TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi nghiện hút tôi có nên ly hôn???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lyna81 Xem bài viết
    Nói thật với chị, thế này thì đến mùa quýt chị xuống mồ anh ấy cũng không cai được.
    Người cai được ma túy, phải là người có quyết tâm cao độ, hàng xóm nhà em cũng có anh bị nghiện, đến mức anh ta phải bảo với gia đình khóa cửa phòng mình lại, trong nhà đặt một xô nước loại 200l ấy, để mỗi lần lên cơn anh ta phải nằm ngâm mình vào đấy (nghiện rất sợ tắm), sau một đợt vật vã như thế xong, anh ta rã rời và mệt mỏi, lúc đấy người nhà mới vào chăm sóc, cơm nước, bà mẹ của anh ý nhìn con khi lên cơn mà xót con không thể bỏ được, khóc suốt, mà là con một nữa chứ.
    Rút cuộc sau 2 năm, tưởng là cai được, ai dè (ko phải nói là ngựa quen đường cũ) mà là người nghiện ấy, họ rất thính, nếu quanh môi trường của họ còn ma túy thì ko thể nào dứt ra được. Rút cuộc là cho đi trại, lâu lắm rồi, vì họ có người nhà làm bên ngành công an hay sao ấy, nên hình như là cho đi vĩnh viễn, lâu lắm rồi không thấy về, chỉ thấy hai bác ấy vào thăm con. Kể cũng thương, hai bác ấy cũng kể là anh ấy không muốn về nhà vì về nhà là sẽ tái nghiện. Con bạn em học y, nó bảo rằng, một khi đã nghiện, trong máu hay não gì đó nó sản xuất ra một loại hoocmon, mà hoocmon thì kho mất đi lắm, nó bảo là khoảng gần 10 năm, ít nhất là 5 năm ko nghe thấy, ngửi thấy, nhìn thấy, tiếp xúc với matuy thì loại hoocmon này mới có thể mất đi.
    Anh nhà chị quyết tâm còn chưa có, mới đc 5 ngày mà đòi ra ngoài thì e là chị nên tính nước lui, có yêu có thương thì cũng phải lui chị ạ.
    Cám ơn bạn đã chia sẻ! Quả thật rất khó bạn ạ. Lúc tỉnh táo quyết tâm thì cũng đồng ý tự nguyện đấy nhưng rồi đúng là chỉ được mấy ngày thôi rồi lại nhụt trí, lại tìm cách để gây chuyện với mình. Đúng là rất khó thành công khi gần nhà không xa có thể mua được. :Sad: Cứ tình hình này chắc mình cũng bó tay đầu hàng thôi, muốn giúp cũng thấy khó quá:Crying: :Crying: :Crying: . Có ai còn cách nào khác nữa không, chỉ giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,372 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon88 Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã chia sẻ! Quả thật rất khó bạn ạ. Lúc tỉnh táo quyết tâm thì cũng đồng ý tự nguyện đấy nhưng rồi đúng là chỉ được mấy ngày thôi rồi lại nhụt trí, lại tìm cách để gây chuyện với mình. Đúng là rất khó thành công khi gần nhà không xa có thể mua được. :Sad: Cứ tình hình này chắc mình cũng bó tay đầu hàng thôi, muốn giúp cũng thấy khó quá:Crying: :Crying: :Crying: . Có ai còn cách nào khác nữa không, chỉ giúp mình với!
    Thật khó khăn để đưa ra quyết định nhưng mình vẫn khuyên bạn nên dứt khoát chứ đưng níu kéo làm gì , bạn ko đủ sức đâu , mình khuyên chân thành đấy .Mình là chị gái của 1 thằng nghiện đây và nó cũng sắp ra đi vì căn bệnh thế kỉ .Đau lòng lắm các mẹ ạ , đừng cho mình là kẻ nhẫn tâm khi nói về em trai mình như vậy nhé vì mình và bố mẹ , họ hàng đã cố hết sức rồi .Em mình mới 28 tuổi , nghiện chừng 6 năm nay , đã từng đi cai ở trại , cai tại nhà rồi nó còn phạm pháp vài lần phải đi tù nữa (3 năm ) , vậy mà cứ trở lại XH chừng 1 tháng là nghiện lại ngay .Lúc tỉnh táo nó cũng hứa hen đủ điều , rồi khóc lóc nói rằng "em thấy nhục lắm vì ko cai được " nhưng rồi vẫn ko thể cai được .Tóm lại là 99% người nghiện là ko cai được , kết cục đa số là nhiễm HIV như em mình , phải nhà nào giàu lắm mới nuôi nổi những người nghiện .Giờ em mình đã sắp ra đi rồi , mình ko trách cứ gì nữa , mình đã làm hêtvtrachs nhiệm với em , chỉ buồn thôi vì ko có phép màu nào làm ma túy biến mất khỏi cuộc đời này , ko gia đình nào phải đau lòng như mình và bos mẹ mình nữa .Vài dòng chia sẻ , mong bạn sớm đưa ra quyết định đúng đắn cho cuộc đời mình .
    • 1,253 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Như thế này thì vương vấn làm gì nữa chứ!

Người không vì mình trời tru đất diệt em ơi!
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mây bác trai từng trải thì nói với mình là "em cứ để ý xem các bà chả bỏ chồng nghiện đâu (vì nó hót hay mà, rồi mủi lòng) cho dù khổ sở đến mấy, đấy là cái dại dột của đàn bà"

Híc, còn thiển ý của mình là nên dứt khoát, khu mình cũng có vài người nghiện, terrible cực kỳ, còn dựng chuyện nhà bị trộm, (sau khi đã tự mang đồ đi bán nhiều lần) thực ra là chính đồng bọn vào nhà khoắng đồ, nói chung quá quá khó để người nghiện bỏ được.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chào các bạn!Mình có chuyện này muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mình lấy chồng được gần hai năm, gd nhà chồng mình cơ bản, mọi người đều tốt, chồng mình bản chất cũng là người tốt nhưng được nuông chiều từ bé, lớn rồi đi làm có nhiều tiền không ai quản lí nên mới sinh ra hư hỏng như vậy. Hồi yêu nhau mình không hề biết anh ấy sử dụng matuy, sau khi cưới được mấy tháng mình đã tình cờ phát hiện, lúc đó mình như chết đứng. Giận quá mình đã bỏ về nhà bme đẻ vài tháng, khi anh đã chấm dứt từ bỏ matuy (qua nhiều lần đột xuất mình thử que) sau đó mình đã tha thứ và nghĩ rằng cả hai sẽ làm lại từ đầu. Chẳng ngờ đó lại là sự lừa dối mấy tháng sau mình lại phát hiện ra điều kinh khủng ấy,đến giờ gần một năm, đã áp dụng mọi biện pháp tự nguyện đọc trên mạng có, dùng thuốc hỗ trợ có, bsyx tư vấn có, sự hỗ trợ của gia đình..... mà anh vẫn không thể tự đoạn tuyệt dứt bỏ được. Mình thấy đau khổ và tuyệt vọng, mình không thể tâm sự và chia sẻ một cách thật lòng với ai trong gia đình hay bạn bè, BMC mình già rồi, anh chị chồng thì cũng có gdinh riêng,thỉnh thoảng anh chị chồng vẫn hỗ trợ về kinh tế nhưng hễ lần nào mình tâm sự mình muốn chia tay thì chị chồng mình lại bảo em nói chuyện này với bố và thái độ có vẻ giận mình, bản thân mình cũng không thể chấp nhận sống đời ở kiếp với một người chồng như vậy, chúng mình vẫn chưa có baby, đã nhiều lúc mình muốn chấm dứt cuộc hôn nhân tại đây, nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn chưa thể nhẫn tâm và mạnh mẽ làm được điều đó để giải thoát cho mình và bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mình hoàn toàn có thể tự lập được cuộc sống bởi mình có cv. Đến giờ chồng mình đã thành thật hơn và có vẻ chấp nhận đi trại cai nghiện và chắc là phải bỏ việc rồi, còn mình một mặt muốn ra ngoài thuê nhà ở và sẽ làm đơn ly hôn, nhưng thấy khó quá, một mặt vẫn cảm thấy hai vc có gì đó không thể bỏ được nhau, vẫn muốn giúp anh ấy và hy vọng mọi chuyện sẽ khác, gần hai năm rồi mà vẫn không có kết quả tốt đẹp, mình thực sự khao khát một gia đình yên ổn, khao khát có tiếng cười khóc của trẻ con bởi mình cũng gần bước vào tuổi 30 rồi.Nhiều lúc cũng thấy mình nhu nhược quá, sao mãi không thể dũng cảm dứt khoát chấm dứt được chuyện này. Mình phải làm sao bây giờ? mọi người ở ngoài cuốc sáng suốt hơn cho mình lời khuyên nhé. Hy vọng lời khuyên của mọi người sẽ giúp mình có thêm sức mạnh, sống mãi cảnh này buồn quá!!!Cám ơn mọi người nhiều nha!
    Chắc có lẽ phải chia tay thôi bạn ạ. Nghiện thì khó cai lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Chuyện của em nhé! ngày xưa em có quen 1 người nghiện ma túy! Ban đầu ngừoi yêu ko biết, nhưng do 1 lần hắn bị ốm phải truyền máu nên lộ ra.
    Người yêu chấp nhận tha thứ, cùng hắn ta cai nghiện, làm mọi thứ
    hắn cũng vờ vịt là cai được
    nhưng sau cùng
    hắn lừa mượn tiền người thân của người yêu
    ăn cắp các thứ của người yêu và người thân người yêu
    rồi nói chung là lại nghiện
    Cuối cùng cô bé kia chia tay, nhưng hắn tuyên bố em mà chia tay anh, anh giết em rồi tự tử theo!
    hic
    thế đấy
    Nói chung là nghiện thì ko bỏ được đâu chị ạ. Càng dây dưa, càng khổ mình thôii! em khuyên chị nên dứt khoát
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi cả nhà, Cám ơn mọi người đã chia sẻ cùng mình. Mình đã thêm lần cuối cho cơ hội nhưng đã không thành công. Còn bây giờ thì khó nghĩ quá mọi người ạ, mình đã quyết định chia tay để cứu lấy mình, để làm lại cuộc đời, cho dù chồng mình có cai được hay không thì mình cũng phải chia tay thôi, không thể chờ đợi một tương lai không thấy ánh sáng rồi lại nơm nớp lo lắng anh ta có thể tái nghiện bất cứ lúc nào. Nhưng mình nên ra đi vào lúc nào là phù hợp? khi hiện nay gia đình chồng mình đã nói chuyện này với công an, và trước mắt công an họ vẫn cho chồng mình một cơ hội cuối cùng, nếu qua một tuần không tự cai, cắt cơn vượt qua được thì sẽ phải cho đi trại cai nghiện vì không còn cách nào khác. Liệu mình có nên ra đi vào lúc này để mặc mọi chuyện cho BMC già ở nhà với con nghiện tự giải quyết vật lộn với nhau hay để qua đợt này thêm một tuần nữa rồi mới ra đi??? Xin mọi người cho mình lời khuyên nhé. Cám ơn các bạn nhiều nha.
    • 737 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sớm ngày nào tốt ngày ấy em ạ, lằng nhằng rách việc lắm. Nếu còn tình nghĩa thì sau khi ly hôn rồi em vẫn có thể giúp đỡ chồng cũ của em như 1 người bạn tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các bạn!Mình có chuyện này muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mình lấy chồng được gần hai năm, gd nhà chồng mình cơ bản, mọi người đều tốt, chồng mình bản chất cũng là người tốt nhưng được nuông chiều từ bé, lớn rồi đi làm có nhiều tiền không ai quản lí nên mới sinh ra hư hỏng như vậy. Hồi yêu nhau mình không hề biết anh ấy sử dụng matuy, sau khi cưới được mấy tháng mình đã tình cờ phát hiện, lúc đó mình như chết đứng. Giận quá mình đã bỏ về nhà bme đẻ vài tháng, khi anh đã chấm dứt từ bỏ matuy (qua nhiều lần đột xuất mình thử que) sau đó mình đã tha thứ và nghĩ rằng cả hai sẽ làm lại từ đầu. Chẳng ngờ đó lại là sự lừa dối mấy tháng sau mình lại phát hiện ra điều kinh khủng ấy,đến giờ gần một năm, đã áp dụng mọi biện pháp tự nguyện đọc trên mạng có, dùng thuốc hỗ trợ có, bsyx tư vấn có, sự hỗ trợ của gia đình..... mà anh vẫn không thể tự đoạn tuyệt dứt bỏ được. Mình thấy đau khổ và tuyệt vọng, mình không thể tâm sự và chia sẻ một cách thật lòng với ai trong gia đình hay bạn bè, BMC mình già rồi, anh chị chồng thì cũng có gdinh riêng,thỉnh thoảng anh chị chồng vẫn hỗ trợ về kinh tế nhưng hễ lần nào mình tâm sự mình muốn chia tay thì chị chồng mình lại bảo em nói chuyện này với bố và thái độ có vẻ giận mình, bản thân mình cũng không thể chấp nhận sống đời ở kiếp với một người chồng như vậy, chúng mình vẫn chưa có baby, đã nhiều lúc mình muốn chấm dứt cuộc hôn nhân tại đây, nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn chưa thể nhẫn tâm và mạnh mẽ làm được điều đó để giải thoát cho mình và bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mình hoàn toàn có thể tự lập được cuộc sống bởi mình có cv. Đến giờ chồng mình đã thành thật hơn và có vẻ chấp nhận đi trại cai nghiện và chắc là phải bỏ việc rồi, còn mình một mặt muốn ra ngoài thuê nhà ở và sẽ làm đơn ly hôn, nhưng thấy khó quá, một mặt vẫn cảm thấy hai vc có gì đó không thể bỏ được nhau, vẫn muốn giúp anh ấy và hy vọng mọi chuyện sẽ khác, gần hai năm rồi mà vẫn không có kết quả tốt đẹp, mình thực sự khao khát một gia đình yên ổn, khao khát có tiếng cười khóc của trẻ con bởi mình cũng gần bước vào tuổi 30 rồi.Nhiều lúc cũng thấy mình nhu nhược quá, sao mãi không thể dũng cảm dứt khoát chấm dứt được chuyện này. Mình phải làm sao bây giờ? mọi người ở ngoài cuốc sáng suốt hơn cho mình lời khuyên nhé. Hy vọng lời khuyên của mọi người sẽ giúp mình có thêm sức mạnh, sống mãi cảnh này buồn quá!!!Cám ơn mọi người nhiều nha!
    Khi đã dính vào nghiện ngập rồi đòi hỏi bản lĩnh của người nghiện có bị tái nghiện không? Nhưng tôi nghĩ rất khó để cai nổi. Mà bạn chưa có bầu cũng một phần vì lý do chồng nghiện. Khuyên bạn bỏ cũng khó vì nó phụ thuộc vào tình cảm của bạn với chồng. Nhưng nói bạn không bỏ thì sau này bạn khổ. Bạn hãy cân nhắc và đưa ra quyết định của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Không nên bỏ chồng.Thế dã man quá. Nên tập hút, hít để nghiện ma túy như chồng, sau đó mình tự cai nghiện trước 2 con mắt ngở ngàng của chồng, để chồng lấy đó làm gương mà cai nghịên,từ đó giúp anh ấy có nghị lực vươn lên!
    YM: papa061973;Vì sự nghiệp GD&ĐT!
    6484
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 340 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Không nên bỏ chồng.Thế dã man quá. Nên tập hút, hít để nghiện ma túy như chồng, sau đó mình tự cai nghiện trước 2 con mắt ngở ngàng của chồng, để chồng lấy đó làm gương mà cai nghịên,từ đó giúp anh ấy có nghị lực vươn lên!
    Anh ơi, lần sau trước khi anh phát biểu lung tung cái gì, anh nên gỡ ảnh con gái anh ra khỏi avatar không cháu nó xấu hổ. Tội nghiệp
    Trong cuộc sống, buồn vui là điều tất yếu, quan trọng là bạn biết cách tự an ủi và vượt qua :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 530 Bài viết

• 4,342 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giời ạ, đúng bạn tên là gacon có khác, ngây thơ quá. Em xin gửi lời tới tất cả các anh chị... có vợ, chồng, con cái, thân nhân... nghiện hút nha, chả bao giờ có thằng nghiện nào bỏ được thuốc, trừ một số thằng sắp về với ông bà. Câu này là chồng em nói, chồng em là cán bộ chuyện làm công tác cai nghiện ở TT 05-06 đấy ạ. Suốt hàng chục năm ổng làm việc, ổng nói qua TT ổng chắc cũng khoảng 2 ngàn thằng mà đâu có 4,5 thằng bỏ thuốc. Nhưng đó là những vị đã dính chấu AIDS rồi, chẳng bỏ thì cũng đi nhanh về với ông bà thôi, lên bàn thờ ăn chuối. Thế mà cũng có những cô em rất xinh xắn, đàng hoàng chấp nhận lấy thằng nghiện, đây là điều ổng không thể hiểu nổi. Lấy phải thằng nghiện coi như hết đời, nếu có con thì càng nhanh hết kiếp hơn, cực kỳ khổ sở. Thế nên bên cạnh nhà em có cô bé lấy phải thằng nghiện, có thai 4 tháng mới phát hiện ra. Cả nhà cổ bắt nạo thai ngay rồi ly hôn gấp, nếu không đời coi như xuống hố. "Chớ nghe con đĩ kể chuyện, đừng nghe thằng nghiện trình bày", câu này là chính xác 100%. THôi, nhanh chóng rút được thì tút đi, chớ cứ dây dưa thì tự mình làm khổ mình, trách ai được. Chứ còn nhà chồng, dư luận..., có nói gì thì nói chứ có ai sống hộ mình đâu.
    Chúc gàcon may mắn nhé, 30 tuổi vẫn còn xoan chán, là cái đinh gì đâu mà mẹ nó phải lo. Hết mưa trờ lại sáng í mà.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 376 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hãy nghĩ cho mình trước gà con ạ. Liệu rằng bạn có thể chấp nhận sống cả đời với một người nghiện không? Ly dị khẩn trương thôi. Bây giờ bạn chưa có con nên việc ly dị cũng không phải là quá khó khăn.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cũng may cho chị là chưa có baby _ sắp 30 rồi còn trẻ gì nữa đâu .
    Ly dị _ tìm một bến đỗ mới _ và sinh một baby .
    Chúc chị may mắn và dũng cảm .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 174 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Feb & Aug Xem bài viết
    Gà con ơi xin chia sẻ cùng bạn. Bạn đã đoán trước được kết cục trong tương lai của bạn sao vẫn chần chừ mãi thế. Hãy cứng rắn và dứt khoát đi. Chồng bạn mới ở giai nghiện mà cho 5 - 7 cơ hội vẫn y nguyên, đến giai ngập (theo thuật ngữ của dân nghiện) không biết bạn có chịu nổi không.
    Nhà bác mình có con trai bị nghiện mình biết, không thể cai được. Có những lần xích chân tay tự cai ở nhà, lúc lên cơn chửi cả nhà bố anh ấy uất quá cần gậy đánh ngất xỉu phải gọi cấp cứu nhưng đâu vẫn vào đó. Mọi người không chịu được phải chạy cho đi trại cai,mỗi lần đi trại (2,5 năm) về vài tháng lại tái nghiện và liều hít cứ theo đó mà tăng lên. Gia đình bác cũng khổ sở lắm nhưng không có cách nào để lôi con ra được.
    Không ly hôn để mà tàn đời với anh nghiện à.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 664 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gà con ơi xin chia sẻ cùng bạn. Bạn đã đoán trước được kết cục trong tương lai của bạn sao vẫn chần chừ mãi thế. Hãy cứng rắn và dứt khoát ly hôn đi. Chồng bạn mới ở giai nghiện mà cho 5 - 7 cơ hội vẫn y nguyên, đến giai ngập (theo thuật ngữ của dân nghiện) không biết bạn có chịu nổi không.

Nhà bác mình có con trai bị nghiện mình biết, không thể cai được. Có những lần xích chân tay tự cai ở nhà, lúc lên cơn chửi cả nhà bố anh ấy uất quá cần gậy đánh ngất xỉu phải gọi cấp cứu nhưng đâu vẫn vào đó. Mọi người không chịu được phải chạy cho đi trại cai,mỗi lần đi trại (2,5 năm) về vài tháng lại tái nghiện và liều hít cứ theo đó mà tăng lên. Gia đình bác cũng khổ sở lắm nhưng không có cách nào để lôi con ra được.

Chúc bạn có đủ nghị lực để thực hiện những quyết tâm của mình.
    Ước gì không bao giờ phải Ước.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi cả nhà!
    Cám ơn tất cả mọi người đã chia sẻ khuyên nhủ mình trong suốt thời gian qua.:Rose::Rose::Rose:.
    Mình đã cho lần cuối cùng cơ hội, đã nghỉ làm mấy ngày để hỗ trợ giúp đỡ nhưng vẫn không thành công, mình đã quyết định chia tay rồi, giờ đây mình đã rời khỏi nhà chồng, mình cũng sẽ rất nhanh hoàn tất thủ tục ly hôn. Đúng là bản thân mình thì không thể kiên trì và tiếp tục chịu đựng được nữa rồi. Một năm giúp đỡ nhưng không có kết quả, nên đành phải tự giải thoát cho mình, không còn gì phải nuối tiếc, ân hận vì không giúp đỡ, không cho cơ hội nữa rồi. Đến bây giờ chồng mình vẫn nói là trước đây không có ý thức từ bỏ, bây giờ mới có ý thức muốn bỏ, nhưng tất cả đã muộn rồi. :Sad:
    Đến bây giờ chồng mình vẫn không muốn đi cai theo hình thức tự nguyện, vẫn muốn tự cai ở nhà.Hiện tại anh lại bắt đầu tự cố gắng lại từ đầu, còn gia đình nhà chồng mình mọi người đã quá mệt mỏi, có lẽ hết tuần này không thành công sẽ phải cho đi trung tâm thôi. Không hiểu đọc được hay nghe được ở đâu nói rằng để công an bắt được tận tay thì đi bắt buộc còn đi tự nguyện thì không bao giờ, thậm chí còn nói là thà chống đối người thi hành công vụ để đi tù còn cai được còn hơn là đi TT, không hiểu có ý đồ gì không? Mình cảm thấy thất vọng và bị tổn thương vô cùng. :Crying::Crying::Crying:. Cảm thấy lẽ ra đã có một gia đình hạnh phúc vậy mà tất cả đã tan vỡ chỉ vì ý chí và nghị lực của chồng mình quá kém. Tình nghĩa vợ chồng giờ đây đành phải chuyển thành tình bạn, những gì mình làm và giúp đỡ được cái gì giờ đây chỉ với tư cách bạn bè thôi. Mình thực lòng mong muốn qua sự đổ vỡ này có thể làm cho chồng mình tỉnh ngộ, có thể sống tốt hơn, sau này vợ con của anh ấy cũng sẽ không phải khổ như mình bây giờ.
    Bắt đầu một cuộc sống mới nhưng mình phải chấp nhận đối mặt và vượt qua, mình tin rằng mình sẽ nhanh chóng trở lại bình thường, phải nhìn về tương lai để sống. :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fruit Xem bài viết
    Anh ơi, lần sau trước khi anh phát biểu lung tung cái gì, anh nên gỡ ảnh con gái anh ra khỏi avatar không cháu nó xấu hổ. Tội nghiệp
    Thế ah? trong này các cháu nó đều xấu hổ vì bố cả, cháu nhà anh nó còn bé em đưa cháu vào chuyện vào làm gì? Em cũng nên thấy xấu hổ với con em vì em ko = 1 đứa trẻ con!
    YM: papa061973;Vì sự nghiệp GD&ĐT!
    6484
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 340 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thế ah? trong này các cháu nó đều xấu hổ vì bố cả, cháu nhà anh nó còn bé em đưa cháu vào chuyện vào làm gì? Em cũng nên thấy xấu hổ với con em vì em ko = 1 đứa trẻ con!
    Hè hè, em chưa có con nên ít ra khi ăn nói còn có thể không nghĩ kỹ trước sau được. Còn anh có con rồi mà xem chừng vẫn ... chán lắm ạ. Mà ai bảo anh trong này các cháu đều xấu hổ vì bố. Anh nói thế cẩn thận bị ném đá vỡ đầu ra đấy. Thôi nhé, em stop đây, không đôi co đàn bà với anh nữa. (chỉ mình em mang tiếng đàn bà là đủ rồi anh nhỉ)
    Trong cuộc sống, buồn vui là điều tất yếu, quan trọng là bạn biết cách tự an ủi và vượt qua :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 924 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

đang buồn đọc comment của bác này :Laughing::Laughing::Laughing:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5