Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng giấu vợ cho ba mẹ chồng tiền, đòi vợ phải ghi sổ chi tiêu hàng ngày cho chồng kiểm soát

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.93K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chồng tôi cho tiền về quê nhưng không hề bàn bạc trước với tôi. Trước khi cưới tôi đã nói với anh hai vợ chồng nếu cho ba mẹ hai bên tiền thì phải cùng bàn bạc và đưa ra quyết định. Thế nhưng a không giữ lời. Tôi thất vọng, hụt hẫng khi phát hiện ra sự thật. Tôi hỏi thì anh trả lời a có quyền quyết định và chỉ thông báo cho tôi biết kết quả thôi. tôi thấy bị xúc phạm ghê gớm. Hóa ra anh coi tôi chỉ là thủ quỹ không hơn không kém, tiền anh thì a có quyền quyết định mà ko hỏi ý tôi. Tôi ko buồn vì anh cho ba mẹ tiền nhưng tôi buồn cái cách chồng đối xử với mình. Tôi yêu cầu làm bảng cam kết anh không được quyền tự đưa ra quyết định mà ko hỏi ý kiến vợ. Anh tiếng anh nói a cũng muốn tiền lương hàng tháng đưa tôi, anh phải biết tôi chi tiêu hàng ngày vào những việc gì và dành dụm bao nhiêu. Tôi sốc và đau lắm, tôi phát hiện chồng tôi xem tôi như là 1 thủ quỹ chứ ko phải vợ anh. Tôi thất vọng lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,045 Bài viết

• 5,073 Được cảm ơn

lấy độc trị độc, chồng cho ba mẹ hắn bn mà ko bàn bạc với vợ, thì bạn đưa ba mẹ bạn bấy nhiêu, hắn sợ tốn kém gấp đôi nên sẽ ko làm nữa trừ khi báo trước.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ko được mehieunhan oi, tụi mình sống cùng ba mẹ ruột của mình. Nhiều lần mình có đề nghị cho tiền ba mẹ mình nhưng ba mẹ ko nhận, nói để các con để dành lo cho con cái. Giờ anh nói cho ba mẹ ko nhận thì cho làm gì, ba mẹ chồng dưới quê khổ hơn nên cần tiền hơn. Mình cảm thấy chồng mình giờ tính toán ghê lắm, mặc dù anh tiếng anh đang ở rể gia đình mình.
    • 1,813 Bài viết

• 9,094 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ăn miếng trả miếng chị ơi. chị cứ thầm thì với ba mẹ là cứ cầm đi, xong cho ra 1 tk khác cho chị. ghét cái thể loại chồng dấu diếm lén lút. tiền thì cả 2 cùng kiếm mà 1 bên thì vun vén, 1 bên thì suốt ngày nhăm nhe đem cho nhà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 498 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    ăn
    miếng trả miếng chị ơi. chị cứ thầm thì với ba mẹ là cứ cầm đi, xong cho ra 1 tk khác cho chị. ghét cái thể loại chồng dấu diếm lén lút. tiền thì cả 2 cùng kiếm mà 1 bên thì vun vén, 1 bên thì suốt ngày nhăm nhe đem cho nhà.
    Mình cũng có ý kiến như bạn này!

Đàn ông gì mà tính toán, nhỏ nhặt còn hơn đàn bà thì phải làm vậy thôi. Nếu mà có thể, lập quỹ đen luôn. Chồng bạn đã bắt ghi lại từng thứ chi tiêu trong gd, thì bạn cũng kêu làm như thế, công bằng cho cả 2. Gì mà đang ở nhà vợ, còn tính toán, rồi gởi tiền cho ba mẹ mình, chứ mà ở riêng chắc anh ta dành giữ tiền luôn quá. Nói thật chứ chồng có cho tiền ba mẹ chồng thì cứ cho, nhưng mà cũng phải bàn bạc với vợ 1 tiếng. Chứ ai lại tính kỹ với vợ, rồi "hào phóng" với gd mình kiểu đó!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

M nghi bn dung lam lớn chuyện ma hay tim hieu nguyen nhan vi sao chong goi tien cho ba me chong,chac bme ban cung kha gia nen ck can tien tu hai ban,con bme chong kho khan nen can so tien nay,bn cung truc tiep dt hoi bme chong xem co kho khan gi can vc bn giup do k.Bn lam nhu vay chồng bn k những biet on ma con nghi vo m con biet quan tam den gd chong nua day
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

M da tung nhu bn roi day,luc do m cung gian va buon lam,biet so tien chang bao nhieu vi m Cung dang rat can no,m hoi chong bme co chuyen gi sao a cho bame nhieu do co đủ k,còn thiếu nhiều k,chồng m bao dc k roi k thieu dau,m cung goi dt hoi tham bame chong k nha co chuyen gi ha,chong con dua me nit qua co đủ cho mẹ xoay so k,me chong rat cam dong va tu do hai me con cung hay dt nc voi nhau,chong m cung k giau chuyen cho tien m chong m nua
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình biết, và mình về quê cũng cho ông bà tiền. Ngay khi giữa tháng thấy chồng không đủ tiền xài, mình cũng đưa anh 1 ít dằn túi ( 1 tháng mình đưa anh 2 triệu ). Nói chung mình chưa từng keo kiệt trong vấn đề tiền bạc với anh. Nhưng giờ mình thất vọng quá. Mình cảm thấy sợ chồng mình hiện nay lắm. Anh tiếng anh giờ hiện nguyên hình là con người tính toán ngay cả với vợ. Mình biết ghi chi tiêu hàng ngày để quản lý tiền tốt hơn, nhưng cái cách của anh nói cứ như đang kiểm soát tiền anh đưa cho mình. Khiến mình có cảm giác mình là 1 thủ quỹ không hơn ko kém. Mình cảm thấy bị xúc phạm ghê gớm.
    • 445 Bài viết

• 1,162 Được cảm ơn

Đừng làm lớn chuyện, mình đã có gia đình gần chục năm và vợ chồng rất hạnh phúc, gọi làbí quyết thì mình không dám nhưng mình quan niệm rằng ai cũng cần có khoảng trời riêng. Mình là mình nói thật, vợ chồng yêu nhau thật đó nhưng về tình nghĩa sao mà sâu nặng như cha mẹ với con cái được. Vì thế bất cứ ai cũng có quyền được chu cấp cho cha mẹ không cứ lúc nào cũng phải báo cáo với chồng /vợ mình. Đó là điều rất tế nhị và ai cũng ít nhiều có sự ích kỉ bản thân nên thường có suy nghĩ tiền của chồng làm ra cũng là của vợ, chồng biếu cha mẹ chồng chắc chắn không tính toán nhưng cô vợ thì ắt hẳn là rất nhớ đã phải biếu nhà chồng bao nhiêu, rồi lúc có chuyện không vui sẽ lôi ra nói với người này người kia mình đã sống tử tế hiếu thuận thế nào mà BMC lại acbd... Đó là điều chắc chắn sẽ xảy ra nên tốt nhất quan điểm của mình đàn ông nên có quỹ riêng phòng những việc riêng để không gây tâm lý bất an cho vợ mà vẫn báo hiếu được cho cha mẹ. Tất nhiên điều này chỉ nên làm khi đã đưa vợ đủ lương để lo cho con cái. Chồng mình - anh ấy thoải mái biếu xén chăm lo cho cha mẹ, anh em , chưa bao giờ mình phải so đo hay hỏi han, mặc dù BMC còn không quan tâm tới con dâu và các cháu 1 tí nào, mình thấy rất thoải mái vì mình quan niệm như thế. Ngược lại mình có tiền cũng thoải mái mua sắm biếu cha mẹ , anh em ruột thịt không cứ phải xin phép chồng. Những dịp lễ tết thì cả mình và chồng bàn bạc rồi cùng mua đồ, biếu tiền cha mẹ. Nói chung nhà mình rất thoải mái, tôn trọng nhau, tế nhị với các vấn đề không nên biết rõ. À mà cái chính là vợ chồng chủ top có độc lập về kinh tế không, nếu chòng bạn không làm ra tiền mà láy tiền của vợ về cho cha mẹ thì lại là vấn đề bưc xúc, còn nếu anh ấy cũng làm ra thì nên phiên phiến bạn ạ. Đây là điều bắt buộc thôi chứ nếu chúng ta muốn thật rõ ràng thì đảm bảo các ông chồng sẽ có quỹ riêng chả cần phải hỏi ý kiến vợ đâu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

M nghi 2vc bn o cung voi bme bn nen a cung mac cam,ban noi chuyen voi chong nua dua nua that tung to ve kho chiu qua,bn cu hoi o que bme chong ban co chuyen gi can tien nhieu k,a dua bao nhieu do co xoay so dc k,co chuyen ghi chep chi tieu hsng hay bn cu thang than noi voi chong bgio tien bac a giu di roi chuyen noi tro a lo roi a ghi chep dum bn 1thang,neu a lam dc nhu the roi bn se lam theo nhu vay,xl m k ghi dau ro rang
    • 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannguyenngocnhu Xem bài viết
    Chồng tôi cho tiền về quê nhưng không hề bàn bạc trước với tôi. Trước khi cưới tôi đã nói với anh hai vợ chồng nếu cho ba mẹ hai bên tiền thì phải cùng bàn bạc và đưa ra quyết định. Thế nhưng a không giữ lời. Tôi thất vọng, hụt hẫng khi phát hiện ra sự thật. Tôi hỏi thì anh trả lời a có quyền quyết định và chỉ thông báo cho tôi biết kết quả thôi. tôi thấy bị xúc phạm ghê gớm. Hóa ra anh coi tôi chỉ là thủ quỹ không hơn không kém, tiền anh thì a có quyền quyết định mà ko hỏi ý tôi. Tôi ko buồn vì anh cho ba mẹ tiền nhưng tôi buồn cái cách chồng đối xử với mình. Tôi yêu cầu làm bảng cam kết anh không được quyền tự đưa ra quyết định mà ko hỏi ý kiến vợ. Anh tiếng anh nói a cũng muốn tiền lương hàng tháng đưa tôi, anh phải biết tôi chi tiêu hàng ngày vào những việc gì và dành dụm bao nhiêu. Tôi sốc và đau lắm, tôi phát hiện chồng tôi xem tôi như là 1 thủ quỹ chứ ko phải vợ anh. Tôi thất vọng lắm.
    Vấn đề của chị là về mảng kinh tế giữa 2 vợ chồng đơn thuần nên đừng để chuyện này ảnh hưởng đến tình cảm và những chuyện khác. Mình nghĩ có mấy thứ phải làm như này.
    Thứ nhất là chị phải gạt bỏ cái tâm trạng và suy nghĩ như hiện tại thì mới đủ bình tĩnh sáng suốt để giải quyết vấn đề. Nếu cứ mặc định cái suy nghĩ chồng nó đang coi mình là thế nọ thế kia thì không đàm phán được gì gì với nhau đâu.
    Thứ 2 là không nên có bất cứ hành động kiểu ăn miếng trả miếng nào (suy nghĩ cũng không, lập quỹ đen thì càng không). Ở đây khúc mắc nó chỉ nho nhỏ thôi và hoàn toàn có thể giải quyết được.
    Thứ 3 khéo léo hỏi chồng (tốt nhất hỏi theo cách quan tâm và bằng 1 giọng cảm thông nhất có thể) về chuyện chồng tự ý cho tiền bố mẹ (xem cho bao nhiêu, tại sao cho...). Có thông tin rồi thì lúc đó tiếp tục trình bày quan điểm tâm tư nguyện vọng của mình. Đầu tiên là ko bao h phản đối chuyện chồng cho tiền bố mẹ đẻ, nhưng cũng ko thể ủng hộ việc cho mà không nói trước với mình 1 câu (tỏ rõ cho chồng thấy mình buồn phiền, chán nản thế nào về chuyện chồng tự tiện, tuyệt đối ko được gay gắt). Đừng bắt chồng ký cam kết (chồng bạn nghĩ ngay là bạn đang coi thường và chắc chắn có sự phản kháng) mà hãy nhẹ nhàng khôn khéo đưa ra thỏa thuận (cho chồng biết bạn vui mừng và hài lòng thế nào nếu mọi chuyện trong gia đình đều có sự bàn bạc và tôn trọng lẫn nhau sẽ dễ dàng đạt được thỏa thuận hơn việc tỏ ra ức chế, khó chịu vì việc chồng đã làm sai).
    Nói chung sự việc giải quyết không khó, quan trọng là thái độ của người trong cuộc như thế nào. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề của mình.
    Đời người con gái, mưa sa giữa lưng trời, hạt xuống giếng ngậm ngùi, hạt lên luống hoa cười ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 4,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị đã đi làm chưa hay đang ở nhà? Mình nghĩ 2 vợ chồng nên bàn bạc lại cách chi tiêu và đóng góp. Ví như chị kê ra hàng tháng 2 vợ chồng tiêu hết bao nhiêu? Chồng phải đóng góp bao nhiêu, vợ bao nhiêu? Tiết kiệm chung cho 2 vợ chồng sau này lo nhà cửa, con cái là bao nhiêu? Còn lại thì vợ chồng tự quản lý, ai thích tiêu thế nào thì tiêu. Nhà mình thu nhập thấp (2 vợ chồng lương có 15 triệu/tháng thôi), nên mọi thứ quy về quỹ chung, vợ quản lý. Vợ hay chồng muốn chi cái gì toa toa cũng phải hỏi người kia xem ý tứ thế nào. Mình cũng rất hi vọng được như mấy gia đình mà tiền ai người đó quản lý (vì chắc chắn thu nhập phải cao mới làm được ), lúc đó chi tiêu thoải mái, muốn biếu ba má bao nhiêu thì biếu.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình cũng không quản lý tiền bạc của chồng. Tiền mình làm ra thì mình chi tiêu hàng tháng trong nhà + cho bản thân. Chồng cũng vậy. Tiền chồng còn dư thì chồng tiết kiệm hoặc giúp đỡ bên nội. Chồng mình gánh nặng gia đình hơi lớn vì là con trưởng, nhưng cũng may là chồng kiếm ra tiền nên thoải mái giúp đỡ gia đình.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đã ở cùng cha mẹ vợ, ko biết điều rồi còn tính toán chi li với vợ, chuyện cha mẹ nào cũng cho là điều hiển nhiên, con cái phải cho cha mẹ chứ ko cho sao được, nhưng mà anh chồng ích kỉ quá ko ổn tẹo nào.
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi budeptrai Xem bài viết
    Vấn đề của chị là về mảng kinh tế giữa 2 vợ chồng đơn thuần nên đừng để chuyện này ảnh hưởng đến tình cảm và những chuyện khác. Mình nghĩ có mấy thứ phải làm như này.
    Thứ nhất là chị phải gạt bỏ cái tâm trạng và suy nghĩ như hiện tại thì mới đủ bình tĩnh sáng suốt để giải quyết vấn đề. Nếu cứ mặc định cái suy nghĩ chồng nó đang coi mình là thế nọ thế kia thì không đàm phán được gì gì với nhau đâu.
    Thứ 2 là không nên có bất cứ hành động kiểu ăn miếng trả miếng nào (suy nghĩ cũng không, lập quỹ đen thì càng không). Ở đây khúc mắc nó chỉ nho nhỏ thôi và hoàn toàn có thể giải quyết được.
    Thứ 3 khéo léo hỏi chồng (tốt nhất hỏi theo cách quan tâm và bằng 1 giọng cảm thông nhất có thể) về chuyện chồng tự ý cho tiền bố mẹ (xem cho bao nhiêu, tại sao cho...). Có thông tin rồi thì lúc đó tiếp tục trình bày quan điểm tâm tư nguyện vọng của mình. Đầu tiên là ko bao h phản đối chuyện chồng cho tiền bố mẹ đẻ, nhưng cũng ko thể ủng hộ việc cho mà không nói trước với mình 1 câu (tỏ rõ cho chồng thấy mình buồn phiền, chán nản thế nào về chuyện chồng tự tiện, tuyệt đối ko được gay gắt). Đừng bắt chồng ký cam kết (chồng bạn nghĩ ngay là bạn đang coi thường và chắc chắn có sự phản kháng) mà hãy nhẹ nhàng khôn khéo đưa ra thỏa thuận (cho chồng biết bạn vui mừng và hài lòng thế nào nếu mọi chuyện trong gia đình đều có sự bàn bạc và tôn trọng lẫn nhau sẽ dễ dàng đạt được thỏa thuận hơn việc tỏ ra ức chế, khó chịu vì việc chồng đã làm sai).
    Nói chung sự việc giải quyết không khó, quan trọng là thái độ của người trong cuộc như thế nào. Chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề của mình.
    Cam on y kien cua budeptrai, ban phan tich rat hay. Do mình không kiềm chế duoc nên bắt a viết cam kết và to tiếng, dan den những hành động ko hay của cả hai. Minh cung ko ung ho viec chong co quy den. Mình quan niệm phụng fuong ba mẹ a trách nhiệm của con cái, nên mình rất thoải mái khi a cho ba mẹ tiên, nhưng mình bực là anh ko nói với mình trước mà tự ý quyết định
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em chỉ chia sẻ một chút kinh nghiệm của em trong khoản này. Chắc là em và ox đều suy nghĩ giống nhau nên đều easy cho cả hai. Trước khi quen ox, gia đình em cũng khá giả, nhưng em cũng khá tính toán vì gia đình cũng là dân kinh doanh. Nhưng khi quen ox, dù là ngày đầu tiên đến bây giờ. Hai đứa vẫn tranh nhau trả tiền, anyway h lão ấy ko còn tranh nữa( vì làm gì có tiền mà tranh). Em tính toán với ai chứ chồng thì em rất thoải mái. Nên anh ấy cũng thế với e. Làm về bao nhiêu em kêu là đưa hết. Ai bảo hồi đầu em lập cho ông ấy cái tk riêng của ổng để giữ tiền thì ko chịu, em bắt phải học cách chi tiêu cũng ko chịu. Nên phải nghe e thôi. Túi ông ấy ko bao h có một xu. Toàn cướp tiền của vợ thôi. Nhưng em biết, nhiều lần ổng thử e chứ. Ông ấy kêu gửi quà về cho ba mẹ ổng, anh chị, họ hàng. Em vẫn vui vẻ, muốn mua bao nhiêu thì mua, nhiều khi em còn phải nhắc. Thực ra dù em có vui vẻ hay ko, ông ấy vẫn làm theo ý ổng thôi. Nhưng một khi họ cảm thấy mình ko tôn trọng gia đình nhà chồng hay quản lý tiền của họ, họ sẽ có thái độ ngay. Còn nếu mình cứ thoải mái, mình muốn bao nhiêu thì lấy bấy nhiêu thôi. Giờ thì em thấy lão chồng em cao hơn e một bậc rồi. Tiền thì em giữ, chồng em chả biết có bao nhiêu.Tk lão ấy tiêu giữa tháng là hết, mà chả bao h phải lo lắng gì. Đi chợ gọi vợ, đi ăn gọi vợ, mua sắm gọi vợ . Trước mặt bạn bè ổng ổng cũng chẳng ngại.thực ra ko phải tiêu tiền e, mà là tiền ông ấy trong tk em thôi. Em cứ như tay sai ấy. Ông ấy sướng nhất trần đời. Tạo cho họ có cái cảm giác là mình quản tiền cho gia đình chứ ko phải là quản tiền của ông ấy. Em chỉ đề xuất một cách. Chị chủ động đề nghị anh ấy giữ tiền. Để anh ấy chi tiêu, để anh ấy quản. Ví dụ lương mình 7tr/ tháng. Giữ 2 tr chi tiêu cho riêng mình. 5 tr chuyển cho ông ấy. Cho ông ấy quản. Hàng tháng kêu ông ấy trích tiền cho bmc bmv, tiền ăn tiền sinh hoạt tiền đám hỏi, giỗ chạp, tiền học của con v..v.. Dăm ba tháng là sợ. Mà ko sợ thì mình nhàn chứ sao. Cũng đâu có thiệt đi đâu đúng ko? Nếu đến chồng mình mình còn lo thiệt hay lợi, tâm không yên thì sống cạnh nhau thế nào.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của veconlonton_hi_hi
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

biết là chồng sai mình cũng làm sai thì sẽ ko đi đến đâu cả gd càng rối. bạn cố gắng nhẹ nhàng nói chuyện với tỉ tê với chồng sẽ hiệu quả hơn
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị đưa cho ba mẹ chị, chị cứ nói nhờ giữ hộ khi nào nào cần sẽ lấy. Cho chồng chị biết chứ cứ vậy hoài thì vài năm nữa nhà chồng chị giàu lên luôn quá ạ.
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cám ơn tất cả các ý kiến của mọi người. Mình tâm đắc nhất ý kiến của budeptrai, về nhà nói chuyện với chồng thấy mình cũng sai. Cả mình và anh ấy ai cũng nóng tính rồi từ đó nói những lời ko hay. Suy đi nghĩ lại cũng là cha mẹ nên chồng có mang tiền cho cha mẹ thì cũng ko có gì sai. Mình đã ngồi nói chuyện với ox và thống nhất là trong vấn đề tiền bạc thì tôn trọng cả 2, nghĩa là phải có ý kiến thống nhất của 2 vợ chồng. Mình đã gọi dt về cho mẹ chồng và hỏi thăm bà, nói là ba mẹ có gì khó khăn thì cứ gọi cho vợ chồng con, giúp được gì cho ba mẹ thì tụi con sẽ cố gắng. Và mình đã nói với chồng mình đã gọi dt về quê như vậy. Ổng im lặng ko nói, nhưng mình biết mình đã làm đúng, vì ít ra ba mẹ chồng cũng biết mình ko phải ko muốn chồng lo cho ba mẹ, mình đã lên tiếng trước để ông bà biết thiện ý của mình. Mình ko mong gì hết, mình chỉ mong rằng mình muốn tốt cho gia đình 2 bên thôi. Ba mẹ là ba mẹ chung, mình ko muốn nhất bên trọng và nhất bên khinh, và mình chỉ muốn ox mình hiểu điều đó, chứ ko phải kiểu lén lút.
    Mình ko đồng tình với việc đưa hết tiền cho chồng giữ đâu, (theo quan diem riêng của mình thôi nhé) Đàn ông ko giỏi trong việc giữ tiền, nên bạn đưa hết tiền cho ox chẳng khác nào quăng tiền ra cửa sổ. Người vợ là ng quản lý chi tiêu, ba cái lắt nhắt tiền cơm tiền chợ búa thì mấy ổng chả quan tâm đâu. Còn việc ủng hộ chồng có quỹ đen thì mình càng ko muốn. Theo quan điểm của mình thì vợ chồng rõ ràng trong chuyện tiền bạc, chuyện ổng có quỹ đen quỹ đỏ thì ai biết ổng còn chi vào khoản nào, nguy hiểm quá.
    Chuyện ổn thỏa hết rồi, mình khuyên ai có tình cảnh như mình nên bình tĩnh ngồi lại nói chuyện với nhau như thế mới giải quyết được vấn đề. Chứ mình tính nóng lắm nên hư bột hư đường hết. và một lần nữa xin cám ơn tất cả chia sẻ của các mẹ.