TIN TÀI TRỢ.

Chồng giận là đập đồ! Cách trị tận gốc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.23K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Vợ chồng em xung khắc nhau, một tuần mà không chiến tranh lạnh, nóng( thường là nóng) thì có lẽ tuần đó 1 trong 2 người đi công tác. Mỗi lần tức giận hay không vừa lòng là ông ấy đá này đá kia, cái gì gần nhất là biết tay ngay. Có lẽ thế mà quạt, nồi nấu cơm, hộp bánh, quần áo.... linh tinh khác nữa đập bể hết. Nhiều lúc em điên lắm, dù ông ấy có lỗi cũng không bao giờ xin lỗi, thậm chí có lúc còn đánh em giữa đêm hôm ngay trước mặt bà MC. Em không thể nào chịu được nên bỏ về HN (em o sg), ông ấy không giữ lại mà còn gọi đt nói với mẹ em là: Nó về con sẽ làm đơn li hôn. Chẳng phải nói thì mẹ em cũng cục túc to tướng rồi. Đã vậy lại còn hay lôi chuyện quá khứ của em ra để làm tổn thương. Xưng mày tao này nọ, rồi đuổi em cút đi cho khuất mắt không biết bao nhiêu lần. Sao em lại vì con mà bị làm nhục thế này chứ? Có ai có hoàn cảnh giống em không?:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Có nhiều mẹ giống chị lắm chị ạ. Đành phải đổ thừa "tại cái số mình nó thế". Tính tình con người kg dễ thay đổi. Chị thử lựa những lúc vui vẻ, tình cảm mà nhẹ nhàng nói chuyện với anh ấy xem. Ví dụ như: anh à, em lấy chồng xa, ở đây em chỉ có mình anh là chỗ dựa tinh thần. Dù biết lúc nóng lên thì kg ai kiềm chế được mình, nhưng anh cố gắng nghĩ cho em với. Vợ chồng lấy nhau, tôn trọng nhau... chứ mỗi lần anh xưng mày - tao với em em thấy đau lòng lắm.....
    Thỉnh thoảng em có điều gì kg hài lòng về chồng em cũng hay tỉ tê như thế. 1 lần, 2 lần ổng chưa quen. Nhưng cứ nói nhiều thì ổng sẽ mủi lòng mà sửa đổi dần. Chị càng nhỏ nhẹ, bình tĩnh thì những lời chị góp ý càng ngấm vào lỗ tai chồng nhanh hơn. Chứ mình mà mất bình tĩnh thì mấy ổng càng dễ bị tự ái, càng dễ phản kháng.
    PC230310-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,118 Bài viết

• 2,321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến bạn mà chồng còn đập thì đồ đạc nhằm nhò gì? Mà cũng chả có ý định níu giữ gì bạn. Còn hỏi cách trị gì nữa? giải tán thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc_81 Xem bài viết
    Có nhiều mẹ giống chị lắm chị ạ. Đành phải đổ thừa "tại cái số mình nó thế". Tính tình con người kg dễ thay đổi. Chị thử lựa những lúc vui vẻ, tình cảm mà nhẹ nhàng nói chuyện với anh ấy xem. Ví dụ như: anh à, em lấy chồng xa, ở đây em chỉ có mình anh là chỗ dựa tinh thần. Dù biết lúc nóng lên thì kg ai kiềm chế được mình, nhưng anh cố gắng nghĩ cho em với. Vợ chồng lấy nhau, tôn trọng nhau... chứ mỗi lần anh xưng mày - tao với em em thấy đau lòng lắm.....
    Thỉnh thoảng em có điều gì kg hài lòng về chồng em cũng hay tỉ tê như thế. 1 lần, 2 lần ổng chưa quen. Nhưng cứ nói nhiều thì ổng sẽ mủi lòng mà sửa đổi dần. Chị càng nhỏ nhẹ, bình tĩnh thì những lời chị góp ý càng ngấm vào lỗ tai chồng nhanh hơn. Chứ mình mà mất bình tĩnh thì mấy ổng càng dễ bị tự ái, càng dễ phản kháng.
    Cảm ơn bạn thật nhiều, mình cũng nhỏ nhẹ nhiều ấy chứ, những lúc như vậy ông ấy lại bảo: Lúc anh nóng lên em đừng nói gì cả, em mà nói là anh đập hết. Vậy đó, mình có phải là khúc gỗ đâu. Khổ ơi là khổ...bây giờ con cái rồi, nên bỏ thì thương vương thi tội. Nhưng cơ bản ông ấy cũng có trách nhiệm và thương con.
    Mình sẽ dùng chiêu nhỏ nhẹ lần nữa xem kq thế nào. Còn không thì dùng chiêu như các mẹ khác. Nếu đập chén nhỏ thì mình đập chén to, nếu đập cái quạt thì mình đập cái ti vi, ... :mad: vậy đó gạy ông đập lưng ông mà. rooling:
    • 1,074 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình can đi bạn ơi. Vợ chồng sống với nhau phải hiểu tính nhau chứ. Chồng bạn tính nóng như Trương Phi thế kia, bạn nên né khi anh ấy nóng giận. Mặc kệ anh ta la hét, đập phá….Bạn ko nên dọn dẹp chiến tranh, ko mua đồ mới. Ai phá thì người đó dọn.

Bạn chỉ cần tránh mặt anh ta lúc đó là được. Nếu ko thể tránh đi đâu, thì im lặng. Chiêu đó rất hiệu quả với những người nóng như thế này đấy.

Sau khi chồng hết nóng, thì bạn bắt đầu nói, nhỏ nhẹ, dịu dàng, cộng 1 chút yếu đuối, sợ sệt, khóc lóc…..

Chúc bạn thành công.
    Mình cũng đang sở hữu 1 người chồng nóng tính. Nhưng ko như chồng bạn đâu. Lúc hiền hiền, mình góp ý thì anh ấy hay nói câu này: < chồng giận thì vợ bớt lời….>. Giờ thì 2vc hiểu tính nhau, anh ấy rất dễ thương rồi.
    mGLep7 kwd0p7 xqhTp7

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 903 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

đã bao giờ bạn cũng đập lại chưa? mua thêm ít đồ rẻ tiền dễ vỡ, Chồng bạn đập 1 cái - bạn cũng đập 1 cái. Cứ thế thay phiên nhau đập. he..he..đảm bảo là cách này rất hiêụ quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haton7 Xem bài viết
    đã bao giờ bạn cũng đập lại chưa? mua thêm ít đồ rẻ tiền dễ vỡ, Chồng bạn đập 1 cái - bạn cũng đập 1 cái. Cứ thế thay phiên nhau đập. he..he..đảm bảo là cách này rất hiêụ quả.
    Tớ chưa đạp cái gì cả vì chồng đập rồi, tớ đập nữa thì ........... tốn tiền quá. Nhưng mà lần tới còn đập thì tớ sẽ phục sẵn mấy thứ đồ rẻ rẻ đạp theo, mà lúc đó hăng quá, không kiềm chế được là tớ cũng sẵn sàng đá mấy thứ đắt đắt khác.
    Chịu mãi cũng phải một lần làm nên lịch sử chứ:mad::mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongxanhdo Xem bài viết
    Cho mình can đi bạn ơi. Vợ chồng sống với nhau phải hiểu tính nhau chứ. Chồng bạn tính nóng như Trương Phi thế kia, bạn nên né khi anh ấy nóng giận. Mặc kệ anh ta la hét, đập phá….Bạn ko nên dọn dẹp chiến tranh, ko mua đồ mới. Ai phá thì người đó dọn.

Bạn chỉ cần tránh mặt anh ta lúc đó là được. Nếu ko thể tránh đi đâu, thì im lặng. Chiêu đó rất hiệu quả với những người nóng như thế này đấy.

Sau khi chồng hết nóng, thì bạn bắt đầu nói, nhỏ nhẹ, dịu dàng, cộng 1 chút yếu đuối, sợ sệt, khóc lóc…..

Chúc bạn thành công.
    Mình cũng đang sở hữu 1 người chồng nóng tính. Nhưng ko như chồng bạn đâu. Lúc hiền hiền, mình góp ý thì anh ấy hay nói câu này: < chồng giận thì vợ bớt lời….>. Giờ thì 2vc hiểu tính nhau, anh ấy rất dễ thương rồi.
    Cám ơn bạn nhiều. Mình cầm tinh con Dê, ông ấy cầm tinh con Ngựa. Cả 2 đều mang mạng HỎA. Bởi vậy mà mình nhỏ nhẹ mọt vài lần thôi. HIc, mình thấy bạn thật giỏi

Nhịn được cái tức một lúc, tránh được mối lo trăm ngày.

:Sad: Không biết câu này mình ghi có đúng không?
    • 201 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Đập đồ để doạ nạt hay gì??? đập đồ to (Ti Vi\, tủ lạnh, máy giặt, đài đóm, giàn âm thanh) hay nhỏ(nồi niêu, soong, chảo, bát, đĩa )???. Nếu chồng đập đồ nhỏ thì bạn đập hẳn đồ to xem sao? Nếu cần hai vợ chồng cùng đập…:Thinking: xem ai có khả năng đập đồ nhiều hơn??? :Sad:Những người như thế bạn thử không nên tiếc 1 lần xem sao???:Thinking:. Dạng đàn ông hay đập đồ doạ nạt kiểu cò con… chỉ dám đập đồ nhỏ ít tiền, trong lúc đạp bạn kích thêm mang cái to hơn ra đập (T.V, tủ lạnh, máy giặt, không đâp được bạn mang cái búa cho ảnh đập, (búa đây…. đập cái ti vi ra,) xem sao???. Kiểu đàn ông này,… nhỏ nhẹ 1 lần, 2 lần nhiều lần không ăn thua… phải có 1 lần tan tành hết… rồi cùng sắm mới biết được.:Smiling:

Có “thằng” chỉ dám đập cái nhỏ, hoặc không phải của mình sắm ra để… doạ nạt, không dám đập đồ của mình sắm, hay đồ đắt tiền… tuỳ cảnh gia đình mà ứng xử. Những ông chồng nhịn, năn nỉ nhiều rồi không được bạn cũng nên nóng 1 lần xem sao??? đừng nhịn nữa, tiếc của không làm được gì đâu… Đập nhiều lần cái nhỏ dần dần tích lại cũng thành cái lớn, thà rằng 1 lần đập hẳn cái lớn… lần sau cho chừa… :Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,431 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen_1977 Xem bài viết
    Đập đồ để doạ nạt hay gì??? đập đồ to (Ti Vi\, tủ lạnh, máy giặt, đài đóm, giàn âm thanh) hay nhỏ(nồi niêu, soong, chảo, bát, đĩa )???. Nếu chồng đập đồ nhỏ thì bạn đập hẳn đồ to xem sao? Nếu cần hai vợ chồng cùng đập…:Thinking: xem ai có khả năng đập đồ nhiều hơn??? :Sad:Những người như thế bạn thử không nên tiếc 1 lần xem sao???:Thinking:. Dạng đàn ông hay đập đồ doạ nạt kiểu cò con… chỉ dám đập đồ nhỏ ít tiền, trong lúc đạp bạn kích thêm mang cái to hơn ra đập (T.V, tủ lạnh, máy giặt, không đâp được bạn mang cái búa cho ảnh đập, (búa đây…. đập cái ti vi ra,) xem sao???. Kiểu đàn ông này,… nhỏ nhẹ 1 lần, 2 lần nhiều lần không ăn thua… phải có 1 lần tan tành hết… rồi cùng sắm mới biết được.:Smiling:

Có “thằng” chỉ dám đập cái nhỏ, hoặc không phải của mình sắm ra để… doạ nạt, không dám đập đồ của mình sắm, hay đồ đắt tiền… tuỳ cảnh gia đình mà ứng xử. Những ông chồng nhịn, năn nỉ nhiều rồi không được bạn cũng nên nóng 1 lần xem sao??? đừng nhịn nữa, tiếc của không làm được gì đâu… Đập nhiều lần cái nhỏ dần dần tích lại cũng thành cái lớn, thà rằng 1 lần đập hẳn cái lớn… lần sau cho chừa… :Battin ey:
    :Crying: Trời khuyên gì kì vậy .

Mình có quên đôi VC kia cũng hay đập đồ , anh chồng đạp 1 cái chị vợ đập cái to hơn , cuối cùng 2 VC sau nhìu năm đập đồ thì nghèo xác xơ và li dị sau hơn 10 năm gắn bó thì bà vợ bị nhà chồng chửi là đồ ngu , chồng nóng tính gặp con vợ thích thể hiện , cả 2 cùng nghèo .
    • 201 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    :Crying: Trời khuyên gì kì vậy .

Mình có quên đôi VC kia cũng hay đập đồ , anh chồng đạp 1 cái chị vợ đập cái to hơn , cuối cùng 2 VC sau nhìu năm đập đồ thì nghèo xác xơ và li dị sau hơn 10 năm gắn bó thì bà vợ bị nhà chồng chửi là đồ ngu , chồng nóng tính gặp con vợ thích thể hiện , cả 2 cùng nghèo .
    Mình nói nhiều lần rồi không bỏ được tính ấy, cũng phải có 1 lần cùng đập chứ. Thông thường lúc tranh cãi thì vợ bớt lời và đi chỗ khác… nhiều lần vẫn vậy , không cải thiện được gì thì chẳng đập hẳn 1 lần rồi mới biết ah. Có phải lần nào cũng thế đâu???:RaisedEye
    Chồng giận thì vợ bớt lời
    Cơm sôi nhỏ lửa suốt đời không khê…
    Nhưng cũng phải có 1 lần nếu như nhỏ lửa mà vẫn khê.
    • 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goettin Xem bài viết
    Vợ chồng em xung khắc nhau, một tuần mà không chiến tranh lạnh, nóng( thường là nóng) thì có lẽ tuần đó 1 trong 2 người đi công tác. Mỗi lần tức giận hay không vừa lòng là ông ấy đá này đá kia, cái gì gần nhất là biết tay ngay. Có lẽ thế mà quạt, nồi nấu cơm, hộp bánh, quần áo.... linh tinh khác nữa đập bể hết. Nhiều lúc em điên lắm, dù ông ấy có lỗi cũng không bao giờ xin lỗi, thậm chí có lúc còn đánh em giữa đêm hôm ngay trước mặt bà MC. Em không thể nào chịu được nên bỏ về HN (em o sg), ông ấy không giữ lại mà còn gọi đt nói với mẹ em là: Nó về con sẽ làm đơn li hôn. Chẳng phải nói thì mẹ em cũng cục túc to tướng rồi. Đã vậy lại còn hay lôi chuyện quá khứ của em ra để làm tổn thương. Xưng mày tao này nọ, rồi đuổi em cút đi cho khuất mắt không biết bao nhiêu lần. Sao em lại vì con mà bị làm nhục thế này chứ? Có ai có hoàn cảnh giống em không?:Crying:
    Nếu chị chưa có con thì dẹp thằng cha này sớm đi chị ơi, còn nếu đánh thì thủ sẵn dép hay nịt gì đó đánh lại, giầy cao gót mũi nhọn cũng là 1 vũ khí tốt chị ạ, còn không thì đánh vào chổ ấy (có đại lực sĩ mà bị đập vào chổ này cũng nằm thôi). Cái này em nói thật, không có cái chuyện đập đồ rồi muốn đánh ai là đánh đâu.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 839 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

trị tận gốc tật đập đồ là xử cho đẹp hai cái tay:cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 575 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Mình có bà chị họ cũng vớ được ông chồng như của bạn. Có 1 dạo mình đến chơi thấy nhà chả còn đồ gì, bát đũa chị ấy cũng không mua, cần cho con ăn thì sang nhà bà nội mượn. Chị thì ra quán, kệ ông chồng, can tội vứt hết đồ đi.Và tính tình chị càng ngày càng dịu dàng để chồng chả có cớ gì mà nóng nữa, cái gì cũng vâng dạ ngọt xớt . Sau đó 1 thời gian chồng không chịu nổi, phải tự bỏ tiền mua về dùng, từ đấy chả bao giờ thấy vứt đồ đi nữa, bạn thử học chị ấy xem nào.
    [COLOR="Blue"]Quê hương con là mẹ
    Vũ trụ có nhiều kỳ quan, nhưng kỳ quan tuyệt phẩm nhất là trái tim người mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 839 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaxanh Xem bài viết
    Mình có bà chị họ cũng vớ được ông chồng như của bạn. Có 1 dạo mình đến chơi thấy nhà chả còn đồ gì, bát đũa chị ấy cũng không mua, cần cho con ăn thì sang nhà bà nội mượn. Chị thì ra quán, kệ ông chồng, can tội vứt hết đồ đi.Và tính tình chị càng ngày càng dịu dàng để chồng chả có cớ gì mà nóng nữa, cái gì cũng vâng dạ ngọt xớt . Sau đó 1 thời gian chồng không chịu nổi, phải tự bỏ tiền mua về dùng, từ đấy chả bao giờ thấy vứt đồ đi nữa, bạn thử học chị ấy xem nào.
    hay, oánh thẳng vào kinh tế !:Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meonhung_75 Xem bài viết
    trị tận gốc tật đập đồ là xử cho đẹp hai cái tay:cool:
    Xử tay kiểu gì đây? ...........Cầm dao " Phăng" một phát hay buộc lại thì khỏi đập được gì. Khổ nỗi cả hai cách đều không thể nào... Liễu yếu đào tơ mà. :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Lời khuyên này cũng hay lắm, vì có lần OX cầm cái điều khiển tivi, đứng ngay cạch tivi nhưng mà không ném vào, chỉ ném cái ĐK xuống đất "Rầm" một cái (Vì LCD 32inch - mua hơi đắt), rồi ra ngoài kèm theo cái đóng cửa " Rầm" thật mạnh nữa - Cái cửa suýt nữa là rơi ra rồi. :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,036 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadaxanh Xem bài viết
    Cũng có lần ông ấy đá cái nồi cơm điện vỡ cả ra, méo mó, đá luôn cả thùng đựng rác bắn rác tung tóe khắp bếp. Khoảng 30phút sau thì phải tiếp khách vì có hẹn khách đến chơi. Đá chán các thứ xong ông ấy bảo mình đi dọn dẹp đi. Mình thì còn lâu mới làm osin kiểu ấy, mình vào phòng nằm xem tivi, lúc sau ra đã thấy nhà cửa sạch sẽ gọn gàng. Nghĩ bụng " chắc lần sau se không đá này đá kia nữa" vì phải dọn mà, xấu hổ quá đi. Nhưng mà đâu lại đấy. Bó tay:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 953 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình nói nhiều lần rồi không bỏ được tính ấy, cũng phải có 1 lần cùng đập chứ. Thông thường lúc tranh cãi thì vợ bớt lời và đi chỗ khác… nhiều lần vẫn vậy , không cải thiện được gì thì chẳng đập hẳn 1 lần rồi mới biết ah. Có phải lần nào cũng thế đâu???:RaisedEye
    Chồng giận thì vợ bớt lời
    Cơm sôi nhỏ lửa suốt đời không khê…
    Nhưng cũng phải có 1 lần nếu như nhỏ lửa mà vẫn khê.
    Uh, công nhận đấy. Đôi khi kể cả lúc nóng tính lên các ông chồng biết tính bà vợ mình cũng chẳng ngán việc đập đồ nếu chồng định đập thì các ông ý cũng sẽ hạn chế đấy:Silly:, chứ biết vợ mình sợ thì các ông ý lại đe lại dọa đập ra vẻ hoành tráng lắm ý mình có nhỏ nhẹ mãi cũng không nổi đâu:Nottalkin:. Mình tán thành cách của bạn đấy, nhỏ nhẹ thì là nghề của phụ nữ rồi nhưng đôi khi cũng phải thể hiện cái mạnh mẽ riêng của mình:Battin ey:, đã là vợ là chồng mà còn định cách hành xử đập phá mọi thứ trong gia đình thì người còn lại cũng nên chẳng còn gì là ngán nữa:mad:. Nên tốt nhất tôn trọng lẫn nhau, có khúc mắc gì thì cùng nhau tranh luận, cấm có thượng chân thượng tay đập phá:Nottalkin:, ko giải quyết được lúc đó thì mỗi người ôm gối nằm 1 phòng, khi nào thấy nói chuyện lại được với nhau thì nói. Chứ cấm chỉ cái kiểu đập phá rất ư là vớ vỉn:RollingEy:, mình thì mình chẳng ngán nên chồng mình cũng ngán cái này rồi hehe….:Laughing:

MTI1MDA0NTk1NQ

1 ông sao sáng, 2 ông sáng sao, kìa 3 ông sao sáng, sáng chiếu muôn ánh vàng….
    • 99 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goettin Xem bài viết
    Chồng tôi cũng thế đấy. Thỉnh thoảng nóng giận, đập đồ, thậm chí tát cả vợ. Mẹ tôi xót con quá nên bảo tôi nói ít thôi ko lại bị đánh, khổ thân. Tính mình cũng hăng tiết, đã tức rồi là nói hết, vì thế nên hay bị ăn đòn. Bao lần định ly hôn nhưng con bé quá, thương nó nên lại thôi. Rút kinh nghiệm, bây giờ mình nói ít lại, nhưng thỉnh thoảng chồng mình vẫn đập đồ. Hôm vừa rồi, phát hiện ra chồng dùng 2 điện thoại (giấu mình). Mình chỉ hỏi sao anh lại làm thế, điện thoại kia dùng để liên lạc với ai? Thế là mang luôn cái điện thoại đó ra đập rồi vứt thùng rác. Lúc mình hỏi Sim đâu? Thì giơ tay tát mình 1 cái. Như mọi lần, mình chịu đựng, lần này mình cũng …. tát lại luôn. Xưng mày/tao với mình, mình bảo anh nghe thử em mày tao với anh nghe được ko nhé? rồi mình cũng mày/tao luôn. (nói thật là mình ngượng và xấu hổ khi phát ra những lời như thế). Thấy mình hăng lên, lão lại im lặng.
    Mình nói với chồng: Từ trước em nhịn anh vì gia đình, vì con. Bây giờ em ko nhịn nữa. anh nên nhớ rằng: Anh đánh em được thì em cũng đánh anh được. Anh chửi em được, em cũng sẽ chửi anh được mặc dù em rất xấu hổ khi phải văng tục.
    Từ hôm đó đến nay lại nịnh mình tới tấp. Mọi năm 20/10 lúc nhớ lúc quên, riêng năm nay lại tặng quà chu đáo lắm bảo là để refresh tình cảm của vợ.
    Phụ nữ nín nhịn cũng có chừng mực thôi. Nhịn nhiều quá, chồng bảo mình ngu. Đôi khi cũng phải bình đẳng một chút.
    Bạn cũng nên nói ít thôi. Khi có chuyện j bực quá, 888 với bạn bè, giảm stress, bạn sẽ thấy ko cần thiết phải đấu khẩu với chồng để vừa bị đánh, vừa phải sắm đồ mới như thế.:Sigh::Sigh:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4