TIN TÀI TRỢ.

chồng ham mê cờ bạc,chia tay hay chịu đựng

• 6 Lượt chia sẻ
  • 7.71K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vợ chồng em cưới nhau sớm,còn rất trẻ và đã có một đứa con trai được 3 tuổi
    từ ngày cưới nhau,em đã sớm nhận ra được thói ham mê cờ bạc của chồng
    mức độ tiền bạc ban đầu chỉ là vài triệu rồi dần lên đến vài tram triệu
    cơ hội em cho đã quá nhiều lần,đau khổ cũng quá nhiểu lần,phải chi chồng em có người khác còn hơn là cờ bạc như vậy
    bậy giờ chồng em đã quá sa ngã rồi,chồng em nói nếu được hãy sống như chưa từng có anh,và muốn em ly dị để tốt cho em
    em đang suy nghĩ ko biết thế nào,vì em rất yêu chồng,và chồng em cũng vậy m nhưng em ko thể để mình khổ hoài được.
    cái máu nghiện cờ bạc đã thấm vào sau trong máu chồng em,và một phần là do gd9 chồng em cũng toàn người như vậy.
    giờ em ly dị có nên không.......mấy mẹ trong diễn đàn cho em xin lời khuyên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Sx7
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng bạn có tật xấu này cũng giống như chồng mình.
    Bây giờ bạn thử nghĩ xem, thứ nhất, anh đam mê cờ bạc vậy thì tiền anh lấy ở đâu anh chơi. Nếu lấy từ tiền của bạn, tiền nuôi con thì không được, khi chơi lên đến trăm triệu thì kinh khủng lắm rồi đấy bạn à . Thứ hai, khi ở nhà với vợ với con, anh chăm sóc gia đình như thế nào?

Chồng mình cũng chơi đánh bạc thâu đếm suốt sáng,nhưng chơi với số tiền nhỏ, chưa khi nào lên vài triệu... Nhưng với mình như thế cũng là quá đủ, không lẻ đi hết đời với người này được sao?
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Nếu chồng bạn nghiện cờ bạc như vậy thì bạn nên kiểm soát tiền bạc chặt chẽ chút.Kiếm việc gì đó cho anh ấy đi làm và bạn rủ chồng cùng đi chơi 1 môn thể thao nào đó ngoài thời gian làm việc mà bạn thấy anh ấy thích như vậy anh ấy sẽ hạn chế được cờ bạc và tạo thú vui khác cho anh ấy.
    Nói chung bạn đừng để anh ấy có nhìu thời gian rãnh rỗi quá thì anh ấy sẽ nhớ đến cờ bạc.
    Chúc bạn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chồng e giống chồng c,máu đỏ đen ăn vào máu rùi, trứơc khi cưới c cũng biết a ý ham mê,nhưng có chừng mực và c cũng k cấm,c chỉ khuyên a nên biết điểm dừng.va thời điểm đó a ý chỉ hay lô đề,ngày tết thì xoc đĩa thôi,khi vc c có ebe,c biết chồng c chơi bóng, c cũg khuyên bảo,rùj bmc c tác động,nhưng a y cũng k nghe, a bảo mỗi lần a chơi chỉ vài đồg(1đồg=50k). bố chồng c cũng đã từg chơi,ôg biết ôg k ăn đc chúng nó nên ôg cũng bỏ lâu rùi. ôg kiếm đc tiền nên ôg chơi,còn chồng c lúc đó lươg chỉ đủ nuôi bản thân,vay nợ tùm lum.,đến lúc k trả nổi thi BC c đã trả hộ,rùi hứa hẹn, lần t2 tái fạm,c đã địh ly dị,a ý van xin c, rùi hứa k chơi nữa, c thươg nên c gjấu BMC bán hết vàg hồi cưới và của mọi người cho con c trả hộ,nhưg đc 1time lại đâu vào đấy,c lại fát hiện chồg c chơi, c doạ đủ kiểu,BC c gjận quá đuổi đi thế mà a ý đi thât, đi cả 2th trời, rùi lại dụ dỗ c bán nữ trag hoặc bán xe cho chồng c mượn để gỡ. c chả dại lần 2..c vẫn nt,gđ khuyên a ý,vì vơ con mà từ bỏ quay về mãi sau k còn đường nào fải quay về xl BC c,rùi lại hứa hẹn,lần này ôg k trả cho nữa,tự kiếm tiền trả dần.Từ đấy đến gjờ thì k thấy chơi nữa,vì fải trả nợ nên k dám chơi,k bít trả xong có chơi nữa k. c bây giờ c cũng kệ,có đồng nào tiêu hết hoặc gửi bà ngoại mai sau cho con hoặc cần thi dùg k cho chồng c biết. hêhê.. cho đáng đời. ai đời chưa đầy 1năm fá fải bằng con Camry, k chơi có khi mai sau Pul nhà c có khi có ôtô để đi ý chứ..
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sx7 Xem bài viết
    Chồng bạn có tật xấu này cũng giống như chồng mình.
    Bây giờ bạn thử nghĩ xem, thứ nhất, anh đam mê cờ bạc vậy thì tiền anh lấy ở đâu anh chơi. Nếu lấy từ tiền của bạn, tiền nuôi con thì không được, khi chơi lên đến trăm triệu thì kinh khủng lắm rồi đấy bạn à . Thứ hai, khi ở nhà với vợ với con, anh chăm sóc gia đình như thế nào?

Chồng mình cũng chơi đánh bạc thâu đếm suốt sáng,nhưng chơi với số tiền nhỏ, chưa khi nào lên vài triệu... Nhưng với mình như thế cũng là quá đủ, không lẻ đi hết đời với người này được sao?
    Thường thì những người chơi cờ bạc thì không có ngoại tình. Vì người chơi cờ bạc rất lạnh lùng, đỏ đen chẳng hứng thú nhiều với đàn bà ( nói chung tâm lí là thế, cũng có trường hợp vừa mê cờ bạc vừa mê gái)
    Lúc tầm ba mấy tuổi, thay vì xây dựng gđ, tương lai thì chồng mình cũng ném tiền của vào các trò đỏ đen. Chồng mình hàng tháng cũng đưa ít tiền về cho gia đình, còn lại là bỏ vào mấy trò cá độ, đá banh đá bóng gì đấy.
    Giờ thì bỏ mấy món đó rồi, nhưng lại lạnh lùng, cay cú. Chẳng xem gia đình là chốn đi về nữa.
    Nói như bạn đúng, không lẽ đi hết cuộc đời với loại người này sao.Rồi sẽ rất khổ bạn ạ
    Đau vì chồng ngoại tình là cái đau khác. Khổ vì chồng cờ bạc nó lại là nổi khổ dai dẳng, mà có khi cả hết kiếp vợ chồng bạn vẫn phải mang cái khổ ấy vào người.
    Mình nghĩ bạn nên sáng suốt để quyết định .
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thấy chồng bạn vẫn còn chút lương tâm nên đã khuyên vợ nên ly hôn.
    Cờ bạc không bỏ được đâu bạn ạ, nó còn tồi tệ hơn cả nghiện hút hít, bạn không sớm dứt áo ra đi thì sớm muộn cũng có ngày ra đê ở thôi, chưa kể tính mạng bị đe dọa vì chồng thiếu tiền xã hội đen khi vay nặng lãi.

Nếu tớ là bạn, tớ sẽ ly hôn ngay.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • 229 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Nên ly hôn đi bạn ạ, bây giờ chồng bạn còn 1 ít lương tâm bỏ bạn ly dị chứ để lâu sẽ không vậy đâu. Những người đã nghiện cờ bạc lô đề ít khi có lương tâm lắm. Con cháu họ còn chẳng cho ra gì nữa là vợ.

Ly dị sẽ tốt cho cả con bạn vì chồng bạn mê cờ bạc nặng quá rồi.
    • 51 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hành động: Ly dị.
    Lý do: Cuộc sống dậy.
    • 785 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Có lần em đã nghe một chuyên gia cũng nói về ván đề này. Ông ta hỏi lại các bà vợ kêu ca chồng cờ bạc rằng: Khi anh ta chơi cờ bạc thắng anh ta có đưa cho các vợ đồng nào để bỏ vào túi khi anh ta chơi thắng hay không?

Và ông ta nói. Nếu những ông chồng đó có đưa thì đó chỉ như một trò vui các bà vợ có thể thông cảm đc và sẽ cần tìm cách để thoát ra khỏi cái sở thích đó. Tuy nhiên anh ta có từ bỏ đc hay không thì đó cũng còn phụ thuộc vào các bà vợ.

Còn nếu như anh chồng nào chơi thắng mà không đưa cho vợ hơn nữa khi chơi thua thì mức độ tài sản trong gia đình cũng cắp nón ra đi không trở về nhiều hơn. Thì các bà vợ hãy nên tự giải cứu bản thân mình trước khi quá muộn. Nhưng hãy nên nhẹ nhàng tình cảm. Và vấn đề của chị chủ thớt cũng có nhiều ý kiến, lời khuyên tốt, hay cho chị rồi. Em cũng ủng hộ chị nên ly hôn thôi để cứu lấy chính mình trước khi muơns cứu đến anh ta chị ạ.
    Yêu con..luôn bên con...Mong con khôn lớn!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

bạn ơi ..bạn nói bạn rát yeu chồng bạn và chồng bạn cũng rất yêu bạn...thế có gì để nói đâu...tình yêu là tất cả..bạn còn nhiều tiền ko..còn nhà ko..nếu còn điều kiên thì cứ để chồng bạn chơi choi di...hết tất cả rroi xem chong bạn có xem bạn là vợ nữa ko,con yêu bạn như khi bạn là ngườ vợ có tiền...là như vậy dấy...con về XH thi bạn sẽ chẳng dược ai thông cảm..xin lỗi còn nói bạn là (ngu dot..khờ khạo...hy vọng viển vông)hậu quả chi tự mình gánh chiu...ko ai thương minh bang minh thuong chinh minh....hãy làm ngay khi con kip..cuu lấy cuộc đời minh..hãy cứng rắn măc cho những lời ăn lăn hối lỗi,hứa hẹn.,.....đấy chỉ là cái bẫy mà những người phụ nữ như bạn ko bao gio thoát dược..sự sống và cái chết..tương lai ntn phụ thuộc vào bạn và bạn tự quyết đinh...chúc thành công...(minh cũng là con trai..cung dã có gia dình..co 2 con...minh la đàn ông nên rất hiểu vấn đề và bản chất ham mê của đàn ông).nhung minh cung phai nói thật...100 nguoi phụ nư trường hợp như bạn...chi có môt vài người làm được thôi.....la phu nữ ai chẳng yếu đuối...hy vong bạn là thiểu số..chúc thành công..
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chồng như vậy thì bạn nên bỏ nhanh còn kịp đỡ khổ bản thân và khổ con cái, và bạn cũng nên nhận nuôi con để nuôi dạy con tốt hơn, cha cờ bạc thì con trai lớn 90% sẽ có máu cờ bạc chơi ở hình thức nào thì chưa biết. Ai có máu cờ bạc là không bao giờ bỏ được, càng chơi càng mê, càng chơi to càng thua to. Cờ bạc chỉ có người làm cái là được ăn, các con bạc tự vặt nhau mà chết, trong các loại chơi cờ bạc nguy hiểm nhất là cá độ bóng đá, chỉ sau 1 đêm nhà cửa, đất đai, xe cộ có thể tan biến.
    • 235 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bạn chủ top quyết định ntn rồi.
    Chồng mình bản chất hiền nhưng vô tâm, ham mê cá độ. Chồng mình cũng nói hãy li dị cho mình và con đỡ khổ. Mình k đồng ý, chỉ ly thân, chồng vẫn muốn như vậy. Mình đã suy nghĩ và nhìn nhận về 5 gia đình mình biết có chồng dính cá độ thì 4 trên 5 gđ đã ly hôn và những người đàn ông đó hiện sống vật vờ, thất nghiệp với trò đỏ đen này. Họ k cảm thấy bị shock và ân hận vì sự tan vỡ, chia lìa. Họ không hề thay đổi. Vì vậy mình vừa quyết định ly hôn, chồng mình đã lên tòa làm thủ tục. Mình thấy nhẹ nhõm và cảm giác ái ngại cho những người đàn ông sa đà vào trò chơi nguy hiểm này.
    Mẹ yêu con nhất trên đời, con gái cưng của mẹ ơi.... :