TIN TÀI TRỢ.

Chồng làm bạn với người yêu cũ

• 4.17K Lượt chia sẻ
  • 65.9K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Like nhận xét của chị này!!!!
    Nhưng theo mình nghĩ bạn chủ tọp đã mất 1 ít niềm tin ở chồng! Con người từ việc tin tưởng hoàn toàn bất ngờ có việc gì đó làm cho vơi bớt niềm tin thì sẽ trở nên nhạy cảm vô cùng!!! Mình thiệt nghĩ nếu ông chồng này sâu sắc và hi sinh vì vợ hơn tí nữa, biết vợ k thích, biết vợ sẽ buồn, sẽ làm cho gd k vui nếu như mình vẫn giữ thái đo đó với chị A, thì có thể cắt đứt mọi liên lạc với chị A! Có đáng đánh đổi vì bạn bè như thế mà gd k vui! Ông chồng này cũng rất ích kỷ, vẫn còn luyến tiếc tình cũ mặc dù k nói ra nhưng sâu thẳm trong lòng, trong suy nghĩ! Đã lấy vợ rồi thì nên ý tứ! Có chuyện gì thì có thể tâm sự với vợ, có cần thiết phải thân thiết với chị A như thế k!
    Bạn chủ top cũng thiếu tự tin! Mình đã từng rơi vào trường hợp như bạn này nhưng do mình và chồng mình sống xa nhau nên k thể kiểm soát hay làm gì hơn, mà mình cũng k muốn làm như vậy! Chỉ còn cách tự bảo với bản thân đã là vc rồi thì phải tin tưởng nhau! Nhug vô cùng khó chịu! Ý kiến của bạn trên rất hay (phù hợp với phụ nữ hiện đại hơn) nhưng thiệt lòng mà nói nếu như cô A k fai là người yêu cũ mà chỉ là bạn học cũ thì dễ dàng chấp nhận hơn!
    Chúc bạn chủ top sớm suy nghĩ thông suốt!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đọc xong tâm sự của chủ top và ý kiến chia sẻ của tất cả mọi người thì e cũng muốn chia sẻ như sau:
    E cho rằng chủ top chẳng có gì là sai cả. Người sai là a chồng mới đúng. Bạn bè là quan trọng, nhưng ko thể quan trọng hơn vợ được. Và có thể làm bạn với cả tỉ người, tại sao phải làm bạn với nyc??? Tại sao các cụ có câu "tình cũ ko rủ cũng đến"???
    Nói như thế ko có nghĩa là chồng c và cô A kia đã có gì, nhưng cuộc đời ai biết trc được ngày mai??? Theo e chị nên nói chuyện dứt khoát với ck chị một lần. Nói thẳng ra là mặc dù tin rằng giữa hai người họ ko có chuyện gì nhưng chỉ đơn giản là chị không thích, ko thoải mái với mối quan hệ đó thôi. Và đã là vc thì c chị phải có trách nhiệm với cảm xúc của chị. Đúng ko?
    E chỉ thấy chị có một cái sai là ko giải quyết ch này từ sớm mà để đến quá lâu như vậy! Hix..., nếu là e chắc e giải quyết khi còn dg yêu nhau kìa. Giờ thì khó hơn, vì ck c sẽ bị ko hiểu và khó chịu ở chỗ từ hồi nào đến h vẫn vậy mà giờ lại đùng đùng lên đòi này nọ. He.. Nhưng thôi., quyết tâm lên, cố giãi bày cho ck chị hiểu dc những cảm xúc của c. Rồi a ấy sẽ tôn trọng cảm xúc của c và cố gắng tiết chế cảm xúc của bản thân đi để ko làm c buồn nữa.!!
    Ps: mà cái cô A kia cũng kỳ lạ. Bận bịu với 2 đứa con rồi mà vẫn có tg nt suốt ngày này nọ. Mà cùng là phụ nữ, chị ta phải hiểu cảm giác của người khác chứ., sao sống dc lòng m.ng tn mà vô duyên dữ vậy? Ý kiến cá nhân e là ko thích c này chút nào!!! :<
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đáng ra mình không hay cmt, nhưng đọc mà thấy hơi bức xúc. Thứ nhất, mình hiểu cảm giác của bạn,tại sao? Mình cũng bị na ná thế, vì khi yêu chồng mình tới nay, chị người yêu cũ của anh ấy (quen 7-8 năm gì đấy, nhưng do chồng mình vô tâm quá nên chị ấy chủ động chia tay nhưng thực sự vẫn còn yêu chồng mình, cũng hơn 12 năm rồi) vẫn hay nhắn tin, gọi điện cho anh, trước mặt mình, nhưng khi chị ấy biết anh quen mình rồi thì chị ấy khóc lóc, và nói còn yêu, nhiều lần cố tình nhắn tin kiếm cớ gặp chồng mình, chồng mình thì một là trả lời ậm ừ cho qua chuyện, hai là lơ luôn tin nhắn, vậy đấy mà trong lòng mình vẫn bức rức bực bội, tất nhiên ko dám nói chồng nghe, sợ chồng cười (chồng mình luôn tìm cách dìm hàng mình, hừm). Vì thế mình hiểu cảm giác của bạn,rất rất khó chịu aa.
    Tuy nhiên, theo cách giải quyết của bạn thì mình không thể đồng tình. Đàn ông họ đơn giản lắm, không thích phụ nữ nói quá nhiều đặc biệt hay càm ràm những thứ không căn cứ. Người vợ càng hiểu chuyện càng rộng lượng, chồng càng tôn trọng và chuyện gì cũng tâm sự với vợ như một hậu phương vững chắc vậy. Bạn làm vậy càng đẩy chồng đi xa, chồng càng muốn tìm người khác giải toả bức xúc thôi. Thay vào đó hãy học cách làm mới mình, điềm đạm, suy nghĩ tích cực (người chững chạc thích phụ nữ biết suy nghĩ theo hướng tích cực), chồng bạn sẽ không giấu giếm bạn gì cả. Còn một thứ nữa là bạn không tự tin lắm thì phải, bạn ko tự tin ở đâu, bạn thua ngta điểm nào thì bạn phải cải thiện điểm đó, vd tại sao chồng bạn lại tôn trọng chị ấy vậy? Cái gì cũng có lý do của nó bạn à, phải nhìn vào cái bản thân của mình trước rồi hãy tìm cách giải quyết nó. Chồng mình luôn tự hào về mình, luôn dắt mình theo khắp nơi mặc dù mình nhỏ hơn bạn chồng rất nhiều tuổi nhưng mọi người rất quý mến mình, có lần vợ của bạn chồng (đối tách làm ăn) không ưa mình, và tỏ thái độ ghét mình(chắc thấy mình bé nên ức hiếp), mặc dù anh bạn ấy rất tốt nhưng chồng mình liền hạn chế giao du với anh ấy để tránh rước hoạ vào thân mình bảo anh không cần phải thế nhưng anh ấy cố chấp lắm, nên mình tôn trọng quyết định của anh. *smile*
    Mình viết hơi dài, mong bạn hiểu ý mình, chúc bạn và gia đình sớm giải quyết ổn thoả mọi vấn đề và luôn hạnh phúc nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình là 1 phụ nữ có gia đình rồi, và cũng chơi khá thân với và bạn là đàn ông và có gia đình rồi. Mình thấy thế này nè, vợ để yêu và kết hôn, bạn gái thân chính là tri kỉ. Đã là tri kỉ ko bao h là yêu đc đâu nhé. Có thể bảo lúc buồn chán ng ta sẽ bừa bãi j đó ... Nhưg ko bừa với tri kỉ đâu, luôn có 1 giới hạn ng ta ko dám vượt qua vì sợ mất đi điều đó. Để tìm đc 1 ng bạn hiểu mình là điều quá khó, ko dễ kiếm trog đời nên ng ta trân trọng lắm.
    Vợ anh bạn t cũng ghen với t, t nói thật t cũng ko thích kiểu ghen tuông trẻ con đó nhưg mà t vẫn khuyên anh ý là vì cô ấy yêu anh nên mới vậy.
    Có lần vợ anh ý còn vào zalo giả làm anh ý chat với t, tán phét cơ. Rồi lại alo cho anh ý làm ầm ĩ lên. Vào fb anh ý unfriend với mình. Mình thì chả thấy có vấn đề j cả. Ko buồn j cả. ))
    Vì mình đâu có tình cảm j đâu mà buồn? Nhưg thấy con bé đó tự hành xác nên mình mắc cười thôi. Anh ý thì xấu hổ với bạn bè vì vợ ghen vô lối quá. Nhưg dù sao 2 ng đó cũng thuộc về nhau. Ở cạnh đc nhau và chịu đựng nhau mà sống.
    Mà sống phải chịu đựng nhau thì chả ai khen đó là cuộc sống đáng muốn cả.
    Yêu là phải ghen, đồng ý. Nhưg ghen với tuỳ người thôi. Bạn càng chưa biết chuyện giữa 2 ng họ là j, mà càng làm căng lên, bạn là ng thiệt thôi.
    Chị A, dù mất đi 1 ng bạn là chồng bạn, nhưg với bản tính của chị ấy, chị ấy cũng ko tiếc thương j cả. Chỉ có chồng bạn, buồn vì ko còn ai để nghe lời khuyên trong hôn nhân đó. Có hại j đâu? Nếu khôn ngoan nó còn có lợi cho bạn cơ.
    Kết bạn với chị đó bây h rõ ràng chị đó cũng sẽ ko nhiệt tình với bạn đâu nhé. Chẳng biết khuyên bạn thế nào. Nhưg đúng là Lạt mềm buộc chặt, mắt ko thấy thì tim ko đau.
    Nói với ck là vì yêu anh quá và mới sinh xog nên e bị xúc động mạnh. Rồi nấu món j ngon cho anh ăn.
    Còn với chị A, bạn có thể chat thẳg chị đó. Chị ơi, em yêu chồng e quá nên em hiểu lầm cả chuyện chị, bây h em hiểu ra rồi chị ạ. Hôm nào em mời chị và gia đình qua nhà e chơi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn gái! Đọc những dòng tâm sự của bạn mình nghĩ bạn vẫn còn rất trẻ tuổi và suy nghĩ của bạn cũng giống với mình lúc còn non trẻ. Trường hợp của bạn cũng khá giống với trường hợp của mình nên mình rất hiểu và thông cảm với bạn. Nhưng suy từ câu chuyện của gđ mình ra để khuyên bạn thì mình nghĩ bạn nên tin vào chồng bạn và thử trực tiếp nói chuyện tiếp xúc với chị A kia xem. Biết đâu chị A kia đối với chồng bạn chỉ còn là tình bạn thật sự. Như chồng mình cũng vậy, trc khi lấy mình anh cũng có yêu vài người và giờ họ cũng đã có gđ riê g và rất hp. Nhưng có điều mình ko hài lòng về cô ny cũ của ck là rất hay nt cho ck mình, tn cũng chỉ đơn giản là hỏi thăm công việc cs mà thôi nhưng lúc đầu vẫn gây khó chịu cho mình nên mình hay ghen tuông bóng gió giân dỗi ck. Về sau chị ny cũ của ck nt nói trực tiếp với mình thì mình thấy chị ấy ko có ý gì thật và cũng rất hay tâm sự với mình. Vì vậy mong bạn hay có những suy nghĩ chín chắn hơn để cs vc luôn thoải mái và vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào c theo em thấy thì chia tay r vẫn có thể làm bạn được mà hiện tại e và ny cũ vẫn là bạn của nhau. A ấy thì cưới vợ rồi còn e thì vẫn đang độc thân ạ, E cũng thuộc tip ng mạnh mẽ (có nhiều ng bảo e nthe r ạ) như trường hợp c A mà kiểu ng như thế thì lòng tự trọng rất cao nên không dại dột để làm mấy chuyện ảnh hưởng đến lòng tự trọng như làm ng t3... C cứ bình tĩnh và suy nghĩ tích cực lên đi ạ tin tưởng vào chồng c. c nóng vội mất bình tĩnh như thế vô tình đã làm dãn ra mqh giữa 2 ng và đẩy chồng c đến gần c A kia hơn. Đấy là ý kiến cá nhân của e. Chúc ac trăm năm hp ạ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 273 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Người sai là chồng. Sai vì ngu xuẩn--tốn bao nhiêu công xây dựng niềm tin với vợ, lại hũy đi vì một mối quan hệ vô ích với người cũ, ko phải là của mình nữa.

Có thể trong sáng nhưng vẫn ko thông minh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đâu phải nhất định là chia tay rồi thì ko được làm bạn nữa đâu chị. Ngoài yêu thương người ta còn có cái thứ quan hệ gọi là tri kỷ. Mình nghĩ chồng của bạn và chị A kia cũng là thế thôi. Bạn cứ thoải mái làm bạn với chị A kia xem sao, biết đâu được bạn sẽ hiểu về chồng mình hơn (vì 2 người đó thân thiết quá mà), với lại như thế thì bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn, chồng bạn cũng sẽ cảm nhận được bạn quan tâm, yêu thương anh ta như thế nào. Nếu mình là bạn mình sẽ như thế, hoàn cảnh của bạn mình cũng rất rõ, vì mình cũng có 1 mối quan hệ như thế, người yêu cũ của mình bây giờ vẫn thường tâm sự chia sẻ với mình và ngược lại, nhưng cả 2 đều hiểu rõ đâu là điểm đừng lại, và chồng, vợ của đối phương cũng hiểu như thế, đơn giản vì 2 gia đình là bạn.
    Chúc gia đình bạn hạnh phúc nhé!
    • 115 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Nếu ko muốn chồng ngoại tình với người khác ( ko phải cô kia) thì hãy để cho tình bạn giữa chồng và cô kia dc duy trì như cũ và đừng xen vào.

Đàn ông nếu có một người phụ nữ thân thiết kiểu như tri kỷ rồi thì khó ngoại tình.
    nhiệm vụ của bạn bây giờ là làm một người vợ và người tình nữa là xong. Nếu có thể hãy tìm cách làm bạn với gd cô ấy.

Chồng bạn và cô ạn cũ là người tốt đấy

Đừng có ngu dại mà ghen tuông. Hãy ngưỡng mộ tình bạn của họ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình không bao giờ chấp nhận chuyện chồng vẫn còn qua lại quá thân thiết với nyc. Rồi sẽ đến lúc có chuyện. Đề phòng vẫn hơn kẻo đến lúc chúng nó lên giường với nhau rồi thì không còn gì để nói nữa. Cái kiểu cứ tâm sự qua lại, lúc vui không sao, lúc buồn lại gặp nhau, khóc lóc, ôm ấp, mà đã ôm là lên giường, tuy trong sáng rồi cũng đi về 1 lối đó là lên giường mà thôi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chồng của anh bạn trai của bạn xấu hổ vì vợ ghen tuông??? Hay bạn tự tưởng tượng ra. Chẳng qua vì bạn ở vị trí người đàn bà kia nên bạn thấy nó là bình thường. Nhưng bạn nên hiểu trong mối quan hệ vợ chồng không bao giờ chấp nhận chuyện người vợ hoặc người chồng quá thân thiết với 1 người khác giới nếu không muốn gia đình tan nát
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là tình cũ không rủ cũng tới, bây giờ thì tính cảm trong sáng nhưng vì đã có tình cảm với nhau từ trước rồi nên rất dễ xảy ra chuyện đó, tóm lại nên rộng lượng để họ có mối quan hệ bạn bè để khỏi làm chồng cảm thấy bị xúc phạm nhưng một mặt chị cũng nên theo dõi để tránh trường hợp đó xảy ra chị nhé!
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

phụ nữ rất ích kỷ. lúc nào cũng muốn đồ của mình là của riêng mình. mà đàn ông thì dù tử tế hay không tử tế thì luôn bao biện. nên rất khó để mà nhận ra đâu là thật đâu là giả. mình hiểu cảm giác của bạn. nếu là mình thì chắc mình xử chồng mình theo cách khác. vì nói thật đàn ông có vợ sợ nhất khi về nhà 1. vợ than vãn , kêu ca. 2. nghi ngờ ghen tuông bóng gió.( dù là có thật). 3. nói quá nhiều và truy vấn quá khứ quá nhiều. mình đã từng mắc sai lầm như bạn. đã từng lấy quá khứ của chồng ra để trì triết dằn vặt chồng. .... nói chung h nghĩ lại thấy bản thân không ngu vì quá ngu. cái gì đã ngủ thì đừng đánh thức. đôi khi chính mình đẩy mình vào chỗ chết chứ ko ai khác. chồng mình rất tốt. rất quan tâm vợ. trước mình cứ nghĩ làm vợ là phải đảm đang, việc nhà. chăm chỉ bên ngoài. nên hầu như lúc nào cũng luộm thuộm. vì nói thật công việc bận quá. mình thì chỉ nghĩ đơn giản chồng sẽ thương vợ hơn. nhưng ko. với các ông chồng. bà vợ nào không tươm tất thì sẽ luôn làm các ông ý tự ty xấu hổ. dù mọi người ai cũng khen mình đảm đang. khéo chăm chồng. sau khi hiểu được tâm lý của chồng. mình lười đi thì phải dành nhiều thời gian cho mình hơn. người iu cũ của chồng rất hay gọi điện. chồng có bảo mình. mình bảo anh nghe máy đi. vẫn vô tư , mình ko tỏ ra ghen tuông mà bơ ko quan tâm. và luôn tỏ ra yêu đời thi thoảng hát. chồng nghi nghi theo dõi thấy mình cũng hay nhắn tin với người yêu cũ mặc dù nội dung chỉ là chuyện gia đình công việc chia sẻ cho nhau . nhưng người y cũ của mình chưa lấy vợ và rất nặng tình. nên đôi khi vân luôn níu kéo dù mình đã có gia đình. mình cố tình để chồng biết. thi thoảng giận nhau. sẵn sàng uh ko ở được thì thôi chia tay. chồng ghen. cấm mình nói chuyện với người iu cũ. mình ok. nếu anh cấm em thì anh cũng nên làm điều mà anh cho là anh đúng. vì quan hệ của bọn em trong sáng. bọn em chỉ là bạn. chồng thốt lên anh ko thích tình bạn kiểu đấy. thế là hắn tự vả mặt mình mà ko hay đấy ạ. sa vụ đó. chấm dứt liên lạc hẳn với chị kia. và theo dõi tin nhắn. face book của vợ nhiều hơn. để ý vợ nhiều hơn. nhưng mình luôn âm thầm nói chuyện với chị người y cũ của chồng.ko ghen tuông bóng gió. chỉ kể về gia đình hạnh phúc mình đang có. và mời chị ta đến nhà chơi. một thời gian chị ta cũng lặn hẳn. đôi khi mình cũng vô tâm một tý. thì cái kết nó sẽ khác. chúc bạn hạnh phúc
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đồng ý với ý kiến của bạn Viviantran12, Bạn dongdong123 đang có phúc mà không biết đường giữ, cứ làm ầm nên đi rồi đến lúc hối cũng chẳng kịp đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viviantran12 Xem bài viết
    Tôi phục chồng của bạn này luôn. Bạn chán chồng nhớ alo mình nhé, mình xin luôn.
    Có chồng đàng hoàng tốt bụng thế không muốn lại cứ thích vu vạ cho chồng. Bây giờ bạn muốn chồng bạn thừa nhận bạn nghĩ đúng, chồng bạn yêu cô A kia thì bạn mới vui à?
    Sao chuyện chả có gì cũng phải đào cho bung bét ra, rồi nằng nặc gán cho chồng cái chuyện không có thật. Tới lúc nó bực mình cái con dở hơi này thì lại lăn ra ăn vạ như kiểu mình oan ức tội nghiệp đáng thương lắm.

Càng đọc càng bực mình. Bạn là mẹ của chồng à? Sao bạn tự cho mình quyền lục điện thoại, email, .... các thứ của chồng để đọc, rồi lại quay lại cằn nhằn mắng mỏ chồng như vậy? Giả sử chồng bạn mà thật sự là có tình cảm với cô A kia thì bạn nghĩ bạn chỉ cần đay nghiến rồi ăn vạ là chồng quay về với bạn à?

Muốn người khác yêu mình thì mình phải đáng yêu. Nếu mình đáng ghét thì đừng trách khi người ta lạnh nhạt với mình. Bạn đang tự biến mình thành mụ vợ đáng ghét trong mắt chồng đấy.
    Hãy dừng ngay những hành động và suy nghĩ ngớ ngẩn của mình lại và xin lỗi chồng bạn đi.
    Thân!
    Like nhận xét của chị này!!!!
    Nhưng theo mình nghĩ bạn chủ tọp đã mất 1 ít niềm tin ở chồng! Con người từ việc tin tưởng hoàn toàn bất ngờ có việc gì đó làm cho vơi bớt niềm tin thì sẽ trở nên nhạy cảm vô cùng!!! Mình thiệt nghĩ nếu ông chồng này sâu sắc và hi sinh vì vợ hơn tí nữa, biết vợ k thích, biết vợ sẽ buồn, sẽ làm cho gd k vui nếu như mình vẫn giữ thái đo đó với chị A, thì có thể cắt đứt mọi liên lạc với chị A! Có đáng đánh đổi vì bạn bè như thế mà gd k vui! Ông chồng này cũng rất ích kỷ, vẫn còn luyến tiếc tình cũ mặc dù k nói ra nhưng sâu thẳm trong lòng, trong suy nghĩ! Đã lấy vợ rồi thì nên ý tứ! Có chuyện gì thì có thể tâm sự với vợ, có cần thiết phải thân thiết với chị A như thế k!
    Bạn chủ top cũng thiếu tự tin! Mình đã từng rơi vào trường hợp như bạn này nhưng do mình và chồng mình sống xa nhau nên k thể kiểm soát hay làm gì hơn, mà mình cũng k muốn làm như vậy! Chỉ còn cách tự bảo với bản thân đã là vc rồi thì phải tin tưởng nhau! Nhug vô cùng khó chịu! Ý kiến của bạn trên rất hay (phù hợp với phụ nữ hiện đại hơn) nhưng thiệt lòng mà nói nếu như cô A k fai là người yêu cũ mà chỉ là bạn học cũ thì dễ dàng chấp nhận hơn!
    Chúc bạn chủ top sớm suy nghĩ thông suốt!
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em hiểu phụ nữ đa phần đều có tính đa nghi nhạy cảm nhưng quan trọng là phải biết xử sao cho khéo.Nói thật với chị chứ em còn trẻ chưa chồng mà đã thấy cách xử sự của chị sai lầm rồi. Chị cứ như thế là chồng chị trước sau gì cũng ngoại tình cho xem. Anh bỏ đi mấy ngày đó là ko muốn tiep tục nc nữa rồi đấy.mà tình trạng đó mà xảy ra thêm 2 3 lần nữa thôi thì chồng chị ra đi luôn đấy, ck chị tôn trọng chị cưng chiều vợ con như thế chị hơn khối ng phụ nữ khác rồi, có thời gian rảnh thì chị nên đi chơi với bạn bè hay làm đẹp bản thân đi ,sống thoải mái cho bản thân cũng như gia đình để ch chị còn tôn trọng chị hơn. Chứ chị rảnh rỗi lên lại đi trao chồng cho người khác là sao?Gia đình đang yên ổn không muốn lại cứ thích đào tung beng lên là sao? Đừng để sự việc đi quá xa tầm với rồi còn chưa nhận ra được chjnh mình có lỗi, chị đang ích kỉ chỉ nghĩ cho cảm xúc bản thân thôi đấy, còn con cái nữa chị à! Để chồng nghĩ mình là con sư tử Hà Đông không có hay ho lắm đâu
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị nói cũng có phàn đúng nhưng con người đâu phải ai cũng hoàn hảo đâu chị. Ck chủ tóp chưa chuyện gì quá xảy ra vs chị A thì đã tôn trọng gia đình và vợ con rồi. Dù có nhớ ng y cũ nhưng anh ta vẫn biết kiềm chế rồi. Chứ cảm xúc làm sao mình ngăn được. Anh ta và chị A có ý thức kiềm chế cảm xúc là tốt rồi. Còn giữ được trái tim chồng và gia đình được hay không thì phải dựa vào bản lĩnh của người vợ thôi. Khi chồng muốn tâm sự với vợ mà vợ có tính cả nghỉ đa nghi ghen lồng lộn thế thì chồng nào dám tâm sự, thế thì tốt nhất là a ta im lặng cho gia đình yên ổn cho rồi.đặt ra câu hỏi anh ta đã xác định chủ tóp là vợ rồi cưới anh ta rồi mà tại sao anh ta ko tâm sự mọi chuyện với vợ mà phải đi tâm sự với ng khác .đó phụ thuộc vào bản lĩnh sống và cách cư xử của người vợ thôi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy những biểu hiện của chồng bạn đàng hoàng mà. Đúng là phụ nữ hay nhạy cảm rồi suy diễn nhưng bạn không nên làm ầm lên rồi căn vặn anh ấy. Bạn cứ thế làm anh ấy mệt mỏi, a ấy lại nói chuyện với chị A nhiều hơn lại ngả về bên ấy thì sao.Bạn tôn trọng mối quan hệ này, chủ động nói chuyện với A như vợ của 1 người bạn, bạn vừa dập tắt được nghi ngờ họ sau lưng vừa làm chồng bạn nể phục. Được nhiều đấy bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 149 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đọc bài của bạn mình thấy dường như bạn luôn không tự tin về khả năng hấp dẫn của mình với chồng nên lúc nào cũng lo sợ chồng mình đi với người phụ nữ khác. Chuyện nam nữ là bạn thậm chí là bạn tâm giao họ có thể chia sẻ với nhau nhiều điều là chuyện bình thường mà bạn. Bạn không nên nghi ngờ chồng mình quá và làm căng ra như vậy, đàn ông không thích phụ nữ nói nhiều nếu mình cứ suốt ngày cằn nhằn như thế họ sẽ cảm thấy rất mệt mỏi mà mỗi lúc thấy mệt mỏi như vậy họ lại muốn tìm đến người bạn kia để chia sẻ. Lạt mềm buộc chặt bạn ạ
    - KKC: 2/5/2012
    - 28/5: 2v
    - 30/5: beta HCG = 467,1
    - 3/6: SA thấy BTC có hình trống âm 6mm --> Bs nói con đã về TC
    - 13/6: SA thấy trong TC có túi thai 17mm
    - 20/6: Con đã có tim thai, CRL = 10,5mm --> KL: Thai 7w1d
    - 2/7:Con đã được 9w3d, CRL = 22mm.
    - 21/7: DMDG = 1mm, cân nặng = 40g, ngày sinh dự kiến: 4/2/2013.
    - 12/8: Con được 15w1d, cân nặng = 102g, là một cô công chúa xinh xắn của mẹ
    - 6/10: Cân nặng = 560g, con được 22w3d
    - 8/11: Cân nặng 1,1kg, con được 27w1d
    - 30/11: Cân nặng = 1648g, con được 30w2d
    - 15/12/2012: Cân nặng = 2,2kg, con được 32w3d
    Ba mẹ yêu con rất nhiều, bình an 9m10d con yêu nhé!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm. Mà muốn giữ được tổ ấm của mình thì bạn cần phải biết tin tưởng và tôn trọng chồng mình. Mình thấy quan hệ của Ck bạn với chị A kia đâu có gì để bạn phải ghen. Tất cả đã là quá khứ, thì hãy để cho quá khứ được ngủ yên. Hiện tại là chồng bạn đang rất yêu thương bạn, và 2 người họ chỉ là bạn bè, bạn hãy tôn trọng điều đó. Bạn hãy nghĩ thoáng ra, nói chuyện với Ck bạn về người bạn đó. Bạn cần phải hiểu Ck bạn trân trọng người bạn đó vì những điều gì?
    Tại sao giữa đàn ông và phụ nữ ko thể có mối quan hệ bạn bè, sau khi đã ko thể đến được với nhau? Hoàn toàn có thể. Khi họ hiểu nhau và tôn trọng lẫn nhau. Mình cũng có người bạn thân như vậy. Anh ấy giờ cũng đã lập gia đình và có con. Chúng mình vẫn thường xuyên liên lạc, hỏi thăm nhau, chia sẻ khó khăn khi cần thiết. Ck mình cũng biết a ấy, và vợ a ấy cũng biết mình. Cái quan trọng ở đây là mình cần hiểu và tin tưởng lẫn nhau.
    Chúc bạn và chồng sớm tìm được tiếng nói chung trong chuyện này. Hãy giữ gìn hạnh phúc của mình, đừng để đến lúc hối hận. Thân ái !
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6