TIN TÀI TRỢ.

Chồng tỉ tê với bạn nhậu: “vợ tớ béo quá, trông… chả muốn làm ăn gì!”

• 15K Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tức lộn ruột với mấy anh chồng kiểu này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• bkg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 101 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienan12412 Xem bài viết
    Kiểu này là chán cơm thèm phở rồi. Thuê gián điệp 007 đi thôi
    Thuê để làm j bạn? Con bạn ngán một món ăn đến tận cổ chả lẽ lấy roi đánh bắt nó thích à? Các mẹ kêu ít thôi. E là phụ nữ nhìn xồ xề e còn chán huống hồ đàn ông. Nhất là xx cần fai có cảm hứng. Co phả phụ nữ cứ nhắm mắt là xong. Men nó ko hứng sao lên đc? Xin lỗi mình thô nhưng mà thật
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 104 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bkg Xem bài viết
    Thuê để làm j bạn? Con bạn ngán một món ăn đến tận cổ chả lẽ lấy roi đánh bắt nó thích à? Các mẹ kêu ít thôi. E là phụ nữ nhìn xồ xề e còn chán huống hồ đàn ông. Nhất là xx cần fai có cảm hứng. Co phả phụ nữ cứ nhắm mắt là xong. Men nó ko hứng sao lên đc? Xin lỗi mình thô nhưng mà thật
    Mẹ này nói đúng, phụ nữ mình cứ ca thán, nhưng trước khi kêu ca thì cũng nên nhìn lại mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuyvt Xem bài viết
    Chia sẻ bí quyết đi chị ơi, làm sao để giảm được vòng bụng đây chị, em chỉ bị béo mỗi cái bụng thôi
    Mẹ nó sinh hoạt ăn uống vận động thế nào? có thuộc dạng ngồi nhiều như chị em văn phòng không? Bụng mỡ nhiều quá thì phải ăn uống kiêng khem tí, chịu khó vận động tập tành cho nhẹ người mẹ ạ. Ù lì cũng sinh ra đủ bệnh tật cả, mình còn chán mình nói chi chồng con.
    • 72 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cũng có thể gọi là thông cảm cho anh nhà chị, âu cũng là con người, lại là đàn ông con trai, lại có tí hơi men nên nói ra suy nghĩ sâu kín bấy lâu trong lòng, chứ bình thường chưa chắc đã dám nói trước mắt chị như thế

Chị cứ kệ anh ý, đi đăng ký ngay một khóa tập gym hoặc yoga giảm béo, công việc nhà mà trùng với lịch tập thì cứ vứt đấy, lo chăm sóc sắc đẹp trước đã chị ah, sau này tự khắc anh chồng chị sẽ tự biết đâu mới là bến đỗ hạnh phúc của anh ấy

Chúc chị sớm thành công~
    • 54 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuẩn của chuẩn mẹ nó ah vì đàn ông đa phần có hứng mới có thể xo hay xx ạ em có tấm chồng son tầm 6 tháng nên em hiểu chút ít về lời mẹ chia sẻ, không chịu ốm đi thì giảm xx thì cũng không còn yêu thương nhau nhiều như lúc mới yêu đâu, em vẫn biểu quyết thừa cân thì nên giảm cân nhé các mẹ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bkg Xem bài viết
    • 85 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thường đàn ông sẽ kín tiếng trừ những ông quá đàn bà mà chồng của mẹ đã đi kể với đám bạn nhậu vậy thì mẹ nên xem mình bao ký rồi, theo e được biết người béo mập ăn nhiều lắm mà không để ý số đo đâu ) lúc bị chê thì đã quá mức cho phép rồi ạ
    dáng đẹp hiền ngoan chồng thương
    • 63 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tập gym cũng cực lắm đó mẹ, em thấy nên đi bộ hoặc chạy bộ là dễ nhất hoặc chiều tối gửi xe ở chỗ nào đó cùng ng iu đi dạo vòng vòng, xíu coi giờ lại cũng đi được 30' đỡ tốn kém nhưng e vẫn khuyên các mẹ dù nội trợ giỏi, đi làm phụ giúp chồng thì đừng quên làm đẹp bản thân là giữ dáng đó các mẹ, béo quá thì nhìn kịch cỡm và kém thú vị
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duonghuyentrang9x Xem bài viết
    Bác có đk thì nên đi tập gym cho đẹp cơ thể mà cg khoẻ ra,chứ vài ba cái mát xa chả ăn thua gì đâu. Còn ck bác e sợ đg mèo mỡ gà đồng bên ngoài roài, bác vừa để ý, vừa tập chăm chỉ cải thiện bên ngoài xem. Chăm chút cho bản thân hơn, diện hơn, có khi bác nhà tg bác có bồ lại quay qua giữ rịt lấy ý chứ chúc gđ bác hp bền lâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 160 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Đàn ông chê vợ cũng có nhiều nguyên nhân lắm. Bạn thử ướm thử xem vừa nguyên nhân nào.
    - Có một số ông thấy mình đẹp trai, nhưng vợ lại hay có kiểu, ngày ấy mà người ta không lấy thì ế lâu rồi, nên chồng thi thoảng cũng chê lại vài câu cho bõ tức
    - Khi uống rượu uống chà mà có vài ba ông kễnh, là chắc chắn lại lôi khả năng sinh lý của mình ra khoe. Có nhiều ông yếu bỏ mẹ, nhưng vẫn tô son trát phấn vào cứ làm như mình là một người siêu giỏi ý. Lúc đó mà quá đà, chắc chắn sẽ nói, nếu gặp em nào đôi mươi tao phải ấy cả ngày, chứ nhìn vợ giờ ngấy lắm, nên lắm lúc chèo lên tí cho đỡ nhớ thôi. Hiii bởi ổng sợ lệch đến tai vợ, thì vợ nói ra thì lộ mất hết chuyện mình là máy chém
    - Đã bóng gió khéo léo nhiều lần là vợ béo, nhưng vợ vẫn vô tình, nên ức quá nói ra mồm với bạn vậy.
    - Đã đi ăn ngoài và về chém gió so sánh.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ có có thể ghi rõ tên bài tập k zậy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chia sẻ với chủ top vì mềnh sinh con xong cũng béo lắm và k hề tự tin khi đến cơ quan mà k biết làm tn để mà gầy được huhu một khi ck mà chê thì chị e ta bắt đầu công cuộc làm đẹp thui
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kệ mẹ nó ạ,mn cứ chăm chút bản thân cho khỏe và đẹp.
    Mình cg vua sinh xong bụng cg một rổ,chả biết đắp j đc nhể.các mẹ bảo tập đi book quốc tế là j đaya
    • 16 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình đồng ý mẹ này
    • 58 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ sinh bé được bao tháng rồi mẹ? giảm cân là phải từ từ nhe mẹ với kiên trì dữ lắm nếu mẹ có ngưng cho bé bú hoàn toàn rồi thì nên uống thêm loai hỗ trợ giảm cân mới mong xuống ký nhanh nhe! chứ còn cho bé bú thì phải ưu tiên cho con mình trước, đừng lo giữ dáng mà ăn uống không đầy đủ!!! bé sẽ thiếu chất, ko có thông minh và cao lớn đâu ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuabi2014 Xem bài viết
    Xin chia sẻ với chủ top vì mềnh sinh con xong cũng béo lắm và k hề tự tin khi đến cơ quan mà k biết làm tn để mà gầy được huhu một khi ck mà chê thì chị e ta bắt đầu công cuộc làm đẹp thui
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng rồi chị ạ, lão ấy làm em thất vọng quá. Em chưa bao giờ gọi chồng là "lão" mà quả này thì tức quá. Từ lúc sinh xong bé thứ 2 em có tăng vài ký rồi chả chịu xuống cân. mà cũng chỉ ở cái bụng thôi chứ nhìn tổng thể ăn mặc đẹp chút thì cũng đâu có béo ngậy gì như lão nói.
    Chị cho em hỏi là chị giảm béo ở TMV nào mà không hiệu quả ạ để em còn tránh.Em đang ngó nghiêng mấy cái Spa để xem chỗ nào okie nhất còn làm DV chị ơi .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 696 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tập aerobic mà phải tập chuẩn động tác, giật bụng mạnh thì mới xuống và gọn, cơ không bị chảy xệ và nhão các mẹ nhé. Nếu mẹ nào biết bơi thì cố gắng tuần bơi 2-3 lần, mỗi lần ít nhất 600-800m sẽ xuống bụng cực kỳ hiệu quả trong 2-3 tháng đầu.
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hic, sinh xong tập 1 mình cũng béo ú ra, đang trên đà ăn kiêng giảm cần thì có tập 2, tập 2 giờ 13 tháng, cân gặp tặng lên gần 20kg so với lúc mới cưới, mình nhìn mình còn tự thấy ngán nói gì chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 632 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Đúng rồi chị ạ, lão ấy làm em thất vọng quá. Em chưa bao giờ gọi chồng là "lão" mà quả này thì tức quá. Từ lúc sinh xong bé thứ 2 em có tăng vài ký rồi chả chịu xuống cân. mà cũng chỉ ở cái bụng thôi chứ nhìn tổng thể ăn mặc đẹp chút thì cũng đâu có béo ngậy gì như lão nói.
    He nói vậy vẫn là ngon à! Ck chắc muốn đổi món thôi!!! Ăn mãi món ấy ngấy mà!
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra, ko hẳn là số kg mà còn là tỉ lệ cơ và bắp, độ nhão/chảy nữa.
    Thế nên, chủ top có nói chỉ béo hơn có 2 kg so với thời "chồng yêu" thôi mà sao chồng đã chê.
    Chị em phụ nữ đẻ xong (nhất là 2 đứa) thì độ chảy nhão của cơ, cộng với yếu tố lão hóa nên bề mặt da ko còn bóng mượt, căng, mướt nữa. Cộng với cái tích mỡ, nhão cơ nên nhìn sẽ rất chán, rất ngấy.
    Thế nên, tuổi trẻ mới được tạo hóa ưu tiên là vì thế . Hồi 18,20 kể cả béo vẫn xinh các mẹ ạ.
    Mình ngoài 30 thì nên tích cực tập luyện, dưỡng da cả trong cả ngoài, cộng thêm tí tiểu xảo quần áo son phấn thì mới kéol ại được.
    • 85 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hi hi đọc phì cười vì cách nói của bạn. Có những lỗi ko thuộc về ai. Tại vì làm thân phụ nữ mới ra thế này. Phụ nữ ơi...cac bạn hãy cố lên. Việc j chug mình cũng làm dc mà.
    comment by WTT mobile view
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5