TIN TÀI TRỢ.

Chồng giận, bỏ nhà ra ở riêng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Vợ chồng em cưới nhau 3 năm, con gái đã được 2 tuổi, nhưng suốt ngày mâu thuẫn, bất đồng, khó đồng cảm. chồng em trước đó đã 5 lần bắt em ký vào đơn ly hôn, nhưng sau đó nhờ mọi người khuyên giải, bọn em đã làm hòa.
    Nguyên nhân bất đồng thì nhiều, chủ yếu vẫn là do chồng thì đánh giá vợ đoảng, bảo thủ, thiếu đồng cảm với chồng, nhất là không nghe lời chồng; vợ thì cho rằng chồng gia trưởng, cầu toàn, độc đoán, tính khí thất thường và thiếu trách nhiệm.
    Em nửa không muốn ly hôn, nửa muốn ly hôn.
    Chồng em là người tốt, hình thức đẹp trai, có ý chí tiến thủ, tự mình mở 1 công ty, rất yêu thương con cái.
    Vấn đề là hôm trước, vợ chồng em giận nhau, anh ấy xách đồ ra ở riêng bên ngoài. Anh chị tư vấn cho em nên làm gì lúc này?
    Cứ để anh ấy đi hay xuống nước mời anh ấy về?
    Liệu ly hôn có là giải pháp tốt nhất lúc này?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ôi, chị Để-gió-cuốn-đi ơi, ông chồng em hơn 30 tuổi rồi đấy, làm CEO đàng hoàng, thế mà không phải duy nhất mình chị bảo là trẻ con. Vậy thì đến bao giờ các ngài ấy mới lớn cho vợ nhờ đây, hay là đợi đến khi tan cửa nát nhà rồi?
    • 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ETfamily Xem bài viết
    ...chồng thì đánh giá vợ đoảng, bảo thủ, thiếu đồng cảm với chồng, nhất là không nghe lời chồng; vợ thì cho rằng chồng gia trưởng, cầu toàn, độc đoán, tính khí thất thường và thiếu trách nhiệm...
    Cái điều trích lại trên đây, mình cho rằng phê bình phải trên tinh thần xây dựng, trong bầu không khí vui vẻ, mở ra lối thoát, động viên, khích lệ nhau vươn lên... Chứ nếu theo kiểu chỉ trích, tôi là người lo toan cho cái gia đình này nhiều hơn... thì không có lợi. Mình nghĩ là vợ chồng bạn nên nhường nhau 1 chút, tôn trọng những nét riêng của nhau 1 chút...
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 165 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Cách cư xử với một ông chồng "trẻ con": Đừng bao giờ chỉ trích anh ấy là trẻ con, tạo cho anh ấy niềm tin rằng mình là một người đàn ông chín chắn và trưởng thành. Từ niềm tin ấy, anh ấy sẽ tự thấy mình chững chạc và trưởng thành, là chỗ dựa của vợ. Còn ngược lại, nếu cứ "anh thật là trẻ con", "sao anh cư xử như trẻ con thế".. thì, giống như tâm lí một đứa trẻ, họ sẽ tự cho mình cái quyền cư xử như một đứa trẻ khi người khác đã nghĩ vậy về mình...

Giáp pháp cho chủ topic: Gọi chồng về , bày tỏ quan điểm chồng là trụ cột của gia đình, vì vậy gia đình không thể thiếu chồng...

Còn những mâu thuẫn khác dẫn đến xung đột, không thể một vài lời mà giải quyết được, chắc nó thuộc về khắc khẩu (nói chuyên không hợp ý nhau). Thôi thì:
    Chồng giận thì vợ bớt lời,
    Cơm sôi nhỏ lửa có đời nào khê

Hoặc ngược lại: Vợ giận thì.. (j/k )

Nắm lấy bí quyết "Khi chồng chỉ trích mình thì mình đừng vội chỉ trích ngay lại chồng".
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 312 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

:Thinking:Tiên trách kỷ em ạ, làm việc mệt mỏi cần thư giãn mà vợ cứ mè nheo, con khóc đòi bố thì....bố thèng nào chịu được, lại còn bảo thủ + đoảng + thiếu đồng cảm + không nghe lời chồng, trong khi lên diễn đàn khen chồng tôt + đẹp zai + có chí tiến thủ + yêu thương con cái. Vậy em đòi hỏi gì nữa ? luôn nghe lời vợ + đảm việc nhà + phải đồng cảm với vợ vô điều kiện à ?
    Nhân vô thập toàn em ạ, nhanh đi mà rước nó về không thì các mẹ trên này vợt mất bi giờ.
    ĐỌc xong bài này anh ko biết ai là trẻ con đây ???:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 599 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Nghe bạn mô tả thì chồng bạn là một người tự lập, có ý chí, ko dựa dẫm, sống tình cảm. Được một người chồng tốt như vậy, phụ nữ mình nên chăng chịu thiệt 1 chút, nhất là nhường nhịn chồng về lời nói để chồng cảm thấy mình phục, tôn trọng, không mất gì mà lại được nhiều cái lợi.
    Vợ chồng tránh để trường hợp người này người kia đòi ly hôn, kể cả dọa, không khéo suy nghĩ tiêu cực thường trực trong đầu, dẫn đến ly hôn thật thì phụ nữ mình bao giờ cũng là người thiệt thòi.
    Người ta có câu "phụ nữ có thể tha thứ mọi lỗi lầm cho đàn ông, trừ việc anh ta hết yêu nàng". Nếu bạn có ý muốn ly hôn, thì nhớ gửi thông tin về chồng bạn lên WTT, đảm bảo nhanh chóng giải quyết hàng tồn đấy :Battin ey:. Túm lại, đàn ông về cơ bản giống nhau cả thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nếu chồng bạn mà nhận xét bạn "đoảng, bảo thủ, không đồng cảm, không nghe lời chồng", thì trước tiên bạn nên xem lại bản thân mình có như vậy không, sửa một chút đi. Chỉ cần chồng chung thủy, kiếm được tiền nuôi vợ con, thì những cái khác người phụ nữ nên nhẫn nhịn một tí. "Lùi một bước sóng yên biển lặng" bạn ơi.
    Bây giờ nói chuyện với chồng thì nhận những lỗi của mình và hứa sẽ sửa, cũng chỉ ra một số những cái tính của chồng mà mình không chịu được rồi yêu cầu chồng bớt đi một tí.
    Mà đàn ông họ sĩ diện, arrogant lắm, nên là đừng cãi làm gì cho mệt, cứ nghe lời họ cho nó xong chuyện.
    • 633 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai_thoc Xem bài viết
    :Thinking:
    Nhân vô thập toàn em ạ, nhanh đi mà rước nó về không thì các mẹ trên này vợt mất bi giờ.
    ?:Thinking:
    :LoveStruc:

Chị chủ thớt ơi anh ý thuê nhà hay ở nhờ chỗ nào ạ ?:LoveStruc:
    Dạy con từ thuở còn thơ
    Dạy chồng từ thuở nó chưa dạy mình
    • 548 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Vợ chồng em cưới nhau 3 năm, con gái đã được 2 tuổi, nhưng suốt ngày mâu thuẫn, bất đồng, khó đồng cảm. chồng em trước đó đã 5 lần bắt em ký vào đơn ly hôn, nhưng sau đó nhờ mọi người khuyên giải, bọn em đã làm hòa.
    Nguyên nhân bất đồng thì nhiều, chủ yếu vẫn là do chồng thì đánh giá vợ đoảng, bảo thủ, thiếu đồng cảm với chồng, nhất là không nghe lời chồng; vợ thì cho rằng chồng gia trưởng, cầu toàn, độc đoán, tính khí thất thường và thiếu trách nhiệm.
    Chồng em là người tốt, hình thức đẹp trai, có ý chí tiến thủ, tự mình mở 1 công ty, rất yêu thương con cái.
    Vấn đề là hôm trước, vợ chồng em giận nhau, anh ấy xách đồ ra ở riêng bên ngoài. Anh chị tư vấn cho em nên làm gì lúc này?
    Ông này có nhiều điểm chung giống chồng mình.
    Đây là một ông chồng gia trưởng, bảo thủ và yêu mình hơn yêu vợ.
    Ông ấy coi ông ấy là trung tâm của vũ trụ, vợ ông ấy có phước lấy được ông ấy mà không biết điều....
    Ở với ông ấy Stress lắm bạn ơi ( bị bạo hành tinh thần vì lời nói và thái độ dẫn đến ước chế), nhiều lúc muốn buông xuôi..ly dị thì ly dị. Tưởng không có ông tôi không sống được à.
    Nhưng...lại thương con vì hai bố con yêu nhau lắm.
    Cứ cho ông ấy đi ở riêng một thời gian xem cả hai có cải thiện được tình hình không.
    Chồng tớ thì cao thủ không thèm đi ra ngoài ở mà nói : nhà mình mình ở, ai không chịu được xin mời xách vali ra khỏi nhà..hu hu
    • 244 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Dzậy là ko thấu hiểu câu... "đàn ông và trẻ con có cái tương đồng".
    tiếc cho các bà vợ chỉ nghĩ CHỒNG là một ..... cái gì đó phải giống như...ý mình... Pó tay.
    CUỘC ĐỜI ANH ĐỞ KHỔ BIẾT MẤY
    NẾU MẸ EM NGÀY ẤY ĐỪNG SINH EM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oái!
    Chủ tốp pic ơi cho mình tham gia với.
    Mình cũng đang buồn lắm đây, hôm qua 2 vợ chồng giận nhau chồng mình cũng không về đây. Mình cũng đang buồn thúi ruột, rầu hết cả người ra đây này

Chuyện tóm tắt của vợ chồng mình thế này là.
    Vợ chồng mình lấy nhau được 4 năm rồi, có một bé trai gần 2 tuổi. Chồng mình là người hiền lành, ít nói và rất cả nể. Công việc làm ăn thì công việc của mình tốt hơn của chồng, nhưng mình vẫn luôn tôn trọng chồng, vẫn làm mọi cách để anh thấy anh là trụ cột trong gia đình. Hồi mới cưới nhau chồng mình cũng hùn vốn với bạn bè mở công ty, nhưng do không có mối quan hệ, công ty không thể tồn tại. Mình đã bảo chồng thôi k làm nữa vậy đi làm công ăn lương đi. Mấy anh em tự tính toán giải quyết với nhau rồi lấy được đồng nào về thì hay đồng đấy. Nếu có lấy về thì cũng được khoảng 5 -60 triệu gì đấy, nhưng suốt từ 2004 đến giờ chồng mình cũng chẳng giải quyết gì, cứ kệ nó mà trong khi đó, giấy tờ xe, tên công ty chồng mình đứng tên hết. Sau này công ty có vấn đề gì, cái xe oto kia có bị làm sao thì ngân hàng cũng lấy chồng mình ra giải quyết (mua xe phải vay ngân hàng và chồng mình đứng tên). Mình giục mãi cũng chẳng làm chán lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây một năm chồng mình lại nén vay tiền anh trai mình để chung vồn mở cửa hàng điện thoại và giấy mình k cho mình biết, anh trai mình lại nói với mình, àm được khoảng 4 tháng cũng không làm được nữa mình cũng bảo chồng thôi chịu khó đi làm công ăn lương đi, mình chưa gặp thời cơ để làm đâu, cũng bảo quyết toán cửa hàng đi lấy vốn về trả cho anh trai. Cũng chẳng làm, nếu có lấy được vồn về thì lấy được khoảng 30triệu. Mình chán lắm đúng là vợ chồng rồi, nói bỏ đâu phải là đơn giản. Giờ còn chuyện này nữa mình mới bực mình Mình đưa tiền cho chồng đi mua lattop, mãi không thấy cầm lattop về hỏi thì bảo gửi mua trong SG chuyển ra cho rẻ, đợi đến 1 tháng cũng k thấy đâu, tìm hiểu ra thì chồng mình lấy tiền đó trả tiền hàng cho công ty (còn ở công ty làm sao không lấy được tiền để trả tiền hàng thì mình không biết).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

). Rồi nữa, trong nhà thì cũng chẳng có nhiều tiền, hàng tháng mình cố gắng chi tiêu tiết kiệm để dành dụm một tý để nhỡ có lúc nào đó làm sao. Để dành được có 6 triệu trong tài khoản của chồng thì chồng hỏi mượn cho bạn có việc cần khoảng 1 tuần thì trả, mình bảo k có tiền chỉ còn có tưng đấy thôi, thế là chồng mình cũng mượn nốt. Mình đưa thẻ ATM cho chồng đi rút, hôm sau không thấy chồng trả lại cái thẻ mình hỏi thì chồng bảo để ở trong tủ. Mình cũng đinh ninh như vậy rồi nên cũng chẳng hỏi làm gì nữa, hết một tháng tài khoản của chồng có lương hàng tháng mình đi tìm thẻ để rút tiền thì chẳng thấy thẻ đâu, tìm mãi mà nhà mình chẳng bao giờ mất đồ. Chồng mình cứ bảo ở trong tủ ý, bắt chồng đi tìm thì cũng đi tìm. Không thấy thì mình bảo chồng đi làm lại cái thẻ khác, bảo mãi mới đi làm, hôm sau về mình hỏi là giấy làm thẻ đâu, khi nào thì lấy thẻ chồng bảo để đâu đấy, tý tìm. Mình tìm hết trong túi đi làm của chồng cũng không thấy mình cáu. Sáng ra mình bảo hôm nay đi tìm nhé chồng cũng ùh. Tối về hỏi bảo thấy chưa bảo chưa tìm. Mình mới nói bóng gió là hay là chưa làm, hay là lấy hết tiền trong thẻ rồi. Chồng mình cũng chẳng nói gì vốn dĩ ít nói mà. Sáng hôm sau nữa trước khi đi làm mình nói với 1 câu, hôm nay không có thẻ thì đừng về nhà nhé. Lát sau mình đến cơ quan, nhờ anh bạn gọi điện kiểm tra số dư trong tài khoản của chồng xem. Trời mình tẹo nữa ngất, chẳng có đồng nào cả. Mình điên quá, gọi chồng đi nói chuyện nhưng chồng bảo bận không đi được. Mình nhắn tin cho chồng mình bảo "Nếu không nói sự thật thì tối nay đừng về nhà, coi như nhà em vô phúc nên em mới cưới được người chồng như anh. Sao ngày xưa mình không dứt khoát để giờ mình phải khổ. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, từ nay anh đừng có về nhà nữa, nếu anh về thì chỉ khổ con anh đấy".
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là thật, tối chồng mình cũng chẳng về nhà, mình buồn lắm buồn vô cùng. Chồng mình có tính rất cả nể với bạn bè, không bao giờ lo lắng sốt ruột một việc gì, cái gì cũng từ từ. Công việc nhà thì nhác (có phải là có bà ngoại và giúp việc rồi nên ỉ lại không nhỉ, đến cái vòi nước hỏng bảo mãi cũng k sửa để ông ngoại phải sửa). Suốt ngày chỉ đam mê cài đặt phần mềm cho điện thoại, cho máy tính. Vào mạng tìm hiểu các sản phẩm mới cho máy tính, cho điện thoại hàng đêm. Có đêm chỉ ngủ khoảng 3-4 tiếng rồi lại dậy đi làm. Mình chỉ ước cái thời gian đấy tìm cách kiếm tiền phụ giúp gia đình, có chí tiến thủ hơn, tìm cơ hội cho mình. Nhưng chuyện đó xa quá, chẳng biết làm thế nào để chồng có thể nhận ra anh là trụ cột của gia đình. Chồng mình không về nhà, mình buồn lắm giờ mình cũng k biết phải làm thế nào. Mong moị ngươi cho mình một ít kế sách để kéo ông chồng mình về với thực tại.... Và nên xử trí thế nào với việc chồng không về nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đấy chuyện của mình là vậy đấy, thế nên mình hiểu tâm trang của chủ topic lắm.

Mong mọi người chia sẻ......
    • 624 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sangmua Xem bài viết
    Thế là thật, tối chồng mình cũng chẳng về nhà, mình buồn lắm buồn vô cùng. Chồng mình có tính rất cả nể với bạn bè, không bao giờ lo lắng sốt ruột một việc gì, cái gì cũng từ từ. Công việc nhà thì nhác (có phải là có bà ngoại và giúp việc rồi nên ỉ lại không nhỉ, đến cái vòi nước hỏng bảo mãi cũng k sửa để ông ngoại phải sửa). Suốt ngày chỉ đam mê cài đặt phần mềm cho điện thoại, cho máy tính. Vào mạng tìm hiểu các sản phẩm mới cho máy tính, cho điện thoại hàng đêm. Có đêm chỉ ngủ khoảng 3-4 tiếng rồi lại dậy đi làm. Mình chỉ ước cái thời gian đấy tìm cách kiếm tiền phụ giúp gia đình, có chí tiến thủ hơn, tìm cơ hội cho mình. Nhưng chuyện đó xa quá, chẳng biết làm thế nào để chồng có thể nhận ra anh là trụ cột của gia đình. Chồng mình không về nhà, mình buồn lắm giờ mình cũng k biết phải làm thế nào. Mong moị ngươi cho mình một ít kế sách để kéo ông chồng mình về với thực tại.... Và nên xử trí thế nào với việc chồng không về nhà
    Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh mẹ nó ạ. Biết lấy chồng cực thế này ở mình cho nhàn.
    Nhà em thì mõi vc con ốm. Chồng cứ bắt cho con về chơi với ông bà nội (bọn em ở nhà ngoại). Em bảo con đang ốm, ko nên đi, thế là cũng dỗi vợ. Các mẹ tính, trời gió rét thế này, con sốt, ho ,sổ mũi mà lại thế... Còn nói cho nó đi chơi nó mới khỏi ốm. Tức ứa nước mắt!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mâu thuẫn thông thường giữa các cặp chênh lệch nhiều tuổi ... chồng 5 lần viết đơn, vợ không muốn ký ... vậy sao không chỉn chu 1 tý, đảm đang 1 tý, học chỗ này chỗ kia, mỗi thứ một tý đi ... để chồng khỏi chê !!!

Trong thời gian chờ đợi đến lần thứ 6, chịu khó sửa mình 1 chút ... rồi nhắn nhe anh ấy về "em nấu 1 bữa cực kỳ chờ anh đây" ...
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • 199 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Sao lắm người cả nể thế nhỉ, bà em cứ hay dặn em "cả nể dễ to bụng"
    Hiên ngang đạp đất đội trời
    Vợ ngu, bạn đểu thì đời cũng teo :Applause::Applause:

:Applause:Ai muốn tiêu diệt số máy của chân dài khả nghi . . . click vào đây
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ôi, em đi ăn lẩu nấm giờ mới về, đọc được bao nhiêu tin nhắn của các anh chị, em thấy được an ủi quá. Em thấy chị sheikyo khuyên rất đúng, đúng là em trót chỉ trích lão là cư xử như thằng điên, như trẻ con, chả ra dáng CEO gì thật. Đúng là người ngoài nhìn thấy rõ hơn sự việc và có cách giải quyết cụ thể. Nhưng mà em trót chửi lão như vậy rồi, lão cũng bảo không thèm về nữa, mà em chửi thì cũng vì bực bội quá, làm sao cho lão nghĩ lại bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sangmua Xem bài viết
    Chị sangmua thân mến, ông chồng em với chồng chị hình như có anh em họ hàng. Cũng suốt ngày kì cạch máy tính và công việc (em thấy cũng thương và vất vả), tiền kiếm ra ít, nhưng chia 5 sẻ 7 cho mỗi người một ít, vì nghĩa vụ ĐÀN ÔNG mà (thôi thì k giúp được thì cũng để ông ấy làm cho tròn nghĩa vụ). Em chỉ buồn nhất là tính khí ông ấy thất thường quá, cũng chịu đựng được, quen rồi, nhưng mà mức độ càng ngày càng nặng, k có dấu hiệu suy giảm. Và nhất là tâm lý quẳng vợ và con đi lúc nào cũng được. :Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2