TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi nghiện hút tôi có nên ly hôn???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các bạn!Mình có chuyện này muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mình lấy chồng được gần hai năm, gd nhà chồng mình cơ bản, mọi người đều tốt, chồng mình bản chất cũng là người tốt nhưng được nuông chiều từ bé, lớn rồi đi làm có nhiều tiền không ai quản lí nên mới sinh ra hư hỏng như vậy. Hồi yêu nhau mình không hề biết anh ấy sử dụng matuy, sau khi cưới được mấy tháng mình đã tình cờ phát hiện, lúc đó mình như chết đứng. Giận quá mình đã bỏ về nhà bme đẻ vài tháng, khi anh đã chấm dứt từ bỏ matuy (qua nhiều lần đột xuất mình thử que) sau đó mình đã tha thứ và nghĩ rằng cả hai sẽ làm lại từ đầu. Chẳng ngờ đó lại là sự lừa dối mấy tháng sau mình lại phát hiện ra điều kinh khủng ấy,đến giờ gần một năm, đã áp dụng mọi biện pháp tự nguyện đọc trên mạng có, dùng thuốc hỗ trợ có, bsyx tư vấn có, sự hỗ trợ của gia đình..... mà anh vẫn không thể tự đoạn tuyệt dứt bỏ được. Mình thấy đau khổ và tuyệt vọng, mình không thể tâm sự và chia sẻ một cách thật lòng với ai trong gia đình hay bạn bè, BMC mình già rồi, anh chị chồng thì cũng có gdinh riêng,thỉnh thoảng anh chị chồng vẫn hỗ trợ về kinh tế nhưng hễ lần nào mình tâm sự mình muốn chia tay thì chị chồng mình lại bảo em nói chuyện này với bố và thái độ có vẻ giận mình, bản thân mình cũng không thể chấp nhận sống đời ở kiếp với một người chồng như vậy, chúng mình vẫn chưa có baby, đã nhiều lúc mình muốn chấm dứt cuộc hôn nhân tại đây, nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn chưa thể nhẫn tâm và mạnh mẽ làm được điều đó để giải thoát cho mình và bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mình hoàn toàn có thể tự lập được cuộc sống bởi mình có cv. Đến giờ chồng mình đã thành thật hơn và có vẻ chấp nhận đi trại cai nghiện và chắc là phải bỏ việc rồi, còn mình một mặt muốn ra ngoài thuê nhà ở và sẽ làm đơn ly hôn, nhưng thấy khó quá, một mặt vẫn cảm thấy hai vc có gì đó không thể bỏ được nhau, vẫn muốn giúp anh ấy và hy vọng mọi chuyện sẽ khác, gần hai năm rồi mà vẫn không có kết quả tốt đẹp, mình thực sự khao khát một gia đình yên ổn, khao khát có tiếng cười khóc của trẻ con bởi mình cũng gần bước vào tuổi 30 rồi.Nhiều lúc cũng thấy mình nhu nhược quá, sao mãi không thể dũng cảm dứt khoát chấm dứt được chuyện này. Mình phải làm sao bây giờ? mọi người ở ngoài cuốc sáng suốt hơn cho mình lời khuyên nhé. Hy vọng lời khuyên của mọi người sẽ giúp mình có thêm sức mạnh, sống mãi cảnh này buồn quá!!!Cám ơn mọi người nhiều nha!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Không hy vọng cai được ma túy đâu em. Khuyên em bỏ thì hơi tàn nhẫn nhưng có lẽ vẫn là điều nên làm...nếu không bỏ,em sẽ khổ cả đời.
    • 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haidang02 Xem bài viết
    Không hy vọng cai được ma túy đâu em. Khuyên em bỏ thì hơi tàn nhẫn nhưng có lẽ vẫn là điều nên làm...nếu không bỏ,em sẽ khổ cả đời.
    Mẹ Haidang02 nói đúng đấy em ah!

Mong em sẽ sáng suốt quyết định cho tương lai của mình!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cam on cac chi nhieu nhe, buon qua! chang ai mong muon lay duoc nguoi chong nhu vay ca. Chieu nay e vua di thue nha, con nua thang nua moi duoc chuyen den. Ve nha lai thay long roi boi. Chang biet minh lam vay co dung hay k? co tan nhan voi chong qua khong trong luc dang anh co gang nuoc soi lua bong the nay. Nhung cu song kieu nay thi cung khon kho, cu hai ba ngay minhlai len con dien mot lan. Buon qua!
    • 793 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Biết làm sao hả em? Những việc ấy em ko thể giải quyết được đâu. Trả anh ta về cho gia đình anh ấy giải quyết thôi. Những người nghiện khi nói đều đáng thương lắm, nghe mủi lòng lắm. Nhưng ko ai thương được mình bằng mình đâu.
    Chúc em cứng rắn lên. Mà đã đi phải đi cho kín ko phiền lắm đấy.
    Các chị ở đây đều khuyên vậy (chắc ai làm công tác xã hội thì sẽ phản đối lắm) Nhưng sự thật vẫn là sự thật. Trong thời gian đợi thuê nhà em phải bí mật bàn với BMC cho anh ta đi cai nghiện tập trung đi (cưỡng chế). Thời gian đó đủ để em lặn.
    Chúc thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 152 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon88 Xem bài viết
    Chào các bạn!Mình có chuyện này muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Mình lấy chồng được gần hai năm, gd nhà chồng mình cơ bản, mọi người đều tốt, chồng mình bản chất cũng là người tốt nhưng được nuông chiều từ bé, lớn rồi đi làm có nhiều tiền không ai quản lí nên mới sinh ra hư hỏng như vậy. Hồi yêu nhau mình không hề biết anh ấy sử dụng matuy, sau khi cưới được mấy tháng mình đã tình cờ phát hiện, lúc đó mình như chết đứng. Giận quá mình đã bỏ về nhà bme đẻ vài tháng, khi anh đã chấm dứt từ bỏ matuy (qua nhiều lần đột xuất mình thử que) sau đó mình đã tha thứ và nghĩ rằng cả hai sẽ làm lại từ đầu. Chẳng ngờ đó lại là sự lừa dối mấy tháng sau mình lại phát hiện ra điều kinh khủng ấy,đến giờ gần một năm, đã áp dụng mọi biện pháp tự nguyện đọc trên mạng có, dùng thuốc hỗ trợ có, bsyx tư vấn có, sự hỗ trợ của gia đình..... mà anh vẫn không thể tự đoạn tuyệt dứt bỏ được. Mình thấy đau khổ và tuyệt vọng, mình không thể tâm sự và chia sẻ một cách thật lòng với ai trong gia đình hay bạn bè, BMC mình già rồi, anh chị chồng thì cũng có gdinh riêng,thỉnh thoảng anh chị chồng vẫn hỗ trợ về kinh tế nhưng hễ lần nào mình tâm sự mình muốn chia tay thì chị chồng mình lại bảo em nói chuyện này với bố và thái độ có vẻ giận mình, bản thân mình cũng không thể chấp nhận sống đời ở kiếp với một người chồng như vậy, chúng mình vẫn chưa có baby, đã nhiều lúc mình muốn chấm dứt cuộc hôn nhân tại đây, nhưng chẳng hiểu sao mình vẫn chưa thể nhẫn tâm và mạnh mẽ làm được điều đó để giải thoát cho mình và bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mình hoàn toàn có thể tự lập được cuộc sống bởi mình có cv. Đến giờ chồng mình đã thành thật hơn và có vẻ chấp nhận đi trại cai nghiện và chắc là phải bỏ việc rồi, còn mình một mặt muốn ra ngoài thuê nhà ở và sẽ làm đơn ly hôn, nhưng thấy khó quá, một mặt vẫn cảm thấy hai vc có gì đó không thể bỏ được nhau, vẫn muốn giúp anh ấy và hy vọng mọi chuyện sẽ khác, gần hai năm rồi mà vẫn không có kết quả tốt đẹp, mình thực sự khao khát một gia đình yên ổn, khao khát có tiếng cười khóc của trẻ con bởi mình cũng gần bước vào tuổi 30 rồi.Nhiều lúc cũng thấy mình nhu nhược quá, sao mãi không thể dũng cảm dứt khoát chấm dứt được chuyện này. Mình phải làm sao bây giờ? mọi người ở ngoài cuốc sáng suốt hơn cho mình lời khuyên nhé. Hy vọng lời khuyên của mọi người sẽ giúp mình có thêm sức mạnh, sống mãi cảnh này buồn quá!!!Cám ơn mọi người nhiều nha!
    Em noi thật ko bỏ thì chị khổ 1 đời Bác trai em á đi cai 5 năm trời mà còn chả bỏ được mà đã 60 tuổi đầu.Mà nhất với mấy ông nghiện thì chỉ có xử bắn thôi Chị đừng buồn nữa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

uh, minh cung dang suy nghi va can nhac mot cach rat nghiem tuc ve vde nay. Dung la vc minh chang co vde gi khac ngoai vde chong minh mac phai matuy ca. Vc bo nhau cung vi anh khong bo duoc nghien hut. Cung kho noi va minh cung kho tin la chong minh co the bo duoc, vi cach nha minh o khong xa co the mua duoc thuoc, minh cung lo vi neu co di cai ve chang som thi muon gap phai chuyen gi k vui trong cs lai san sang bat can roi ngua quay duong cu. Minh dang o cung bme chong nen k the thuyet phuc cac cu ban nha de chuyen cho o khac dc, ma minh de nghi 2 vc thue nha ra ngoai o nhg a khong chiu, mac phai cai thu chet nguoi nay co con la nguoi nua dau.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chong minh su dung o dang hut hit, tinh anh k thich trai gai, a rat yeu minh. Minh cung so HIV lam, cach day khong lau minh da di bvien thu mau, may ma ong troi con thuong minh, neu khong thi chac la den tu tu mat.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chong minh su dung o dang hut hit, tinh anh k thich trai gai, a rat yeu minh. Minh cung so HIV lam, cach day khong lau minh da di bvien thu mau, may ma ong troi con thuong minh, neu khong thi chac la den tu tu mat.
    Hút hít rồi sớm muộm cũng chuyển sang tiêm chích thôi.

Ly hôn thôi em. Em đã cho thời gian để làm lại cuộc đời nhưng rồi cũng không thoát khỏi cám dỗ của nàng tiên nâu ( chắc chắn không cai nghiện được đâu). Như vậy cũng là trọn tình trọn nghĩa. Nên em đừng nên cảm giác như người có lỗi khi chia tay.
    • 737 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em gõ tiếng Việt có dấu nhé!
    Nói chung là mấy ông nghiện mà cai được và tử bỏ ma túy vĩnh viễn thì trên đời này nhiều như lông lươn. :Nottalkin:
    Em nên biết tự quyết định tương lai của mình thế nào!
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Hừ
    Chia buồn với chị chủ topic nha
    Em thấy có lẽ thâm tâm chị cũng có quyết định riêng rùi nhưng phụ nữ mà, hay mủi lòng.
    Em thì, có lẽ em sẽ lãnh phần bị gọi là tàn nhẫn, nhưng em khuyên chị, bây giờ chưa có baby, giải tán sớm đi chị. Làm lại cuộc đời lúc này vẫn còn kịp chán.
    Cái xóm em ở từ lúc em còn nhỏ tới giờ, biết bao người đã ra đi vì ma túy nên em tận mắt trông thấy, kinh khủng khiếp đảm. Cái lớp mấy đứa trạc trạc tuổi em (lớn hoặc nhỏ hơn 1 tí) giờ còn lại có mấy đứa vì hầu hết là ... ngỏm vì ma túy => HIV rùi.
    Mấy đứa đó lúc còn sống, đứa thì đi ăn trộm, ăn cắp, đứa thì đánh cha đánh mẹ, đứa thì đi làm ... hic, em từng thấy bà bán bún riêu gần nhà có 2 thằng con trai mà bây giờ bà chỉ còn 1 thân 1 mình sớm hôm buôn bán, vì 2 thằng con đã chết queo rùi, lúc tụi nó còn sống, bà này khổ sở xiết bao, thân già mà cứ phải ôm giỏ đi thăm nuôi rùi cuối cùng là thăm con trong bv, vô đúng giường đúng phòng mà nhìn ko ra con lun.
    Còn lên cơn ghiền mà đánh đập người trong nhà thì .... như phim luôn chị ạ.
    Chúc chị có quyết định sáng suốt:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Thực sự cai nghiện ma túy rất khó. Nghiện ma túy bây giờ được coi như bệnh, phải điều trị chứ không phải chỉ cần có quyết tâm. Nếu bạn ở Hà Nội, thử đến Viện Sức khỏe tâm thần khám, tư vấn và điều trị thử xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã bên cạnh cùng người ta vượt qua khó khăn,sai lầm do chính người ta gây nên,mình đã cố gắng hết sức mà vẫn ko cai được thì thôi bạn ah.Chỉ cần mình đã làm hết khả năng mình có để sau ko phải hối hận là được.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittycute Xem bài viết
    Mình đã bên cạnh cùng người ta vượt qua khó khăn,sai lầm do chính người ta gây nên,mình đã cố gắng hết sức mà vẫn ko cai được thì thôi bạn ah.Chỉ cần mình đã làm hết khả năng mình có để sau ko phải hối hận là được.
    chị ơi ! chị ly dị đi , càng để lâu mình càng khổ , chị ạ !
    có người từng nói với em có 3 thứ đàn ông không từ bỏ đó là tiền , gái , và ma tuý !
    nếu chồng chị có quyết tâm tù bỏ thì ngay khi chị phát hiện ra lần đầu anh đã bỏ rồi , nhưng thực tế là anh ko bỏ , nên em cho rằng ảnh không vượt qua nổi bản thân anh đâu !
    nếu cứ thế này sau này chị có con còn khổ hơn gấp vạn lần đó , chị a
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chán đời và cảm thấy nản lòng quá cả nhà ạ, mình vừa đi gặp một anh công an là bạn của anh trai chồng mình, anh này đã hơn 20 năm làm trong lĩnh vực phòng chống tội phạm, kể với anh ấy về tình trạng của gd nhà mình xem anh ấy có biện pháp nào giúp đỡ không. Bó tay.com. Anh ấy đã đưa 2000 người đi trại cai nghiện, con số thành công không được 10%. Đi trại về lại có môi trường có đk nên lại ngựa quen đường cũ. Trong số đó con của các quan chức thứ, bộ trưởng, các vụ viện cũng không ít. Xem ra đều là người có học thức nhưng nhiều tiền chẳng biết làm gì, được nuông chiều nên dễ hư hỏng, chồng mình cũng không ngoại lệ. Chẳng lẽ lại hết cách thật rồi sao? anh ấy nói chỉ có 1/1000 tia hy vọng, Liệu mình có nên chấp nhận hy sinh cả tuổi trẻ của mình để chờ đợi một tương lai mù mịt thế không? mọi người ơi tiếp theo mình phải làm sao bây giờ? Mình mong và khao khát một gd yên ổn quá Thanks cả nhà đã chia sẻ cùng mình.
    • 81 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi tự giải thoát cho mình đi. Bạn không tin vào khả năng có thể giúp được chồng cai nghiện, cũng có quá nhiều người không tin vào khả năng đấy, vậy bạn hi vọng gì khi cứ tiếp tục ở bên chồng. Không ai trách được bạn gì đâu và bạn cũng không cần phải tự trách mình. Bạn đã cho anh ấy 2 năm rồi, khoảng thời gian không hề ngắn so với tuổi trẻ của bạn. Và hơn nữa bạn sẽ phải mất thêm một khoảng thời gian thích nghi trước khi trở về cuộc sống bình thường sau khi chia tay chồng nữa. Hãy nghĩ về bạn, hãy yêu bản thân bạn, yêu bố mẹ bạn, sống vì bạn và vì bố mẹ bạn à.

Nếu bạn không hành động ngay bây giờ mà tiếp tục ở lại với chồng, khả năng bạn làm khổ bạn, làm khổ bố mẹ bạn ở tương lai là rất cao. Mà như thế bạn sẽ còn trách bạn nhiều hơn nữa đấy. Chia tay là khó, nhưng nó là cần thiết. Bạn đã hình dung được những khó khăn trong cuộc sống tương lai khi gia đình có mâu thuẫn rồi, đừng tự đâm đầu khổ thế bạn à.

Yêu bản thân, sống có trách nhiệm với bản thân mình và bố mẹ đẻ ra mình bạn à. Chúc bạn có quyết định đúng đắn và sáng suốt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,668 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Chủ topic can đảm thật. Chả hiểu sao em sợ người nghiện hút thế. Cứ nhìn thấy nghiện là e chạy xa rồi, chắc tại gần nhà đẻ em nhiều nghiện quá. E mà là chị chắc em li dỵ lâu rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,774 Bài viết

• 2,197 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi newbie1234 Xem bài viết
    Yêu bản thân, sống có trách nhiệm với bản thân mình và bố mẹ đẻ ra mình bạn à. Chúc bạn có quyết định đúng đắn và sáng suốt
    Mình cũng có suy nghĩ như bạn này :Smiling:

Mình đã chứng kiến quá nhiều trường hợp nghiện ma túy và mình chưa thấy 1 trường hợp nào có thể cai nghiện thành công. Anh họ (con của bác mình) nhà mình nghiện khoảng 3 năm thì đi cai nghiện, ở trại được hơn 1 năm , ở trong trại thì thành công mĩ mãn rồi, cả nhà hi vọng tưởng cuộc đời sang trang mới, thế mà về nhà 3 tháng sau đâu lại vào đó. Mà ai cũng nói đã tái nghiện thì bao giờ cũng nghiện nặng hơn trước, và chuyện chích là ko tránh khỏi vì nhu cầu lượng thuốc ngày càng cao, hít là ko đủ đối với họ. Giờ thì bác mình phải nhờ vả mấy chú công an tóm cổ anh mình đi trại tiếp, vì bảo anh ấy kí giấy đi cai tự nguyện thì anh ấy ko kí :Crying: bố mẹ đành phải nhờ công an bắt con mình đi như bắt tội phạm vậy đó.

Nói chung là nghiện thì chả biết tương lai ở đâu :Sigh: mà quan trọng là người nghiện ko có bản lĩnh để cai nghiện thành công đâu. Bạn mới gần 30 tuổi (có khi cũng bằng tuổi mình cũng nên :Thinking: ) nên mình nghĩ bạn nên chọn giải pháp chia tay đi , chứ mình đâu phải chỉ sống cho 1 người ko đáng như thế, chưa nói đến chuyện con cái, mà với người chồng nghiện như thế, con cái cũng chả có tương lai tốt đẹp gì :Sigh:

Chúc bạn đủ bản lĩnh để thoát khỏi hiện tại buồn này :Rose:
    Hãy chọn một kết thúc buồn, thay vì một nỗi buồn không bao giờ kết thúc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 256 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Em xin chia buồn cùng chị chủ topic, ở đây em thấy mọi người đều khuyên chị nên chia tay với chồng.Và em cũng bỏ thêm 1 lá phiếu cho chị là chia tay.Mặc dù chị cũng sẽ phải đối diện với những khó khăn, hệ lụy và buồn lòng về việc nay 1 thời gian dài.Nhưng rất may là chị chưa có em bé, nên sẽ thanh thản và nhẹ nhàng hơn cho chị rất nhiều.Hãy quyết tâm và dũng cảm lên đi chị, mọi người sau này sẽ không ai trách chị đâu.
    Nhân chủ đề này em cũng xin chia sẻ câu chuyện có thật,không phải để chị chủ topic lùi bước đâu nha. Mà để mọi người cùng phân tích giúp em tìm đc câu trả lời chính xác nhất thôi.
    Chuyện là cậu em trai chồng em cách đây 4năm rồi, khi còn thanh niên theo bạn bè đi chơi và bị dụ dỗ cho nghiện.Người nhà chỉ 2 lần phát hiện ra cậu ta chích ở trong nhà tắm, và 1 lần đi chơi về bị lên cơn ở trong nhà, 1 lần bị xỉu hay làm sao ý, em thấy có bọn bạn trông gớm giếc lắm đưa về nhà, nói là họ đi đừong gặp cậu ta hỏng xe và ngã ở đừong nên giúp đưa về.Nói thật là tất cả các sự kiện trên xảy ra em đều ko biết là cậu ấy nghiện.Vì gd chồng em vẫn dấu em, mãi sau này, khi quyết định cho cậu ấy nghỉ việc đi cai, biết ko thể dấu em mãi đc, mẹ chồng em vừa khóc vừa kể cho em, và bảo em ko đc nói chuyện với ai, cũng ko đc thể hiện gì với cậu ấy, để cậu ấy ko ngại mà làm lại c.đời.Tất nhiên là em ủng hộ ngay.Và sau đó cậu ấy đã lấy vợ, đẻ đc 1 cậu con trai.Giờ hàng ngày 2 VC đi làm, tuy khác c.ty nhưng đi cùng nhau, về cũng cùng nhau.Tối đến thì chỉ quẩn quanh bên vợ con, không ra khỏi nhà nửa bước.Cả nhà thấy vậy mừng lắm,và từ năm phát hiện ra cậu ấy nghiện đến giò cũng phải đc 3-4 năm rồi.ơn trời mọi việc yên ổn, từ ngày có vợ con ko thấy có lần nào tái nghiện và trích ở trong nhà như lần đầu gđ bắt gặp nữa.Và em thì vẫn băn khoăn vì theo kinh nghiệm của nhiều ngừoi nói là ko thể cai đc.Nhưng qua theo dõi trong cuộc sống ở gđ thì ko taays biểu hiện gì nữa.Vậy thì có thể nói cậu ấy đã tự vượt qua đc chính mình mà tránh xa ma túy thành công, hoặc cũng có thể cậu ấy mới chỉ dính có 2 lần thử vì tò mò ấy, nên thuốc chưa ngấm nhiều nên cai được chăng?Tính em thì hay cẩn thận và cả đa nghi nữa, nhiều lúc em cứ nói với chồng em là ko nên chủ quan, phải thường xuyên để mắt đến cậu ấy để ktra.Thì chồng lại gạt đi nói là nó cai đc rồi thì từ ngày đó đến giờ có tái phạm đâu.ý là ko muốn em nghi ngờ cậu ấy nữa, và cũng ko muốn nhắc đến vđề đó.Nhưng em vẫn cứ thấy lo khi đọc bài thấy ý kiến của nhiều người nói tỷ lệ cai đc rất ít.Hơn nữa em lại ở chung nhà với vc cậu ấy,mà ở chung dài hạn luôn, vì ko biết bao giờ mới có tiền mà mua nhà riêng,mà em cũng có con trai nên ko thể ko lo lắng đc.Có mẹ nào có thể cho em câu trả lời chính xác để giải tỏa nỗi lo lắng vu vơ này ko ạ?.Em cảm ơn mọi người nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 73 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chán đời và cảm thấy nản lòng quá cả nhà ạ, mình vừa đi gặp một anh công an là bạn của anh trai chồng mình, anh này đã hơn 20 năm làm trong lĩnh vực phòng chống tội phạm, kể với anh ấy về tình trạng của gd nhà mình xem anh ấy có biện pháp nào giúp đỡ không. Bó tay.com. Anh ấy đã đưa 2000 người đi trại cai nghiện, con số thành công không được 10%. Đi trại về lại có môi trường có đk nên lại ngựa quen đường cũ. Trong số đó con của các quan chức thứ, bộ trưởng, các vụ viện cũng không ít. Xem ra đều là người có học thức nhưng nhiều tiền chẳng biết làm gì, được nuông chiều nên dễ hư hỏng, chồng mình cũng không ngoại lệ. Chẳng lẽ lại hết cách thật rồi sao? anh ấy nói chỉ có 1/1000 tia hy vọng, Liệu mình có nên chấp nhận hy sinh cả tuổi trẻ của mình để chờ đợi một tương lai mù mịt thế không? mọi người ơi tiếp theo mình phải làm sao bây giờ? Mình mong và khao khát một gd yên ổn quá Thanks cả nhà đã chia sẻ cùng mình.
    Mỗi con người có một số phận bạn à! Chồng bạn nghiện ma túy, thực sự là rất khó cai, hơn nữa, sống trong môi trường thành phố, khó mà tránh đc những cám dỗ sau khi cai. Sau khi cai, cần có một công việc ổn định và một sự quyết tâm cực cao. Coi như số phận là vậy, dù sao bạn cũng chưa có con, sự ràng buộc chưa nhiều. Bạn hay chấp nhận và chia tay đi, trước khi quá muộn, hỏng cả cuộc đời mình nữa.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5