TIN TÀI TRỢ.

Chồng lăng nhăng quá nhiều lần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lúc em 17 tuổi có quen biết với chồng hiện tại của em qua mạng, anh ấy ở Sg còn em thì ở quê. Chat qua lại vài lần rồi anh ấy ra đây để gặp em, chồng em lớn hơn em khá nhiều tuổi, lúc ấy 2 người chỉ nghĩ đến với nhau chắc chỉ là vui đùa ko ngờ đến h lại cưới nhau. Hiện em đang có thai đc hơn 10 tuần. Chồng em là 1 người rất lăng nhăng, giống như bản chất là vậy ko thể thay đổi. Anh ấy cũng chưa bao h tôn trọng em, mỗi lần em bắt gặp những tin nhắn, những cú điện thoại ngoại tình thì anh ấy chỉ biết phủ đầu em, la ngược lại và có khi còn đánh đập. Anh ấy cũng chưa bao h biết xin lỗi em, mặc dù em bỏ qua rất nhiều lần rồi, nghĩ lại cũng có những lúc tức quá ko thể nào nhịn được em đã xách đồ về quê, 5 lần 7 lượt anh ra năn nỉ em và em lại về với ảnh. Em cũng hiểu đc tình cảm ảnh dành cho em, biết đc ảnh cũng yêu thương em và em cũng vậy, nhưng em ko thể chịu nổi cái thói trăng hoa, ngựa quen đường cũ diễn ra với tần suất khá dày. Mỗi lần như thế y rằng anh ấy đổ hết mọi tội lỗi lên đầu em cứ như do em ảnh mới như vậy. Em cũng ko biết mình nên làm sao, 1 tháng tụi em cãi nhau ko biết bao nhiêu lần. Gặp nhà chồng chỉ toàn bênh vực, bao biện cho nhau làm chuyện xấu. Lần gần đây nhất em chuyển ra ngoài thuê phòng trọ ở, 3 tháng em nhất định muốn bỏ lại tất cả nên ko hề liên lạc gì với ảnh, vậy mà trong 1 lần em say ko kiềm chế đc cảm xúc em nhắn tin hỏi ảnh có muốn gặp em ko thì ảnh bảo có rồi 2 tụi em lại gặp nhau. Sau lần đó thì tụi em vẫn qua lại cho đến h nhưng em cũng ko về nhà chồng nữa. Em h cũng đã mang bầu, mới vài ngày trước em lại phát hiện ảnh lại lên mạng đưa đẩy với bao nhiêu cô gái, có cô đã từng lên giường nhắn tin cho ảnh những câu mà đọc xong em chỉ biết khóc nức nở, và em bị động thai. Đến h nghĩ cho con em chỉ muốn về quê sống với gia đình, em chán cái cảnh ngựa quen đường cũ ko có biện pháp giải quyết này rồi nhưng ảnh ko cho em về mặc dù em đã dùng những lời lẽ khó nghe, em nói kiểu cho bỏ tức, nói hết uất ức bấy lâu em phải chịu. Còn ảnh thì cũng tiếp tục trách móc và bảo em vạch lá tìm sâu. Em nghĩ mình đã nói hết những gì em cần nói rồi. Vậy bây h em nên làm gì? Có mẹ nào nhiều kinh nghiệm giúp em tìm cách giải quyết với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bản chất mãi mãi là bản chất. Không thể thay đổi và cũng không thể tha thứ cho họ nhiều lần như vậy. Chuyện này cũng khón đấy bạn à, khó mà thay đổi được à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lythanh1789 Xem bài viết
    Bản chất mãi mãi là bản chất. Không thể thay đổi và cũng không thể tha thứ cho họ nhiều lần như vậy. Chuyện này cũng khón đấy bạn à, khó mà thay đổi được à.
    Huhu h lại thêm đứa con em chẳng biết phải làm sao (
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LiliTB Xem bài viết
    Huhu h lại thêm đứa con em chẳng biết phải làm sao (
    Giờ là hết niềm tin ở tc của chồng dành cho rồi. Cố gắng để lo cho con và để cho chồng đem tiền về cho vợ con, rồi tự thân vận động lo cho cuộc sống của mình và con, bản chất thấm sau vào máu rồi, khó mà thay đổi được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là phận đàn bà khổ hay sướng đều ở chồng, tủi quá các mẹ ạ