TIN TÀI TRỢ.

chồng nợ nần cờ bạc, rượu chè, bồ bịch, đòi mình chấp nhận vợ 2, vậy mà mình bỏ được

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật chán cái cuộc đời này, bao nhiêu cảm xúc đau khổ, bế tắc, uất hận...với ông chồng hết thuốc chữa. Mình cần sự chia sẻ của các mẹ cùng hoàn cảnh, giúp mình lấy lại sự lạc quan, chắc mình tâm thần mà chết mất!!
    Chuyện thì rất dài, mình 30t, lấy chồng đã 6 năm và 2 cô con gái. Mình và chồng cùng trường, yêu nhau từ thời sv, ra trường thì kết hôn. Ai gặp chồng mình cũng sẽ rất thích bởi vẻ ngoài hào hoa, phóng khoáng, có tài ăn nói, nhiệt tình với bạn bè, xông xáo trong công việc, cũng chính vì vậy mà mình yêu, về ra mắt bố mẹ mình mê như điếu đổ.
    Ai ngờ thực tế anh là kẻ sĩ dởm, biết khoe mẽ, giả tạo, vô tình với gia đình, anh là kẻ nghiện cờ bạc. Lấy về năm đầu thì anh thua hàng chục triệu tiền lô đề sóc đĩa, 2 năm sau hàng trăm triệu. Năm vừa rồi thì hơn tỉ tiền cá độ bóng đá. 1 năm cứ báo nổ vài lần, thi thoảng lại bỏ đi trốn nợ, xh đen đến đòi thì bố mẹ và các anh trai phải bỏ tiền ra trả bớt. Có xe máy của 2 vợ chồng cắm vào chuộc ra bao nhiêu lần. Bạn bè quen biết ai anh ta cũng vay. Mình và gia đình khuyên thì cứ gật gù tu tỉnh được 1 dạo lại chơi, nói dối, hứa hẹn chán rồi trở nên lì lợm, nói tưởng anh ta nghe theo nhưng việc chơi cứ chơi, thậm chí nhiều lần các anh trói vào đánh cho 1 trận bắt viết cam đoan, thắp hương thề thốt vẫn vậy... Việc làm lương cũng khá nhưng trả lãi nợ không xong, tiêu tiền như nước vào nhậu nhẹt bù khú với bạn bè cũng hết, chả đưa cho vợ để nuôi con. Anh ta uống rượu như uống nước, nhậu nhẹt hát hò đến khuya mới về, cả tháng chả ăn cơm nhà 1 bữa. Con cái thì phó mặc cho mẹ và vợ. Là bác sĩ nhưng con ốm, bố mẹ ốm chỉ mình chăm sóc.
    Mấy tháng nay chồng làm ở phòng khám cách nhà 70km, làm xa để trốn nợ và đỡ tụ tập rượu chè. hôm trước chồng bị ngã xe mình mới biết anh ta bồ bịch với 1 đứa 22tuổi ko nghề nghệp ổn định đã li dị chồng có 1 con gái 2t, hóa ra tết a ta không về nói là do xấu hổ ko dám về lại ăn ở nhà đứa đó. Mình sốc lắm, uất lắm, khi bình tĩnh lại, mọi ng khuyên thì mình lại nói ngọt khuyên can cả 2 người đấy. Đứa bồ kia thì nói với mình là biết sai và sẽ xa dần, nhưng mình không tin, thấy nó khóc lóc yêu chồng mình, chồng xin cho nó đi học trung cấp dược, lo cho nó mấy đồ sinh hoạt, chăm lo cho nó như vậy nó tin vớ phải cục vàng liệu nó có bỏ.
    Về phía chồng mình, mình càng sốc hơn khi anh không tỏ ra hối hận mà bắt mình phải chấp nhận cảnh chồng chung hoặc li dị. Anh ta muốn đứa đấy sinh con trai cho a ta!!
    Bao nhiêu năm mình chịu đựng người chồng vô trách nhiệm này cũng chỉ vì con cái, mẹ và các anh chồng rất tốt và luôn bao bọc mình. Mình nhìn thấy con gái vui đùa hạnh phúc trong đại gia đình nhà chồng, mình không dám li dị, không muốn con sống trong cảnh tan đàn sẻ nghé, mình cũng không muốn bố mẹ đẻ mình biết chuyện mà đau lòng. Đồng lương nhà nước của mình không đủ để ra đi thuê nhà và nuôi con. Còn sống chung thì khố thế này đây. Liệu người ta có cờ bạc đến già? Và anh ta còn có thêm bao nhiêu vợ con....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 330 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Khuya rồi nhưng mà vẫn đọc hết bài của bạn.
    1) Đời người con gái là khổ sở lấy phải người đàn ông cờ bạc, nghiện ngập. Mọi thứ rồi cũng ra đi hết ( tình cảm, tài sản....). Thân em như hạt mưa sa, hạt vào đài các hạt ra ngoài đồng-- Đời người con gái lấy chồng cũng như chơi một canh bạc lớn..
    2) Cái máu cờ bạc nó ăn và máu và tâm trí rồi " Rất rất rất là khó bỏ". Ra tù vào tù, cai, hưa hẹn... gặp hội là quay trở lại luôn -- Ngựa quen đường cũ
    3) Cái tính " Bay Bướm" cũng rất khó bỏ.
    Chắc để người ta hối hận và quay đầu lại phải " Ngoài 60 tuổi" khi không còn ai, không còn gì và cũng chẳng làm được gì, ốm ko ai lo.
    Theo mình thì bạn nên li dị nhưng mà đọc hết câu chuyện của bạn li dị cũng khó mà yên với " Anh chồng" này. Li dị thì tuyệt tình cốc đi phương trời khác, lạnh lùng mà cắt đứt các mối quan hệ không thì cũng chẳng yên thân
    .
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ai cũng khuyên mình li dị, mình nghĩ đến bước li dị cũng sống khó khăn, ai chăm con cho mình đi làm, tiền lương nhà nước có đủ thuê nhà và nuôi con, rồi ốm đau. Trong khi mình đang sống cùng mẹ chồng, mẹ khỏe mạnh hơn cả mình, luôn đỡ đần động viên, các anh trai chồng và chị dâu thì quan tâm đến 2 con gái của mình, mình nhìn thấy con cái ngày nào cũng cười đùa vui vẻ, không thiếu tình cảm , nó chỉ thấy người bố đi biền biệt nó cũng quen và không quan tâm.
    Mình lại nghĩ nhiều bà mẹ còn hy sinh cả mạng sống vì con, vậy mình cũng hy sinh cả cuộc đời này vì con.
    Biết còn khổ dài dài, nợ nần chất đống, nhà của không xây đắp được, rồi a ta có vài cô vợ 2, vài đứa con rơi...
    Nhìn tương lai mù mịt, mình chỉ biết chăm và dạy con thật tốt!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 330 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiduyen85 Xem bài viết
    Ai cũng khuyên mình li dị, mình nghĩ đến bước li dị cũng sống khó khăn, ai chăm con cho mình đi làm, tiền lương nhà nước có đủ thuê nhà và nuôi con, rồi ốm đau. Trong khi mình đang sống cùng mẹ chồng, mẹ khỏe mạnh hơn cả mình, luôn đỡ đần động viên, các anh trai chồng và chị dâu thì quan tâm đến 2 con gái của mình, mình nhìn thấy con cái ngày nào cũng cười đùa vui vẻ, không thiếu tình cảm , nó chỉ thấy người bố đi biền biệt nó cũng quen và không quan tâm.
    Mình lại nghĩ nhiều bà mẹ còn hy sinh cả mạng sống vì con, vậy mình cũng hy sinh cả cuộc đời này vì con.
    Biết còn khổ dài dài, nợ nần chất đống, nhà của không xây đắp được, rồi a ta có vài cô vợ 2, vài đứa con rơi...
    Nhìn tương lai mù mịt, mình chỉ biết chăm và dạy con thật tốt!!
    Theo như mình từng nghĩ và quan sát thì " Bố, mẹ hay chính xác là gia đình" ảnh hưởng rất rất rất lớn đến sự phát triển về tính cách, nhân cách của đứa trẻ.
    - Một đứa trẻ sinh ra trong một gia đình có sự yêu thương của bố, mẹ, một gia đình không phải lúc nào cũng sóng gió, cãi vã.... Đứa trẻ đó rất tình cảm, hiền dịu, ngoan ngoãn, vị tha... ( Mình không đánh đồng hết, vì tất nhiên sẽ có cả trường hợp ngoại lệ)
    - Đứa trẻ sinh ra trong gia đình mà chỉ có sự cãi lộn, to tiếng, đánh chửi nhau.... đứa trẻ đó ra ngoài nó rất " Lì lợm, cục cằn, gắt gỏng"...
    Chắc xung quanh anh em họ hàng, bạn bè bạn cũng khuyên bạn " li dị" ^^ Nhưng bạn cứ đặt ra các trường hợp rồi quyết định ví dụ như
    + li dị mình được gì? mất gì?
    + Con cái chăm sóc ra sao? có ai giúp được ko? bố mẹ để, bạn bè, bố mẹ chồng
    + Rồi mình sẽ lấy ai?
    + Rồi cuộc đời mình như thế nào?
    .............
    Bạn làm người nhà nước mà chồng như thế chắc áp lực lắm, với lại bác sĩ mà cứ cờ bạc, trai gái.. Hix, hẳn là một bác sĩ" Lương Y không như Tử Mẫu".
    • 1,806 Bài viết

• 9,029 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    bạn phụ thuộc nhà a ta nhìu thế thì chắc ko dám li dị đâu. thoai thì ko dám đành phải chịu đựng vậy. hi vọng con bạn nhìn vào ba sau này mà tránh, ko lấy những ng cờ bạc lăng nhăng.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cân đo đong đếm rồi, mình lại tiếp tục chịu đựng...
    Sau vài tuần, dưới sự tác động của mọi người thì chồng mình và cô kia đã chấm dứt. Coi như sóng gió tạm lắng. Mình sống và từng ngày mong sự yên bình.