TIN TÀI TRỢ.

Chồng mê các độ bóng đá,mắc nợ có nên li hôn không!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 510 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!
    E và chồng kết hôn được 4 năm. Nhưng hiện giờ e đang rất chán nản cuộc hôn nhân này. Cách đây 2 năm khi e mới sinh con, chồng e chơi với đám bạn xấu nên vướng vào cờ bạc, cá độ bóng đá. Đến hiện giờ mức độ ngày càng trầm trọng. Lần mắc nợ đầu tiên là 70 triệu, lần 2 là 80 triệu, lần 3 là 50 triệu và mới cách đây 1 tháng là 200 triệu. A ấy khóc lóc, hứa sẽ không chơi nữa, nhờ e mượn tiền ba mẹ e cho a ấy trả nợ, nếu không đi thế chấp nhà để trả nợ ( nhà ba mẹ chồng cho). Lúc mới cưới ba mẹ chồng cũng có nói với e là a ấy còn ham chơi lắm nên dù có chuyện gì cũng không được giao nhà cho a ấy giữ. E sợ mất nhà nên nhờ ba mẹ ruột e cho mượn tiền để trả nợ cho người ta 1 phần, 1 phần vẫn còn nợ ng ta. Ba mẹ chồng thì chưa biết chuyện này. Hiện giờ a ấy đi học sửa xe, nhưng học chưa đc 1 tháng lại đòi nghỉ, nhờ e mượn ba e thêm 70 triệu nói là đi buôn tiêu. Nhưng thực sự e k biết là có phải thật không hay là mắc nợ rồi nói dối e. A ấy làm việc gì cũng rất mau chán, không có tính kiên nhẫn nên đến bây giờ vẫn không có nghề nghiệp ổn định. Giờ e rất chán nản, muốn ly hôn cho xong nhưng lại tội cho con e.
    Mong các mẹ cho e lời khuyên với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con cái gì chưa e ? Chưa gì bỏ quách đi, có "bác thằng Bần" trong nhà thì suốt đời cứ mang nợ thôi e, dại gì trói buộc cuộc đời mình với nghèo khổ nợ nần
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Con cái gì chưa e ? Chưa gì bỏ quách đi, có "bác thằng Bần" trong nhà thì suốt đời cứ mang nợ thôi e, dại gì trói buộc cuộc đời mình với nghèo khổ nợ nần
    Con e gần 2 tuổi chị ơi, nhiều lúc muốn li dị lắm mà nhìn con thấy tội quá, đợt nợ 200tr bỏ nhà trốn cả tuần lễ, con cứ chạy vào phòng kêu ba ba mà rớt nước mắt
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,494 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thôi mới 1 đứa bỏ quách cho xong làm lại từ đầu em ạ , chứ kiểu này hoài có ngày XHĐ thanh toán luôn cả 2mc thì khổ
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 845 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông dám chơi ko dám chịu, bể ra đổ cho bạn xúi giục. Loại này suốt đời không ngốc đầu nổi.