TIN TÀI TRỢ.

Chồng hết lời khen một đồng nghiệp nữ trước mặt vợ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khi 2 vợ chồng mình cùng con đi siêu thị, thì chồng đứng ngẩn người nhìn vào bức tranh của một cô người mẫu khá lâu. Mình bước đến gần thì chồng quay sang nói với vợ " Cô này xinh nhỉ! Giống chị T phòng anh". Cảm giác lúc ấy của mình thấy chạnh lòng. Nhưng đó chỉ là mở đầu của câu chuyện mà em muốn chia sẻ.
    Chồng em làm ở 1 công ty khá lớn với mức thu nhập tốt. Khi chuyển sang phòng mới công việc có bận rộn hơn, nhưng mọi chuyện giữa 2 vợ chồng vẫn ổn. Rồi một hôm Anh ấy về kể với em rằng phòng anh có một chị mới chuyển đến ( chị ấy hơn tuổi chồng em) xinh lắm, dáng cao rồi anh chua nhìn thấy ai xinh như thế. E nghe câu chuyện cũng thấy thích thú và không nghĩ gì cả. Nhưng sau đó E thấy A có biểu hiện thường hay chê em, e làm việc gì A cũng thấy khó chịu. Môt hôm khi 2 vợ chồng đang ngồi xem 1 bộ phim Việt Nam có cảnh 1 cô diễn viên nữ khá xinh, đang đên đoạn ôm nhau thì A quay sang bảo với E: Xinh nhỉ, giống chị T phòng A thế. Rồi nhiều lầm khác khi về nhà A ấy chỉ hay kể chuyện về chị ấy, nào là xinh nào là giỏi lắm! E cứ có hoài nghi là A ấy có cảm tình với chị ấy. Không biết linh cảm này của em có đúng không nữa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

say nắng là chắc
    Tim em là của em, kệ em
    • 44 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chị nói thẳng cho anh ấy nghe những suy nghĩ và cảm xúc của chị khi nghe anh ấy khen một người phụ nữ khác, nó có khó chịu như khi chị khen một người đàn ông và tỏ ý ngưỡng mộ hay thần tượng anh ta hay không? Đàn ông thì ai cũng thích cái đẹp, chị tinh ý thay đổi và làm mới mình một chút, không cần phải đẹp như cô đồng nghiệp đó mà phát huy hết những cái đẹp nhất của chị , tìm một công việc khá khá để chị có môi trường mới, tiếp xúc với nhiều người. Con người chỉ cần có ước mơ hoài bão thì sẽ trở nên xinh đẹp lạ lùng . Sau khi nói cho anh ta nghe cảm xúc của chị thì đừng tra hỏi gì nữa hết, nếu chị không đi làm mà chỉ ở nhà coi con thì chỉ còn một cách là đi chùa, hai mẹ con đi chùa đi cầu phước, đọc kinh, ăn chay sẽ tự nhiên thây cuộc đời này nhẹ nhàng, thanh thản, không suy nghĩ lung tung. Chị càng yêu đời, chị càng trở nên xinh đẹp. Gợi lại cho chồng những hồi ức đẹp từ thòi quen nhau, tai sao anh ấy yêu và cưới chị, anh ấy thích chị điều gì ..... làm hết những điều đó mà anh ta chưa chịu thay đổi thì lên đây mình sẽ chỉ tiếp. Cố lên.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhieu nhe! Minh thi cung co cong viec on dinh, nhung ăn luong nha nuoc. Cu bao mua cai gi A khong vua y, hay bao di choi la lai bao luong thap con nay no, luc dau minh cu dau tim, dau đủ thứ, giờ nghe nhieu thành chai rui ban a.
    • 44 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thị chị tự đi ! Mình không có làm quá đáng, đi chơi với cơ quan hay với mấy chị đồng nghiệp, gửi con cho bà 2, 3 ngày gì đó. Không có xúi chị vùng lên, mà khuyên chị nên nghĩ cho bản thân nhiều hơn. Đừng để cho chuyện đó tiếp diễn, từ đầu chị nên làm rõ, nhưng đến bây giờ vẫn chưa muộn. Hãy làm cho mình đẹp hơn, như từ từ từng bước một thôi, đừng làm ào một cái dễ nhận biết lắm. Kiểu như thời mới yêu ảnh vậy đó. Chị sẽ thấy thay đổi đáng kể ngay. Đừng để cho tình cảm chai sạn như vậy không tốt cho tình cảm vợ chồng. Chị muốn người khác yêu hãy học cách yêu bản thân chi trước đã.
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc là vậy rồi
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,900 Bài viết

• 12,491 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    khi 1 thằng đàn ông khen 1 cô gái trc mặt vợ, đó là lời nhắn nhủ: giá như e dc như cô ấy. Câu này nghe đơn giản nhưng sâu lắm đó nhé, tưc là ko phải ước là có cô ấy mà chỉ là e nhưng có cái mà cô ấy có, cũng có thể là ảo ảnh của chàng, nhưng nó cho thấy bạn vẫn chưa chạm dc vào cái mong muốn nào đó của chồng. cái mà có thể làm chồng tự hào về mình. bởi khi chồng tự hào về mình thì ng ta sẽ ko khen ai trc mặt mình nữa.
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chuẩn quá
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motdoita Xem bài viết
    khi 1 thằng đàn ông khen 1 cô gái trc mặt vợ, đó là lời nhắn nhủ: giá như e dc như cô ấy. Câu này nghe đơn giản nhưng sâu lắm đó nhé, tưc là ko phải ước là có cô ấy mà chỉ là e nhưng có cái mà cô ấy có, cũng có thể là ảo ảnh của chàng, nhưng nó cho thấy bạn vẫn chưa chạm dc vào cái mong muốn nào đó của chồng. cái mà có thể làm chồng tự hào về mình. bởi khi chồng tự hào về mình thì ng ta sẽ ko khen ai trc mặt mình nữa.
    Chuẩn quá
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Rat dung
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không có lửa sao có khói. các cụ nói cấm có sai
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đàn ông yêu bằng mắt mà. Say nắng chị cùng công ty rồi. Nhưng say nắng thui chứ chưa chắc chồng bạn phản bội bạn đâu. hihi . Bạn nên xem xét kĩ a nhà nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chú tâm vào chồng, con, gia đình là tốt nhưng đừng đánh mất mình nha chị. Chị đồng nghiệp kia chắc chăm chút yêu thương bản thân nhiều lắm đó.
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn những chia sẻ của mọi người nha
    • 3,634 Bài viết

• 23,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc chắn là có vấn đề, mà kiểu thế này là anh chồng đơn phương say nắng chị kia thôi, chứ chưa có gì, nếu có là đã giấu diếm luôn ròi.
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

99% chồng bạn đang tơ tưởng đến người phụ nữ đó. Kiểu đồng sàn dị mộng. Bạn nên đề phòng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 411 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện mình thì thế này: con gái mình đẻ ra nâng niu chăm sóc, trộm vía rất thông minh và xinh đẹp. Chồng tâm sự rất thật,
    " anh ít khi thấy phụ nữ nào thật sự đẹp, người ta khen đẹp anh vẫn thấy ko ổn, đẹp là phải giống cn gái mình trán cao, miệng rộng tươi, mắt sáng và hiền giống con gái mình. Vẻ đẹp nó phải toát lên 1 nét trí tuệ mới gọi là đẹp. GIỐNG 1 NGƯỜI BẠN GÁI ANH HỒI CẤP 3, vẻ đẹp y như con gái mình, rất trí tuệ, rất thông minh và nhân hậu".
    Các mẹ bảo mình có nên buồn giận chồng ko? Con tôi đẻ ra đi khen nó giống bạn gái lão hổi cấp 3, nhục ko thể tả xiết!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên cạnh quan tâm chăm soc chồng con thì cũng phải quan tâm chăm sóc bản thân mình nữa bạn nhé, đàn ông họ yêu bằng mắt nhiều hơn bằng bao tử, đôi khi mình nấu ăn rất ngon được ck hưởng ứng nhiệt tình trong mỗi buổi cơm nhưng mình thì ăn mặt luộm thuộm đầu tóc rối bời thì ck sẽ chạy dài thôi. Vì vậy cố gắng mọi lúc mọi nơi lúc nào mình cũng tươm tất thơm nức mũi thì ck sẽ ko dám khen người khác trước mặt vk,và còn phải dành thời gian quan tâm vk. Một điều tế nhị nữa là chuyện sinh hoạt vck bạn phải xem lại cả hai đã tương tác hiệu quả ko. Chúc bạn hạnh phúc