Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi ngoại tình - các ba các mẹ giúp tôi với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.13K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vc cưới nhau xây dựng tổ ấm ( cái nhà) thì để đó, đi đâu thì đi, dùng chân mỏi gối thì về, vậy đó.
    Mình phải sống với cái xh mình đang sống, xh ngày nay nó thế đó bạn ơi, 10ng thì hết 9 ng rồi. Xh mà 1 vợ 1 chồng ( không sợ si đa) là xh thời phong kiến rồi, lúc đó mình chưa xin ra chu top ơi.
    Thôi nhé, chu top nghi như mình đi rồi sẽ hết buồn thôi mà .
    Bạn này nói câu rất hay. giờ thì XH công bằng, dân chủ, nên đàn ông cũng luôn cho mình quyền dân chủ tự quyết. thích là làm. thèm là ăn. Haizzzzzz buồn! nhưng đành chấp nhận!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mattranghien Xem bài viết
    Mẹ nó nói rất đúng! Tôi thấy hầu hết những người đàn ông kiếm nhiều tiền,có tài,có địa vị trong xã hội...đều ngoại tình! Còn những người đàn ông chung thủy suốt đời với vợ thì tôi thấy họ thường là những kẻ bạc nhược,hèn yếu,phải sống bám vào vợ! Loại đàn ông không dám đi ngoại tình,cave,massage...đó theo tôi thà làm thái giám,đàn bà còn hơn! Mà những người đàn ông tài giỏi,kiếm nhiều tiền tôi gặp thì ít nhất phải dính vào 1 thứ,không cặp bồ thì cũng đi cave,massage,có ông còn ăn tạp với em ôsin căng tràn sức sống rồi làm em ấy có thai,thậm chí có ông còn yêu cả em vợ,cháu vợ nữa! Kết quả là hai chị em,hai cô cháu chung chồng! Mà đàn ông "thèm của lạ" nó đã là bản chất thuộc tự nhiên rồi,không thể nào khác đi được, 100 thằng đàn ông thì có 99 thằng ngoại tình! Chỉ cần họ(những người đàn ông thiên tài,bản lĩnh ấy) dù ngoại tình,lập phòng nhì nhưng mà đừng ảnh hưởng vợ con,vẫn coi vợ con là số 1,gia đình là thiêng liêng và khéo giấu kín kẽ mọi chuyện là ổn! Chị chủ top nên chấp nhận và bao dung cho anh xã đi!
    Mong rằng những người có tư tưởng như thế này không nhiều trong xã hội. Phủi thui cái mồm tôi, anh xã mà dính 1 trong mấy thứ anh kể thì tôi cho 1 lạng cao trăn + 1 mũi canxi (học các chị trên WTT đấy ạ) cho chắc ăn rồi đóng gói, thắt nơ tặng luôn. :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,400 Bài viết

• 119,048 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình ngả mũ kính phục những bạn đồng ý cho chồng bóc bánh trả tiền và coi đấy là bt. Sợ thật.

Người ta sắp lên Sao Hỏa sống tới nơi rồi mà còn có tư tưởng này thì khác nào cổ vũ nhau quay về thời nguyên thủy?

Thế vợ ngủ với call boy vì thèm xxx thì chồng có coi là bóc bánh trả tiền không? Tớ biết có người có nhu cầu cao, có khả năng ngủ với zai mà ko cần yêu nên các bạn đừng biện hộ bằng tâm lý giới tính nhá.

Nhu cầu thì ai cũng có cả, cũng chả biết ai cao hơn ai. Thế nên sự tôn trọng tối thiểu là phải có. Nói chung là tớ thấy đàn ông mà chủ động đi tìm cave rồi còn quay phim xxx thì đúng là ko coi vợ con ra gì rồi. Cho nên đừng đưa mấy ví dụ là thiếu thốn quá ra đây. Thà bảo là ông ý đi công tác 3 tháng zời, toàn ở giữa gái xinh khêu gợi thì còn hiểu được. Chứ ở với vợ hằng ngày mà làm thế là thẳng vô trách nhiệm, ko coi vợ con ra gì.

Nói chung, tớ cũng ko biết tư vấn chủ topic thế nào vì tớ chắc khác nhiều chị em trên này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 810 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu1ty Xem bài viết
    yêu ít thôi thì sẽ ít buồn :RaisedEye
    Cũng biết vậy! Rất muốn thực hiện, nhưng khổ nỗi là không làm được !:Sad:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sau tất cả những lời khuyên của các bạn, mình đã sống thêm 5 năm và bây giờ mình đang hối hận tại sau ngày đó mình nghe lời những bạn khuyên mình nên ly hôn.
    Câu chuyện của mình ngày hôm nay bẽ bàng hơn 5 năm trước rất nhiều
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đã đau đến tận cùng rồi!
    Mình cứ nghĩ bây giờ mình bắt đầu lại cuộc sống của mình có là quá muộn, mình thấy hoang mang trước tất cả.
    Một năm trước, mình phát hiện ra chồng mình, anh ta cặp bồ với cô người yêu cũ và cách đây một tháng mình phát hiện ra thời gian cặp với người yêu cũ anh ta còn ngủ với cả người bạn gái thân thiết nhất của mình.
    Mình không còn đau như 6 năm trước, lần đầu biết đau, nhưng nó đã thực sự khiến mọi thứ đổ vỡ
    Giờ đây mình chỉ mong có nhiều tiền, có tiền để bắt đầu cuộc sống mới với các con của mình
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi, nghĩ đã thương chị rồi. sau 5 năm chị lại đau khổ. Ôm chị thật chặt
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn em rất nhiều, lâu rồi mới lại chảy nước mắt
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự nhiên đọc bài này thấy thương chị quá. Ko lúc nào là muộn cả chị à. Bây giờ chị sống mình mình và con thôi. Loại đàn ông này ko đáng đâu chị à. Cố lên chị nha. Thương chị nhiều!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ôi c ơi sao thương c quá. Tưởng rằng từ ngày đó chồng c đã tu tâm với gia đình, ai ngờ......
    Chồng c đúng là loại súc sinh, chắc c phải chịu đựng, đau khổ tột cùng lắm. Không khi nào là quá muộn cả c à, nếu giờ c cắn răng sống với kẻ đó thì cuộc đời còn lại của c chắc chắn k khác gì địa ngục, 1 vết thương đâm đi đâm lại nhiều lần..hỏi ai có thể chịu nổi.
    Khi nào có thời gian c kể chuyện thằng chồng khốn nạn đó ( xl c chứ e bức xúc thay c quá) cho mọi người nge nge c.
    Đúng là k còn từ để diễn tả về 1 con thú đội lốt người
    • 8 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình sẽ cố tha thứ. Bóc bánh trả tiền còn đỡ bạn a. Nhưng nếu cứ liên tục thì ko ổn vì sẽ mang bệnh về cho mình. Cũng thành 1 thói quen. Khuất mắt cho qua. Chứ đây quay lại như phim sex thì ai chịu được. Nhưng thật sự các ông chồng đi bóc bánh trả tiền còn hơn có tình cảm yêu đương cho 1 đứa khác. Gd tan nát ngay. Vì giống bồ bịch nó quên mất vợ con luôn. Chúc bạn tìm ra lối thoát. Dù rằng bản thân tui cũng đang khủng hoảng hơn bạn vì ck ngoại tình 😢😢😢
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn khủng hoảng hơn mình đc sao, chồng mình cặp bồ với người yêu cũ và ngủ cả với đứa em chơi thân nhất với mình nữa
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nó cặp cùng lúc hai đứa đấy, đâu chỉ 1 lần
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Việc nó chơi gái là gần 6 năm trước rồi
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 204 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang buồn quá mà cứ lao vào những topic thế này càng thấy thảm hơn.
    • 47 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị ơi giờ chị quyết định sao rồi? Lần này thì muốn cố chắc cũng ko làm được nữa phải ko chị? Đọc bài của chị, e lại khóc vì nghĩ lại cái thân mình. E cũng bắt được chồng đi cave tại nhà nghỉ cách đây 6 tháng, giống chị hồi trước quá. Ngoài cave thì yahoo, zalo ... chăn gái cũng có. Rồi hiện tại cũng tha thứ, tha thứ nhưng chưa từng quên, cũng ko còn hạnh phúc; vì hối hận ăn năn đấy, nhưng được vài ngày tỏ ra yêu thương thì giờ chỉ là e chưa bắt được lần nữa, chứ yêu thương chuộc lỗi anh ta chẳng làm đc nữa rồi. Tương lai của e sau 5 năm nữa chắc chẳng khác chị. Nếu c rảnh nói chuyện với e nhé!
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nói về việc hối hận và bù đắp thì chẳng thấy ai bằng chồng chị, nhưng rồi ... Mọi việc lại quay về ban đầu thôi
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ko còn chỗ để tin tưởng nữa rồi, thấy sao kiếp này mình phải trả nợ nhiều như vậy. Nhiều lúc chỉ muốn kết thúc cuộc đời mình, trở về hư vô, nhẹ như hạt cát ...
    • 587 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Chồng chị là nhu cầu quá cao, có sở thích đi ngủ với người khác và anh ta không có mảy may cắn rứt lương tâm, đạo đức gì về vấn đề đó cả. hết thuốc chữa.
    Chồng em thì cũng hết thuốc chữa nhưng kiểu khác. khi em phát hiện ra anh ta cặp với 1 người làm cùng cty (lúc đó mới đổi cty và gặp gỡ nhau được vài tháng)thì anh ta nói rằng anh ta yêu nó nhiều lắm và từ xưa giờ chưa yêu ai nhiều như vậy. mọi thứ quay cuồng và sụp đổ. hoàn cảnh em còn tệ hơn là lúc anh ta cặp với nó, anh ta bỏ bê vợ con đi sớm về khuya. đến khi ko chịu được nữa thì em nói li hôn thì a ta có ý níu kéo để giữ gia đình. anh nói là bọn họ đã ko quen nhau nữa, cố gắng sống vì con. hiện giờ em vẫn cố gắng duy trì gia đình, còn yêu chồng nhiều nhưng niềm tin và sự tôn trọng với chồng đã mất. sự tự tin cũng không còn khi chồng nói yêu 1 người khác, cho nên cuộc sống rất đau khổ và bế tắc. nếu li hôn thì em có khả năng tự nuôi sống gia đình tốt vì em đi làm và có thu nhập đủ sống, chăm con thì có gia đình hỗ trợ. nhưng nghĩ các con thiếu thốn mất mát cha cuộc sống của nó sẽ như thế nào. có lẽ em hèn nhát không dám quyết định, sợ đánh đổi cuộc sống và tương lai của con. chứ còn bản thân em và tương lai của em thì e ko còn nghĩ tới nữa. sống nhiêu đó đã đủ rồi.
    • 587 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Nếu chị thấy bế tắc quá thì nghe thuyết pháp đi có thể sẽ giúp ích https://www.youtube.com/watch?v=Iyx_7R-cyEg

Khi niềm tin đã mất thì hãy tin vào chính bản thân mình. Tìn vào khả năng mình có thể vượt qua nghịch cảnh, rồi mình sẽ thích nghi và sống tốt hơn. Hạnh phúc sẽ đến. cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra. Tìn vào mình có thể sống mạnh mẽ mà lo tốt cho các con. Và khi yêu hãy yêu một nửa thôi, chừa một nửa cho bản thân mình để tự cứu lấy mình khi nghịch cảnh xảy đến. những ngày qua khi trải qua cơn bĩ cực của đời mình, nghe thuyết pháp mà em đã nhận ra được điều đó. Tình yêu vợ chồng là thứ tình cảm mong manh nhất, dễ dàng tan vỡ nhất. khi ai bước vào hôn nhân với tình yêu của mình cũng đều nghĩ rằng nó là thứ vĩnh viễn và nương tựa vào đó. Cho nên khi xảy ra biến thì đau khổ chịu không nổi và chỉ muốn chết để giải thoát bản thân. Nhưng nghĩ lại, sinh mạng là thứ quý giá nhất ko còn sinh mạng thì ko có gì cả. đối diện với sự thật đau khổ và vượt qua nó. Khi bản thân mình tự chủ, tự chủ về cuộc sống và về cảm xúc thì mình sẽ có cuộc sống tốt bất kể là còn sống với chồng hay đã li hôn. Một khi đã tự chủ thì li hôn hay không thì không còn quan trọng nữa.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4