TIN TÀI TRỢ.

Chồng ngoại tình 5 lần 7 lượt bị phát hiện nhưng vẫn không thay đổi. Nên tiếp tục hay chấm dứt???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đến giờ phút này thì em cảm thấy rất bình tĩnh. Không còn phải khóc lóc hay làm um chuyện lên ngay khi phát hiện ra nữa. Quá nhiều lần để em cảm thấy giờ mình chai sạn rồi. Em đang mang thai bé thứ 2 được 7 tháng
    Mọi người sẽ giải quyết thế nào ạ? Tiếp tục hay chấm dứt. Xin chia sẻ và cho em lời khuyên. Cám ơn mọi người...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

5,7 lần thì cái này mình no comment rồi mình nghĩ mẹ nó chắc cũng đã có quyết định cho riêng mình.lại còn đang bầu bí thế nữa chứ.khổ thân mẹ nó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Phụ nữ thật khổ, lấy chồng là nghĩ đến ăn đời ở kiếp, ai ngờ lúc bụng chửa vượt mặt lại phát hiện ngoại tình... Chị cố gắng sanh cháu xong rồi hãy tính tiếp. Đang có bé bi mà suy nghĩ nhiều thì không tố cho cả mẹ và con đâu. Chồng nó ngoại tình đến giờ này thì chứng tỏ đã ăn vào máu rồi. Chia tay hay không là do chị cảm thấy sống tiếp được nữa không? Mà đến mức độ này chứng tỏ chị cũng yêu chồng lắm. Chị suy nghĩ cho kỹ nhé. Chúc mẹ con khỏe mạnh và vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trảm luôn Mợ nó ơi.................
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

5,7 lần vẫn với 1 đứa đấy các mẹ ạ! Từ cách đây gần 2 năm rồi chứ không phải từ lúc em mới bầu bí đâu ạ! Làm đàn bà khổ thật nên em luôn muốn đẻ được con trai cho chúng nó không phải khổ như mình. Hx
    • 57 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bó tay chồng chị luôn. Sanh trai hay gái đều có thể làm khổ người khác hoặc bị người khác làm khổ, khó tránh chuyện đó lắm chị. Chỉ sợ quả báo nhãn tiền, con trai của một người cha chuyên ngoại tình thì cũng ảnh hưởng lắm. Thôi chị giữ sk, sanh cháu xong hãy nghĩ đến chuyện khác. Còn cái ngữ cướp chồng người thì gặp ác báo sớm thôi.
    • 19 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chồng của mình cũng vậy. Mình cho out rồi. Bỏ qua bao nhiêu lần không thay đổi.Nặng tình nặng nghĩa với con bé đấy lắm. Nên thôi cho chúng nó đến với nhau. Mình được rảnh thoát nợ. Giờ lại nt xin xỏ anh sẽ sửa đổi này nọ, về với anh rồi quan tâm nhiều với mình, ngày xưa thì chẳng có. Đã muộn rồi ông ạ. . Nhưng trường hợp của mình còn chưa có gì gắn bó với nhau cả, cưới nhau 6 tháng con thì chưa có bạn ạ.
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Chủ top đang có bầu đứa thứ 2 đc 7 tháng, 5 lần 7 lượt chồng ngoại tình chứ 70 lần chồng ngoại tình cũng chả để làm gì nữa, muốn tính cách nào thì làm cách đây 2 năm or lúc trước khi có bầu, giờ thì quên đi, lo bầu bì, đẻ đái, chăm con và nuôi con, hết, chả có cách nào khác nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Hic 5,7 lần cùng một đứa...nặng tình nặng nghĩa thế thì cho chúng nó đến với nhau quách đi mẹ nó ạ...nuối tiếc làm gì nữa...khổ mình khổ con sau này...
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em đã nói chuyện với cả 2 đứa là để chúng nó đến với nhau nhưng cả 2 đứa nó đều không đồng tình. Thằng chồng em thì không chịu kí đơn. Con kia thì nói "chẳng bao giờ xui chồng mày bỏ vợ con cả". Tóm lại con thì bảo sẽ ra đi. Thằng thì kêu không như thế nữa. Nhưng rốt cuộc chúng nó vẫn thế đấy ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 591 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

ôi giải thoát cho nhẹ nợ đi mẹ nó ơi, tưởng mẹ nó còn đập đầu vào tường vì còn đau khổ chứ bây giờ mà nghĩ xuôi rồi thì bỏ quách đi cho rồi. Con mình chả cần ng cha vô tích sự như thế, mình thì càng chả cần cái vẹo gì hơn. Phụ nữ sống độc lập chả sao, cái chính tinh thần phải thoải mái. Chúc mẹ nó vui, khỏe, chóng lấy lại tinh thần.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 412 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nothing_7489 Xem bài viết
    Em đã nói chuyện với cả 2 đứa là để chúng nó đến với nhau nhưng cả 2 đứa nó đều không đồng tình. Thằng chồng em thì không chịu kí đơn. Con kia thì nói "chẳng bao giờ xui chồng mày bỏ vợ con cả". Tóm lại con thì bảo sẽ ra đi. Thằng thì kêu không như thế nữa. Nhưng rốt cuộc chúng nó vẫn thế đấy ạ!
    Vậy mới gọi là ngoại tình? tất cả chúng nó đều k muốn bỏ gđ nhưng chúng nó sẽ k bỏ nhau vì tình dục đơn giản là thế? bạn cảm thấy vẫn sống ổn thì tiếp tục còn k thì chia tay. Chứ bảo nó sửa chữa á? quên đi nhé. k cặp với con này nó sẽ cặp với con khác? Chẳng ai có thể khuyên bạn đc và bạn cũng sẽ k nghe lời khuyên của bất cứ ai chỉ có bạn mới là người qđ.
    Chúc may mắn nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Có lẽ nên lập Hội những bà mẹ mang thai phát hiện chồng ngoại tình. Xót xa cho mình, xót xa cho các chị em khác. Mình cũng được 7 tháng rồi, cũng đang cố vượt qua cú sốc của bản thân. Nếu có sức khỏe, mình sẽ rủ mọi người đi off, cùng khóc, cùng cười với nhau. Sau khi mẹ tròn con vuông, đợi con được 1 năm, cứng cáp rồi chúng mình cùng bỏ quách mấy thằng chồng khốn nạn. Không có bố từ nhỏ, con nó khỏi phải quyến luyến, thương nhớ bố. Mẹ nó nghĩ thế nào?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 689 Bài viết

• 1,050 Được cảm ơn

Chúng nó ko chịu bỏ nhau thì mình bỏ chúng nó. Tại sao cứ phải chờ nó kí đơn thì mới bỏ đc nếu mình muốn bỏ nó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Nản nhỉ? Chóng nó không bỏ thì minh bỏ,,, giữ làm gì loại đó...
    • 404 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Nếu muốn bỏ hắn bạn chỉ cần có bằng chứng ngoại tình, viết đơn đơn phương li dị tự kí rồi nộp lên tòa án. Tòa sẽ gọi hắn, gọi 3 lần ko lên thì xử vắng mặt.
    "Để tươi cười mà âu yếm nhân gian

Tôi có sẵn một mặt trời giữa ngực."
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 283 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bạn này nếu độc lập được thì bỏ béng thằng chồng này đi, bạn cứ thế này thì nó nghĩ bạn sẽ luôn tha thứ và chấp nhận nên nó không bao giờ chấm dứt ngoại tình được đâu. Bạn làm dứt điểm đi để đau 1 lần còn hơn phải đau dai dẳng mãi. Xin lỗi vì đã khuyên bạn bỏ chồng.
    • 83 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái loại chồng này thì chỉ đáng chém chết thôi c ah! C ma đa ko còn vương vấn gì thì bỏ nó đi cho nhẹ nợ. Cái loại thất đức như vậy cũng không có tư cách làm Bố các con c đâu! Sau còn ảnh hưởng đến nhân cách sống của các con nữa.
    Giá như mình có thể sống vô lo!
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phi-Le Xem bài viết
    Có lẽ nên lập Hội những bà mẹ mang thai phát hiện chồng ngoại tình. Xót xa cho mình, xót xa cho các chị em khác. Mình cũng được 7 tháng rồi, cũng đang cố vượt qua cú sốc của bản thân. Nếu cmó sức khỏe, mình sẽ rủ mọi người đi off, cùng khóc, cùng cười với nhau. Sau khi mẹ tròn con vuông, đợi con được 1 năm, cứng cáp rồi chúng mình cùng bỏ quách mấy thằng chồng khốn nạn. Không có bố từ nhỏ, con nó khỏi phải quyến luyến, thương nhớ bố. Mẹ nó nghĩ thế nào?
    Ý tưởng của mẹ nó hay đấy! Hay giờ mọi người giữ liên lạc với nhau rồi khi có thời gian chúng ta gặp nhau chém gió nhé!
    • 144 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Đọc nhiều em mới thấy sức chịu đựng của nhiều mẹ nhà mình đáng nể thật. Nhưng nhiều khi mình chỉ đọc qua vài dòng tâm sự của ai đó thì ko thể nói với ngta rằng BỎ hay Ở. Mỗi ng 1 hoàn cảnh và khi qđịnh việc gì thì mình còn cân nhắc lên xuống, xem được mất gì khi ra qđịnh đó và còn phụ thuộc nhiều vào nghị lực của bản thân nữa.
    Vậy mới thấy bản thân mình độc lập, tự chủ đc cuộc sống của mình là vô cùng quan trọng. Vậy nên ngay từ khi con cái còn bé, mình muốn hướng con cái tính này đầu tiên. Em thấy nhiều mẹ rất khổ vì bị phụ thuộc quá nhiều vào chồng, phụ thuộc vào cảm xúc của chồng, phụ thuộc kte chồng. Giờ trở đi mắc núi, trở lại mắc sông, con cái bé tí, bầu bí thế này thì chị cố gắng để mẹ tròn con vuông đã, chăm sóc con rồi tính tiếp, cố gắng xem chồng bây giờ như ng ở cùng nhà và hỗ trợ kte (nếu cần). Đừng có gặp gỡ trao đổi chuyện cô bồ làm gì, em thấy ai đi gặp NT3 cũng cảm thấy bẽ bàng. Chỉ có họ tự chán nhau thì họ mới dứt ra đc thôi, còn ko cô này lại có cô khác. Vài dòng chia sẻ ko nói lên đc hết, chỉ mong va nghĩ việc đầu tiên chị nên làm là giữ gìn sức khỏe cho mẹ và con, cố gắng nhắm mắt và quên đi mình đang có chồng, mà đó chỉ là bố của con mình thôi, ông ta hỗ trợ mình nuôi con rồi tập lên dần cho mình 1 kế hoạch trong tình huống xấu nhất là đến lúc ly hôn. Hãy cố gắng chủ động cuộc sống của mình thì sẽ bớt bẽ bàng hơn chị ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2