Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng không thích đi chơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em chán quá các mẹ ạ , chồng em năm nay 26 , em 22 , vợ chồng mới cưới được 3 tháng , em bầu 5 tháng :LoveStruc: ( các mẹ đừng thắc mắc cái nè em xấu hổ )
    Vợ chồng em ở riêng ở khu dân trí cao , cao quá nên nhà nào biết nhà lấy , đóng cửa khóa cửa cả ngày :Worried: mà chồng em cũng không thích em sang nhà hàng xóm đâu , sợ mắc bệnh ngồi lê đôi mách ... :Straightf:

Ông ý thích ở nhà , thích ăn cơm vợ nấu xem tivi , nói chung là sở thích rất đơn giản như 1 già 40 , 45 tuổi nhưng em thì không thế , em không thể chịu đựng nổi cảnh phải ở nhà , ở nhà em như phát khùng vậy , dù chỉ ra ngoài đi hóng gió , hoặc ngồi cafe nhìn người qua lại đối với em cũng thư thái hơn ở nhà với 4 bức tường , máy tính , tivi ... ( Không hiểu có phải chân em có bánh xe không nữa ) :Crying::Crying::Crying:

Nhiều khi em muốn thay đổi không khí , rủ chồng đi ăn pizza , mì ý , lên vincom chơi và xem phim ( tính em hơi teen không nhỉ :Crying:? ) nhưng mừ đối với chồng em thì điều đó như tra tấn , đi ăn pizza chồng em gọi cho em ăn , ông ý không ăn , nói là không hợp mới cả ăn không no , phí tiền :Crying::Crying::Crying: Ôi chết mất ! 1, 2 lần như thế em nản chả muốn đi cùng chồng nữa , người ta cứ nhìn ... huhu , em ghét ăn cơm lắm rồi , ghét phải nấu cơm lắm rồi ý mà chồng thì không thổi cơm là nhăn nhó .

Bây giờ là em áp lực lắm rồi ý , đôi khi nhìn thấy chồng là nhìn thấy cái nồi cơm , cái chảo rán , mà chồng thì thích ăn nhưng không có biết làm , em bầu bí thì có phải hôm nào cũng đều đặn nấu cơm cho chồng đâu , có những lúc mệt mỏi quả thực là chỉ muốn ném cái nồi cơm đi nhưng tưởng tượng ra mặt chồng lại nhăn nhó vì không có cơm sao khó chịu thế ...
    Đùa chứ ! vợ chồng cách nhau có 4 tuổi mà như cách nhau 2 thế hệ ý
    Mẹ nào thông thái bày kế cho em với , hôm kỉ niệm 3 tháng ngày cưới em định mua bánh gato cắm nến kỉ niệm , chồng em kêu thế sống với nhau cả đời , tháng nào cũng kỉ niệm à ... hazz hazz cười như cười trẻ con lãng nhách , sau đó kệ em , vì chồng cũng không thích ăn vặt ... hơ hơ thế thì làm làm gì nữa , kỉ niệm 1 mình sao ?

Nói chung là ông này như ông già ý , ôi sao mà cái thời tuổi trẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,175 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Giống bx mềnh thế, nhưng được cái 2vc mềnh cũng khoái lượn phố cafe và ăn uống linh tinh, có lẽ tại chưa có em bé nên chưa vướng bận gì. Dưng mà thế còn hơn là ông xã em lượn còn em phải ở nhà. Mà công nhận sống ở chung cư chán chết, tớ là tớ cứ thích 1 bước 2 bước là ra đến phố cho nó tiện :Smiling:
    30504562765_453f2b0996_o
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LanhLungNo1 Xem bài viết
    :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Giống bx mềnh thế, nhưng được cái 2vc mềnh cũng khoái lượn phố cafe và ăn uống linh tinh, có lẽ tại chưa có em bé nên chưa vướng bận gì. Dưng mà thế còn hơn là ông xã em lượn còn em phải ở nhà. Mà công nhận sống ở chung cư chán chết, tớ là tớ cứ thích 1 bước 2 bước là ra đến phố cho nó tiện :Smiling:
    Ở chung cư thì được cái yên tĩnh , yên tĩnh kinh dị
    Dưng mà xã em mà đi lươn cho em ở nhà thì kiểu gì cũng có vài thứ trong nhà ra đi , em điên lên thì cái gì em cũng có thể phi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toong Xem bài viết
    Ở chung cư thì được cái yên tĩnh , yên tĩnh kinh dị
    Mình thì thik yên tĩnh, ngại va chạm với hàng xóm lắm. Mình đi làm cả ngày, tối về đền nhà là đóng cửa im ỉm luôn, ko thik lê la hàng xóm, ở đc mấy năm rồi mà chả quen ai hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Gửi chủ tóp:
    ơ thế hồi yêu nhau không để ý à?

Bây giờ khác nhau quá! Chồng chỉ thích cơm nhà mà vợ không làm cơm! Vợ không những không những không thích ăn cơm mà mà còn ghét làm cơm, chỉ thích ăn bên ngoài, không có từ cơm!
    Nhưng chồng chưa biết nấu cơm nhỡ hàng xóm nó mời sang ăn cơm nhà nó thì sao hả bạn? Bạn cứ bực mình với chồng, cứ ghét cơm, cứ thích ăn ngoài từ pizza, mì Ý rồi lại phở ...mất thôi.
    Chồng cũng chiều đấy chứ: ừ thì đi nhưng ai thích cứ thích, ai không thích cứ không thích nên lại đâm ghét.

Đùa tý thôi nhưng chuyện nhà bạn là tính cách và sở thích chứ không phải do khác tuối đâu bạn ạ!
    Sao bạn không rủ đến lại những chỗ hồi yêu đã đến đi? Bảo chồng là em có bầu, em nghén ăn rất nhiều thứ trừ cơm. Bây giờ anh chịu khó ưu tiên cho hai mẹ con đã rồi sau em lại chiều anh nhé!

Chúc vui vẻ nhé!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini4_6 Xem bài viết
    Mình thì thik yên tĩnh, ngại va chạm với hàng xóm lắm. Mình đi làm cả ngày, tối về đền nhà là đóng cửa im ỉm luôn, ko thik lê la hàng xóm, ở đc mấy năm rồi mà chả quen ai hết.
    Em không đi làm , em ở nhà cũng lo kinh tế nhưng nhàn ... , cả ngày ở nhà cơm nước , ăn ngủ , chán lắm chị ạ
    Nhưng chồng em thì thích thế ở nhà vợ như con mèo nhảy qua nhảy lại , thế là đủ hix hix
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocxanhmocdo Xem bài viết
    Gửi chủ tóp:
    ơ thế hồi yêu nhau không để ý à?

Bây giờ khác nhau quá! Chồng chỉ thích cơm nhà mà vợ không làm cơm! Vợ không những không những không thích ăn cơm mà mà còn ghét làm cơm, chỉ thích ăn bên ngoài, không có từ cơm!
    Nhưng chồng chưa biết nấu cơm nhỡ hàng xóm nó mời sang ăn cơm nhà nó thì sao hả bạn? Bạn cứ bực mình với chồng, cứ ghét cơm, cứ thích ăn ngoài từ pizza, mì Ý rồi lại phở ...mất thôi.
    Chồng cũng chiều đấy chứ: ừ thì đi nhưng ai thích cứ thích, ai không thích cứ không thích nên lại đâm ghét.

Đùa tý thôi nhưng chuyện nhà bạn là tính cách và sở thích chứ không phải do khác tuối đâu bạn ạ!
    Sao bạn không rủ đến lại những chỗ hồi yêu đã đến đi? Bảo chồng là em có bầu, em nghén ăn rất nhiều thứ trừ cơm. Bây giờ anh chịu khó ưu tiên cho hai mẹ con đã rồi sau em lại chiều anh nhé!

Chúc vui vẻ nhé!
    Hồi yêu nhau thì chồng em có vẻ ông già rùi , nhưng mà em nghĩ là em trẻ con , nếu mà lấy 1 ông trẻ con nữa sẽ loạn , mới cả cũng không có gì nghiêm trọng chỉ trừ chuyện đi chơi , còn nội ngoại họ hàng chồng em lo hết , em không khéo mấy cái đó ... nhưng vấn đề là em chán vì em cứ phải ở nhà trong khi em thích được đi chơi lắm ...
    Mỗi lần chồng bảo đi đâu đó , chồng cho đi theo , đi mua sâu cho cá cũng được là mắt em cứ sáng lên , hix hix nghĩ sao mà mình khổ thế
    P/s : em chỉ biết đi xe ga thôi , mà em có bầu nên không ai cho em đi xe nữa , xe em để ở nhà bố mẹ đẻ rồi ... còn chồng đi xe số , có vứt xe đấy em cũng chẳng biết đi ... huhu
    • 260 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

GIống xã nhà em thế. Chẳng thích đi đâu, cứ thích ru rú ở nhà. 1 tháng ko bước chân ra đường cũng được. Hồi em bầu đến khi đẻ là 10 tháng mà số lần em bước chân ra khỏi nhà đc có vài lần là những lần đi khám thai thôi. Hồi đấy cũng chán nhưng mà nghén ngủ nên cũng chẳng thiết đi đâu cả. Đấy, động nói là kêu cứ thích phơi mẹt ra ngoài đường . Nói chung là đàn ông thì bao h cũng thích ăn cơm ở nhà vợ nấu, ko thích ăn pizza vì vừa đắt vừa ko no như chồng chị thì cũng có cái lý của anh ý. Có ai lại đi lấy vợ về lại toàn phải ăn đồ ăn sẵn đâu. Mỗi ng có 1 thói quen, chị cứ kệ anh ý. Thỉnh thoảng bắt xe ôm ( hoặc tự đi xe) về nhà mẹ đẻ hoặc alo cho bạn đi chơi cho khuây khỏa cũng đc mà. Dưng mà chị hơi baby thật !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Em không đi làm , em ở nhà cũng lo kinh tế nhưng nhàn ... , cả ngày ở nhà cơm nước , ăn ngủ , chán lắm chị ạ
    Nhưng chồng em thì thích thế ở nhà vợ như con mèo nhảy qua nhảy lại , thế là đủ hix hix
    Mình già rồi mà vẫn còn ham chơi nên thông cảm với bạn lắm ý vì bạn còn trẻ thế kia cơ mà. Mà nhà bạn giống nhà mình khoản ăn uống thế, nhiều lúc mình cũng ngại nấu cơm với cả ăn cơm mãi cũng chán muốn ra ngoài đổi món mà chồng mình thì cứ "anh mà ko có cơm 1 ngày là ko chịu đc".:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mỗi lần chồng bảo đi đâu đó , chồng cho đi theo , đi mua sâu cho cá cũng được là mắt em cứ sáng lên , hix hix nghĩ sao mà mình khổ thế
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

:Thinking: đúng là ko hiểu nổi ,chồng mình lại ham vui, hở ra là tót đâu mất tiêu, ngày chưa có con thì chạy theo , giờ có con lại ở nhà với con . Chỉ ước gì anh xã nhà mình chịu ở nhà :Laughing:
    Cơm thì 1 tháng ăn 1 lần( bị vợ bắt buộc) , còn lại toàn ra đường, về nhà ăn thì " mua cơn sườn" về ăn
    MTI2Mjg0OTUxNQ
    MTI2MzM2NjQ4NA
    • 184 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ý kiến mẹ mocxanhmocdo đc đấy chứ. Cứ kêu là nghén này nghén nọ đi, kệ ôg ý chiều mình...
    Mà đc cái chồng em ko thích đi thì em toàn đi với bạn =)) Rủ hết đứa này đứa nọ đi lượn lờ. Chồng cứ ở nhà thoải mái.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em dùng chiêu nghén rồi , xã nói ăn pizza , mì ý không có chất cho con , ăn hàng toàn làm mất vệ sinh , đau bụng ( như bố nói con ) , xã nói ngoài đường bụi , chố nào cũng đang thi công , đường thì ổ gà ổ chó , sốc bụng , xã nói bây giờ lũ choai choai đi khiếp lắm ... ( 101 lí do ở nhà ).
    Xã còn bảo em là sao em không đi quanh khu cho thoáng , mà sau này dễ đẻ ( pó tay mặc dù biết là đúng nhưng đi loanh quanh khu vực vắng người cũng chán bỏ xừ dù biết là không có cướp )

Các chị khuyên em rủ bạn bè em đi chơi cùng hả , bây giờ đang là thời buổi chúng nó hú hí đi nghỉ mát với cả yêu đương hẹn hò . time đâu mà dành cho bà ỏng này , mới cả chồng em chỉ tin 1 số đứa bạn em thôi , vì chúng nó đi xe cần thận , còn lâu mới được đi nếu xã không biết tay lái của người đèo em như thế nào.

Bạn em đến nhà chơi , xã em mừng lắm giữ lại ăn cơm với cả chơi với em nhưng chỉ ở trong nhà thôi , 2 đứa có thể nằm chơi và chém gió thoải mái nhưng chiều tối mát 2 đứa mới đi chơi được , đi đường nắng => ốm ... Bạn em quý chồng em nhưng ngại vụ chồng em cần thận nên cũng không dám ham chơi với em ... hix

Thật ra nhiều lúc em cũng tự an ủi mình là chồng mình có ông già tí nhưng ở nhà cả ngày , bất dắc dĩ mới ra đường ( hoặc đi thể thao ) , tiền vợ cầm hết , atm cũng vợ cầm , điện thoại cũng vợ cầm luôn = > yên tâm ( lại tự an ủi )
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Đùa vui chủ top tý nhé:

Đời đang vui thì lại phải cưới:Crying:
    Bực! Không muốn cũng không được vì bác sỹ bảo thế :Smiling:

Thực sự là thèm được sống vô tư như chủ top lắm cơ!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em sống vô tư lắm hả chị , em cũng có thời gian bị strees đấy , tháng trước khi mang bầu ý , em luôn có cảm giác cô đơn và trống trải :Silly: Xã phải ở nhà chơi cá ngựa với em mất 1 tuần thì tâm lý em có vẻ được cân bằng nhưng nhìn chung nhiều hôm vẫn điên điên :Angel: .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 954 Bài viết

• 3,323 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hơ hơ, hóa ra nhiều ông chồng cũng không thích đi chơi như chồng mình. Cưới nhau 8 tháng, vợ có bầu 7 tháng rưỡi. Thế mà từ ngày có bầu đến giờ rủ rê chồng đi chơi khó hơn bất cứ việc gì. Hic hic, kêu chồng " anh ơi, mời em đi uống cafe đi" chồng kêu: nắng, nóng, đường bụi, ở nhà nghỉ cho khoẻ. Buổi trưa, ngồi ở công ty nhắn tin cho chồng " anh ơi, trưa nay đi ăn pizza nhé" chồng kêu "trời nắng thế em ra ngoài làm gì, nếu em thích anh gọi người ta mang đến công ty cho". Ặc ặc, túm lại là với chồng lành nhất là ăn cơm nhà, uống nước nhà, ngồi trong nhà, xem phim ở nhà, đừng đi đâu cả. Nhiều lúc ghét lắm, nhưng thôi, vì bé con mẹ cũng phải chấp nhận vậy. Chỉ mong con yêu ngoan, khỏe là mẹ hết mọi buồn phiền rồi.
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • 184 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chồng em cũng y xì đúc, thích ở nhà, ăn cơm vợ nấu, thỉnh thoảng lắm mới bù khú ra đường. Nhưng đc cái em mà nghén, muốn ăn j thì jãy đành đạch như chí fèo ý... xem có đáp ứng ko nào.
    Em muốn đi chơi, chồg ko đèo thì một là đi với bạn (trai có + gái có), 2 là tự đi một mình, đi lang thang... Ko cho lại jãy đành đạch...
    Đi bộ loanh quanh thì em đi bộ xa... xong gọi chồg đến đón về. Lúc đấy chồng có dám ko ra khỏi nhà ko. Đi đón về thì bảo em fải mua thứ này thứ kia... đi siêu thị...
    Tranh thủ đc cái j thì đi luôn.
    Hành động fải quyết liệt lên các mẹ ạh.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 327 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BB-Mon-Tin Xem bài viết
    Chồng em cũng y xì đúc, thích ở nhà, ăn cơm vợ nấu, thỉnh thoảng lắm mới bù khú ra đường. Nhưng đc cái em mà nghén, muốn ăn j thì jãy đành đạch như chí fèo ý... xem có đáp ứng ko nào.
    Em muốn đi chơi, chồg ko đèo thì một là đi với bạn (trai có + gái có), 2 là tự đi một mình, đi lang thang... Ko cho lại jãy đành đạch...
    Đi bộ loanh quanh thì em đi bộ xa... xong gọi chồg đến đón về. Lúc đấy chồng có dám ko ra khỏi nhà ko. Đi đón về thì bảo em fải mua thứ này thứ kia... đi siêu thị...
    Tranh thủ đc cái j thì đi luôn.
    Hành động fải quyết liệt lên các mẹ ạh.
    Em nghĩ là không cần giãy đành đạch đâu , lát xã ngủ dậy em cho xã đọc cái chị cm cho em là xã hoảng ý mà , tối qua xã biết em lên wtt ngồi nói xấu xã mà sáng nay còn hỏi em là có ai thèm cm cho em không ? :Battin ey: kiểu cười đểu xem có ai thèm quan tâm đến cái chuyện quá sức bình thường không ý .

Em cho xã đọc xong nếu mà vẫn ít cho em đi chơi em sẽ giãy đành đạch ... hahaha
    P/s : sáng nay cũng cho em đi uống nước mía 1 lúc rồi ... đấy chỉ thế thôi là em hạnh phúc rồi mà sao với xã em thì khó chịu thế .
    • 1,252 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

híc trời ạ, sao mà giống xã miìn thế. Mình thì già hơn chủ top có khi lớn hơn tuổi chồng chủ top ý mà mình cũng chỉ thèm ra ngồi quán cafe nhìn người ta thôi cũng vui, vậy mà cũng khó khăn. Rủ đi xem film, từ ngày có con tuyệt nhiên ko bao giờ rủ đuọwc mà có đi thì cái thái độ cũng khiến mình mất cả hứng. Ở nhà cho xong. giờ mình cũng ù lì lười dđ rồi.

• 29 Được cảm ơn

Em nghĩ là không cần giãy đành đạch đâu , lát xã ngủ dậy em cho xã đọc cái chị cm cho em là xã hoảng ý mà , tối qua xã biết em lên wtt ngồi nói xấu xã mà sáng nay còn hỏi em là có ai thèm cm cho em không ? :Battin ey: kiểu cười đểu xem có ai thèm quan tâm đến cái chuyện quá sức bình thường không ý .

Em cho xã đọc xong nếu mà vẫn ít cho em đi chơi em sẽ giãy đành đạch ... hahaha
    P/s : sáng nay cũng cho em đi uống nước mía 1 lúc rồi ... đấy chỉ thế thôi là em hạnh phúc rồi mà sao với xã em thì khó chịu thế .
    Thế thì ax nhà bạn chắc oán mình lắm, hỏi ax có cần lấy số đt của chồng mình bàn mưu tính kế đối phó lại ko??? Ka kaa...
    Nhưng báo động luôn các ax, các mẹ mà hỏi ý kiến nhau, bơm thêm vào, bao nhiêu chiêu bài thì thể nào các anh chỉ có thua thôi... tốt nhất nghe lời vợ từ đầu cho đỡ mất công. Nhỉ!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2