TIN TÀI TRỢ.

Chồng ngọt ngào với bạn gái - thờ ơ coi thường vợ - Nhưng lý luận đấy là ngoại giao ...? Nên để bụng hay bỏ qua ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Gần đây tinh thần mình bị nhiều cú khủng hoảng quá ! Chỉ biết bấu víu và webtretho để hỏi và chia sẻ , mong được những lời khuyên quý giá của các mẹ :
    Mình là Ý Thu, Cùng làm chung 1 công ty với cô bạn thân , cô ấy rất tốt , là nơi chia sẻ hàng ngày chuyện gia đình mình, vì vậy chuyện trong nhà mình hầu như cô ý hiểu đến chân tơ kẽ tóc ..và mình chả giấu chuyện gì .
    Nhưng gần đây có xảy ra vài vấn đề nhỏ nhưng làm mình buồn và khó chịu :
    1 - Ông xã mình thường hay chia sẻ hỏi ý kiến của cô ấy , còn mình thì anh ấy ko hỏi ..Nên tự ái hay ko nên tự ái ?
    2 - Mình gửi Email thì thường là anh ấy ko trả lời , nhưng mail của cô bạn thì anh ấy trả lời : Thắc mắc thì anh ấy bảo là : anh ngại viết Email lắm !
    3 - Khi cần thông tin cần trao đổi tài liệu với mình thì anh ấy gửi chỏng lỏn vài đường link , không hề có chủ để hay 1 câu đính kèm , nhưng gửi cho cô bạn mình thì rất ngọt ngào Ví dụ : Gửi em T ..., em xem mấy mẫu này mẫu nào nên nhập về , có gì thông tin lại cho anh nhé ! Còn mình thì anh ấy ko hỏi
    ( Tuy mình biết bên trong họ ko có gì )
    Mình thấy mình ko được tôn trọng và đã góp ý với anh ấy là em rất buồn vì cách phân biệt đối xử đó , anh ấy giải thích là : à anh nghĩ ... mình là vợ chồng ko cần ngoại giao , cô đó là người ngoại cần ngoại giao ..
    4 - Tới sinh nhật viết thiệp chúc mừng sinh nhật cũng ko có 1 câu hồi âm như cảm ơn hay thông báo đã nhận được Mail ..Giống như mình gửi bức thiệp đó vào cõi hư vô ...
    Tóm lại : Các mẹ cho mình lời khuyên , có nên tức tối hay Chấp nhận?
    Vì góp ý nhiều lần rồi nhưng anh ấy vẫn luôn luôn biện hộ này nọ .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,877 Bài viết

• 5,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng bạn nói đúng đó, xã giao thôi mà.K lẽ gửi cho cô bạn cũng k nói gì hoặc noí vài câu cụt lủn. Nếu như thế thì cô bạn kia nghĩ gì về chồng mình?
    Vợ chồng nhiều khi đơn giản đi cho dễ sống. Quan trọng là bạn biết giữa họ k có gì là ok rồi.
    • 295 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trường hợp của tớ cũng có vài chỗ giống chuyện của bạn: chồng tớ hợp tác kinh doanh với cô bạn tớ, sau một thời gian xảy ra chuyện như bạn kể vậy, liên lạc với nhau sau lưng tớ, chat chit và gửi mail bất kể thời gian, nói chung xảy ra nhiều điều làm tớ ức, sau đấy tớ có cuộc nói chuyện với chồng:
    Chồng: anh nói chuyện với em, gửi mail, nhắn tin cho em, em có trả lời ngay ko? vài lần như vậy thì anh cứ thảo luận với L là xong.
    Vợ:
    - L chưa có chồng, chưa có con, thích lúc nào chẳng nhắn được?
    - L chưa có chồng, bạn trai, cứ liên lạc thân thiết với anh như vậy, nếu nghĩ cho cô ấy thì anh có nghĩ thế là tốt không, là tạo điều kiện thuận lợi để cô ấy lập gia đình à (năm nay 28rồi).
    - Anh phải luôn nhớ em là vợ anh, còn L chỉ là bạn em, cũng chưa phải bạn anh để anh phải quan tâm nhiều đến như vậy. Em cần sự tôn trọng, chứ không phải là người nhà hay người ngoài thì phải xã giao. Bởi vì em cảm thấy, nếu anh cứ làm như vậy, nghĩa là không coi em ra gì...
    - Anh nghĩ xem, cũng là bạn thân nhưng không bao giờ em tự động liên lạc với chồng cái M, cái H, cũng không xen vào chuyện gia đình chúng nó bao giờ, và nếu có việc gì thì luôn thông qua chúng nó, luôn đứng về phía chúng nó...
    Nói nhiều, và sau đó cả 2 đều cảm thấy giận dỗi nhau. Mình biết là chồng mình trong sáng, nhưng mình nghĩ phải ngăn chặn những chuyện như thế ngay từ đầu, còn hơn "nhỡ" sau này mình mất chồng, hoặc mất bạn, hoặc mất cả 2.
    Qua đấy cũng nhận thấy mình có một số điểm chưa đúng, chưa được, chưa bằng được cô bạn mình. Mình cũng cần hoàn thiện mình hơn để giữ được những tình cảm tốt đẹp giữa mình với chồng, cũng như với người thân, bạn bè, đồng nghiệp.
    • 476 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

nhà mình cũng tương tự như vậy đấy. Chồng mình có một hội mấy người bạn thân, trong đó một chị vợ của một anh, chị ấy được cả mấy anh trong hội rất tôn trọng và hay hỏi ý kiến vì thẳng tính nhưng cũng biết ăn ở khéo léo (xã nhà em cũng là 1 trong số đó). Vc e lấy nhau được cũng có phần công lao của chị ấy. Nhưng mà bi giờ nhiều lúc bực mình mà k nói ra được vì xã vẫn giữ thói quen đó.Mặc dù xã cũng yêu thương chiều chuộng vợ con nhưng có những chuyện không nói với vợ trước mà lại hỏi ý kiến chị ấy trước rồi cái gì cũng bảo em hỏi chị Q xem thế nào? M cũng quý chị ấy nhưng lại k thích chồng m như thế. K bít có nên góp ý chồng các mẹ?
    Trái tim em có một ước ao, lấy chồng phải lấy....người Thái Bình như anh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chồng em cũng thế, ở nhà thì rất âu yếm, ngọt ngào với vợ nhưng vợ nt thì chẳng mấy khi nt lại, chỉ gọi điện lại thôi. Nhưng lại hay nt với mấy em đồng nghiệp. Lời lẽ thì cũng lịch sự thôi nên em cũng kệ, coi như tính chồng mình thế. Ko hơi đâu mà bực.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

UI giời ơi.
    Chồng dốt. Không đối nội tốt mà lo đối ngoại. Nội bộ đánh nhau lung tung đến lúc ngoại có giúp được gì không?
    Nhưng hầu hết các chồng đều dốt như vậy. Với gái thì lả lơi mà với vợ thì dùi đục chấm mắm cáy...

Thôi bức xúc làm gì, lờ đi. Kiếm anh khác lại đơợc nghe anh ngọt ngào. Mặc dù ở nhà anh ta cũng dùi đục chấm mắm cáy
    • 92 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cô ấy rất tốt, là nơi chia sẻ hàng ngày chuyện gia đình mình, vì vậy chuyện trong nhà mình hầu như cô ý hiểu đến chân tơ kẽ tóc
    Em ko có ý kiến gì về chuyện kia, nhưng riêng cái này thì em nghĩ chị nên xem xét lại. Chuyện nhà mình mà để cho một cô bạn gái thân hiểu đến từng chân tơ kẽ tóc thì cũng ko hay lắm đâu ạ, nhất là cô bạn ấy lại thường xuyên tiếp xúc với chồng mình.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

người ta đã thế bạn noí làm gì, cứ theo dõi xem, nếu bắt quả tang nhắn tin, chat, gặp mặt mùi mẫn thì cho cả gia đình biết là xong, cạch mặt mấy vị thích vờ vịt đong đưa, nói ít làm nhiều trong trường hợp naỳ sẽ rất hiệu quả
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

chủ top ơi, đừng có bao giờ cho ai biết chuyện chân tơ kẽ tóc nhà mình, cô ta sẽ chỉ cần vài lời nói thể hiện ra em rất hiểu anh là chồng xúc động đổ cái rầm. vấn đề bây giờ là cô ấy có mê chồng bạn ko thôi. nếu cô ấy mà mê chồng bạn thì đứt.

kể thêm về cô bạn kia đi, có chồng chưa, ty thế nào tính cách ra sao, tại sao 2 ng thân nhau vv thì mới tư vấn đc