TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi là người ích kỷ

• 65K Lượt chia sẻ
  • 964K Lượt đọc
  • 382 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tự bản thân hại bản thân thôi. Thằng chồng khốn nạn nhưng chị chủ top tự động dâng hiến và rút tiền ra thì trách ai.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đánh dấu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lót dép chờ chị chủ top kể tiếp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 thằng chồng khốn nạn vứt đi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    thằng ck vô trách nhiệm, ko hiểu sao b lại nhẫn nhịn hắn đến vậy.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 345 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Bạn kiên cường thật đó. Em mình đang du học nên mình hiểu khó khăn của bạn. Đúng là nhà mình hiện đang phải nhịn ăn nhịn mặc để gửi tiền cho em mình nhg điều đó ko có nghĩa là mình đồng ý với việc làm của ba mẹ chồng bạn. Thứ lỗi cho mình nói thẳng, thấy con dâu & cháu nội vất vả như vậy, mẹ chồng ko giúp khuyên con trai thì thôi còn ở lại nhà con dâu "ăn bám". Nếu mình là bà, mình sẽ gọi cho chồng chuyển tiền lên phụ con dâu nuôi cháu nội.

À, giờ bạn còn trẻ còn sức khỏe kiếm tiền chứ sau này bạn có tuổi rồi chồng bạn lại xài tiền của bạn kiểu này mai mốt tiền đâu mà bạn lo cho con? Vì vậy nếu bạn thương con thì bạn nên ly dị chồng càng sớm càng tốt vì chỉ có như vậy con bạn mới được ăn nhiều hơn mà ko phải lo ba của bé "ăn" mất 3/4 phần cơm của bé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Betrayal... e xin bồ hóng ah...
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sun11 Xem bài viết
    Tôi ngồi đây, viết ra những dòng này, trong tâm trạng tận cùng của thản nhiên. Dường như đi qua nỗi đau, mọi thứ trở thành bình thường hết.
    Tôi 32 tuổi, chồng tôi cũng đã 33. Chúng tôi là bạn học thời đại học,tuy rằng có 4 năm biết nhau nhưng cũng không chơi; chỉ đến khi ra trường, duyên số đưa đẩy chúng tôi gặp nhau, tiếp xúc thêm và nên duyên chồng vợ.
    Tôi bước chân vào cuộc hôn nhân của đời mình, trong một trạng thái không vui cũng chẳng hồ hởi. Ngày tôi cưới, các bạn chung biết vợ chồng tôi, đều ngạc nhiên. Vì theo họ, tôi và chồng tôi quá khác nhau (về tính cách).

Chồng tôi sinh ra trong gia đình thuần nông tại huyện nghèo nhất của một tỉnh nghèo phía Bắc. Anh thoát ly gia đình từ sớm, hết cấp 1 đã đi trọ học ở tỉnh, xa gia đình, một năm về nhà đôi ba lần. Trong nhà, chỉ có mỗi chồng tôi học hành khá giả, thoát ly. Vì vậy, gần như mặc định, tiếng nói của chồng tôi là duy nhất.

Tôi sinh ra trong gia đình khá giả ở thành phố, mọi thứ đủ đầy, nhưng không vì thế mà bố mẹ bao bọc quá sức. Ông bà vẫn rèn rũa tôi làm mọi việc, nên tôi không có vẻ gì là tiểu thư như các bạn nhà thành phố khác.
    Đùa. Giờ vẫn còn đàn ông như này sao. Có vk mà ko biết xót. Chẳng bù cho mấy chú FA đi thương vk hộ ng khác. Nếu đk bạn đơn thân nuôi cháu đi. Mình ko ủng hộ nuôi con 1 mình, nhưng nếu chồng hoặc vk như thế thì sống 1 mình cho con nó có tuổi thơ êm đềm, tránh cảnh cãi vã rồi sinh thêm nhiều chuyện.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chờ chị viết tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đang thấy a kay thằng chồng chị
    • 89 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đùa đang đọc dở thì hết. Em cũng tò mò việc sẽ được giải quyết ra sao.
    Nhưng đọc thì thấy chồng vs kiểu gia đình nhà chồng này chán nhỉ. Dù nghèo thì nghèo chứ, anh chồng đi làm thì phải biết đường mà đưa 1 phần lương cho vợ sinh hoạt.
    Huống chi lại đi xa, bà mẹ chồng lên chăm cháu cũng chẳng nói con trai phải chu cấp tiền cho vợ nó nuôi con chứ.
    Em cứ nghĩ ngay từ lúc đầu, 2 anh chị ko yêu nhau lắm, vẫn nghĩ đến chuyện không môn đăng hộ đối vs cả hủy cưới thì lại thấy quyết định việc hệ trọng cả đời mà không rõ ràng ngay từ đầu nên nó thế đó mà.
    E không thích chuyện vợ chồng ly dị, ly hôn. Chị việc gì phải ngại. Cùng lắm thì thôi chứ gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc bài này của bạn mình thấy như bạn đang viết ra câu chuyện của mình. Chỉ khác là dường như bạn còn tốt số hơn mình
    • 9 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

haizzz. Phụ nữ thật khó hiểu. Bạn khổ là do bạn chọn. Bạn lấy chồng để làm j ? Làm mẹ đơn thân còn sướng hơn. Sao phải chịu đựng như vậy ?
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có một bộ phận rất lớn đàn ông Việt mặc váy. Con không sót , vợ không thương thì biết nghĩ đến ai !
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhìn chung những thằng đàn ông thế này có thể nói là: vô dụng bất tài, không đáng là thằng đàn ông
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóng =((
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đánh dấu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đánh dấu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia sẻ vs c
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 79 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sun11 Xem bài viết
    Nói chung, mọi đau khổ của tôi là khi chồng tôi bắt đầu về nước.
    Có lẽ, bản mệnh chúng tôi quá khắc nhau, nên khi sống cùng với nhau, mọi thứ đều ngột ngạt, khó thở
    Chắc do cuộc sống giữa anh và chị xa nhau quá nhau nên vậy đấy ạ. Chị nên tìm hiểu nguyên nhân thử nha chị.