TIN TÀI TRỢ.

Chồng không yêu, tìm bạn trai "ảo" có được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em không biết phải kể thế nào nữa. Em lấy chồng đã được gần 3 năm và có con một tuổi rưỡi. Em rất yêu chồng hay nói chính xác hơn là quá yêu chồng. Thế mới thành vấn đề. Khi xưa em đã từ chối ít nhất là 3 người rất khá giả thành đạt để lấy chồng em vốn nghèo, công việc không ổn định, chưa nhà cửa, dù em là con gái Hà Nội và có việc làm tương đối tốt. Thực ra em chỉ nghĩ đơn giản em không cần vật chất, chỉ cần sống với người mình yêu là hp rồi. Nhưng mọi chuyện lại không đơn giản như thế, vì vậy khiến em giờ đây nhiều lúc cũng nghĩ bâng quơ tại sao mình không lấy người khác cho sướng thân để giờ hi sinh vì người ta nhiều vậy mà người ta cũng không trân trọng, thành ra mình là kẻ không tình cũng không tiền. Nói vậy thôi nhưng em vẫn yêu chồng em nhiều lắm, em chỉ cần tình cảm của chồng, chỉ cần chồng có trách nhiệm, chiều chuộng em thì em có nghèo nữa, vất vả nữa em cũng chịu được. Từng ấy năm lấy chồng là từng ấy năm em phải lo toan mọi việc, kể cả chăm con và tài chính. Chồng em không thích chăm sóc con cái dù nói rất yêu con. Nếu em kêu ca mệt mỏi thì chồng em lại điều ông bà nội từ trong quê ra trông cháu chứ chồng em tuyệt nhiên không động chân tay vào. Kinh tế gia đình cũng thế. Chồng em không đưa lương cho em như những gia đình khác mà cũng không buồn quan tâm xem em sẽ chi tiêu thế nào với đại gia đình này, trong khi lương em thấp hơp lương chồng, lại nuôi em chồng gần 3 năm nay, nuôi bố mẹ chồng hơn 1 năm (bố mẹ chồng em lương hưu cao lắm, cao hơn lương em nhưng không đóng góp vì nói để tiết kiệm chơi họ, sau này cũng là cho con cái, mà cũng đúng thôi vì ông bà phải lặn lội ra đây trông cháu mà), lại tiền thuê nhà hàng tháng nữa. Em rất vất vả, nhiều khi phải vay mượn hoặc xin tiền ông bà ngoại để chi tiêu. Trước kia em chỉ thích hàng hiệu nhưng từ ngày lấy chồng từ quần áo đến mỹ phẩm cũng chỉ dám mua hàng chợ rẻ tiền. Thật khủng khiếp. Nhìn những thứ mặc trên người mình nói thật em giờ cũng chưa quen, cứ khó chịu làm sao ý nhưng không có tiền thì cũng phải vậy, biết làm sao. Xin nói thêm, chồng em không đưa tiền cho em không phải vì ý đồ xấu nào cả mà vì chồng em muốn đầu tư làm ăn và muốn đổi đời. Em chẳng trách thành ý đó nhưng mà việc này kéo dài lâu quá rồi mà không thấy lợi nhuận, và bực ở chỗ chồng em quá vô tâm khi để mặc em lo ăn tiêu. Trời ơi, tốn kém kinh khủng mà chồng em không biết sao. Nhưng lỗi cũng ở em một phần. Khi xưa em đã để như vậy vì quá yêu chồng, muốn chồng đạt được ý nguyện hoài bão của mình. Nhưng khi gánh nặng cứ chất lên vai em mãi thì em không chịu nổi. Mới đây em buộc phải trả nhà thuê để về ở với ông bà ngoại vì em không đủ chi tiêu nữa. Bố mẹ chồng em lại về quê còn em chồng phải tự lập vì vừa lấy chồng xong. Em cảm thấy không thể để chồng vô tâm mãi thế được, em phải lo cho tương lai của con chứ, và thế là em buộc chồng em phải đưa lương hàng tháng. Chồng em tỏ vẻ không vui và cho rằng em ích kỷ, chỉ lo cho bản thân, không ủng hộ công việc của chồng. Chồng em nói sẽ đi vay mượn để làm ăn và coi như nếu thành công là công của chồng em chứ em chẳng có đóng góp gì. Tệ thật, sao chồng em không nghĩ nếu thất bại thì em cũng phải trả nợ cùng chồng. Đó là về kinh tế. Về tình cảm thì tệ hơn nữa. Chồng em khô khan với em vô cùng. Ngày yêu nhau em cứ tưởng rằng đó là bản tính và em thông cảm, miễn thật bụng với nhau là được rồi. Nhưng không ngờ sống với nhau em mới phát hiện ra chồng em lãng mạn vô cùng, nhưng mà với . . . những người con gái khác kia. Em đã thấy chồng em nhắn tin với bạn gái cũ thâu đêm, rồi kết bạn chát chít ảo, nói chuyện với nhau rất âu yếm tình tứ. Em trách móc thì chồng em không bao giờ nhận lỗi mà luôn mắng em là sai. Xâm phạm đời sống riêng của chồng, không tôn trọng chồng. Và rồi nhân tiện kể lể thêm hàng loạt tội từ tám đời nào của em mà em không nhớ. Và thế là từ chồng em có tội lại sang em có tội. Các mẹ à, vậy mà em vẫn yêu chồng, rất yêu. Thế mới dẫn đến tiêu cực, em cứ phải khóc thầm từng đêm, tự dằn vặt xem mình có những lỗi lầm gì mà chịu khổ thế. Chồng em chưa bao giờ đánh giá tốt vai trò của em mà chỉ luôn phê phán em thôi, phê phán nhiều đến mức em không còn tự tin khi đứng trước mặt chồng em nữa. Dù mọi người đều đánh giá tốt về em về cả hạnh kiểm, lối sống. Các mẹ ạ, nếu sống tiếp thế này em khủng hoảng mà hóa điên mất, quá yêu chồng nên lại càng chịu thiệt thòi cho bản thân và con, rồi lại ngày đêm lo nghĩ không làm được việc gì ra hồn cả. Nên giờ em nảy ra ý nghĩ mình nên bớt quan tâm tới chồng hơn bằng cách chia sẻ tình cảm với người khác. Hiện em vẫn có 2 người rất nhiệt tình theo đuổi nhưng em không bao giờ có gan ngoại tình cả. Em chỉ muốn tìm một người bạn trai ảo trên mạng để tán phét mỗi ngày, động viên nhau trong cuộc sống và cho em những câu nói, sự quan tâm tình cảm mà em không có được ở chồng. Nhưng em lại sợ như vậy cũng là tội lỗi. Nhưng nếu không được giải tỏa thì em sẽ hóa điên mất thôi. Các mẹ cho em lời khuyên với. Xin nói thêm rằng chồng em cũng nói rằng rất yêu em nhưng không biết thể hiện tình cảm. Bạn bè và người thân của chồng em cũng nói rằng chồng em tâm sự rằng rất yêu em và nể em nữa. Nhưng buồn một nỗi không thể hiện được tình cảm và sự quan tâm với em mà lại âu yếm lãng mạn được với những người con gái khác, thế có khác nào ngoại tình đâu. Em đã nói chuyện thẳng thắn với chồng em rất nhiều lần mong cải thiện tình hình nhưng đều không thành công. Có lẽ để nói một câu ngọt ngào tình cảm với em là quá khó!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Về chuyện của bạn, mình nghĩ bạn không thể và cũng chẳng việc gì phải tiếp tục quan tâm chăm sóc một người mà chẳng bao giờ thấy được công lao và tình cảm của vợ. Bạn thử ngồi nói chuyện phân tích hết mọi cố gắng nỗ lực vun vén gia đình của bạn để anh ta hiểu. Nếu anh ta vẫn không nhìn ra thì bạn đừng quan tâm đến hắn nữa cứ để hắn bị thiếu thốn tình cảm một thời gian xem có nhận ra từ trước tới giờ mình sướng mà không biết hưởng không? Nếu anh ta chat chít với ai đó tình cảm âu yếm thì bạn cũng thử làm thế lại xem anh ta còn nói được gì bạn ???
    Mình không đồng ý với quan điểm cứ cố gắng phục vụ chồng rùi có ngày chồng nhận ra. Không có đấu tranh thì chẳng bao giờ thay đổi được điều gì. Miễn là mình không làm gì đi quá giới hạn là được :Smiling:.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyanh Xem bài viết
    nếu chị tìm một người để chia sẻ và quan tâm thì có nghĩa là chị cũng ko chia sẻ và quan tâm đến chồng nữa. VÀ điều đó có nghĩa là càng ngày 2 người càng xa nhau.Cái đó gọi là ngoại tình tư tưởng. Nếu chị còn yêu chồng như chị nói thì hãy cố gắng chia sẻ và quan tâm với chồng. Chồng chị nói còn yêu chị thi ko có lý do gì mà lại từ chối nhưng quan tâm và chia sẻ của vợ. Chúc chị sớm vượt qua
    ok! cái ngoại tình tư tưởng cũng nguy hiểm lắm đấy! và nguy hiểm hơn là khi bạn tìm được sự "đồng cảm" trời ơi đất hỡi nào đó, làm như thế là bạn tự gieo mầm mống cho những hậu quả mà bạn chưa lường hết được đâu. Chồng bạn có yêu bạn mà! vấn đề là bạn chưa tìm cách khai thác sự thể hiện đó ra thôi. mình nghĩ bạn nên tìm hiểu một chút về những cô bạn gái mà chồng bạn hay nt va thể hiện sự lãng mạn đó xem ở người ta có điểm gì mà khiến chồng mình ko trở nên khô khan như vậy! cố gắng lên bạn nhé! Hiểu về đàn ông không khó lắm đâu!
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Cái bạn Lucky_2007 này thật là, nếu chỉ cần tâm sự với san sẻ bớt sự quan tâm đến chồng thì cần gì cứ phải "Bạn trai ảo" bộ bạn gái ảo ko được hả? Còn nếu mà đằng sau sự quan tâm và tâm sự mà tiến xa hơn mà lên đây hỏi thì chắc ko ai dám khuyên bạn nên có đâu. Còn chồng chưa công nhận thì chắc là cũng có rất nhiều ông chồng giống chồng bạn vậy. Quan trọng là bạn có biết cách làm cho chồng quan tâm đến bạn hay ko thôi, nhiều lúc chúng ta cũng ko nên cố gắng quá sức mà hãy biết nhờ cậy các ông, vì các ông chồng là chỗ dựa cho chúng ta mà
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_cua_nhim Xem bài viết
    ok! cái ngoại tình tư tưởng cũng nguy hiểm lắm đấy! và nguy hiểm hơn là khi bạn tìm được sự "đồng cảm" trời ơi đất hỡi nào đó, làm như thế là bạn tự gieo mầm mống cho những hậu quả mà bạn chưa lường hết được đâu. Chồng bạn có yêu bạn mà! vấn đề là bạn chưa tìm cách khai thác sự thể hiện đó ra thôi. mình nghĩ bạn nên tìm hiểu một chút về những cô bạn gái mà chồng bạn hay nt va thể hiện sự lãng mạn đó xem ở người ta có điểm gì mà khiến chồng mình ko trở nên khô khan như vậy! cố gắng lên bạn nhé! Hiểu về đàn ông không khó lắm đâu!
    Mình đồng ý với ý kiến của bo_cua_nhim. Mình cũng tin là với sự giỏi giang của bạn (đọc bài viết của bạn mình thấy thế), bạn sẽ xoay chuyển được tình thế để chồng không còn "ngọt ngoài, nhạt trong" nữa.

Về chuyện "bạn trai ảo" mình nghĩ là bạn sẽ k0 dễ tìm được "người hợp gu" đâu. Rồi những cái "đồng cảm" mà bạn nghĩ là bạn có với người đó thường là chỉ do bạn vẽ ra mà thôi. Mình có đoạn này giống hệt bạn "Em trách móc thì chồng em không bao giờ nhận lỗi mà luôn mắng em là sai. Xâm phạm đời sống riêng của chồng, không tôn trọng chồng. Và rồi nhân tiện kể lể thêm hàng loạt tội từ tám đời nào của em mà em không nhớ. Và thế là từ chồng em có tội lại sang em có tội." và vô tình mình cũng đã có 1 bạn trai ảo trong 2 năm và mình phải mất 1 năm sau đó để dứt ra. Trong 2 năm có tình ảo trong mình chất chứa nhiều mâu thuẫn nhưng thực sự bị cuốn hút lắm, nhiều lúc thấy tinh thần mình được thăng hoa, sung sướng lắm. Nhưng bây giờ mình mới nhận thấy 1 điều là trong suốt thời gian đó cuộc sống của mình chỉ có những khoảnh khắc mà không có tương lai, mình không dám động đến chủ đề tương lai với chồng, điều đó thật sự là đáng sợ nhất.

Mình muốn nói nhiều nhiều với bạn các vấn đề tỉ mỉ hơn. Bạn muốn trao đổi thêm thì pm nick chat nhé.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_cua_nhim Xem bài viết
    Hiểu về đàn ông không khó lắm đâu!
    À quên, nói về hiểu đàn ông thì mình hiểu 1 điều là cái trò tán gẫu chat chit đong đưa với các em gái là bệnh hay dùng mỹ từ "sở thích" để gọi cũng được của đàn ông rồi. Cái này hoàn toàn có thể thông cảm được vì nói thật là có chat chit say sưa xong đến hôm sau các ông ý chả còn nhớ cái em kia là cái gì nữa.
    Còn đàn bà mình thì có nhiều sở thích khác, không cần phải đua với đàn ông làm gì bạn ạ. Đọc sách có lẽ sẽ giúp cho phụ nữ rất nhiều đấy.
    • 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn trai ảo à - P.M cho chị, chị sẽ GT người làm bạn trai ảo cho em!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 261 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thuận vợ thuận chồng tát bể đông cũng cạn.Cố gắng hiểu chồng một chút nữa vậy,Gái có công chồng chẳng phụ mà.Nhưng bạn cũng bớt chiều chồng đi một tý,thỉnh thoảng bắt anh ấy trông con 1 chút thôi để anh ấy quen dần.Thủ thỉ ,tâm sự với chồng về những thứ chi tiêu cần phải lo,nịnh nọt chồng hay giả vờ vòi vĩnh một tý.Phải dần dần bạn ạ,có thể anh ấy thích chat chit vì thích được thể hiện mình với mấy cô gái ảo nhõng nhẽo thì sao.Chúc bạn thành công nhưng nhớ lạt mềm buộc chặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

các ông ấy ko yêu mình nữa thì mình cũng phải đi yêu người khác chứ lị:Battin ey:
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi madox1 Xem bài viết
    các ông ấy ko yêu mình nữa thì mình cũng phải đi yêu người khác chứ lị:Battin ey:
    khổ nỗi cuộc sống ko đơn giản như vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,391 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_2007 Xem bài viết
    [LEFT][FONT=Times New Roman][SIZE=3]...Em chỉ muốn tìm một người bạn trai ảo trên mạng để tán phét mỗi ngày, động viên nhau trong cuộc sống và cho em những câu nói, sự quan tâm tình cảm mà em không có được ở chồng....
    Xin ủng hộ nhiệt liệt!
    Dưng mà tôi ko thích tán phét đâu! Điêu lắm!
    YM: papa061973;Vì sự nghiệp GD&ĐT!
    6484
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời gian qua em đã đọc đi đọc lại những chia sẻ của các anh chị để chọn cho mình một cách đúng nhất. Cho đến giờ em vẫn không hiểu tại sao chồng em lại không thể sống ngọt ngào được với em và tại sao lại dễ dãi ban phát những lời ngọt ngào với những người con gái khác. Và tại sao chồng em mãi vẫn không chịu hiểu em rất vất vả chi tiêu mà nhu cầu của em không phải chỉ mỗi chi tiêu hàng ngày, giờ có con rồi em còn phải dành tiền đề phòng mỗi khi con ốm đau hoặc sau này đi học. Em cũng không còn quan tâm đến nhà cửa nữa. Nhu cầu của em là vậy. Nhưng anh không muốn hiểu, anh mặc kệ em một mình xoay sở. Em rất quan tâm tới chồng, rất chiều chồng, nhà chồng em còn nói chỉ có mỗi em mới chiều chồng em được vì anh khó tính trong cả ăn uống và tính tình. Vậy mà bản thân anh thì phê phán em là không chiều chồng. Em cũng rất hay nhõng nhẽo, nũng nịu, lãng mạn với chồng chứ không phải là người phụ nữ khô khan, cứng nhắc hay là khó tính, cáu bẳn. Em cũng rất hay thủ thỉ với chồng, thậm chí viết thư, gửi mail nữa. Nhưng không hiểu sao anh chỉ nhận mà không bao giờ trả lời đáp lại. em nhắn tin tình cảm ngọt ngào anh cũng không trả lời. Vậy mà không biết đã bao lần em thấy anh nhắn tin tình cảm với những người con gái khác. Ở anh chỉ có một điều an ủi em là với bạn bè và với gia đình anh vẫn luôn nói rằng anh yêu em và rất nể em trong công việc và trong đối nhân xử thế. Em đã từng làm tất cả những cách mà các anh chị đã bày từ lâu rồi, nếu cố thêm một thời gian nữa thì chắc vẫn chỉ vậy thôi. Trước mắt em đi học thêm để bận rộn hơn, bớt nghĩ về anh hơn. Nhưng sống mãi thế này em cảm thấy không ổn. Chắc chuyện của em khó có lối thoát quá. Và cứ nhìn thấy anh nhắn tin chát chít với người khác em lại thấy đau lòng, ghen nữa.
    • 4,840 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Thế thì chị cũng chat, cũng tình cảm với người khác cho chồng ghen xem thế nào (nhớ là nhờ người bạn gái thân nào đó vờ làm bạn trai ảo nếu ko muốn mỗi người 1 nơi)
    gDesp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn trai "ảo", một ý tưởng quá hay. Xin mời chủ topic nhận PM nhé
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không muốn tìm bạn ảo trên diễn đàn này, mình không muốn một người bạn ảo biết quá rõ về hoàn cảnh của mình như thế! Mình cũng đã thử vờ chát trước mặt chồng nhưng anh ấy không quan tâm đâu. Mình cũng không muốn bạn chát là nữ vì mình đã nói mình muốn nhận được sự quan tâm, những lời ngọt ngào mà chồng mình không thể dành được cho mình. Mình thèm lắm những lời âu yếm, sự quan tâm mà những người phụ nữ quanh mình như mẹ mình, em mình, bạn bè mình, vẫn được nhận từ chồng của họ. Và mình cũng mong nhờ bạn ảo mình sẽ bớt yêu chồng đi, bớt đau khổ khi bị chồng đối xử như thế.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Và mình cũng tuyệt đối không muốn tiến xa hơn. Mình không muốn gặp mặt người bạn ảo, không muốn biết quá rõ thực tế về người bạn ảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

chao ôi. ảo làm jì. Chị chủ Thớt cứ chơi hẳn "hàng thật" . ko những 1 "hàng thật" mà còn 2-3 cái "hàng thật" nữa cho ông chồng chị té ngửa ra luôn đi

Ổng ko yêu chị thì chắc cũng sẽ có bồ nhí bồ nhót này nọ. Hừm ..............cứ chơi ổng 1 quả cho ổng vỡ tim luôn:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Madox nói vậy là thiếu trách nhiệm đó nha, thấy em mấy topic đều khuyên người ta kiểu đó ...

Theo tớ, bạn chủ nên giải quyết tận gốc triệt để thay vì tạo thêm rắc rối ... bạn nghĩ cứ "ảo" là không có rắc rối, khổ tâm hay sao ?
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    Madox nói vậy là thiếu trách nhiệm đó nha, thấy em mấy topic đều khuyên người ta kiểu đó ...

?
    hehehehehe thì "có qua có lại mới toại lòng nhau" mà anh Rai:Laughing::Laughing:.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky_2007 Xem bài viết
    Em cũng rất hay thủ thỉ với chồng, thậm chí viết thư, gửi mail nữa. Nhưng không hiểu sao anh chỉ nhận mà không bao giờ trả lời đáp lại. em nhắn tin tình cảm ngọt ngào anh cũng không trả lời.
    Bạn thử nghĩ xem lúc bạn nt hay mail cho chồng lúc đó chồng bạn tâm trạng thế nào. thú thực (onttella: nói xấu mẹ Nhim một tí) vợ mình trong mỗi buổi sáng cứ gọi 5,6 cuộc gọi và gần chục tn...mặc dù toàn những lời yêu thương và bình thường thì mình cũng cảm thấy vui và rất hạnh phúc...nhưng nếu toàn những lúc cv đang bù đầu lên thì mình cũng muốn phát điên mất và thực sự cảm thấy khó chịu. Nên cũng phải lựa chọn thời điểm bạn ạ! Còn nếu tình hình căng thẳng quá mình nghĩ bạn nên chủ động làm rõ mọi vấn đề với chồng xem sao, chỉ có như thế mới biết tại sao chồng bạn lại như vậy, chứ đừng có ấm ức trong lòng ko nói ra rồi chẳng giải quyết đc gì lại làm tình hình xấu hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2