TIN TÀI TRỢ.

Chồng hay dỗi, nguyên nhân và cách điều trị!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.24K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Nghe theo lời hứa của bác Jenny-B em mở tô-píc này để bác nào có nhìu kinh nghiệm về vụ này vào chỉ giáo cho em và các mẹ cùng chung cảnh ngộ.

Dưng mà em cũng xin nói trước là, nếu bác nào có thể chia sẻ và giúp đỡ thì em xin đa tạ, còn bác nào thấy không hợp ý mà định vào chê bai hay đả kích thì em xin bác vui lòng không vào tô bích của em ạ, vì vừa rùi bên tô-píc "Sáng nay hình như ox dỗi mình!" có một bác giai mạnh mồm phát bỉu là "Mình chẳng hiểu đàn ông kiểu gì nữa! Tại sao lại có thể dỗi ba cái chuyện vớ vẩn thế nhỉ?" và "trong từ điển giành cho đàn ông không có từ "dỗi"" nên e sợ quá.

Em chả có ý định bôi xấu chồng, chồng em thì được cái "yêu vợ, thương con, chăm việc gia đình". Chồng em chiều em hết mực. E cũng iu chồng em lắm, tuy có điều nhiều lúc dỗi linh tinh làm em thấy "dị ứng" ghê cơ.

Nên bác nào có tốt ý giúp em vài chiêu để sửa tật của chồng thì vô cùng cảm tạ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey
    Nghe theo lời hứa của bác Jenny-B em mở tô-píc này để bác nào có nhìu kinh nghiệm về vụ này vào chỉ giáo cho em và các mẹ cùng chung cảnh ngộ.

Dưng mà em cũng xin nói trước là, nếu bác nào có thể chia sẻ và giúp đỡ thì em xin đa tạ, còn bác nào thấy không hợp ý mà định vào chê bai hay đả kích thì em xin bác vui lòng không vào tô bích của em ạ, vì vừa rùi bên tô-píc "Sáng nay hình như ox dỗi mình!" có một bác giai mạnh mồm phát bỉu là "Mình chẳng hiểu đàn ông kiểu gì nữa! Tại sao lại có thể dỗi ba cái chuyện vớ vẩn thế nhỉ?" và "trong từ điển giành cho đàn ông không có từ "dỗi"" nên e sợ quá.

Em chả có ý định bôi xấu chồng, chồng em thì được cái "yêu vợ, thương con, chăm việc gia đình". Chồng em chiều em hết mực. E cũng iu chồng em lắm, tuy có điều nhiều lúc dỗi linh tinh làm em thấy "dị ứng" ghê cơ.

Nên bác nào có tốt ý giúp em vài chiêu để sửa tật của chồng thì vô cùng cảm tạ ạ.

Mình ủng hộ bạn việc mở topic này cả chân lẫn tay. Dưng mà mình cũng giống bạn nên có lẽ ngồi nghe các mẹ chỉ giáo cho vài đường cơ bản để điều trị mấy "quả chuối" này.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có iêu nhau mới dỗi đấy bạn nhỉ :4:. Nhưng nếu bạn không thích thì lần sau thấy 'địch' chuẩn bị dỗi thì bạn dỗi trước đi
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinoko
    Có iêu nhau mới dỗi đấy bạn nhỉ :4:. Nhưng nếu bạn không thích thì lần sau thấy 'địch' chuẩn bị dỗi thì bạn dỗi trước đi
    Úi, bác kinoko ơi, thế thì ax nhà em iêu em quá :4:. Đến em đây xưa suốt ngày dỗi bố mẹ (được chiều quá mừ) thế mà gặp ax nhà em giờ cũng thành mất điện, suốt ngày mình lại phải giải thích này nọ hay là bơ lơ ba la đi để ax dỗi 1 lúc chán lại bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 228 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Giữa lời hứa với cute- honey, viết xong bài rõ dài trong tâm trạng phấn khởi thế mà gửi bài vào d.đàn thì báo lỗi rồi mất tiêu luôn. Cay thật. Tối nay sẽ lấy lại cảm hứng để chia sẻ vụ "chồng dỗi" này với các bạn nhé.
    • 4,371 Bài viết

• 4,005 Được cảm ơn

Tớ thì chuyên gia dỗi chồng, và cách điều trị của xã tớ là "Kệ cho dỗi tới bến luôn" (là chỉ không dỗ thôi còn vẫn nói chuyện vui vẻ binh thường, làm như không biết mình dỗi) tớ ức lắm nhưng chẳng làm gì đựoc, nhưng sau khi tớ dỗi xong thì xã lại đưa đi chơi hoặc kéo đi ăn chỗ mình thích..

Híc..hic.. hay bạn thử coi, cứ coi như không biết xem "lão" thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

kô thể sửa tật dỗi của người ta được đâu, có môn là đừng làm cho anh chàng có cơ hội dỗi thôi.
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny-B
    Giữa lời hứa với cute- honey, viết xong bài rõ dài trong tâm trạng phấn khởi thế mà gửi bài vào d.đàn thì báo lỗi rồi mất tiêu luôn. Cay thật. Tối nay sẽ lấy lại cảm hứng để chia sẻ vụ "chồng dỗi" này với các bạn nhé.
    Chia sẻ với bác về cái vụ mất bài, mất cả cảm hứng. Em bị ối lần rùi nên bi giờ toàn cẩn thận bấm copy trước khi "gởi trả lời" để có mất thì em lại pết rùi pót lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo như 2 cô em chồng mình thì ox mình hồi xưa rất hay dỗi, thế mà từ hồi yêu nhau rồi lấy nhau đến giờ mình chẳng thấy ox dỗi với mình bao giờ cả, mà toàn chỉ có mình dỗi ox thôi, có lẽ vớ phải mình ox mất điện rồi, hay là có dỗi (vì làm sao mà sửa đổi nhanh thế được) nhưng mà mình không biết. Vì vậy theo mình khi ox dỗi bạn cứ lờ đi như không biết là ông ấy dỗi, cứ cư xử bình thường như không có chuyện gì xảy ra xem sao
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Hay là lập topic những người có chồng hay dỗi nhỉ? :4:
    Để các bà vợ cùng cảnh ngộ dễ thông cảm với nhau chăng?
    Chồng tớ khéo lại lọt vào tóp 5 ông chồng hay dỗi ấy chứ bởi vì:
    Nguyên nhân:
    - Lý do 1: là tính gia truyền của họ nội (cả ông nội và bác của CC cũng bị bệnh y hệt)
    - Lý do 2: cũng là do g/đ được nuông chiều từ bé
    - Lý do 3: tại vợ cũng bắt chước MC chiều chồng.
    Biện pháp xử lý:
    - Lúc đầu thì "cá da trơn" kệ dỗi chán thì lại thôi
    - Sau thì nịnh nọt cho yên cửa yên nhà
    - Giờ thì tớ lại cáu sườn tớ dỗi lại
    Kết quả:
    - Tần suất số lần dỗi của 2 v/c cân bằng
    Chúc các mẹ cùng cảnh ngộ có biện pháp cho riêng mình
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 326 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey
    "Sáng nay hình như ox dỗi mình!" có một bác giai mạnh mồm phát bỉu là "Mình chẳng hiểu đàn ông kiểu gì nữa! Tại sao lại có thể dỗi ba cái chuyện vớ vẩn thế nhỉ?" và "trong từ điển giành cho đàn ông không có từ "dỗi"" nên e sợ quá.

Mình nghĩ là đúng đấy, chắc là bạn dùng từ sai thôi, làm gì có chuyện chồng dỗi vợ bao giờ nhỉ? Có lẽ chỉ có con dỗi bố mẹ, hoặc bố mẹ dỗi con cái (lúc già trở tính trở nết), cùng lắm thì thấy vợ dỗi chồng (vì muốn được chiều chuộng) chứ đâu có thể là chồng dỗi vợ! Hay là do từ bé mình đã quen sống như cây tre cây măng trong bụi, gai góc quen rồi, chẳng được cưng chiều và cũng chẳng được dỗi với ai nên bây giờ mới thấy nó lạ như thế!
    Không biết những biểu hiện ra bên ngoài của ông xã nhà bạn khi dỗi như thế nào? Cô con gái mình, khi nào mà dỗi thì trông đáng yêu lắm! Nó xị mặt ra, ngúng nguẩy, đôi mi cong vút chỉ nhìn xuống chân... Rồi nó nép vào một góc không nhìn ai, hoặc giơ ngón tay út ra "Phát xít bố!". Nhưng lúc như thế mình chỉ muốn ôm con thật chặt và hôn vào cái bụng tròn vo của nó mà thôi! Trong tiềm thức ngây thơ của nó, dỗi một tý sẽ có lợi nhiều hơn, được quan tâm hơn, được yêu chiều hơn, thế nên nó làm! Còn chồng bạn, anh ấy dỗi vì lý do gì nhỉ, vì cái tôi của anh ấy cần được khẳng định hay thấy mình làm như thế chỉ vì hồi bé mình cũng làm như thế?
    Lãng tử nên lòng đa đoan lắm :: Phong trần, cơm áo nặng hai vai
    Facebook.com/kynangthoathiem
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 511 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình không đồng ý với anh bạn Lò này một tý nào cả ! Tại sao chúng tôi - các bà vợ không được dùng từ "dỗi" đối với các ông chồng nhỉ ?

Thei mình đàn ông càng về sau (ý mình là càng về già) càng giống con nít, hay hờn hay dỗi một cách vô cớ. Như chồng mình cũng vậy nhiều lúc bực cả mình...
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lò Tôn
    gai góc quen rồi, chẳng được cưng chiều và cũng chẳng được dỗi với ai nên bây giờ mới thấy nó lạ như thế!
    Èo, em mà có chồng như bác em đã chả phải vào đây học mót kinh nghiệm. :4:

Mình nghĩ là đúng đấy, chắc là bạn dùng từ sai thôi, làm gì có chuyện chồng dỗi vợ bao giờ nhỉ? ?
    Em đọc câu này của bác từ tô bích trước mà ngẫm đi ngẫm lại, ngẫm tái ngẫm hồi vưỡn chẳng thấy từ nào thích hợp hơn từ "DỖI". Hay là tự vì em là dân chuyên "tán" từ bé nên văn vẻ từ vựng ngữ pháp nó ko được chính xác nhờ (dưng mà ngày xưa em còn được vào đổi tuyển văn cơ mà nhờ). Bác có từ nào chính xác hơn chỉ giáo cho em tí. Thôi kệ, em vưỡn thấy là chồng em dỗi. Dỗi thật.

Không biết những biểu hiện ra bên ngoài của ông xã nhà bạn khi dỗi như thế nào? Cô con gái mình, khi nào mà dỗi thì trông đáng yêu lắm! Nó xị mặt ra, ngúng nguẩy, đôi mi cong vút chỉ nhìn xuống chân
    Chồng em thì dỗi do rất nhiều nguyên nhân và hình thái biểu cảm cũng rứt đa dạng, nhưng cũng có lúc trông vừa đáng thương, vừa đáng iu, tức là xị mặt ra, môi cong, lúc nào mà như thế thì là do lỗi của iem thì iem chủ động làm lành và ôm lão í 1 phát là xong chuyện.

Cũng có lúc thì mặt mày xì xầm, hầm hầm hè hè... Túm lại còn do nguyên nhân dỗi nữa, rồi do cường độ dỗi to hay dỗi nhỏ....

Em thật phục H"B nhà bác. Mấy mẹ ở đây nhắc em xem lại mình tự vì mình làm gì để ng ta dỗi, chứ vợ bác chả để bác có tí cơ hội nào mà dỗi thì phục thật.

Trong tiềm thức ngây thơ của nó, dỗi một tý sẽ có lợi nhiều hơn, được quan tâm hơn, được yêu chiều hơn, thế nên nó làm! Còn chồng bạn, anh ấy dỗi vì lý do gì nhỉ, vì cái tôi của anh ấy cần được khẳng định hay thấy mình làm như thế chỉ vì hồi bé mình cũng làm như thế?
    Cái này thì để em về em hỏi nhà em rùi trả nhời Pác nhé. Dưng mà theo cảm nhận của riêng em là muốn được vợ quan tâm nhiều hơn, và ko muốn chia sẻ 1% tình cảm của vợ (mà mình đã thấy tình cảm của mình là vô biên rùi, đến chịu)
    • MCD
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đàn ông- họ chỉ già đi chứ không bao giờ lớn. Có ai nghe câu này chưa nhỉ, và do đó chuyện chồng dỗi tuy không phổ biến nhưng khá nhiều quý ông "mắc phải" mà không bao giờ thừa nhận. Các bác giai hay dỗi này thường thì xuất phát trong gia đình có mẹ hoặc chị gái rất chiều chuộng khi nhỏ; Lớn lên thì được cuộc đời ưu ái và sau này có vợ hay có người iu hay nhượng bộ tính dỗi, thế là tính hay dỗi cứ thế mà đồng hành cùng bác ta. Đối phó với "cố tật" này chỉ bằng cách vợ thật "hồn nhiên" lờ đi, coi như không biết chàng dỗi, không quan tâm tới cơn dỗi và đặc biệt càng chẳng bao giờ cho chàng ta biết là mình nhận ra chàng ta đang dỗi. Các mẹ cứ thử bi bô chuyện trò như chưa bao giờ có chuyện gì xảy ra, chàng im lặng nhưng ta không im lặng và cũng chẳng lấy thế làm phiền lòng. Bởi vì nếu dỗi ngược lại bác giai này thì thiệt đấy, bởi lẽ nhà cửa sẽ lặng lẽ như chốn không người. Tớ thấy đây là bài thuốc hiệu nghiệm nhất, các mẹ thử xem sao. Lấy chồng hay dỗi cứ như kiểu bà con miền trung phải sống chung với lũ ấy. Cứ dần dần tích lũy kinh nghiệm, rồi sẽ điều trị được cả mà. Chúc các mẹ thành công.
    • MCD
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lò Tôn
    Mình nghĩ là đúng đấy, chắc là bạn dùng từ sai thôi, làm gì có chuyện chồng dỗi vợ bao giờ nhỉ? Có lẽ chỉ có con dỗi bố mẹ, hoặc bố mẹ dỗi con cái (lúc già trở tính trở nết), cùng lắm thì thấy vợ dỗi chồng (vì muốn được chiều chuộng) chứ đâu có thể là chồng dỗi vợ! Hay là do từ bé mình đã quen sống như cây tre cây măng trong bụi, gai góc quen rồi, chẳng được cưng chiều và cũng chẳng được dỗi với ai nên bây giờ mới thấy nó lạ như thế!
    Không biết những biểu hiện ra bên ngoài của ông xã nhà bạn khi dỗi như thế nào? Cô con gái mình, khi nào mà dỗi thì trông đáng yêu lắm! Nó xị mặt ra, ngúng nguẩy, đôi mi cong vút chỉ nhìn xuống chân... Rồi nó nép vào một góc không nhìn ai, hoặc giơ ngón tay út ra "Phát xít bố!". Nhưng lúc như thế mình chỉ muốn ôm con thật chặt và hôn vào cái bụng tròn vo của nó mà thôi! Trong tiềm thức ngây thơ của nó, dỗi một tý sẽ có lợi nhiều hơn, được quan tâm hơn, được yêu chiều hơn, thế nên nó làm! Còn chồng bạn, anh ấy dỗi vì lý do gì nhỉ, vì cái tôi của anh ấy cần được khẳng định hay thấy mình làm như thế chỉ vì hồi bé mình cũng làm như thế?
    Hì hì, tại bác LT đàn ông tính quá nên không biết thế nào là tính dỗi của đàn ông. Đàn ông khi dỗi cũng dễ thương lắm đấy. Không tin hỏi các mẹ đã lấy chồng hay dỗi mà xem, có khi có mẹ vì mê tít cái cử chỉ hay dỗi đáng yêu đấy mà lấy nguyên cả một "thằng người" như thế về làm ox đấy. Chồng hay dỗi thì cũng chả có gì ngạc nhiên cả vì họ đều là con người mà, vấn đề là giúp cho các mẹ trên d,đ này nhận ra rằng kiên quyết không "dung túng" cho các ông xã hay dỗi. Vì khi lấy nhau rồi, trăm thứ phải lo lại thêm cái phiền lòng vì sự "dỗi" của chồng thì mệt nắm. Mà đã có mẹ nào thử nói chuyện ỏn ẻn tỉ tê về cái tính dỗi của chồng nhân lúc cả hai đang vui vẻ chưa nhỉ. Biết đâu đấy cũng là cách hay, phải không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 916 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

hì hì, em tưởng cảnh chồng dỗi chỉ mình em chịu, hoá ra là nhiều thế này. HiHi. Hồi đầu em không biết tự nhiên sao hắn lại im như thóc thế này, lầm lầm lì lì.Em cứ theo em hỏi, càng làm thinh. Sau này biết rồi, đang dỗi chuyện gì đấy, phớt lờ đi thì chịu không nổi hắn cũng sẽ xì ra thôi. Đang dỗi hỏi tới , không trả lời em , em dễ nổi nóng lắm, sinh chuyện.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MCD
    Đàn ông- họ chỉ già đi chứ không bao giờ lớn. Có ai nghe câu này chưa nhỉ, và do đó chuyện chồng dỗi tuy không phổ biến nhưng khá nhiều quý ông "mắc phải" mà không bao giờ thừa nhận. Các bác giai hay dỗi này thường thì xuất phát trong gia đình có mẹ hoặc chị gái rất chiều chuộng khi nhỏ; Lớn lên thì được cuộc đời ưu ái và sau này có vợ hay có người iu hay nhượng bộ tính dỗi, thế là tính hay dỗi cứ thế mà đồng hành cùng bác ta. Đối phó với "cố tật" này chỉ bằng cách vợ thật "hồn nhiên" lờ đi, coi như không biết chàng dỗi, không quan tâm tới cơn dỗi và đặc biệt càng chẳng bao giờ cho chàng ta biết là mình nhận ra chàng ta đang dỗi. Các mẹ cứ thử bi bô chuyện trò như chưa bao giờ có chuyện gì xảy ra, chàng im lặng nhưng ta không im lặng và cũng chẳng lấy thế làm phiền lòng. Bởi vì nếu dỗi ngược lại bác giai này thì thiệt đấy, bởi lẽ nhà cửa sẽ lặng lẽ như chốn không người. Tớ thấy đây là bài thuốc hiệu nghiệm nhất, các mẹ thử xem sao. Lấy chồng hay dỗi cứ như kiểu bà con miền trung phải sống chung với lũ ấy. Cứ dần dần tích lũy kinh nghiệm, rồi sẽ điều trị được cả mà. Chúc các mẹ thành công.
    Đúng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lấy chồng hay dỗi cứ như kiểu bà con miền trung phải sống chung với lũ ấy.
    Hoan hô mẹ cute_honey đã mở topic này. Càng ngày em càng sợ tính dỗi của chồng em. Chuyện gì cũng có thể dỗi đuợc. Ngay cả việc em bực mình chuyện gì, thế là chồng em cũng dỗi. Chẳng lẽ em khong đuợc thể hiện cảm xúc của mình. Lúc nào chồng em cũng muốn em tuoi cuời, vui vẻ. Kể cả lúc tức đến tận cổ vẫn phải vui vẻ và cuời với chồng. Nếu khong sẽ bị dỗi và xung mat len ngay vì em khong nói ra lý do bực mình. Mà có phải chuyện nào cũng nói ra đau hoặc có nói ra thì lại bảo suốt ngày nghĩ ngoi.....Nói chung là càng dỗi thì em càng phải làm lành, mà làm lành thì ức khong cuời đuợc, lại bị dỗi tiep...rồi...em mong bác nào cao kiến để giúp em chữa bệnh này cho chồng em với ạ. (Chồng em dỗi em không giả vờ nói chuyện được, vì cái mặt xưng lên thì làm sao mà em coi như không có gì được chứ)
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Ôi, bài viết này của bác MCD hay quá ạ, em thấy chí lí lắm. Chắc chỉ có mấy anh quen được gia đình chiều chuộng rồi (như chồng em là con út mà suốt ngày có người lo cho từng tí một) nên quen thói về "hành" vợ. E cũng nhiều lần áp dụng chiêu "đội mũ phớt" thì cũng hiệu quả, nhưng nhiều lúc cũng ứ được. Nhất là nhiều hôm dỗi chán quá em lên giường đi ngủ (em được tính là ngủ ngay, chả nghĩ ngợi điều gì) thì chồng em có phần bức xúc hơn, đánh phịch ng xuống giường 1 cái hay là trằn trọc xoay trở cố tình chạm vào mình cho mình tỉnh dậy biết là dỗi. Em tỉnh dậy rồi...lại ngủ tiếp thì hôm sau tức lém, bảo là "người ta cả đêm không ngủ được còn mình thì ngủ chả biết chồng con trời đất là gì", chê em là vô tâm. Hehe...
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle
    Hoan hô mẹ cute_honey đã mở topic này. Càng ngày em càng sợ tính dỗi của chồng em. Chuyện gì cũng có thể dỗi đuợc. Ngay cả việc em bực mình chuyện gì, thế là chồng em cũng dỗi. Chẳng lẽ em khong đuợc thể hiện cảm xúc của mình. Lúc nào chồng em cũng muốn em tuoi cuời, vui vẻ. Kể cả lúc tức đến tận cổ vẫn phải vui vẻ và cuời với chồng. Nếu khong sẽ bị dỗi và xung mat len ngay vì em khong nói ra lý do bực mình. Mà có phải chuyện nào cũng nói ra đau hoặc có nói ra thì lại bảo suốt ngày nghĩ ngoi.....Nói chung là càng dỗi thì em càng phải làm lành, mà làm lành thì ức khong cuời đuợc, lại bị dỗi tiep...rồi...em mong bác nào cao kiến để giúp em chữa bệnh này cho chồng em với ạ. (Chồng em dỗi em không giả vờ nói chuyện được, vì cái mặt xưng lên thì làm sao mà em coi như không có gì được chứ)
    Hihihi, chia sẻ cùng mẹ phamle, quả là vào đây có 1001 lý do và kiểu dỗi nhỉ, cái nào cũng "củ chuối" như nhau cả. Sáng nay nhà này cũng vậy, nhưng giải quyết ổn thỏa rùi. Nguyên nhân có mỗi tội là mình đã mặc 1 cái váy dầy rùi, bảo mình quàng khăn và đi tất. Mình bấm bụng quàng cái khăn cho xong còn tất thì mình ko đi, nóng lắm. Thế là ngồi xị cái mặt ra. Mà mình ghét nhất cái kiểu sáng ngày ra đã làm người ta bực mình, làm cho cả ngày hôm đó tâm trạng ko được thoải mái. Mình tức quá bảo : "em đã ko thích buổi sáng anh cứ lầm lì cái mặt thế mà suốt ngày anh cứ sinh sự thế" rồi mình đi làm luôn. Đến cq nhận được tnhắn là chỉ vì lo em bị lạnh, sợ ảnh hưởng tới con...Mình alo lại giải thích một hồi là ko phải mình ko biết lo lắng tới sức khỏe, ko phải mình ko có trách nhiệm với con, nhắc mình thì tốt, nhưng mình tự biết thế nào cho mình cảm thấy vừa vặn, phù hợp, ...Thế là xã bảo 1 câu "Thế thôi, từ nay anh ko bao giờ nhắc em nữa"--Dỗi yêu, hihíhí...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2