TIN TÀI TRỢ.

Chồng thích cá độ bóng đá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.52K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTiLuong
    Chả có gì khó cả, ....."sướng"!
    Chào người mới. Một là Đằng ấy sướng thật đấy. Hai là ax nhà ấy đóng kịch giỏi! Lão nhà tớ như nghiện ấy. Mà tớ lại không có thời gian ngồi xem với hắn mới chết chứ. Hai vợ chồng ngồi xem bóng đá để BMC ru con ngủ thì thiếu điều... hi hi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coccon
    ôi trời ,có nhiều mẹ khổ thế nhỉ, hồi xưa ông nhà mình đủ cả đánh chắn,cá độ và nghiện hút thuốc lá nữa, nhưng giờ thì hết cả. :4:

Ông ấy bỏ được là vì mấy lí do sau:..........
    Bắt tay với.... chồng cóccon cái , cái vụ đánh chắn, tui mê lém, mê vì chắn làm tui xả xì chéc ( đánh cho vui chứ không lậm ).
    Tui "được" bà tui dạy từ hồi tui lên 10 , trước đó thì bà " luyện" cho món xập xám, xệp, tứ sắc , chẳng wa do tui cứ đeo bà từ hồi nhỏ xí, hễ thiếu tay là bà nhét tui vô cho đủ 4 người 1 sòng
    Nhắc đến chắn là tui lại.. thèm ( vì lâu lém rùi chưa đụng vào ).
    Nhưng nói đến vụ cờ bạc cá độ hình như là có máu thì phải, có người cờ bạc chỉ cho vui chứ không sống chết vì nó,có thể tự điều chỉnh bản thân; có người thì càng chơi càng lậm, khó dứt.
    ( Bữa nào ai biết đánh chắn ta cùng ngồi sòng cái nhể , ặc ặc, dọt, Mod đang lăm le ổ khoá )
    Hai tuần nữa. Đang gay go. Thèm time. Bỏ nick, ngưng tám.
    TDC
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chồng mê cá độ như nghiện thì chịu. Mỗi tháng ngân hàng gởi thông báo giao dịch tài khoản thì biết ngay là cá độ qua mạng tận Châu Âu mà. thắng không biết bao nhiêu mà thua là thấy xót. lập quỉ đen, tính toán với vợ bảo vợ không biết chi tiêu, lương không nạp vợ. Tự cho mình cái quyền đen đỏ, tôi hơi bị thất vọng
    Vì có con trên đời nên mẹ còn trở về nhà sau giờ làm việc
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ah, em nói chuyện ngọt nhật đủ cả. nhung chồng em vẫn chứng nào tật ấy thoi. Một thời gian. thua nhiều quá, nguời ta đòi nợ. Chồng bảo sẽ khong đánh nữa, Nhung rồi lại hoạt động bí mật. Cả đem vào mạng xem tỷ so.Nói chung là em rất chán. Khong có cach nào nói đuợc nữa. chẳng lẽ lại chia tay hả các mẹ. Bay giờ em mới có bé rồi. Chia tay thì thuong con mình khong có bố. Mà nghĩ mãi thì cũng khong giải quyết đuợc gì. Tiền luong của em đủ nuoi con một mình khong cần đến bố nó. Vấn đề ở đay là tình cảm cac mẹ ah. Em vẫn chuo có phuong pháp gì cả. Nản lắm. Tối nào cũng đien thoại cho chủ cá độ để đặt 1 củ , hai củ , rồi tài , rồi xỉu. Mới đầu em nghe chẳng hiểu gì cả. Nhung giờ có mẹ nào cần em giải thích các tỷ lệ cá độ em giai thích cho. Mong các mẹ có cùng cảnh, ngồi lại với nhau để đuo ra phuong pháp, để khong phải một mình nuoi con.
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombi
    Các mẹ ah, em nói chuyện ngọt nhật đủ cả. nhung chồng em vẫn chứng nào tật ấy thoi. Một thời gian. thua nhiều quá, nguời ta đòi nợ. Chồng bảo sẽ khong đánh nữa, Nhung rồi lại hoạt động bí mật. Cả đem vào mạng xem tỷ so.Nói chung là em rất chán. Khong có cach nào nói đuợc nữa. chẳng lẽ lại chia tay hả các mẹ. Bay giờ em mới có bé rồi. Chia tay thì thuong con mình khong có bố. Mà nghĩ mãi thì cũng khong giải quyết đuợc gì. Tiền luong của em đủ nuoi con một mình khong cần đến bố nó. Vấn đề ở đay là tình cảm cac mẹ ah. Em vẫn chuo có phuong pháp gì cả. Nản lắm. Tối nào cũng đien thoại cho chủ cá độ để đặt 1 củ , hai củ , rồi tài , rồi xỉu. Mới đầu em nghe chẳng hiểu gì cả. Nhung giờ có mẹ nào cần em giải thích các tỷ lệ cá độ em giai thích cho. Mong các mẹ có cùng cảnh, ngồi lại với nhau để đuo ra phuong pháp, để khong phải một mình nuoi con.
    Nói chị nghe, bạn em, chồng cá độ bóng đá, nhưng hoạt động bí mật quá nó không biết. Tới khi nó biết ra thì ổng đã nợ 3 tỉ, và hoá ra những lần nhờ nó mượn tiền ba mẹ vợ để "làm ăn" cũng là để cá độ. Nó khóc lóc, hai vợ chồng bàn cách làm sao để trả nợ. Chưa kịp thì chồng nó đã biến mất, nó tìm kiếm khắp, nghi gia đình ổng giúp ổng trốn nó hỏi nhà chồng thì ai cũng bảo không biết. Sau 6 tháng mới liên lạc lại với nó báo là anh đã chạy trốn làm lại cuộc đời rồi, anh sống ở đây thoải mái lắm, em tự làm lại cuộc đời em đi. Trong khi đó nó ở lại phải một mặt phải đối phó với đủ thứ chủ nợ, một mặt phải đi mượn tiền chuộc lại sổ đỏ để ba nó khỏi mất căn nhà. Thằng chồng thì lâu lâu email hỏi thăm, lần gần đây nhất là hỏi "cái điện thoại di động hồi đó anh mua cho em, em còn xài không, không thì gửi cho anh xài".

Bốn năm vợ chồng bạn em được một đống nợ, ngoài ra thì không tài sản, không tiền bạc, cái "quỹ đen" nó lập ra nó cũng đã đưa cho ổng khi lần cuối ổng nhờ nó "mượn tiền má em dùm anh" mà nó không còn mặt mũi để mượn nữa. Cái may duy nhất của nó có lẽ là chưa có con.

Nói chung, chị còn chữa được cho chồng thì chữa, còn không cũng nên lo phòng thân cho mình và cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, cá độ bóng đá, lại động vào nỗi đau của tôi.
    Bây giờ em chỉ mong có cách gì tẩy não cho ông chồng em thôi. Nhiều lúc thấy nản quá rồi, muốn bỏ quách cho xong.
    Nếu chỉ như botoon&suu nói thì thôi, chả chấp làm gì, cho ổng chơi. Em lấy chồng 3 năm rồi, có đến 2 năm phải cùng ông ý kéo cày trả nợ do cá độ. Mỗi lần phải tính bằng trăm M. Vừa trả hết xong lại dính tiếp vụ nữa 200M. Em nản quá. Mình đâu có cướp được tiền của ai bao giờ đâu, cũng chỉ đi làm thuê thôi mà. Trước khi lấy chồng còn có ít tiền làm vốn, sau 3 năm làm hùng hục như trâu lại nợ nần chồng chất. Cứ nghĩ đến việc mình kiếm tiền vất vả mà không được tiêu là em lại .
    Các bác có cách gì điều trị những ông chồng dạng này thì post lên cho em tham khảo với nhé. Không thì chắc là em phải xin vào hội của mẹ Wan quá .

P/S: Em là thành viên đã tham gia lâu rồi, hôm nay thấy có tóp động vào đúng nỗi đau của mình nên em phải lấy nick khác để xả xì-trét, đồng thời tham khảo ý kiến các mẹ có kinh nghiệm-kinh nghiệm thương đau
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bọn E mới lấy nhau được 3 tháng nhưng không ngày nào E cảm thấy hạnh phúc cả. Trước đây anh ấy có thú nhận với E là anh ấy chơi cá độ, nhưng chỉ còn nợ có 20 triệu và thề là sẽ ko chơi nữa. E đã rất tin tưởng và yêu anh ấy nên đã gắn bó cuộc đời mình với anh ấy. Nhưng khi lấy về E có cảm giác như anh ấy vẫn dấu E điều j đó. A ấy hay lướt web vào ban đêm, thậm chí thâu đêm. Có lần E tò mò thì bắt gặp anh ấy hay vào trang Ibet888, E điều tra ra thì đó là một trang web cá độ đá bóng. E đã khóc lóc quát tháo nhưng anh ấy bảo chỉ tò mò vào xem chứ tuyệt đối không chơi. Rồi mấy hôm sau thì laptop của E biến mất, cuối cùng A ấy thú nhận là đem đi cầm đồ để trả nợ, nợ cũ không phải là 20 triệu mà trên trăm triệu. Lúc đó E cảm thấy trời đất như sụp đổ. Rồi toàn bộ tiền cưới, tiết kiệm E có đều phải mang ra trả nợ cho bọn chủ nợ, nếu không họ sẽ đến cty anh ấy làm to chuyện. Rồi toàn bộ tài sản cũng đem đi cầm đồ hết, đến cái xe máy đi làm cũng không có nữa. Tiền lương thì cũng bị trừ dần hàng tháng để trả nợ. Điều khiến E thất vọng hơn nữa là anh ấy không bao giờ ngồi bàn với E mà toàn tự ý đi vay và đem cầm tài sản mà không hề hỏi ý kiến E. E có phản kháng hay đòi bỏ đi là anh ấy lôi về đánh. Mới cưới 3 tháng mà E chịu quá nhiều đau khổ và uất ức. Qủa thực giờ tình yêu E dành cho A ấy đã mất hết. Nhưng giờ chẳng lẽ E quyết định ly dị chỉ sau 3 tháng chung sống thôi sao? E sợ mọi người nhất là bố mẹ E sẽ rất buồn. Nhưng cứ sống mãi thế này E ko biết tương lai sẽ đi đến đâu nữa. Anh ấy đe dọa E ko cho E nói với gia đình. Bình thường anh ấy rất hiền nhưng điên lên là A ấy sẵn sàng làm tất cả. E cảm thấy cuộc sống như tù ngục. E biết phải làm sao đây? Mong anh chị cho E lời khuyên.:mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ...Chồng mình đã dính tới lô đề hay cá độ hay xóc đĩa thì ko ai can ngăn được mà phải chờ một thời gian nhất định ( có khi là một tháng, có khi hơn chút) sau mỗi lần" nghiện" một trò như thế kết cục là sạch tinh tiền và nợ bên ngoài ( mỗi cơn nghiện chợt lên như thế thua tha hết vào khoảng nhiều thì đôi trăm tr và ít thì cũng một trăm tr... Mình chẳng can ngăn và chỉ cầu nguyện cho thua sạch sẽ , nợ khắp nơi để về tỉnh ngộ "( nợ một đồng người ta cũng đòi chứ k tha..cứ dương dương tự đắc là ta giỏi ta kiếm đc tiền nhưng vào mấy trò ấy thua hết chứ mình không dại mà tiều tiền của anh ta để rồi bị dơ mặt như ngày đầu tiên " đưa tiền mựon lại"..Bấy giờ đây tự làm nuôi con lo gia đình mọi việc ~ không có cớ gì mà lấy đc tiền của vợ đi chơi mấy trò đó ...cho thấy đàn ông như anh ta vô tác dụng trong nhà ..làm gì cũng k đủ tiền chơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,046 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spice2006 Xem bài viết
    Bọn E mới lấy nhau được 3 tháng nhưng không ngày nào E cảm thấy hạnh phúc cả. Trước đây anh ấy có thú nhận với E là anh ấy chơi cá độ, nhưng chỉ còn nợ có 20 triệu và thề là sẽ ko chơi nữa. E đã rất tin tưởng và yêu anh ấy nên đã gắn bó cuộc đời mình với anh ấy. Nhưng khi lấy về E có cảm giác như anh ấy vẫn dấu E điều j đó. A ấy hay lướt web vào ban đêm, thậm chí thâu đêm. Có lần E tò mò thì bắt gặp anh ấy hay vào trang Ibet888, E điều tra ra thì đó là một trang web cá độ đá bóng. E đã khóc lóc quát tháo nhưng anh ấy bảo chỉ tò mò vào xem chứ tuyệt đối không chơi. Rồi mấy hôm sau thì laptop của E biến mất, cuối cùng A ấy thú nhận là đem đi cầm đồ để trả nợ, nợ cũ không phải là 20 triệu mà trên trăm triệu. Lúc đó E cảm thấy trời đất như sụp đổ. Rồi toàn bộ tiền cưới, tiết kiệm E có đều phải mang ra trả nợ cho bọn chủ nợ, nếu không họ sẽ đến cty anh ấy làm to chuyện. Rồi toàn bộ tài sản cũng đem đi cầm đồ hết, đến cái xe máy đi làm cũng không có nữa. Tiền lương thì cũng bị trừ dần hàng tháng để trả nợ. Điều khiến E thất vọng hơn nữa là anh ấy không bao giờ ngồi bàn với E mà toàn tự ý đi vay và đem cầm tài sản mà không hề hỏi ý kiến E. E có phản kháng hay đòi bỏ đi là anh ấy lôi về đánh. Mới cưới 3 tháng mà E chịu quá nhiều đau khổ và uất ức. Qủa thực giờ tình yêu E dành cho A ấy đã mất hết. Nhưng giờ chẳng lẽ E quyết định ly dị chỉ sau 3 tháng chung sống thôi sao? E sợ mọi người nhất là bố mẹ E sẽ rất buồn. Nhưng cứ sống mãi thế này E ko biết tương lai sẽ đi đến đâu nữa. Anh ấy đe dọa E ko cho E nói với gia đình. Bình thường anh ấy rất hiền nhưng điên lên là A ấy sẵn sàng làm tất cả. E cảm thấy cuộc sống như tù ngục. E biết phải làm sao đây? Mong anh chị cho E lời khuyên.:mad:
    bo di em ah, ko sau nay em lai om con mot minh doi pho voi bon chu no
    cai dong in dam:danh dc mot lan chong se danh tiep lan 2
    "mot minh o vay nuoi than beo mam"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình giờ cho các mẹ có chồng cờ bạc , lô đề và cá độ một lời khuyên là : cần thiết phải li thân ngay và nếu có thể thì tiến tới li hôn nếu không xác định li thân cả đời...
    Trước khi li thân hãy khuyến khích cho các ông chồng chơi tẹt ga đi, chơi cho kì cùng sạch sẽ tiền bạc tài sản để các ông chồng rơi vào cảnh rách rưới nhục nhã.

Mình đây vừa yêu cầu nhẹ nhàng chồng mang valy ra khỏi nhà vào ông bà nội sống rồi..khỏi phải lo lắng, khuyên giải mệt mỏi mà k ăn thua...cầu trời khấn phật cho mỗi trận chơi thâu đêm hết tháng ngày này sang năm tháng khác mang tới những món nợ anh ta không trả nổi ....rồi thân tàn ma dại lê lết ốm đau bởi chơi như thế thì chính là hủy hoại sức khỏe ~ đương nhiên là sẽ sinh bệnh rồi ốm...lúc ấy ra tay cứu cho đáng đời.
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

chồng em nef , lúc đầu mới biết chơi,800k 1trận , sau đó lấy mang về nhà gõ gần 200triệu cho 1 đêm, sợ chưa, nếu cho em quyết đinh lại , có thể em sẽ không lấy anh xa bây giờ đâu
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hcihcih em thì thấy cá độ đá banh và chơi lô đề là em chạy mất dép . có anh thề chống thề chết là lấy em rồi anh sẽ bỏ . hichcih chắc tin không được quá !!
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

em chưa có chồng, nhưng vẫn nghĩ, nghiện ngập, lô đề, cá độ bóng đá, nếu biết khi đang yêu thì yêu mấy em cũng chạy ! còn nếu lấy nhau về rồi mới dở chứng thì em mang con em em tếch, ( nói phải tội chứ thiếu thì em cặp ) chứ chẳng sống chung với ng như thế được !
    • 9,823 Bài viết

• 1,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    :
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    em chưa có chồng, nhưng vẫn nghĩ, nghiện ngập, lô đề, cá độ bóng đá, nếu biết khi đang yêu thì yêu mấy em cũng chạy ! còn nếu lấy nhau về rồi mới dở chứng thì em mang con em em tếch, ( nói phải tội chứ thiếu thì em cặp ) chứ chẳng sống chung với ng như thế được !
    :Laughing:em này bạo nhỉ
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cá độ bóng đá thì ngoài việc có thể phải chịu cảnh "tan nhà, nát cửa" thì còn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự, đối mặt với tù tội.

Cá độ bóng đá là một trong những hành vi đánh bạc được quy định tại điều 248 Bộ luật Hình sự hiện hành. Theo đó, người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng thì bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

Điều 248. Tội đánh bạc“
    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:
    a) Có tính chất chuyên nghiệp;b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên;c) Tái phạm nguy hiểm.

3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng."
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gì chứ bài bạc, cá độ thì thể nào cũng có ngày đồ trong nhà cuồn gối ra đường sạch thôi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2