Chồng mạng Thủy, vợ mạng Hỏa, con mạng Mộc sẽ như thế nào vậy các mẹ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng mạng Thủy (tuổi Hợi), vợ mạng Hỏa (tuổi Dần), con mạng Mộc (tuổi Mèo) sẽ như thế nào vậy các mẹ ?
    Các mẹ làm ơn xem giùm em 1 quẻ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• dtc
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hehe, nhà mình thì chồng mạng Hỏa, vợ mạng Thủy, con mạng Thổ, đến h sau 5 năm vẫn êm ấm, nên tớ nghĩ mọi thứ chỉ mang tính tương đối mà thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 649 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

như vậy là tốt đấy chứ. Thủy dưỡng Mộc, Mộc sinh Hỏa. Sinh 1 đứa mệnh Kim nữa là ổn. :Smiling:
    • 4,178 Bài viết

• 5,951 Được cảm ơn

Thuận thế còn gì chị ơi, có đứa con vào sẽ cân bằng cho 2 vc hơn. Chứ Thủy- hỏa xung khắc nhau, nhưng mộc vào sẽ ổn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Cũng ko hẳn lúc nào Thủy Hỏa cũng là xung khắc hết đâu bạn ạ, còn phụ thuộc nhiều thứ lắm í.

Ké chủ top 1 câu hỏi, các mẹ lưu tâm giúp em với nhé:

Nhà mình vợ Hỏa (1987), chồng Thủy (1982), cuối năm nay sinh Ku là mạng Mộc. Hôm trước thầy bảo, sao lại sinh năm nay, đáng lẽ ra là phải sinh vào sang năm 2012 mới được. Mình chẳng hiểu gì cả, cứ nghĩ là sang năm cũng mệnh Thủy, mà lại tuổi Thìn (Thìn Tuất Sửu Mùi - tứ hành xung) thì làm sao mà hợp với bố nó được? Mẹ nào cao tay phân tích cho mình tý, ông thầy còn bảo sinh năm nay thì VC mình làm ăn ko khá lên được. Cũng xác định con cái là của trời cho, người ta nói vậy kệ người ta mà sao cứ thấy buồn!

Với cả em muốn hỏi là con em dự kiến sinh vào cuối tháng 10 AL hoặc đầu tháng 11 AL, Vậy em muốn hỏi em nên sinh vào tháng nào thì tốt, tháng 11 hay tháng 10?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhà mình thì chồng mạng mộc (1981), vợ mạng thủy (1982), con mạng hỏa (2010) có hợp nhau không?
    Mà công nhận từ ngày yêu và lấy vợ, mình thấy mình may mắn nhiều lắm. Chắc là thủy sinh mộc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi amorea95 Xem bài viết
    Chồng mạng Thủy (tuổi Hợi), vợ mạng Hỏa (tuổi Dần), con mạng Mộc (tuổi Mèo) sẽ như thế nào vậy các mẹ ?
    Các mẹ làm ơn xem giùm em 1 quẻ nhé
    nhà mẹ này giống mình ghê, đi xem thầy nói đẻ bé ra mùa xuân làm ăn tốt lắm nhé. Nhưng sao chuẩn được, sinh vào mùa hè, ko biết thế còn làm ăn tốt ko nhỉ?
    Uyên Nguyễn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 170 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Cũng ko hẳn lúc nào Thủy Hỏa cũng là xung khắc hết đâu bạn ạ, còn phụ thuộc nhiều thứ lắm í.

Nhà mình vợ Hỏa (1987), chồng Thủy (1982), cuối năm nay sinh Ku là mạng Mộc. Hôm trước thầy bảo, sao lại sinh năm nay, đáng lẽ ra là phải sinh vào sang năm 2012 mới được. Mình chẳng hiểu gì cả, cứ nghĩ là sang năm cũng mệnh Thủy, mà lại tuổi Thìn (Thìn Tuất Sửu Mùi - tứ hành xung) thì làm sao mà hợp với bố nó được? Mẹ nào cao tay phân tích cho mình tý, ông thầy còn bảo sinh năm nay thì VC mình làm ăn ko khá lên được. Cũng xác định con cái là của trời cho, người ta nói vậy kệ người ta mà sao cứ thấy buồn!

Với cả em muốn hỏi là con em dự kiến sinh vào cuối tháng 10 AL hoặc đầu tháng 11 AL, Vậy em muốn hỏi em nên sinh vào tháng nào thì tốt, tháng 11 hay tháng 10?
    Nhà mình giống mẹ này rồi , chỉ là mình sanh vào tháng 9 ( dương lịch này ) và hiện tại ko bít là công chúa hay hoàng tử.
    Mình ko xem bói nhưng xem qua tử vi thì bảo sanh con năm 2011 hay 2010 là tốt mà, sao ông thầy lại bảo 2012, kì quá đi
    NB: 3kg - 50cm ==== 8d: 3,4kg ==== 1m3d: 4,8kg - 57cm ==== 2m: 6,3kg - 63 cm ==== 2m2w4d (2/12) Gôn biết lật rùi ==== 2m3w2d: Gôn lật giỏi rồi ==== 3m: 7,7kg - 65cm ==== 3m2w: 8,1kg ==== 4m: 8,7kg - 67cm ==== 4m10d: mồng 1 tết ở Dalat ==== 4m20d: sg 8,4kg ==== 5m: 8,7kg ==== 6m: 9kg , bắt đầu bít bò==== 6m14d: 9kg - 71cm, bò khá giỏi
    0DsKvUA0DsKp8
    NB: 3,2kg - 50cm ==== 3m: 6kg - 66cm ==== 3m1w6d: A biết lật
    kBgkp7
    • 453 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

các mẹ cứ vẽ chuyện quá, sinh con tự nhiên, con khỏe mạnh là tốt rồi, cứ quan tâm đến tuổi tác hợp mệnh mà làm gì. Bên "bà mẹ mang thai" bao nhiêu người muốn có mà con khó đấy.
    • 207 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thamtugau Xem bài viết
    Thuận thế còn gì chị ơi, có đứa con vào sẽ cân bằng cho 2 vc hơn. Chứ Thủy- hỏa xung khắc nhau, nhưng mộc vào sẽ ổn.
    y chang, vợ chồng nhà mình nhờ thằng cu mạng mộc. Thế mà ông bà bảo "có những người do chân lý sinh ra, còn có những đứa thì vô ý sinh ra" Tóm lại vô ý nhưng được việc phết
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ý không phải cho mình hỏi nếu chồng sinh năm 1991 (kim ngưu ) và vợ sinh năm 1994 (bạch dương) thì có hợp không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế có mẹ nào biết mình 89 mệnh mộc, còn ck mình 87 mệnh hỏa , năm 2015 sinh con thì có tốt ko?
    • 306 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vợ 89 ck 87 sinh con 2015 cực kỳ tốt nha bạn
    Dại dột không gặp thời, khôn ngoan không đợi tuổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết

chồng thủy vợ hỏa là thuận