Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng tìm người yêu giúp bạn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Gia đình tôi gồm có hai vợ chồng và 1 con trai 6 tháng tuổi. Tình trạng hôn nhân, chồng tôi không còn tình cảm với tôi, anh ấy đã nói vậy khi tôi hỏi thì anh ấy bảo không có cảm giác gì với vợ nên khi xa không thấy nhớ nhung. Anh thường chê bai tôi đủ thứ mặc dù tôi ra sức cố gắng nhưng vẫn không làm anh hài lòng. về kinh tế anh là người làm ra tất cả và nắm kinh tế trong tay, tôi chỉ cầm một khoản tiền nhỏ để lo ăn uống hàng ngày. Tôi ko có việc làm cũng ko có khả năng kinh tế gì hết. hiện tại vợ chồng tôi đang thuê nhà ở xa quê. Hơn 1 tháng nay chồng tôi dẫn một anh bạn cùng quê lên và thuê nhà cũng như bao chi các khoản khác cho anh ta mà ko hề thông qua ý kiến của tôi. Hiện anh đang dẫn anh bạn này đi tán một cô gái vừa tốt nghiệp cấp III. Trong thời gian đi tán gái đến nay hơn 1 tháng, ngày nào chồng tôi và anh cũng đi cùng nhau, lúc đầu tôi không ý kiến gì vì anh bạn kia ko có gì và cũng lạ nước lạ cái, nhưng sau thời gian thì đã có những thuận lợi họ đã mời được cô gái kia đi ăn cùng nhau rồi mấy cô gái ấy đã mời chồng tôi và anh bạn về nhà ăn cơm. Cô gái đó còn có chị gái đang trong giai đoạn chờ ly hôn. Và dĩ nhiên chồng và bạn chồng tôi cùng kết bạn với cô chị. Nhiều lần đi ăn và ca2fe cùng nhau, một hôm tôi rất bực mình và đòi đi theo, hôm đó cô chị cũng mang con đi. Tôi cũng đã cảnh báo chồng tôi về những điều có thể sảy ra, chồng tôi cho rằng tôi ghen tuông, hẹp hòi và ích kỷ. Đúng là tôi có ghen trong tư tưởng, bỏi tôi cho rằng, ko ghen làm sao được khi mình ở nhà cơm ko nấu được mà ăn, có khi cố gắng nấu cơm gần xong chồng lại lấy cớ đi với anh bạn kia rùi cả bọn họ(hai chị em nhà cô gái kia) đi ăn với nhau làm sao tôi ko ghen chứ? (Điều này thì tôi chưa nói với chồng) còn nữa đêm nào chồng và anh bạn cũng ra quán đó uống nước từ 8,9h tối tới tận 11h hoặc 12h đêm mới về. Tôi nghĩ khách quan bên ngoài hay chính hai chị em nhà kia cũng có thể nghĩ rằng vợ chồng tôi làm sao thì tôi mới để chồng mình đi như thế...Tôi không biết phải làm sao để chồng tôi vẫn giúp được bạn mà ko mất quá nhiều thời gian như thế. Chồng tôi có ô tô riêng còn anh bạn kìa thì ko có gì. và hai cô gái kia thì gia đình hoàn cảnh. Hôm nay vô tình tôi thấy cô chị nhắn tin cho chồng tôi, và có hỏi chồng tôi là từ khi quen hai chị em họ anh có thấy vui ko và nhân xét gì ko? chồng tôi trả lời là ko có nhận xét gì, nói chuyện cùng thấy có nhiều điểm chung nên thấy vui thôi. Tôi còn rất yêu chồng, tôi ko muốn mình căng thẳng với chồng nhưng ko biết làm thế nào đề chồng nghe lời mình. Làm ơn gỡ dối giúp tôi với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

chị ơi, tình cảnh của chị thật khó khăn chính vì chồng chị nắm kinh tế trong tay nên nhiều lúc bỏ qua ý kiến của chị,em thấy không tôn trọng chị cho lắm vì đã là vợ chồng thì phải ý kiến với nhau mọi điều, em nghĩ bây giờ chị chỉ có thể tác động đến 2 chị em kia,gặp một cuộc cafe với họ,nói chiện một cach thẳng thắng và có phần vui vẻ! chúc chị mau giải quyết được vấn đề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,414 Bài viết

• 4,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepdsn Xem bài viết

Tình trạng hôn nhân, chồng tôi không còn tình cảm với tôi
    Tình trạng như thế này, nếu ko cách nào hâm nóng nổi thì có lẽ đã hết phương cứu vãn. Sự xuất hiện của 2 chị em kia ko liên quan gì.
    • 463 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Sao con còn nhỏ thế mà chồng c đã k còn tc j với c nữa thế? Chả còn tc j thì giữ sao đc?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chồng chị đã nói ra cái câu không còn tình cảm với vợ thì ôi thôi, thật là nan giải.
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng em đi chơi với bạn tối đa chỉ đến 10h30 tối , phải là bạn trai và phải xin phép vợ trước khi đi :Worried: Còn nếu đi đến sau 11h thì cho ngủ dưới đất . :RollingEy:
    Chị nên dứt khoát 1 lần thôi . Người đã không còn cần đến ta nữa thì hãy để họ thử đi tìm xem , có tìm được ai tốt hơn ta không ? Cần chồng cho ta và cần cha cho con cái , đúng là cần thật , nhưng chồng phải ra chồng và cha phải xứng đáng làm cha .
    Cuộc đời còn tươi sáng và nhiều niềm vui lắm , đừng vì 1 người đàn ông mà buồn quá nhiều chị ạ .
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã góp ý. Chợt nhận ra rằng mọi việc chỉ còn phụ thuộc vào chính bản thân mình.
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

nhưng cũng khó cho chị khi không có khả năng về kinh tế ! nếu ly hôn thì chị nuôi con và chồng chị sẽ chu cấp nhưng chắc sẽ không đủ để trang trãi cuộc sống của 2 mẹ con đâu! em nghĩ bây giờ chị hãy bắt đầu kiếm một công việc, đừng quá phụ thuộc vào người đàn ông đó ! mình là phụ nữ thế kỉ 21 mà !
    • 192 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình nghĩ, một khi người đàn ông của mình đã nói ra là không còn tình cảm với mình thì vấn đề quả là nan giải. Nhưng anh chị còn trẻ, con trai thì mới 6 tháng tuổi, tại sao đáng nhẽ lúc này là lúc yêu thương dạt dào thì lại như vậy? Ly hôn hay chia tay thì không còn gì để nói, nhưng mình nghĩ chắc chị diepdsn không muốn như vậy. Liệu chị có thể tìm một việc làm gì đó hoặc tham gia vào một hoạt động xã hội nào đó được không? Người phụ nữ, một khi họ tự chủ và được đặt trong một môi trường, một mối quan hệ xã hội khác thì cũng sẽ hấp dẫn trong mắt người khác hơn.
    Hy vọng một ngày chồng chị sẽ thay đổi cách nhìn về chị và tình cảm hai vợ chồng sẽ được hâm nóng hơn.
    as1cHw6Nw001700NjQzMTNifDE1Mzk4ZGJ8bnVudSZkYWlrYVwncmUgd2FpdGluZyBmb3IgYmFieQ

as1cHg5Nw0N0010MjM3c2x6fDAwOTY5OHN8d2VcJ3ZlIGJlY2FtZSBvbmUgZm9yIA

istockphoto_5520703-butterfly-heart