TIN TÀI TRỢ.

Chồng em thế này em có nên nghi ngờ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.24K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chồng e chắc là có vấn đề rồi. Chuyện nhà e rất giống chuyện nhà chị. khi chồng chị có những biểu hiện đáng nghi như chồng e, chị đã coi như k biết gì để gdinh dc êm đẹp vì mình đâu đã bắt tận tay, day tận mặt. Mình tra hỏi nhiều mà k chứng cớ sẽ bị coi là nhiều chuyện, từ thế đúng tự nhiên mình bị chuyển sang thế sai đúng k em. Theo chị, e nên tập trung cho sức khỏe và chuyện sinh con. Bên cạnh đó, nên có 1 khoản tiền riêng để phòng khi chuyện xấu xảy ra, con và mình sẽ đỡ khổ. Đừng như chị, nhịn nhục và hết lòng vì gdinh nhưng khi chồng chị phá sản, a ta bỏ trốn để mẹ con c ra đường. Vào SG, a ta nhanh chóng có niềm vui mới, ảnh ẻo quăng đầy FB. Nợ nần ngập cổ, lôi kéo bao nhiêu n chết theo vậy mà a ta có suy nghĩ gì đâu. Đúng là phá sản về vc còn kiếm lại dc chứ phá sản về tư cách thì tan nát hết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chép chép ... _ kiểu này ko có mối quan hệ ngoài lề mới lạ .
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chong chi dung mang viettel hay gi e ra tay giup cho .
    • 53 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Theo Chị, em nên cài phần mềm định vị trong điện thoại, cả máy của em lẫn máy của anh xã, miễn là 2 máy đều xài 3G thì đơn giản là hỏi anh đang ở đâu, và mở điện thoại của mình xem định vị có đúng nơi mà Chồng em nói ko, Việc cài đặt này phải bí mật, em biết thôi.
    • 19 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hihi, chuyện của chị bí hiểm thật đấy. em thì mới kết hôn được ít tháng nên cũng chưa có j` đáng phải suy nghĩ cả.
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị chỉ em cách cài phần mềm định vị cho điện thoại với ạ. Em ko biết phải cài thế nào ạ?
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chồng mình dùng mạng vinaphone bạn thuykuto à. Bạn có cách gì hay à? Mình cảm thấy chồng vẫn yêu thương mình, nhưng trong chuyện ấy thì anh ấy xem mình như khúc gỗ í, chẳng thể hiện tí ham muốn gì mới đáng sợ chứ. Mà mình đâu có xấu xí gì cho cam, cũng cao ráo trắng vừa, xinh xắn chứ, hic (các bác cho em tự kỉ chút, ợ).
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hic, chia sẻ cùng mẹ yeuein nhé. Em hi vọng tình hình nhà em ko bi quan như thế. Vì trên các phương diện khác thì xã nhà em vẫn tốt, chỉ chuyện ấy là có vấn đề thôi ạ. Hay là anh ấy che giấu kĩ quá em ko nhận ra? Ko biết từ giờ đến lúc sinh em có tìm hiểu được nguyên nhân ko nữa, híc. Em cũng biết là phải dẹp sang một bên để mẹ con thoải mái, nhưng suy nghĩ thì làm sao ngăn được bây giờ? Nhất là có những lúc em muốn mà chồng chả muốn, kêu mệt, để hôm sau, rồi hôm sau thì tảng lờ luôn! Em chán chả buồn đả động gì nữa, híc.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanNgocPhuongTam Xem bài viết
    Nghe đến cái việc chị có bầu mà vẫn lo kinh tế gia đình thì thiệt tình ông chị không đáng mặ làm đàn ông, làm chồng chị rồi!
    Chuẩn luôn. Mình nghĩ mẹ chủ top 1 mình gồng gánh hết nên chồng ỷ lại đấy. Theo mình mẹ nó thống kê xem 1 tháng hơn chục triệu là những khoản gì, đưa cho ox xem, bảo ox đóng góp hợp lý vd 1 năm 2 lần mỗi lần đưa 20tr thì h 1 tháng góp cho mn 3, 4tr cũng đc để san sẻ bớt gánh nặng đi chứ. H 1 tháng mình cầm luôn lương chồng rồi, khoán cho xã 100k 1 ngày để đổ xăng với cà phê, thuốc lá, tiêu hết thì cho nhịn.
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanNgocPhuongTam Xem bài viết
    Nghe đến cái việc chị có bầu mà vẫn lo kinh tế gia đình thì thiệt tình ông chị không đáng mặ làm đàn ông, làm chồng chị rồi!
    Mình đoán chắc bạn chưa lập gia đình, vì nếu lập gia đình rồi thì bạn sẽ hiểu, vấn đề kinh tế nhạy cảm lắm, nhưng ko phải là ko thông cảm được. Tuỳ hoàn cảnh thôi bạn à. Nếu anh nhà bạn cũng chăm chỉ nhưng thời kì kinh tế suy thoái, công việc trở nên khó khăn hơn, công ty bị nợ nhiều, tiền bạc hẳn là ko có rồi, thì bạn có thông cảm với chồng ko? Nếu anh nhà mình mà mải chơi này nọ thì chắc mình cũng ko chịu được. Nhưng thấy chồng vất vả, nên dù chưa mang được tiền về cho vợ con, thì mình cũng ko vì vậy mà nghĩ sai về chồng. Anh vẫn chăm chỉ, yêu thương vợ con, vậy là được rồi. Cuộc sống cho ai kiếm được nhiều tiền hơn thì người đó thực hiện, ko quan trọng là vợ hay chồng, chỉ cần hiểu, tôn trọng, hoà hợp trong tình cảm đời sống vợ chồng là được rồi bạn ạ. Điều mình lăn tăn chỉ là chuyện kia thôi. Mình ko biết xã nhà mình như vậy thì có nên nghi ngờ ko thôi, và nếu muốn biết thì phải làm cách nào vừa kinh tế vừa hiệu quả. Vậy nên mình mới muốn hỏi mọi người. Chứ anh nhà mình mà ko xứng đáng để mình giữ thì mình cũng ko hỏi làm gì. Tiền bạc đâu phải là mấu chốt hạnh phúc gia đình đâu. Chỉ cần trong gia đình có người có khả năng kiếm tiền đảm bảo cuộc sống ổn định là được rồi. Chồng hay vợ cũng ko quan trọng mà. Mà mình cũng tin anh nhà mình chỉ khó khăn một thời gian thôi, rồi tình hình tài chính của anh ấy sẽ khởi sắc. Bạn hãy nghĩ thoáng hơn về vấn đề ai kiếm tiền trong gia đình nhé. Tất nhiên là phụ nữ thì ai cũng muốn được chồng che chở, chồng làm trụ cột tài chính. Nhưng khi chồng mình khó khăn kinh tế như vậy thì ko lẽ mình hậm hực khó chịu, đâu có giải quyết vấn đề gì đâu. Cùng nhau cố gắng và nghĩ thoáng là điều tốt nhất. Có điều, đấy là chuyện tiền bạc thôi, về vấn đề kia thì mình vẫn đang lăn tăn lắm lắm đây, híc.
    • 222 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải điều ra ngay thái độ và hành vi của anh ta, xét xem anh ta có yeu thuọng vợ con không, nếu có yêu thương vợ con mà ham vui tí thì kệ hehe, vui chán lại về, nhưng đừng mang bệnh hay mất tiền nhà là dk, còn nếu gái gú hư hỏng thật thì phải xử lý, đây là quan điểm của mình.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có lẽ cũng nên cảnh giác bởi nếu anh ấy đòi hỏi thì ko sao, đằng này lại....
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

vợ chồng nên tin tưởng nhau bạn àh, bạn suy nghĩ lung tung thôi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ là cũng có vấn đề đấy
    1- nếu sinh lý của anh ta binh thường thì chuyên bên ngoài là chuyện hiển nhiên có câu ( đàn ông làm chuyện ấy có thể chỉ cần 5 p) mà anh ta thì quỹ thời gian thế kia mà
    2 - Nếu không có gì thì chỉ có thể anh ta bị bệnh, bệnh gì thì đi khám mới biết
    Như mình đây cũng đang mới có bầu mà vài ngày lại đòi hỏi, vì trong tháng đầu mình muốn giữ nên hạn chế mà cũng phải chiều ít cũng phải hơn tuần 1 lần
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 274 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

cũng khó nói nhỉ, nhưng hiện tại sắp tới ngày sinh rồi mẹ nó nên dẹp bỏ những vấn đề này mà chú ý tới việc sinh bé, chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2