Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng ngoại tình khi ở nước ngoài, các mẹ cho em những lý do để tha thứ, ko tha thứ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào các bố và các mẹ! Em cũng đã đọc các topic về ngoại tình rất nhiều, nhưng chưa từng nghĩ mình là nhân vật trong đó. Vợ chồng em lấy nhau vì tình yêu, có 1 bé trai xinh đẹp ngoan ngoãn, chúng em đã trải qua rất nhiều khó khăn, về công việc, con cái, nhà cửa. Cách đây 2 năm anh ấy quyết định ra nước ngoài, em hoàn toàn ủng hộ vì cũng nhìn thấy tương lai cho sau này. Và em cũng chuẩn bị tinh thần nếu anh ấy sa ngã hay thay lòng đổi dạ, em cũng đã nghĩ nếu đi mà anh ấy thay đổi thì e cũng sẽ ko níu kéo, với lại khi ng đàn ông đã quyết định rồi thì có phản đối cũng ko được. Em biết, sẽ có chuyện giải quyết nhu cầu, nhưng e ko chuẩn bị tâm lý cho vc chồng ngoại tình. Và bây giờ, em đang trong trạng thái mơ màng, như người mất hồn, lúc lại thấy thật buồn cười, vì e rất hay đọc tâm sự, và tiểu thuyết nên thấy mình đã trở thành nv trong t thuyết rồi. Khi chồng ở nước ngoài, bọn e vẫn trao đổi thường xuyên, anh ấy vẫn hay gửi quà về, và lúc nào cũng nói, em phải tin tưởng ở anh. Em cũng tin mới đau chứ. Vì hồi xưa ở nhà rất ngoan. E cũng nghi ngờ nhưng ko ngờ chuyện của a ý lại sâu đậm như vậy, và anh ấy lại xấu xa bỉ ổi như vây. Em viết dài dòng lủng củng mong mọi ng thông cảm. Giờ đây, anh ấy trở về, em tình cờ phát hiện ra 1 bức ảnh anh ấy chụp tình tứ vs nt3. Em chưa kịp tra hỏi gì thì anh ấy đã kể hết tất cả! Và anh ấy xin lỗi, bla bla... Rất nhiều thứ, cũng nói tốt về cô kia, nói vẫn còn iu em... Tóm lại là cũng giống những thằng đàn ông khác. Bảo là cũng yêu cô kia nhưng chỉ là khoảnh khắc... Vấn đề của em bây giờ là, em nghĩ là em có thể tha thứ được, vì ở xa mà lại tận 2 năm, nhưng em sợ cái cảm giác ghê tởm của em dành cho ông ý. Cứ giả sử, ông ý hoàn toàn hối cải, nhưng cái cảm giác của em thì sao? Em đã yêu ông ý vì ông ý rất dễ thương, ngoan ngoãn, nhưng bây giờ cái điểm ý ko còn nữa thì sao đây? Tại sao e ghê tởm, vì ông ấy nói rằng ông ý chỉ xác định là qua đường, ko bao giờ bỏ vợ con, nhưng cũng có lúc bảo trái tim ông ấy chia 2. Nhưng lại bảo với cô kia là, tình yêu là dành cho cô ấy, còn dành cho e sự tôn trọng tình thương và cảm kích. Nghe chuối kinh dị. Vấn đề của e là ở chỗ đó, em thấy ghê tởm chứ! Cứ cho là bây giờ ông ấy đã nhận ra những giá trị thật trong cs, thì em làm sao để bỏ sự ghê tởm đó đây? Ah nói thêm là, em ko làm gì có lỗi vs ông ý và gia đình chồng khi ông ấy đi xa. Mọi người ai cũng thương và nể phục em khi vắng chồng mà vẫn chu toàn mọi việc, em tự lo kinh tế từ 3 năm nay, thỉnh thoảng hỗ trợ cho ông ý, ông bà nội ngoại đều cách xa 300km. Cảm ơn cả nhà đã lắng nghe! Em viết dài dòng lủng củng thông cảm cho em, e đang rối trí.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Nhưng lại bảo với cô kia là, tình yêu là dành cho cô ấy, còn dành cho e sự tôn trọng tình thương và cảm kích. Nghe chuối kinh dị....

Không kinh dị đâu. Nói thế mới có hàng.

Nói chung đi Tây là để đạt được mục tiêu gì đó. Nếu mục tiêu đạt được và dẫn xác về thì vẫn ổn. Còn không đạt mục tiêu thì tùy cân đối giải quyết. Chán nhất là nó đi Tây tiện thể chồn mất thì mình còn đau hơn.
    Tự do sướng nhất trên đời
    Tự lừa lại sướng hơn mười tự do!
    (Bảo Sinh)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 412 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Lý do để tha thứ là vì con cái,nó cần có đầy đủ tình thương từ bố mẹ c ạ.Và hơn hết là c vẫn yêu chồng.Nhắm mắt cho qua đi c,nếu a ấy thật sự nhận ra lỗi lầm của mình và đang cố gắng sửa nó.
    Cố lên c nhé,tình yêu của a ấy sẽ làm c vượt qua nỗi đau này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sống với nhau mà trái tim thuộc về người khác thì bỏ đi cho nhẹ, đau 1 lần thôi. Bạn đã tự lập về kinh tế, chả còn ranhg buọc gì nữa, hãy lo cho bản thân mình đi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tính em thẳng lắm, cũng muốn dứt khoát sòng phẳng 1 lần cho xong. Em cũng ko sợ j sau chia tay ca, nhưng vẫn phân vân muốn cho ông ý 1 cơ hội, vì em đã nói thẳng là thề có con, e sẵn sàng chia tay ko níu kéo, em sợ nhất là sống vs ng ko iu mình. Nhưng ông ý cứ bảo cho a 1 cơ hội, cho a thời gian. E ko biết e có đủ kiên nhẫn ko nữa, sau này ko cảm thấy tình yêu chồng dành cho mình thì thật là hoài công mình quá.
    • 62 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

- Ngoại tình là xấu, nhưng thời buổi giờ nó trở nên "đẹp dần" - Bạn kể đọc là thấy đang gay gắt dữ dội, vì bạn "ghê tởm" => nói chung bỏ chồng ko ai trách bạn, nếu thực sự "ghê tởm", còn tớ thì khuyên nhìn nhận mọi khía cạnh con người của ông chồng, hơn là cứ xoáy vào cái cảm giác mà bạn gọi là "ghê tởm" ... nhìn rộng ra, giả sử bạn bỏ ông này, lấy ông khác, có chắc bạn tránh được cái ghê tởm đó ko ???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

"Đàn ông là 1 giống đực đặc biệt, 1 giống đực ko thể tin được". Mình cũng biết là nếu bỏ ông này lấy ông khác thì cũng thế mà thôi. Nên chắc sẽ ko lấy chog nữa, cũng ko ngoại tình đâu. Mình cũng có những cám dỗ để NT nhưng mình đã vượt qua được. Nếu ô ấy nói đã hết yêu nhưng ko bjo bỏ vợ thì chắc chắn mình sẽ ctay, đằng này ô ấy lại nói ô ấy cần mình và vẫn con yêu, biết là điêu mà sao vẫn muốn tin! Chỉ sợ rằng mình sẽ bị thất vọng, sẽ lại đau lần nữa. Trí tưởng tưởng của mình lại phong phú, nên mình luôn mường tượng ra cảnh 2 ng ấy hạnh phúc bên nhau, họ hạnh phúc bên nhau là mình ss nhường, trời ạ, ko ngờ có ngày mình lại ở trong tình trạng này chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chủ top ạ, đàn ông thì vẫn là đàn ông, phụ nữ cũng vậy và...cũng giống nhau ở một số điểm. Điều quan trọng tớ nói thật các mẹ chả mấy người biết sự thật, bản tính của người đàn ông cả nên hay bị bất ngờ. Theo mình chồng cũng yêu bạn đấy nhưng không phải sự yêu thương vô điều kiện, sự kính trọng mà là tình yêu cái tôi, sự sở hữu. Thế nên nếu không có gì thì ông bạn ấy chắc sẽ yên ấm bên vợ con nhưng nếu hoàn cảnh mà xô đẩy thì 99% ông ấy lại tái phạm. Việc bây giờ bạn nên suy nghĩ và thay đổi cho phù hợp hay sống 1 mình để nuôi con, cái nào phù hợp hơn thì bạn chọn. Còn việc tái hôn tìm kiếm một người đàn ông tốt cũng là một điều khá khó khăn rồi.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thật muốn chia tay sống 2 mẹ con, khó khăn sẽ nhiều nhưng hạnh phúc là thật sự. Hai năm qua mình đã nuôi con 1 mình, nhiều lúc cũng thèm 1 bờ vai để dựa, và cứ ngỡ sẽ chào đón sự trở về của chồng bằng tình yêu hạnh phúc, thì thật ko ngờ do tình cờ mà mình p hiện ra. Mình ko biết mình có đủ khả năng để cố gắng hàn gắn ko, mình sợ mình sẽ thỉnh thoảng mỉa mai nói móc ông ý. Và đúng như mẹ nào đó đã nói, nếu mình làm sai gì đó, ông ấy sẽ lại tái phạm, thì có là siêu nhân mình mới là người phụ nữ gia đình hoàn hảo được. Tóm lại là thật muốn chia tay luôn cho nhẹ gánh!
    • 123 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Tha thứ là điều đầu tiên nên nghĩ đến. Nhưng chỉ 1 lần thôi. Em ủng hộ chị tha thứ. Nhưng theo cách nào mới là quan trọng. Hãy tỏ ra cứng rắn khi tha thứ, để không có lần thứ 2.
    Dám đón nhận thất bại thì mới có thể chiến thắng
    • 134 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đánh kẻ chạy đi, chứ không đánh kẻ chạy lại
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 818 Bài viết

• 2,007 Được cảm ơn

VÀ THẾ LÀ CÀNG NGÀY CÀNG NHIỀU ĐÀN ÔNG NGOẠI TÌNH.
    HỌ RỈ TAI NHAU, CHỈ CẦN BIẾT NÓI LỜI ĂN NĂN SẼ ĐƯỢC KHOAN HỒNG VÀ TRẮNG ÁN.

Giả sử chị vợ nào đó cũng đi xa nhà, cũng ngoại tình, về cũng xin chồng tha thứ xem có bao ông chồng tha thử?
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 62 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

- Vấn đề nhạy cảm ko thể thẳng như ruột ngựa được : từ khi ox bắt đầu có dấu hiệu NT cho đến lần thứ 2 là cả chặng đường dài. Vợ biết tính tốt tính xấu của chồng + biết cư xử đánh vào lòng tự trọng, trách nhiệm, tình cảm ... = Thành công. Nói là Giữ chồng nghe cũng chướng tai, vì sao phải giữ, vì đàn ông bản năng td lớn quá, họ lại ko vướng bận việc nhà, con cái + công việc ngoài XH => nhiều điều kiện dẫn đến chuyện bên ngoài. Các bà vợ mà cứ gay gắt trắng đen, rồi đạo đức này nọ kiểu như xỉ vả, thực sự mà nói cái sĩ thằng đàn ông nó nổi lên, thì nó rất vô tâm, chả cần đâu, dù nó có là giáo sư tiến sĩ các mẹ ạ ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Khi trái tim đã ko còn dành cho mình thì mình vứt, chỉ có thể tha thứ nếu như đó là sai lầm phút chốc, còn thể loại thay lòng đổi dạ thì ko bao giờ mình dám sống cã đời với người ấy. Còn cái gì tình nghĩa tình thương... thôi đi các men, nghe nó thối lắm .