TIN TÀI TRỢ.

Chồng e tn có đc gọi là ngoại tình k các mẹ giúp e với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.18K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là thế này các mẹ ạ...e đã có 2 baby....1 bé gái no-el này đc 2 tuổi , 1 bé trai 8 tháng...chuyện xảy ra là khi e mới sinh bé trai đc 1 tháng thì chồng em có đi trăng hoa bên ngoài cùng với 1 con ở chỗ làm.....vợ chồng e còn trẻ lắm thì 91 mà chồng thì 90 hjx....phải nói là chồng e đẹp trai , khéo mồm mà cái quan trọng là nó lại làm trên bar 1 DJ cũng đc gọi là nổi tiếng vì đánh nhạc hay.......cuộc sống rất êm ả 2 vc thì yêu thương nhau và con cái lương 1 tháng đc 18tr cũng đủ tiêu cho 2 vc....còn e bé nhà e đc bà nội nuôi hết....theo nguyên văn chồng e kể thì con đấy là 1 con bi-a ( nói thẳng ra thì là cave đứng tiếp rượu cho khách ) ở trên bar chồng em .... 1 hôm thằng e họ chồng em lên đấy chơi và chồng em đà dắt nó ra tiếp cho thằng e họ....k hiểu con này léng phéng gì với thằng kia xong từ đấy nó bắt đầu bắt chuyện với chồng em và nói là thích chồng em.....chồng em nói rõ quan điểm là chỉ chơi bời thôi nó cũng chấp nhận....và đấy chồng e thú nhận là 1 tuần có gặp nó 4 lần và đi nhà nghỉ với nhau 2 lần ( có dùng bao cao su lại còn loại xịn các mẹ ạ ) hjx....sau đó thằng e họ chồng e bảo cũng đã quan hệ với con này rồi và chồng e giải tán....e ở nhà chăm con k hề biết chuyện....như sét đánh bên tai 1 ngày e nhận đc tin của con vợ thằng e họ chồng em nó thú nhận là cũng lăng nhăng gái mú.......e như phát điên phát dại....thằng chồng em nó xin lỗi xin tha thứ đủ kiểu vì nó bảo vợ đẻ chồng muốn qh mà k biết làm tn nên chồng mới nt.....e k hề muốn tha thứ vì e biết e sẽ rất đau sẽ k bao giờ quên đấy cũng là lí do vì sao hnay e up bài lên để mong nhận đc lời chia sẻ từ các mẹ đã có kinh nghiệm trải qua rồi vì e vẫn còn trẻ tuổi cũng chưa bao giờ trải qua những chuyện này........e khóc ròng rã mất ăn mất ngủ trong khi đang cho con bú mới hơn 1 tháng thì biết tin e k buồn ăn uống....thương con chỉ biết ngồi khóc....e cảm thấy nhục nhã vô cùng vì chồng mình đi qh với 1 kon phò trong khi ai cũng biết chỉ mình e k biết....chồng e cũng nghĩ sẽ k bh e biết chuyện....họ hàng nội ngoại ae bạn bè đều khuyên e bỏ qua vì 2 đứa con....với đây là lần đầu mà lại là lúc vợ sinh nở nếu chồng biết lỗi r thì bỏ qua....nhưng e vẫn day dứt đến giờ vẫn k thể quên.....chồng e thì sau chuyện đấy hoàn toàn thay đổi.....chăm con yêu vợ lnao cũng chỉ vợ với con đi làm thi đi muộn xong toàn trốn về sớm e nói gì cũng nghe 1 là 1 , 2 là 2 , làm gì cũng phải chờ đc e đồng ý.....và có 1 chuyện khi e k chấp nhận lời xl và tha thứ nó đã ra ôm ấp hôn hít thậm chí nài nỉ nhưng khuôn mặt e vẫn k biến sắc e nói e k thể bỏ qua cuối cùng nó phải quỳ dưới chân em với 2 dòng nước mắt mà nói " chồng xin vợ tha thứ cho chồng , chồng biết lỗi rồi chồng hối hận lắm , chồng biết chồng có tội với vợ , chồng làm vợ phải khổ phải buồn , tại lúc ý chồng suy nghĩ bồng bột , chồng thề trước mặt 2 đứa con chồng sẽ k bao giờ có chuyện đấy xảy ra 1 lần nữa , chồng chỉ yêu vợ và con nhất thôi " rồi đủ thứ đủ kiểu chắc các mẹ cũng biết.....mọi người nói e cố chấp vì đấy là sinh lí đàn ông nhưng e thấy nó giả tạo e thấy mệt mỏi với cuộc sống bên cạnh chồng đc nó nâng niu mà e thấy chạnh lòng cứ cảm giác k phải chồng mình nữa.....e phải làm tn để cải thiện c/s và quên đi chuyện đau buồn này hả các mẹ...........nói thật thì nhà ngoại e từ họ hàng bố mẹ rồi mọi người quan hệ xã hội toàn là đầu gấu máu mặt , bố mẹ e cũng đã cho đàn em đi tìm con đấy và cũng k biết bn đàn em bố e định giải quyết chồng em....e đã phải khóc xin bố em tha cho nó chắc k thì đến giờ phút này nó cũng k còn chân tay để mà đi lại nữa hjx....đơn giản e nghĩ vẫn yêu chồng nó đau 1 mình đau 10...có ntn mình với con mình lại khổ....làm nt cũng chẳng giải quyết đc gì chuyện cũng đã xảy ra rồi.....chỉ là con phò kia thôi e vẫn cay nó lắm , bắt đc nó thì chắc bố e cho nó với bố mẹ nó k còn mảnh xương luôn....bố mẹ e chỉ có mình e nên lnao cũng đc bố mẹ chiều thế mà lại bị chồng làm khổ thế đấy hjx < chồng e ntn có đc gọi là ngoại tình k ạ )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

em không có câu trả lời cho vấn đề của chị, nhưng với cái đà cứ suốt ngày gọi chồng là "nó" thế này, "nó" thế kia, rồi lôi cả bố mẹ họ hàng nhà ngoại vào thì không sớm thì muộn vợ chồng cũng chia tay T_T bạn đã là mẹ của 2 nhóc tì mà vẫn chưa hề trưởng thành
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smiley38 Xem bài viết
    em không có câu trả lời cho vấn đề của chị, nhưng với cái đà cứ suốt ngày gọi chồng là "nó" thế này, "nó" thế kia, rồi lôi cả bố mẹ họ hàng nhà ngoại vào thì không sớm thì muộn vợ chồng cũng chia tay T_T bạn đã là mẹ của 2 nhóc tì mà vẫn chưa hề trưởng thành
    hjx thế theo chị lúc mình tức giận lên thì vẫn 1 điều a 2 diều a à... nếu như nó k thách thức e thì làm gì mà nhà e phải sờ đến nó hjx
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,041 Bài viết

• 3,425 Được cảm ơn

Em hãy cho mình thời gian thử thách là 3 tháng xem. Cả hai hãy cố gắng hết sức để vun vén lại gdd. Nếu 3 tháng sau mà vẫn thấy khó sống với nhau thì nên ly hôn.
    Còn 3 tháng sau mà em cảm thấy mọi chuyện cũng đã nguôi ngoai rồi thì chúc mừng em.
    Ngoài ra trong 3 tháng, sau 3 tháng, hoặc cả những năm sau này nữa, chồng em mà còn have sex và có tình cảm bên ngoài nữa thì chị nghĩ anh bạn đó đã hết cơ hội hối lỗi rồi.
    Thật ra thì đàn ông ai cũng có lúc yếu lòng, chồng em lại còn trẻ nữa, nên chắc bị quyến rũ , tặc lười làm liều thôi em ạ.
    Giờ em mà bỏ chồng thì em rất dại đấy. Em mất chồng, con cái mất bố ( mà không ông bố nào bằng bố đẻ đâu - trừ những người rượu chè, nghiện hút, bài bạc, đánh đập vợ con ra). Và sau này nếu chồng em tái hôn ( có thể chắc chắn vì chồng em còn trẻ mà) chị nghĩ em sẽ rất nuối tiếc đó. Lúc đó mọi thứ đã muộn rồi. Đừng nhường chồng mình cho người khác dễ dàng vậy em ạ
    Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại! Ai cũng có lúc mắc sai lầm và cần được tha thứ ( nhưng vẫn xem xét thái độ hối lỗi)
    Còn cái cô gái mà em gọi là " phò" kia ý. Thì khi cô ta đã là cave rồi thì đàn ông với cô ta thì ai cũng như ai thôi em ạ. Cô ta nói thích hay thương chồng em thì cũng chỉ là lời nói đầu môi, cái chính vẫn là tiền và sex. Em để mất 1 người chồng vì 1 người chả ra gì thì không đáng đâu em ạ. Có khi cô ta còn sung sướng khi thấy vợ chồng em ly hôn ý chứ
    Cách tạo chữ ký

811f2990746cc068ceab7e18b74d0308_52139692.signature11
    SCx4W4sSCx4p7
    9Xhgp7
    --31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_Em Xem bài viết
    Em hãy cho mình thời gian thử thách là 3 tháng xem. Cả hai hãy cố gắng hết sức để vun vén lại gdd. Nếu 3 tháng sau mà vẫn thấy khó sống với nhau thì nên ly hôn.
    Còn 3 tháng sau mà em cảm thấy mọi chuyện cũng đã nguôi ngoai rồi thì chúc mừng em.
    Ngoài ra trong 3 tháng, sau 3 tháng, hoặc cả những năm sau này nữa, chồng em mà còn have sex và có tình cảm bên ngoài nữa thì chị nghĩ anh bạn đó đã hết cơ hội hối lỗi rồi.
    Thật ra thì đàn ông ai cũng có lúc yếu lòng, chồng em lại còn trẻ nữa, nên chắc bị quyến rũ , tặc lười làm liều thôi em ạ.
    Giờ em mà bỏ chồng thì em rất dại đấy. Em mất chồng, con cái mất bố ( mà không ông bố nào bằng bố đẻ đâu - trừ những người rượu chè, nghiện hút, bài bạc, đánh đập vợ con ra). Và sau này nếu chồng em tái hôn ( có thể chắc chắn vì chồng em còn trẻ mà) chị nghĩ em sẽ rất nuối tiếc đó. Lúc đó mọi thứ đã muộn rồi. Đừng nhường chồng mình cho người khác dễ dàng vậy em ạ
    Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại! Ai cũng có lúc mắc sai lầm và cần được tha thứ ( nhưng vẫn xem xét thái độ hối lỗi)
    Còn cái cô gái mà em gọi là " phò" kia ý. Thì khi cô ta đã là cave rồi thì đàn ông với cô ta thì ai cũng như ai thôi em ạ. Cô ta nói thích hay thương chồng em thì cũng chỉ là lời nói đầu môi, cái chính vẫn là tiền và sex. Em để mất 1 người chồng vì 1 người chả ra gì thì không đáng đâu em ạ. Có khi cô ta còn sung sướng khi thấy vợ chồng em ly hôn ý chứ
    cám ơn lời khuyên của c , chuyện này xảy ra lâu rồi c ạ...hơn nửa năm rồi....sau chuyện này chồng e sửa sai cũng rất nhiều....gia đình rất h/p ai nhìn cũng thèm...nhưng vấn đề là e vẫn hay suy nghĩ vẫn cay lắm nên hnay mới up bài để xin ý kiến các mẹ làm tn để e quên đc chuyện này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này bên voz gọi là trẻ trâu bạn ah.
    gia đình hạnh phúc rồi thì bỏ qua thôi, nghĩ làm j cho mệt óc.
    • 711 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Vợ chồng này trẻ thế nhỉ.Sao em ko hỏi chồng thế sau này lỡ chồng đi đâu xa vợ buồn ra ngoài cũng thế,cũng dùng loại xịn hẳn hoi chồng có giận vợ ko?Có tha thứ không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi muốn xóa topic làm tn để xóa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,610 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Bạn PM cho mod nhờ mod xóa đi bạn nhé! Thấy bạn muốn xóa topic thì đoán chắc bạn đã tìm đc cách giải quyết cho vấn đề của mình rùi, chúc bạn sớm tìm lại sự bình an, hạnh phúc nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chuyện xảy ra lâu rồi sau khi up bài lên chỉ đc nghe 1 vài lời khuyên nhưng e thấy cách lựa chọn tốt nhất cho mình là nhìn vào thực tế và hiện tại chồng mình đã thay đổi và rút ra đc bài học ntn.....gia đình e bh phải nói rất hạnh phúc mặc dù thỉnh thoảng vẫn chạnh lòng nhớ đến nhưng tốt nhất là e k nên gợi lại nỗi đau của mình để mình đau thêm nữa hì
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,470 Được cảm ơn

Có gì mà khóc lóc ,
    trai 90 thu nhập 18 triệu 1 tháng thì nó phải check hết số gái làm việc ở bar đó và thêm cơ số khách hàng nữ đi bar rồi cơ
    dù sao nó biết đi áo mưa là tốt rồi

Đọc đoạn cuối post 1 chắc bé này con gái của "bộ đội" (xã hội đen già)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Có gì mà khóc lóc ,
    trai 90 thu nhập 18 triệu 1 tháng thì nó phải check hết số gái làm việc ở bar đó và thêm cơ số khách hàng nữ đi bar rồi cơ
    dù sao nó biết đi áo mưa là tốt rồi

Đọc đoạn cuối post 1 chắc bé này con gái của "bộ đội" (xã hội đen già)
    ối zoi ơi từ khi đi làm lương đc bn đưa hết cho vợ , vợ đưa bn tiêu thì cầm thôi chứ lấy đâu ra mà cho gái thế thì chẳng cắt luôn ý
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói chung là nhục nhã, ê chề. Hi vọng chồng em sẽ hối cải và không tái phạm nữa. Nhưng niềm tin trong em đã sụp đổ rồi. Gương vỡ hàn lại thì vẫn còn vết nứt. Thôi thì em còn yêu thì nên vớt vát gia đình đi. Thời gian sẽ là liều thuốc tiên chữa lành vết thương.
    • 986 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi k0ix1nk Xem bài viết
    ối zoi ơi từ khi đi làm lương đc bn đưa hết cho vợ , vợ đưa bn tiêu thì cầm thôi chứ lấy đâu ra mà cho gái thế thì chẳng cắt luôn ý
    Chúc mừng HP gia đình em hiện tại . Cứ nhìn con mà sống em ạ.

Nhưng em nói chủ quan thế thì ko thực tế đâu. Vì nếu em nói chồng em đẹp trai, khéo mồm... nói thực là nếu mà muốn thì chẳng thiếu gái theo. Ngoai bọn cave làm ở sàn, Gái đi sàn chơi cũng đâu phải toàn hạng cần tiền đâu em. Toàn ngon nghẻ cả, lại coi TD chỉ là chuyện nhỏ, cần j mấy đồng của chồng em đâu. Giờ tình cho ko biếu ko đầy ra ý chứ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Đúng là vc trẻ con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)