRỢ.

chồng tôi nhắn tin tình cảm với người phụ nữ khác. Tôi nên làm gì?â

• 16 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi đang mất phương hướng và thật sự cần lời khuyên của mọi người.

Tôi là một phụ nữ đã có gia đình và con cái.

Chồng tôi mới đi công tác Sài Gòn về. Lần trước anh cũng đi công tác Sài Gòn vào đợt Noel, Tháng 12 năm 2008.

Hôm qua tôi có mở máy điện thoại của chồng và đọc được mấy tin nhắn như sau:

Tin nhắn 1: Anh nhớ em quá mà không biết làm thế nào...
    Tin nhắn 2: Là tùy em cho anh ở trong này bao lâu...

Sau đó tôi lấy máy điện thoại của mình gọi thì một giọng nữ miền nam alô.

Tôi đã nói chuyện thẳng thắn với chồng mình và anh đã rất ngỡ ngàng. Khi tôi đưa dòng tin nhắn cho anh thì anh nói rằng đó là con bé lễ tân khách sạn chỗ anh nghỉ lần trước và tất cả chỉ là đùa thôi chứ giữa hai người chưa hề có chuyện gì xảy ra.

NHưng tôi hiểu chồng tôi là một người không thích và không biết đùa những chuyện liên quan đến tình cảm.

Anh đã thề với tôi rằng giữa hai người không có chuyện gì và hứa sẽ ko bao giờ liên lạc với cô bé đó nữa.

Nhưng tôi cảm thấy mình đã mất hết niềm tin.

Tôi cảm thấy không còn gì ý nghĩa nữa.

Các bạn hãy cho tôi một lời khuyên.

cảm ơn các bạn nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • 738 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Chồng chị có quan tâm tới chị k? Có trách nhiệm với gia đình? 2 anh chị có em bé chưa?:Thinking:
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ấy đã nói là có con cái rồi mẹ Gà Tre à..
    Theo em nghĩ chị cứ bình tĩnh,từ từ giải quyết nhé chị,cứ hẵng tin ông xã cái đã,nhưng chồng chị có phải là người hay đùa thế ko?Nếu là người lâu nay nghiêm túc thì nhắn tin đùa cợt thế thì hơi quá sức...nhỉ?Nói chung là chị cứ im lặng 1 thời gian,xem tình hình sau đó thế nào rồi ta tính tiếp,nhưng cũng đừng chì chiết chồng mình chị nhé....

Chúc gia đình chị sớm bình yên!
    • X_U
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,101 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Cũng có khi chồng chị đã rơi vào trạng thái "say nắng" của như nhiều đàn ông.

Việc chị cần lúc này là bình tĩnh. Cố gắng bình thường, đừng chì chiết quá kẻo tác dụng ngược. Chăm sóc chồng, chăm con, cố gắng giữ tinh thần ổn định. Nếu stress quá có thể đi bạn bè, đi gội đầu, đi spa để giữ cân bằng tiếp tục theo dõi chồng chị nhé.

Chú ý theo dõi hành tc chồng. Nói thệt đàn ông khi đã bị chi phối thì dễ phát hiện lắm
    • 3,103 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Chuyện quá bình thường, ntin tình cảm trăng gió thôi mà, nếu chồng hứa thì hãy tạm tin đi. Nhìn vào hành động, thái độ ứng xử của anh ấy từ trước tới nay với gia đình mình nếu là người chu toàn, luôn quan tâm chăm sóc thì tha cho anh ấy lần này đi. Bạn đã nói chuyện thẳng thắn với anh ấy là rất đúng, nhiều người chỉ ấm ức trong lòng thôi chứ kg dám nói ra vì chưa bắt được tận tay day tận mặt. Ngăn chặn thì khó lắm, chỉ mong vào ý thức của chồng thôi. Nó rút vào hoạt động bí mật thì có mà bắt đằng giời. Chúc sống vui, tâm hồn thanh thản, quên hết đi để lo cho gia đình nhiều hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 195 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Khổ thân bạn. Ko biết khuyên gì bạn, chỉ biết chúc bạn vững vàng và hạnh phúc
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn những lời động viên an ủi của mọi người. Nói thật lòng là mình cũng cảm thấy trong lòng vơi đi phần nào nỗi buồn.

Chồng mình, tuy không phải là một người đàn ông tâm lý, nhưng mình luôn nhận thấy anh ấy là người có trách nhiệm với gia đình và với các con.

Bọn mình yêu nhau 3 năm, lấy nhau nay đã gần 10 năm, nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy anh ấy nhắn tin như thế. Chưa bao giờ anh ấy nhắn tin cho mình như thế...

Có lẽ mình sẽ làm như mọi người khuyên là sẽ cố gắng bình tĩnh.

Cả ngày hôm nay, mình buồn quá nên đã phải nghỉ làm. Và anh ấy cũng nghỉ làm để động viên mình.

Tối qua, anh ấy thề thốt đủ kiểu và anh ấy nói: sẵn sàng làm tất cả để chứng minh và lấy lại niềm tin của mình.

Tối qua,mình có yêu cầu anh ấy phải cùng mình ra bưu điện để đăng ký in toàn bộ nội dung tin nhắn của tháng sáu. Nếu đúng là chỉ có 2 tin nhắn đấy thôi thì mình sẽ tin anh ấy và không đề cập đến vấn đề này nữa.

Nhưng VNPT kô có dịch vụ này và mình chỉ in được list các cuộc gọi đi trong tháng Sáu. Và anh ấy gọi cho số đó 5 lần.... 10 ngày nữa có list chi tiết mình mới biết gọi vào những ngày nào, giờ nào...

Mọi người biết không? tối qua anh ấy còn đề nghị mình gọi điện cho cô bé đó nhưng nó nghe điện thoại và nói bằng một giọng giáo hoảnh là "chị nhầm máy rồi, em chẳng quen ai như thế...đến khi mình chuyển máy cho chồng mình, nó vẫn nói: mọi người nhầm máy rồi nhé...em chẳng quen ai như thế cả...
    và kết thúc bằng một câu: "chị nhầm rồi nhé...và em cũng nói thật là: em chỉ nghĩ đến ông xã của em thôi.

MÌnh cũng biết chỗ nó làm và số điện thoại...theo các bạn mình có nên goi điện lại cho nó hoặc gọi thẳng đến chỗ làm đó không???
    • 390 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi X_U Xem bài viết
    Cũng có khi chồng chị đã rơi vào trạng thái "say nắng" của như nhiều đàn ông.

Việc chị cần lúc này là bình tĩnh. Cố gắng bình thường, đừng chì chiết quá kẻo tác dụng ngược. Chăm sóc chồng, chăm con, cố gắng giữ tinh thần ổn định. Nếu stress quá có thể đi bạn bè, đi gội đầu, đi spa để giữ cân bằng tiếp tục theo dõi chồng chị nhé.

Chú ý theo dõi hành tc chồng. Nói thệt đàn ông khi đã bị chi phối thì dễ phát hiện lắm
    chị này nói đúng, cái cần nhất lúc này là bình tĩnh, đừng làm mọi chuyện rối lên
    Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau....[FONT=Arial Black]
    • 2,755 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cofee Lover Xem bài viết
    Cảm ơn những lời động viên an ủi của mọi người. Nói thật lòng là mình cũng cảm thấy trong lòng vơi đi phần nào nỗi buồn.

Chồng mình, tuy không phải là một người đàn ông tâm lý, nhưng mình luôn nhận thấy anh ấy là người có trách nhiệm với gia đình và với các con.

Bọn mình yêu nhau 3 năm, lấy nhau nay đã gần 10 năm, nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy anh ấy nhắn tin như thế. Chưa bao giờ anh ấy nhắn tin cho mình như thế...

Có lẽ mình sẽ làm như mọi người khuyên là sẽ cố gắng bình tĩnh.

Cả ngày hôm nay, mình buồn quá nên đã phải nghỉ làm. Và anh ấy cũng nghỉ làm để động viên mình.

Tối qua, anh ấy thề thốt đủ kiểu và anh ấy nói: sẵn sàng làm tất cả để chứng minh và lấy lại niềm tin của mình.

Tối qua,mình có yêu cầu anh ấy phải cùng mình ra bưu điện để đăng ký in toàn bộ nội dung tin nhắn của tháng sáu. Nếu đúng là chỉ có 2 tin nhắn đấy thôi thì mình sẽ tin anh ấy và không đề cập đến vấn đề này nữa.

Nhưng VNPT kô có dịch vụ này và mình chỉ in được list các cuộc gọi đi trong tháng Sáu. Và anh ấy gọi cho số đó 5 lần.... 10 ngày nữa có list chi tiết mình mới biết gọi vào những ngày nào, giờ nào...

Mọi người biết không? tối qua anh ấy còn đề nghị mình gọi điện cho cô bé đó nhưng nó nghe điện thoại và nói bằng một giọng giáo hoảnh là "chị nhầm máy rồi, em chẳng quen ai như thế...đến khi mình chuyển máy cho chồng mình, nó vẫn nói: mọi người nhầm máy rồi nhé...em chẳng quen ai như thế cả...
    và kết thúc bằng một câu: "chị nhầm rồi nhé...và em cũng nói thật là: em chỉ nghĩ đến ông xã của em thôi.

MÌnh cũng biết chỗ nó làm và số điện thoại...theo các bạn mình có nên goi điện lại cho nó hoặc gọi thẳng đến chỗ làm đó không???
    Theo mình thì bạn nên để ý xã thôi, với lại chờ xem 10 ngày nữa list chi tiết cuộc gọi như thế nào. Còn cô nàng kia bây giờ bạn gọi mà không có chứng cứ gì thì cũng mất thời gian mà không được việc gì. Có thể áp dụng biện pháp theo dõi khác.
    Cứ bình tĩnh bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,111 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Xôi Xéo Xem bài viết
    Chị nên sát sao để xem anh xã có thật là không có gì không, chứ dạo đầu câu chuyện của chị không khác gì em cả, cũng tin nhắn yêu thương, cũng thề thốt không có gì, người đàn bà kia cũng nói không có quan hệ gì quá tình bạn với chồng em......nhưng vì em quá tin chồng để bây giờ mới nhận được kết cục cay đắng: Họ vẫn liên lạc quan hệ với nhau bằng YM, số máy khác, và anh ta không cho em kiểm tra điện thoại nữa, sau đó họ đi xa với nhau bằng những lần thăm con riêng của anh ta và đi chơi xa(khi em đang mang bầu con anh ta). Đến bây giờ anh ta và người đàn bà kia ngang nhiên đi lại gặp nhau ở nhà mẹ chồng em( mẹ chồng em nhận chi ta làm con nuôi để hợp thức hóa sự đi về của họ ở đó). Cuối cùng anh ta chìa cho em cái đơn ly hôn khi con em 2 tháng tuổi.
    Tin chồng là điều nên có để giữ hạnh phúc gia đình nhưng cần tỉnh táo để phân định thật giả chị ạ.
    Đọc những lời của bạn mà mình buồn dễ sợ, mình đã trải qua khoảng thời gian như thế khi mình cũng giống bạn.. đang mang thai với chồng mình và từ đó vc xa cách, cư xử bất thường của anh làm mình nghi ngờ nhiều thứ.. mình sợ và đang rất sợ cái cảm giác bị phản bội đó vì mình ko đủ bình tỉnh như mọi người để giải quyết những chuyện phản bội này.. Lạy Chúa mọi chuyện ko hay ấy sẽ never lập lại..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 195 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cái này muốn nhanh thì bạn vào trang web của VinaPhone vinaphone.com.vn rồi đăng ký acc cho số đt của chồng (chắc chắn bây giờ chồng bạn cũng ko phản đối). Ở trong đó tra đc ngày giờ gọi và thời lượng gọi ngay, khỏi cần chờ lâu.
    Mình tư vấn cho bạn như vậy, nhưng mình cũng mong list cuộc gọi đó sẽ giúp bạn yên tâm hoàn toàn để 2 vợ chồng hòa thuận như xưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

buồn nhỉ, em cũng chả biết khuyên chị thế nào
    bây giờ thì cứ bình tĩnh, rồi từ từ khoai sẽ nhừ, cái j giấu rồi nó cũng lòi ra, chủ yếu là thái độ của mình khi đón nhận chuyện đấy thế nào :Silly:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,111 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Techie Xem bài viết
    Cái này muốn nhanh thì bạn vào trang web của VinaPhone vinaphone.com.vn rồi đăng ký acc cho số đt của chồng (chắc chắn bây giờ chồng bạn cũng ko phản đối). Ở trong đó tra đc ngày giờ gọi và thời lượng gọi ngay, khỏi cần chờ lâu.
    Mình tư vấn cho bạn như vậy, nhưng mình cũng mong list cuộc gọi đó sẽ giúp bạn yên tâm hoàn toàn để 2 vợ chồng hòa thuận như xưa
    Bạn ơi, theo mình biết đó thì dịch vụ này tiện thật nhưng mình chỉ tra được những thông tin về số phone từ khi mình bắt đầu đăng ký dịch vụ thôi bạn ạh.. Còn những thông tin trước ngày bạn chưa đăng ký thì ko biết đâu.
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Chồng tôi mới đi công tác Sài Gòn về. Lần trước anh cũng đi công tác Sài Gòn vào đợt Noel, Tháng 12 năm 2008.

Tôi đã nói chuyện thẳng thắn với chồng mình và anh đã rất ngỡ ngàng. Khi tôi đưa dòng tin nhắn cho anh thì anh nói rằng đó là con bé lễ tân khách sạn chỗ anh nghỉ lần trước và tất cả chỉ là đùa thôi chứ giữa hai người chưa hề có chuyện gì xảy ra.

NHưng tôi hiểu chồng tôi là một người không thích và không biết đùa những chuyện liên quan đến tình cảm.

Anh đã thề với tôi rằng giữa hai người không có chuyện gì và hứa sẽ ko bao giờ liên lạc với cô bé đó nữa.

em là người ngược với hoàn cảnh của chị nè, chồng người ta nhắn tin tha thiết ,,,,,đủ kiểu hỉ ái nộ đến em nói chung là tình cảm tha thiết lắm rồi 1 hôm vợ người ta đọc được những tin nhắn đó gọi điện cho em , nhắn tin cho em là sao lại quyến rũ chồng chị ấy , em bảo là em ở xa lại ko có khả năng quyến rũ chồng chị được, chị ấy nhắn tin xin lỗi vì hiểu lầm chị à,
    Tin nhắn là 1 chuyện nhưng xem họ như thế nào thôi chị à, phải có thời gian điều tra, theo dõi chồng mình , có thể chỉ là những tin nhắn đùa cợt ,cũng có thể là những tin nhắn xuất phát từ tình cảm thật khéo lại ảnh hưởng đến gia đình người khác.Chủ yếu là chồng mình chị à, chị hỏi thẳng thắn chồng chị xem sao, nếu có nên yêu cầu chấm dứt .
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết có nên nói với các bà vợ người Bắc như thế này không? "hãy cẩn thận khi các ông chồng đi công tác Sài Gòn...bởi vì Gái Sài Gòn có vẻ như rất thích trai Bắc. ( xin lỗi nếu vô tình động đến các mẹ là người Sài Gòn).

Cảm ơn mọi người đã khuyên nhủ. Thật tình mình cũng ko biết có nên hoàn toàn tin tưởng ở chồng mình không nữa. Anh ấy nói không có chuyện gì nhưng làm sao mình có thể tin như thế? đây là lần thứ 2 họ gặp nhau rồi... mình cứ tưởng tượng nếu mình không phát hiện ra thì..họ sẽ cứ gặp nhau như thế này mỗi khi anh ấy đi công tác vào trong đó.. điều này làm mình thấy buồn và đau đớn kinh khủng... hơn thế nữa anh ấy không phải là người biết khéo léo trong câu từ. Anh ấy đã nhắn là nhớ thì mình cũng tin là anh ấy có nhớ người ta thật.

Nhưng ở một khía cạnh nào đó, mình cũng tin là anh ấy đủ thông minh để biết nên làm gì. Anh ấy đang có một gia đình êm ấm, con cái ngoan ngoãn, kinh tế bọn mình thì không giàu có nhưng cũng không phải suy nghĩ nhiều... MÌnh tin là anh ấy sẽ không bỏ vợ bỏ con để đi theo bóng hồng kia.

Có lẽ vấn đề bây giờ chì còn là ở mình thôi. Mình phải cố gắng để vượt qua thời gian khó khăn này.

NHưng bây giờ mỗi khi nhắm mắt lại, những dòng tin nhắn kia lại hiện lên trước mắt mình...mình cảm thấy thật sự bị ám ảnh.

Tự nhiên bây giờ mình hy vọng cô bé đó vô tình đọc được những dòng tâm sự này của mình để hiểu và buông tha cho chồng mình...để gia đình mình lại bình yên như xưa...để những đứa trẻ lại vui vẻ bên cha mẹ chúng như ngày nào...

Anh nói từ bây giờ nếu phải đi công tác Sài Gòn, anh sẽ để mình đi cùng.

Anh ấy còn nói: nếu em cần, mình cùng vào gặp cô bé đó, để ba mặt một lời anh chứng minh cho em thấy giữa bọn anh chưa có gì cả.

Mình hỏi "anh có tình cảm với người ta không? " anh trả lời "KHông có tí nào" Em hãy tin anh.

Nhưng trái tim mình thì đang run rẩy, liệu mình có thể tin được không???
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Không biết có nên nói với các bà vợ người Bắc như thế này không? "hãy cẩn thận khi các ông chồng đi công tác Sài Gòn...bởi vì Gái Sài Gòn có vẻ như rất thích trai Bắc. ( xin lỗi nếu vô tình động đến các mẹ là người Sài Gòn).

Cảm ơn mọi người đã khuyên nhủ. Thật tình mình cũng ko biết có nên hoàn toàn tin tưởng ở chồng mình không nữa. Anh ấy nói không có chuyện gì nhưng làm sao mình có thể tin như thế? đây là lần thứ 2 họ gặp nhau rồi... mình cứ tưởng tượng nếu mình không phát hiện ra thì..họ sẽ cứ gặp nhau như thế này mỗi khi anh ấy đi công tác vào trong đó.. điều này làm mình thấy buồn và đau đớn kinh khủng... hơn thế nữa anh ấy không phải là người biết khéo léo trong câu từ. Anh ấy đã nhắn là nhớ thì mình cũng tin là anh ấy có nhớ người ta thật.

Nhưng ở một khía cạnh nào đó, mình cũng tin là anh ấy đủ thông minh để biết nên làm gì. Anh ấy đang có một gia đình êm ấm, con cái ngoan ngoãn, kinh tế bọn mình thì không giàu có nhưng cũng không phải suy nghĩ nhiều... MÌnh tin là anh ấy sẽ không bỏ vợ bỏ con để đi theo bóng hồng kia.

Có lẽ vấn đề bây giờ chì còn là ở mình thôi. Mình phải cố gắng để vượt qua thời gian khó khăn này.

NHưng bây giờ mỗi khi nhắm mắt lại, những dòng tin nhắn kia lại hiện lên trước mắt mình...mình cảm thấy thật sự bị ám ảnh.

Tự nhiên bây giờ mình hy vọng cô bé đó vô tình đọc được những dòng tâm sự này của mình để hiểu và buông tha cho chồng mình...để gia đình mình lại bình yên như xưa...để những đứa trẻ lại vui vẻ bên cha mẹ chúng như ngày nào...

Anh nói từ bây giờ nếu phải đi công tác Sài Gòn, anh sẽ để mình đi cùng.

Anh ấy còn nói: nếu em cần, mình cùng vào gặp cô bé đó, để ba mặt một lời anh chứng minh cho em thấy giữa bọn anh chưa có gì cả.

Mình hỏi "anh có tình cảm với người ta không? " anh trả lời "KHông có tí nào" Em hãy tin anh.

Nhưng trái tim mình thì đang run rẩy, liệu mình có thể tin được không???
    :Rose: Đừng tưởng tượng nữa..Và đừng nên quá tin nữa....Hãy sống vì mình hơn, nuông chiều bản thân hơn...Rồi sẽ lại bình tâm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 379 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Không có gì nghiêm trọng đâu Cofee Lover à, hãy đi cùng chồng vào SG một chuyến như anh ấy nói, còn có gặp cô kia hay không? theo mình không cần thiết.

Hãy nghĩ chuyến đi đó để hâm nóng lại t/c vợ chồng, không nên suy nghĩ nhiều quá về chuyện đó, hai người đó xa nhau vậy cơ mà.

Cần tin vào chồng mình chứ, như bạn kể thì anh ta rất đáng tin tưởng đó.

Chúc vui !
    Quẳng gánh lo đi mà vui sống!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ lúc này chỉ nên bình tĩnh ạ .. em chỉ xin kể chị nghe 1 câu chuyện thế này thôi , em là cô gái nhắn tin . Chuyện là thế này , em có 1 tình bạn đẹp với 1 anh lớn tuổi anh ấy đã có gia đình và 1 đứa con trai rất dễ thương , em quý mến và tôn trọng anh ấy cả vợ anh ấy , xem anh ấy như là đàn anh lâu lâu gặp chuyện gì thì nt hỏi về kinh nghiêm , em cũng đã đến thăm gia đình anh , mối quan hệ rất tổt đẹp , nhưng vợ anh rất hay nghi ngờ , chị ấy hay check điện thoại chồng và có 1 vài lần gọi cho em mà hok nói gì . Cho đến 1 ngày em đi hoc hôm đó em nt cho anh ấy như sau : " Anh em đã về trường , em nhớ những gì anh dặn , em sẽ làm tốt " nhưng gì anh ây dặn ở đây là cách học và cách làm việc . Vợ anh ấy đọc được làm um sùm lên và gọi điện cho nhà em , em bị túm cổ từ trường về và bắt gã chồng , công cuộc phân trình sự việc thì em hok nói hết được . Kết cục từ áp lực gia đình em đã bỏ nhà đi :Sad:.
    Còn về gia đình anh ấy thì sau đó chị vợ ngoại tình bị chồng biết và đã ly hôn , cho đên bây giờ chị ấy vẫn nghĩ em là nguyên nhân gây đỗ vỡ của gia đình mình , đó là 1 việc rất buồn .
    Em nghĩ có những trường hợp người vợ cần bình tĩnh để hiểu hết mọi mối quan hệ của chồng , koh phải cái gì cũng là bồ bịch ngoại tình đầu chị .
    em chỉ chia sẻ vậy thôi ạ
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Biết là nói thì dễ nhưng dầu sao cũng cho chị một lời khuyên khách quan của người đứng ngoài:

-Cái chồng chị cần bây giờ là lòng tin của chị, sự tôn trọng của chị và gia đình 2 bên (đừng làm gì ầm ĩ và khiến anh ấy lo lắng).

-Chồng chị đã lập gia đình 10 năm bây giờ mới có biểu hiện say nắng gió vậy thì cũng có thể châm trước 1 lần , chị hãy làm sao để anh ấy thấy rằng cái tình cảm đó nó dễ đến và dễ đi thôi. Thay đổi mình một chút, tự tin và quyến rũ hơn một chút. Quan trọng nhất là hãy suy nghĩ thật lạc quan, thái độ sống này là cần thiết và cứu cánh cho mọi tình huống. Giành thời gian cho riêng mình hơn và cả các mối quan hệ bạn bè, chị sẽ giải tỏa stress và ko bị ám ảnh bởi chuyện đó nhiều quá.

-Không khí đầm ấm của gia đình, tình cảm của con là những thứ mà cô ấy ko thể đem lại cho chồng chị.

Chúc chị và gia đình sớm tìm lại được hạnh phúc. Chúc chị sớm điều trị được cơn say nắng của chồng!
    :Laughing::mad::LoveStruc::Crying:onttella:
    “Trong cuộc đời, chúng ta phải thẳng tay vứt bỏ đi nhiều thứ, nhưng nhất thiết phải giữ lại cho mình những ƯỚC MƠ!“
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BU.BU Xem bài viết
    Không có gì nghiêm trọng đâu Cofee Lover à, hãy đi cùng chồng vào SG một chuyến như anh ấy nói, còn có gặp cô kia hay không? theo mình không cần thiết.

Hãy nghĩ chuyến đi đó để hâm nóng lại t/c vợ chồng, không nên suy nghĩ nhiều quá về chuyện đó, hai người đó xa nhau vậy cơ mà.

Cần tin vào chồng mình chứ, như bạn kể thì anh ta rất đáng tin tưởng đó.

Chúc vui !
    Bạn làm mình thêm niềm tin quá. Cảm ơn bạn nhiều về lời khuyên chân thành của bạn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3