TIN TÀI TRỢ.

Chồng em thế này em có nên nghi ngờ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.23K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi, tình hình là từ hồi bầu bí đến nay là em sắp sinh rồi mà chuyện ấy của vợ chồng em đúng là chả giống ai.
    Từ khi có em có bầu đến giờ, em ko ngoa tí nào là vợ chồng em dừng luôn chuyện ấy. Ko phải vì em ko muốn, mà vì anh nhà em có vẻ như chả có nhu cầu. Khi mới có bầu thì em bị viêm nhiễm phụ khoa, phải chữa trị và kiêng cữ suốt 3 tháng đầu, nên chuyện ấy ko làm thì ko nói làm gì. Nhưng khi em khỏi rồi thì cũng chẳng thấy chồng có chút mong muốn gì. Hàng ngày thì chồng em đi làm xa, sáng đi tối gần giờ ăn cơm mới về đến nhà. Sáng thứ 7 thì vẫn đi làm, còn dành chiều thứ 7 và cả ngày CN ở nhà với vợ. Cũng có lần em to nhỏ chuyện này với chồng thì anh ấy nói là do công việc căng thẳng, mệt mỏi. Hồi mới lấy nhau, anh ấy cũng hăng lắm. Tháng đầu tiên có khi ngày nào cũng làm. Sau thì cũng thưa dần nhưng cũng tuần vài ba lần, hoặc hai tuần cũng được vài ba lần. Đến khi em có bầu thì dừng hẳn mà anh nhà em cũng chẳng bao giờ thể hiện là ko có chuyện đó thì anh ko chịu được cả. Chính vì điều này mà em lại sinh nghi ngờ, vì em thấy ai cũng bảo, các ông thường chả chịu được đến quá một tháng chứ đừng nói suốt gần 9 tháng chờ vợ mang thai như vậy. Em kiểm tra điện thoại và hòm thư thì cũng chả thấy gì đáng nghi. Thời gian biểu thì như thế nên cũng ko biết em có đang quá lo nghĩ ko?
    Tiền sử thì lúc mới cưới xong được 3 tháng thì em cũng phát hiện qua tin nhắn điện thoại chuyện anh nhà em có nhắn tin qua lại về việc làm chuyện ấy với một gái đã có chồng (nhưng làm thật hay chưa thì em ko biết, em hỏi thì đương nhiên anh ấy chối bay biến là mới chỉ dừng ở nhắn tin thôi chứ chưa làm gì - ấy thế mà sau đó khoảng gần năm lúc em có bầu thì em lại bị cái bệnh phụ khoa đấy đấy, bảo sao em tin được? Nhưng vì chuyện đó qua rồi nên em ko truy cứu nữa).
    Cách đây hơn một tháng, em cũng lại to nhỏ thậm chí giận dỗi chồng chuyện này, mà chồng em thề thốt là anh chắc chắn ko làm gì có lỗi với vợ và với tình cảm gia đình thiêng liêng, híc. Nhưng mà anh cũng có tí nào thể hiện gọi là có nhu cầu cho chuyện ấy và đòi hỏi đâu. Nói thật là em, vì đã mất lòng tin một lần vào chồng vì chuyện ấy, nên giờ cũng chả thể tin tưởng chồng hoàn toàn trong chuyện này được, híc.
    Vậy em băn khoăn như vậy là có quá ko các bố mẹ? Em cần làm gì để kiểm chứng nhỉ?
    Điện thoại thì anh nhà em dùng cái Nokia, hình như là Nokia E70 hay sao í. Nên em cung chả biết là có phần mềm nào cài được ko? Mà cài thì em cũng chả biết cài như thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mà thêm nữa, anh nhà em làm ngoài nên tiền nong thật ra chả lúc nào thấy có cả. Từ hồi lấy nhau đã mấy năm rồi, chả tháng nào anh có cái gọi là lương cố định để đưa em cả. Có chăng thì một năm một hoặc hai lần, mỗi lần anh đưa em được vài chục triệu, thực ra cũng chỉ đủ tiền thuê nhà cả năm. Lý do anh đưa ra là công việc khó khăn, lương trả được cho nhân viên là tốt lắm rồi. Vậy chả biết anh nhà em liệu có có quỹ đen ko nhỉ? Híc. Thực ra thì em hiểu anh nhà em cũng khá rộng rãi nếu cầm tiền trong tay, chứ cũng ko phải dạng ki bo gì. Suốt mấy năm qua, anh ko đưa được tiền cho vợ hàng tháng chi tiêu, nhưng em cũng chả kêu ca gì, chỉ thi thoảng lắm (là những lúc em xì trét lắm vì bí bách tiền) thì em mới kêu ca khóc lóc với chồng thôi, em cũng ko đặt nặng vấn đề này, chỉ cần vợ chồng yêu nhau và vẫn lo được cuộc sống bình thường là được. Điều em băn khoăn chỉ là chuyện ấy thôi. Liệu có chuyện chồng em giấu em quỹ đen để khi nào thích làm gì thì làm ko (ví dụ như bao gái chẳng hạn)? Liệu có chuyện chồng em quan hệ ngoài luồng ko các bố mẹ nhỉ?
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

câu chuyện của bạn thật bí hiểm, chắc chỉ có trời mới biết
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao lại bí hiểm ạ? Mình đang tâm sự thật lòng mà! Hay tại mình ở nhà chán nên suy nghĩ lung tung?
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Híc, ko ai trả lời giúp em ạ? ;(((
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c đã sinh em bé chưa ah?? chồng c đi làm xa là ở đâu?? có thể theo dõi đc ko?? để cho yên tâm c cứ thử thuê người theo dõi mấy hôm xem.chứ đàn ông mà lơ là chuyện đó thì chắc chắn ko vấn đề này cũng fai có vấn đề khác.ko bồ bịch thì chỉ có bệnh tật j hoặc chồng c có vấn đề j fai lo nghĩ .c thử quan tâm hơn đến chồng hơn xem
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình một vài tuần nữa là sinh rồi. Anh nhà mình thì gọi là đi làm cách xa nhà, chứ thật ra cũng chỉ hơn chục cây số, sáng đi chiều về, ở thành phố này thì khoảng cách đó có là bao đâu, híc. Mình cũng đang tính thuê người theo dõi thử xem thế nào, nhưng lại ngại tốn tiền, vì nói thật là hiện thời chỉ có mình mình lo kinh tế gia đình thôi, tất tần tật mọi thứ trong nhà từ A đến Z, thế mà tháng đã hết hơn chục rồi, sắp tới lại thêm khoản sinh đẻ nữa, nên thêm một khoản là thêm khó khăn, ko thể ko cân nhắc, híc. Có cách nào dễ hơn mà đỡ tốn tiền hơn ko mẹ nó? Kể mà thuê thám tử mất tiền trăm thì em cũng gắng thử, nhưng có vẻ như toàn tiền triệu thôi. Mà mình thuê một hai ngày đâu chắc đã ra kết quả, không khéo phải cả tuần chả chơi ấy chứ, hic.
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thuê thám tử để làm gì vậy ?
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Thứ nhất là không thuê thám tử nhé.
    Thứ hai em nên chủ động gần gũi lôi kéo chồng, coi như làm em mong muốn chuyện ấy. Có khi chồng em lo cho hai mẹ con nếu quan hệ, giải thích cho ox hiểu chuyện ấy vẫn an toàn cho bé.
    Thứ ba tìm hiểu về công việc và thu nhập của chồng để bàn với chồng về chi tiêu và đóng góp cho chi phí gia đình.
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    biết đâu đc anh ý lại có máy điện thoại khác và bạn k bao giờ biết máy đó thì sao
    Nếu muốn đi ắt có đường !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế này nhé ...........
    Khi mang thai thì người phụ nữ sẽ xấu đi???
    Ngực sẽ to lên,đầu ti sẽ thâm vs xấu.
    Còn cái kia sẽ khô khan ít nước đúng không? .Như vậy chồng không thích là đúng rồi.
    Ngoại tình thì sẽ không có đâu.nhưng ăn bánh trả tiền thì sẽ có ^ ^.Mong đẻ xong lấy lại vóc dáng là sẽ ổn thôi
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vấn đề này em cũng nghĩ đến rồi, nhưng nếu có thật thì em cũng ko có cách nào để kiểm tra được chị ạ, híc.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn kiểm tra đơn giản lắm.Em sinh xong tầm 6 tháng nữa.Và thử rủ chồng xem nếu ông ta ko thích thì có vấn đề nhé
    • 56 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nghe đến cái việc chị có bầu mà vẫn lo kinh tế gia đình thì thiệt tình ông chị không đáng mặ làm đàn ông, làm chồng chị rồi!
    Facebook Rốt Điên
    _Rốt Điên Shop_
    123/2A Nguyễn Xí, p26, Bình Thạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phụ nữ tụi mình thật là khổ. Cưới rồi tưởng sẽ hp bên ng yêu mãi mãi. Nhưng sống chung bao nhiêu thứ xảy ra khiến ng phụ nữ mình khổ. Thôi chị ráng sinh xong rồi tính tiếp. Đung suy nghi nhieu nua. E không có bầu, mà e suy nghĩ nhiêu qua giờ e muốn bệnh luôn. Chị suy nghĩ nhiều quá sẽ k tốt cho bé đau. Măc xác mấy ông đi chị ạh.
    • 104 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

chị sắp sinh bé rồi, đừng suy nghĩ nhiều nữa, em nghĩ sinh xong 1 thời gian xem chồng chị có thay đổi gì ko rồi tính tiếp chị ạ, chúc chị vui vẻ để mẹ tròn con vuông nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,282 Được cảm ơn

Gờ bạn lo ổn định tinh thần để chào đón baby thôi đừng nghĩ ngợi lung tung nữa. Không biết ngoài chuyện ko xxx, ko đưa tiền thì chồng bạn có quan tâm chăm sóc bạn hay ko, có phụ giúp việc nhà, có háo hức mong chờ con yêu hay ko? Vì sau khi sinh mình nghĩ phụ nữ cần nhất là sự quan tâm và phụ giúp của chồng đấy, chứ lúc đó quần quật với con chả nghĩ đến xxx hay tiền được đâu. Tốt nhất là sinh con khoẻ mạnh, mẹ cũng khoẻ mạnh, thích nghi với cuộc sống vất vả vì con, rồi khi mọi chuyện ổn định và 2vc quen với nếp sống mới thì hãy bắt đầu lôi kéo chồng trở lại với mình. Nếu sức khoẻ tốt thì sau sinh 6-10 tuần đã có thể xxx được rồi mà, khéo léo một tí để hai vợ chồng hoà hợp trở lại. Vài tháng sau sinh thì thủ thỉ với chồng đưa tiền hàng tháng để lo sữa bỉm cho con.

Còn như những gì bạn đang nghi ngờ thì bạn cũng đã nói rất khó để xác minh, nên bạn cứ suy nghĩ hoài cũng đâu có ích lợi gì. Cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra, nếu chồng bạn có vấn đề thế nào cũng sẽ có ngày để lộ cho bạn biết, trực giác của phụ nữ nhạy cảm lắm. Còn nếu trong lúc bạn mang thai và sinh con chồng có lỡ lầm gì nhưng sau đã hối lỗi và ko tái phạm nữa thì cũng suy nghĩ cách tha thứ, bỏ qua lỗi lầm mà xây dựng lại tình cảm. Lúc đó còn tuỳ vào tình cảm của chồng dành cho vợ như thế nào mới quyết định được bạn à.
    MTM2MDQzNjExNQMTM3NjcyNjA0NQ
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đoán chắc bạn chưa lập gia đình, vì nếu lập gia đình rồi thì bạn sẽ hiểu, vấn đề kinh tế nhạy cảm lắm, nhưng ko phải là ko thông cảm được. Tuỳ hoàn cảnh thôi bạn à. Nếu anh nhà bạn cũng chăm chỉ nhưng thời kì kinh tế suy thoái, công việc trở nên khó khăn hơn, công ty bị nợ nhiều, tiền bạc hẳn là ko có rồi, thì bạn có thông cảm với chồng ko? Nếu anh nhà mình mà mải chơi này nọ thì chắc mình cũng ko chịu được. Nhưng thấy chồng vất vả, nên dù chưa mang được tiền về cho vợ con, thì mình cũng ko vì vậy mà nghĩ sai về chồng. Anh vẫn chăm chỉ, yêu thương vợ con, vậy là được rồi. Cuộc sống cho ai kiếm được nhiều tiền hơn thì người đó thực hiện, ko quan trọng là vợ hay chồng, chỉ cần hiểu, tôn trọng, hoà hợp trong tình cảm đời sống vợ chồng là được rồi bạn ạ. Điều mình lăn tăn chỉ là chuyện kia thôi. Mình ko biết xã nhà mình như vậy thì có nên nghi ngờ ko thôi, và nếu muốn biết thì phải làm cách nào vừa kinh tế vừa hiệu quả. Vậy nên mình mới muốn hỏi mọi người. Chứ anh nhà mình mà ko xứng đáng để mình giữ thì mình cũng ko hỏi làm gì. Tiền bạc đâu phải là mấu chốt hạnh phúc gia đình đâu. Chỉ cần trong gia đình có người có khả năng kiếm tiền đảm bảo cuộc sống ổn định là được rồi. Chồng hay vợ cũng ko quan trọng mà. Mà mình cũng tin anh nhà mình chỉ khó khăn một thời gian thôi, rồi tình hình tài chính của anh ấy sẽ khởi sắc. Bạn hãy nghĩ thoáng hơn về vấn đề ai kiếm tiền trong gia đình nhé. Tất nhiên là phụ nữ thì ai cũng muốn được chồng che chở, chồng làm trụ cột tài chính. Nhưng khi chồng mình khó khăn kinh tế như vậy thì ko lẽ mình hậm hực khó chịu, đâu có giải quyết vấn đề gì đâu. Cùng nhau cố gắng và nghĩ thoáng là điều tốt nhất. Có điều, đấy là chuyện tiền bạc thôi, về vấn đề kia thì mình vẫn đang lăn tăn lắm lắm đây, híc.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đừng nghĩ ngợi nhiều ảnh hưởng đến em bé. Về chuyện xxx có thể là do anh ấy sợ ảnh hưởng đến em bé thôi.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ck bạn giữ cho bạn thôi, nhưng cũng lên kiểm tra cho yên tâm !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2