TIN TÀI TRỢ.

Chồng em với em trai em đang giận nhau. Các mẹ giúp e :((((((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 889 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vợ chồng em mới cưới gần nửa năm. Vì cv của em ở nghệ an nên em thuyết phục chồng cùng về nghệ an lập nghiệp. Vì điều kiện ban đầu nên vợ chồng em còn ở nhà bố mẹ đẻ em. Em trai em năm nay mới học lớp 10. Ban đầu anh em cũng quý nhau. Nhưng mà em trai em nó bướng chẳng nghe lời ai mấy. Chồng em bảo nó một số ch nó không nghe. Thế là bây giờ chồng em thì bảo không thèm nhìn mặt nó. Còn em trai em thì bảo a chửi em với nói xấu em với mọi người ( chồng em cũng có nói nó mấy câu. Nhưng mà kiểu nói của ng bắc ng trung nghe k quen cứ tưởng là chửi ) em ở giữa khó xử quá các mẹ ạ. Chồng em lại tính tự ái cực cao nữa nên e chẳng biết góp ý sao cho a ý k tự ái. Còn bố mẹ em nữa. Mấy hnay em căng thẳng quá ( em đang mang bầu nữa chứ ()

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chà cứ tưởng quan hệ em chồng chị dâu mới rắc rối thế mà h mới nghe trường hợp của chị...nhưng được cái đàn ông con trai không thù dai nên việc giảng hòa thường đơn giản hơn phụ nữ chúng mình...nếu được chị nên tổ chức một cuộc họp gia đình cho việc này cùng nên nhỉ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mot_lan_thoi Xem bài viết
    chà cứ tưởng quan hệ em chồng chị dâu mới rắc rối thế mà h mới nghe trường hợp của chị...nhưng được cái đàn ông con trai không thù dai nên việc giảng hòa thường đơn giản hơn phụ nữ chúng mình...nếu được chị nên tổ chức một cuộc họp gia đình cho việc này cùng nên nhỉ...
    .

Híc. Cả hai vừa cố chấp vừa trẻ con ấy. Hơn tuần nay rồi 2 anh em không nhìn mặt nhau. Em khó xử với bố mẹ em quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 399 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Chính chồng em mới là người không hiểu chuyện xứ thế.

Trên nguyên tắc , đến ờ chung tạm thời với gia đình vợ hay gia đình chồng thì chớ dại mà xen vào bất cứ chuyện vặt vãnh cùa người không phải ruột thít.(Ngay cà khi có gia đình rồi cũng nên hạn chế la rầy em út ruột trong nhà .Chỉ nên lựa lời mà nói.

Ờ tuổi từ 11 đến 18 T con nít đang thời ký dậy thì .Nên lứa tuổi này phát triển những hóc môn làm thay dổi tâm sinh lý . Dù nó là trai hay gái ,tụi nó sẻ luôn chồng đối, cãi lại lại bất cứ lời la rầy hay lời hăm doa nào cùa bất cứ ai.Ngay cà bố mẹ. Nhiểu khi còn lớn tiềng cãi lại Nó sẻ không nghe lời bố mẹ huống chi là anh rể.

Hầu như các gia đình nào trên TG , ờ bất cứ QG nào, cũng đau đầu với tuổi dậy thì này của con cái . Tụi nó không sơ roi vot dạy bảo đâu.Hay làm trái ý bố mẹ và anh chị. gây gổ đành nhau với anh chị em thường xuyên.

Ông xã em là gốc Bắc đả quen ảnh hưởng thường có tính gia trưởng of đàn ông ờ ngoài Bắc. Anh ta quên là , đó không phải gia đình ruôt of anh ta. Đó là gia dình ở tạm nhờ nhà bên vơ. Một câu nói theo lời chì dẫn , góp ý nều không khéo léo với em trai vợ hay bất cứ ai những người trong gia đình vợ sẻ gây hiều lầm. Cái lòi nói theo kiều gia trưởng miền Băc, la rầy em út không thề áp dụng miền Trung và miền Nam.

Và chống em không hiểu về những sự phát triển tâm sinh lý của tuồi dậy thì (of em trai em). Nếu cứ thế này thì trước sau cũng xãy ra xô sát . lớn chuyện

Em không hiểu tuổi này của em trai em đâu. Nếu chồng em cứ dính vào chuyện này thì em trai em nó có thề không control được và gấy ra chuyên lớn với chồng em.

Em cứ nhìn tự ái của chồng em là biết anh ta từng có thời kỳ khủng hoàng tâm sinh lý còn hơn em trai của em. Em lựa lời mà nói với chồng nếu không được thi ra ngoài thuê nhà mà ờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichnoichuyenvui Xem bài viết
    Chính chồng em mới là người không hiểu chuyện xứ thế.

Trên nguyên tắc , đến ờ chung tạm thời với gia đình vợ hay gia đình chồng thì chớ dại mà xen vào bất cứ chuyện vặt vãnh cùa người không phải ruột thít.(Ngay cà khi có gia đình rồi cũng nên hạn chế la rầy em út ruột trong nhà .Chỉ nên lựa lời mà nói.

Ờ tuổi từ 11 đến 18 T con nít đang thời ký dậy thì .Nên lứa tuổi này phát triển những hóc môn làm thay dổi tâm sinh lý . Dù nó là trai hay gái ,tụi nó sẻ luôn chồng đối, cãi lại lại bất cứ lời la rầy hay lời hăm doa nào cùa bất cứ ai.Ngay cà bố mẹ. Nhiểu khi còn lớn tiềng cãi lại Nó sẻ không nghe lời bố mẹ huống chi là anh rể.

Hầu như các gia đình nào trên TG , ờ bất cứ QG nào, cũng đau đầu với tuổi dậy thì này của con cái . Tụi nó không sơ roi vot dạy bảo đâu.Hay làm trái ý bố mẹ và anh chị. gây gổ đành nhau với anh chị em thường xuyên.

Ông xã em là gốc Bắc đả quen ảnh hưởng thường có tính gia trưởng of đàn ông ờ ngoài Bắc. Anh ta quên là , đó không phải gia đình ruôt of anh ta. Đó là gia dình ở tạm nhờ nhà bên vơ. Một câu nói theo lời chì dẫn , góp ý nều không khéo léo với em trai vợ hay bất cứ ai những người trong gia đình vợ sẻ gây hiều lầm. Cái lòi nói theo kiều gia trưởng miền Băc, la rầy em út không thề áp dụng miền Trung và miền Nam.

Và chống em không hiểu về những sự phát triển tâm sinh lý của tuồi dậy thì (of em trai em). Nếu cứ thế này thì trước sau cũng xãy ra xô sát . lớn chuyện

Em không hiểu tuổi này của em trai em đâu. Nếu chồng em cứ dính vào chuyện này thì em trai em nó có thề không control được và gấy ra chuyên lớn với chồng em.

Em cứ nhìn tự ái của chồng em là biết anh ta từng có thời kỳ khủng hoàng tâm sinh lý còn hơn em trai của em. Em lựa lời mà nói với chồng nếu không được thi ra ngoài thuê nhà mà ờ

Vâng. Tính chồng em em biết. Nên em thường tránh đụng tới tự ái của chồng. Có ch thường im lặng rồi lúc nào vui vẻ mới nói nhẹ nhàng. Cứ nói tới câu " e nó mới lớn chưa hiểu ch" a ý lại bảo nhỏ k vin lớn gãy cành . Thuê nhà ở hay không ở đây k phải là vấn đề mà em không muốn anh em mà cứ gầm gè nhau như thế ( nhà e có mỗi 2 chị em ). Em muốn giải hoà mà k biết bắt đầu thế nào
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mặc kệ họ đi em. 2 thằng đàn ông mà cũng lắm chuyện. em e còn nhỏ nên có thể cũng chưa có những cư xử đúng đắn nhưng ông chồng em, e cũng phải chỉnh đi đấy. nhiều thằng ích kỷ lắm. chỉ lo cho bên nội thôi chứ giúp bên nhà vợ là khó chịu lắm.
    Em cứ lo cho em bé trong bụng đạp khoẻ, chóng lơn là được. Hồi chị mang bầu đứa đầu, e trai chị ra ở cùng để giúp đỡ những việc khó khăn trong nhà rồi đi đây đi đó. hồi đó nó còn đi học nhưng không bao giờ cho e chị 1 đồng nào luôn cũg chẳng bao giờ nhắc nhở, hỏi thăm đến gia đình nhà vợ cả. trong khi đó thì mỗi lần về quê đều "phải tự giác" cho e gái mình (cô e chồng chị) tiền quà sáng (nó đang học trung cấp y). cũng mất mấy năm đầu lấy chồng về nhà đó chị ngậm tăm không nói được gì. đến khi về quê chồng sinh con, chỉ ấm ức khóc thầm thôi. có lần khóc to, bà mẹ chồng cấm không cho khóc trong nhà bà. không thì hàng xóm tưởng nhà bà bắt nạt con dâu. những năm tháng khủng khiếp!!!
    sau này khi vc chị ra ở riêng rồi. chị mới lôi chuyện cũ ra xử. bây h không dám làm gì nữa. về quê cũng phải để ý xem có ai làm gì vợ không? vợ con thế nào?
    - SỨC KHOẺ QUÝ HƠN VÀNG -
    Dành cho con gái “giống”, con trai “rượu”của mẹ

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianh2013 Xem bài viết
    Mặc kệ họ đi em. 2 thằng đàn ông mà cũng lắm chuyện. em e còn nhỏ nên có thể cũng chưa có những cư xử đúng đắn nhưng ông chồng em, e cũng phải chỉnh đi đấy. nhiều thằng ích kỷ lắm. chỉ lo cho bên nội thôi chứ giúp bên nhà vợ là khó chịu lắm.
    Cảm ơn chị hoaianh nhiều. Em đang bầu bí mà cứ căng như dây đàn.
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianh2013 Xem bài viết
    Em cứ lo cho em bé trong bụng đạp khoẻ, chóng lơn là được. Hồi chị mang bầu đứa đầu, e trai chị ra ở cùng để giúp đỡ những việc khó khăn trong nhà rồi đi đây đi đó. hồi đó nó còn đi học nhưng không bao giờ cho e chị 1 đồng nào luôn cũg chẳng bao giờ nhắc nhở, hỏi thăm đến gia đình nhà vợ cả. trong khi đó thì mỗi lần về quê đều "phải tự giác" cho e gái mình (cô e chồng chị) tiền quà sáng (nó đang học trung cấp y). cũng mất mấy năm đầu lấy chồng về nhà đó chị ngậm tăm không nói được gì. đến khi về quê chồng sinh con, chỉ ấm ức khóc thầm thôi. có lần khóc to, bà mẹ chồng cấm không cho khóc trong nhà bà. không thì hàng xóm tưởng nhà bà bắt nạt con dâu. những năm tháng khủng khiếp!!!
    sau này khi vc chị ra ở riêng rồi. chị mới lôi chuyện cũ ra xử. bây h không dám làm gì nữa. về quê cũng phải để ý xem có ai làm gì vợ không? vợ con thế nào?

Ngày trước thấy mỗi lần về ngoại anh em thân nhau lắm. Ai ngờ lúc về ở lại thế này. Mà lại vì lý do không đâu. Cư anh ở nhà là k thấy em đâu và ngược lại. Bố mẹ em cũng lên tiếng rồi. Em chẳng biết trả lời tnao. 2 cụ lại sợ con rể ngại nên k hỏi thẳng mà chỉ hỏi qua em. Bảo em nói với chồng. Cơ mà em thực chẳng biết nói thế nào để đỡ bị nói là bênh em
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtrang12 Xem bài viết
    Ngày trước thấy mỗi lần về ngoại anh em thân nhau lắm. Ai ngờ lúc về ở lại thế này. Mà lại vì lý do không đâu. Cư anh ở nhà là k thấy em đâu và ngược lại. Bố mẹ em cũng lên tiếng rồi. Em chẳng biết trả lời tnao. 2 cụ lại sợ con rể ngại nên k hỏi thẳng mà chỉ hỏi qua em. Bảo em nói với chồng. Cơ mà em thực chẳng biết nói thế nào để đỡ bị nói là bênh em
    ...vẫn chưa sắp xếp được một cuộc họp gia đình để giải quyết mâu thuẫn của hai anh em hả chị...vẫn còn căng thẳng lắm à...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

loa crown,loa usb,loa ô tô,loa cắm usb cho ô tô,loa mini,loa nghe nhạc,loa nghe nhạc usb trên ô tô,loa giá rẻ
    HỆ THỐNG BÁN HÀNG ONLINE GIÁ RẺ GIAO HÀNG THU TIỀN TẬN NƠI TRÊN TOÀN QUỐC

bảo đảm SỰ AN TOÀN KHI MUA SẮM
    Nhận Giao Hàng Trên Toàn Quốc
    LH: 0466.759.662 - 0466.759.888 Mobile: 090.2277.552 -0979.013.387- 0906.226.225

LOA NGHE NHẠC USB TRÊN Ô TÔ CROW

GIÁ BÁN TỪ 350.000 VNĐ --> 500.000 VNĐ
    BẢO HÀNH : 03 THÁNG

- Loa Crow là loa dùng cắm điện trực tiếp có giắc cắm chuyển từ đầu sang loa, cắm usb, thẻ nhớ, điện thoại laptop
    - Nghe nhạc bằng usb,thẻ nhớ,làm loa ngoài cho điện thoại,laptop,mp3....
    - Nghe nhạc cực hay âm thanh chung thực không bị rè
    - Ứng dụng thường được lắp trên các ô tô, hoặc nghe nhạc trong gia đình cắm điện 220v
    - Công suất tối đa (W): 200
    - Độ ồn (dB): 101
    - Điện trở kháng: -220v
    - Dải tần số: 50Hz - 125Hz
    - Loa trầm:
    - Kiểu loa: 1 chiều
    - Cao (mm): 50
    - Rộng (mm): 200
    - Sâu (mm): 231
    - Đường kính loa (mm): 20

loa+o+to+%252Cloa+crown%252Cloa+usb3

loa crown,loa usb,loa ô tô,loa cắm usb cho ô tô,loa mini,loa nghe nhạc,loa nghe nhạc usb trên ô tô,loa giá rẻ