TIN TÀI TRỢ.

Chồng đi nhậu và qua đêm không về nhà, không thông báo. Xử lí thế nào các mẹ ơi.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bữa tối hôm kia đang ăn cơm thì chồng thông báo là tối mai cắt cơm nhà vì đi ăn chiêu đãi.
    Buổi tối hôm sau, sau khi đón con chị đi học về chồng gọi giật giọng mình bảo nhờ chút, đang bận tắm cho con e gần 10 tháng tuổi nghe chồng gọi giật giọng nên hớt hải chạy xuống, đến nơi chồng bảo chở ra xe taxi hộ vì trời mưa vì đi uống rượu k muốn đi xe máy. Mình bảo "ối giời tưởng bảo gì" (vì nghe chồng gọi giật giọng), chỉ có thế thôi mà chồng dỗi k cần mình chở ra taxi nữa mà tự đi xe máy.
    Đêm đó (đêm qua) chồng k về nhà ngủ. 3h20 mình thức giấc vì con bé ọ ẹ, nhìn lên giường k thấy chồng đâu (03 mẹ con nằm dưới sàn nhà, chồng ngủ trên giường, hic...). Với tay mở máy đt gọi chồng, giọng chồng ngái ngủ bảo đang ngủ ở văn phòng cty, mà cty ngay đầu ngõ nhà mình, đi bộ vài bước chân, chẳng có lí do gì để bảo k về nhà nổi. Mình điên quá chỉ nói 1 câu "sống với nhau thì phải tôn trọng nhau chứ?" chồng cằn nhằn "nói ít thôi". Sáng 6h20 chồng về (mình hỏi mẹ chồng kể thế, mình ở chung với cả BMC), thấy chồng k có vẻ gì là mệt mỏi hay say cả, sống với nhau lâu mình biết chứ, nếu tối trước mà say rượu thì sáng ra k thể tỉnh táo được như vậy.
    Cách đây khoảng 10 hôm cũng tương tự thế này, tối đi nhậu và k về nhà. Hôm đó mình cũng tức lắm nhưng cũng chỉ nói vài câu vì chồng mình cũng 40 tuổi rồi, mình k thích nói nhiều để chồng tự hiểu, ai dè hôm qua lại tái diễn.
    Sáng nay đi làm mình mệt mỏi vì đêm qua mất ngủ, mình đt bảo chồng đi ra đâu đó gặp nhau nói chuyện vì k chỉ riêng chuyện này, gần đây vc có nhiều bất đồng. Chồng bảo bận vì đang làm việc k đi được, mình bảo lúc nào cũng được tùy a thu xếp. Chồng mình rất hay tránh mặt kiểu thế này, chưa bao giờ chịu ngồi nc 1 cách nghiêm túc với mình để giải quyết mâu thuẫn.
    Các bạn cho ý kiến, mình xử lí chuyện này thế nào đây. Nói thêm là vc mình k hạnh phúc lắm vì lối sống và quan điểm k hợp nhau.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ai có ý kiến gì ạ, hic..hic...
    • 22 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn. Chồng mình thỉnh thoảng cũng vậy mình có cằn nhằn thì không nói gì cũng ko nói chuyện vơới mình luôn mình toàn phải làm lành trước. Mình làm mọi cách mà vẫn ko thay đổi được. Có mẹ nào có cao kiến xin mách giúp.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 279 Bài viết

• 1,851 Được cảm ơn

Sao lúc chồng bảo đang ngủ ở VP công ty mẹ nó ko gọi điện thử đến đó xem, hoặc nếu gần ngay đầu ngõ, mẹ nó làm quả ra kiểm tra đột xuất xem chồng nói có đúng ko. Nếu sai thì phải truy ra ngủ ở đâu, ai làm chứng và cảnh báo lần sau phải chấm dứt. Nếu đúng thì cũng yêu cầu mình có nhà có cửa, sao ko về nhà ngủ mà cứ phải đi ngủ lang, anh muốn con cái sau này học tập à... bla ...bla...
    Mình rút kinh nghiệm của mình, chồng cứ có gì sai là phải góp ý ngay, nhẹ ko nghe thì phải tăng độ góp ý lên, nói nhiều là phải nghe, mưa dầm thấm lâu mà, chứ cứ bỏ qua 1 lần, 2 lần là thành thói quen ngay, lần sau có góp ý thì cứ như nước đổ lá khoai ấy...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

- các ông thường gia trưởng, cho rằng chuyện nhậu nhẹt là thường, đàn bà ko được quyền dính vào. Mẹ nó cũng năng đi chơi cùng chị em đi, làm sao để chồng thấy vợ cũng ham chơi. Nếu cằn nhằn mẹ nó cứ rắn mặt, tôi đi chơi đã là gì, chưa đến nỗi đi qua đêm như anh đâu, chồng mà tát thì mẹ nó cũng lao vào đánh được đến đâu thì đánh, sợ gì, càng sợ càng nhún càng chết ...
    0932274037
    - Tư vấn sửa chữa, nâng cấp, chọn mua Máy tính Điện thoại ... cài đặt Windows, phục vụ tận nơi.
    => 200n : tạo bản Sao lưu tự động : dữ liệu được đảm bảo dù hư hỏng máy hoặc Virus.
    => 100n : nếu bạn ko cần tạo Sao lưu.
    - Dịch vụ giám sát thông tin, quản lý trẻ em, nhân viên sử dụng Máy tính, ĐTDĐ (cuộc gọi, tin nhắn, địa điểm)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 127 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dichvucnc Xem bài viết
    - chồng mà tát thì mẹ nó cũng lao vào đánh được đến đâu thì đánh, sợ gì, càng sợ càng nhún càng chết ...
    Đọc cái này của mẹ nó mà mình buồn cười nghĩ đến cảnh nhà nào thế này như sân đấu võ, tức cười không chịu nổi. Đùa chứ cách này ông nào đang yêu may ra còn có tí hịu quả, chứ phải cảnh đã chán nhau rồi thì có khi v bị một chưởng bay ra dính vào tường luôn đấy mẹ nó ạ.

@ Phải mình thì mình cũng bảo (nhẹ nhàng thôi, oài mà vc mà k t cảm lắm thì cũng khó nói nhẹ nhàng nhỉ) là anh về với em đi, em xuống mở cửa chờ c về rồi sẽ đi bộ ra đón chồng về luôn. Nói chung là sẽ phải kiểm tra cho bằng được chứ không để yên đi hai lần như vậy được đâu ạ. Tức là phải làm sao nhẹ nhàng nhưng cho xã biết là mình cần được an tâm ý mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 320 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giả sử chồng của bạn có nhắn tin, có gọi điện báo sẽ ngủ lại công ty ... Bạn tin là sự thật không ?Vấn đề là bạn có tin tưởng vào chồng không. Nếu tin thì dù có không báo cáo đang làm gì, ở đâu bạn vẫn yên tâm chồng không làm bậy, còn không tin thì cứ nhìn thấy mặt cũng chưa chắc yên lòng.Riêng về chuyện ngủ ngoài mà không thông báo có thể do còn bực bạn (hoặc do sợ bạn nhậu chế nhạo là sợ vợ) nên chồng bạn đã không nt .Cái này bạn có thể dặn: mặc kệ ai nói gì, anh có đi đâu mà phải ngủ lại hay về trễ thì nt cho em biết để em đỡ lo. Đường sá giờ đi lại nguy hiểm, ... ... .... Phần sau thì bạn cứ thế mà ca diễn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mình k bận con nhỏ thì đúng ra mình nên ra hẳn cty xem chồng nói đúng hay k, nhưng đêm hôm mà đi con ở nhà khóc thì tội nghiệp quá nên mình k làm, con mình gần 10 tháng.
    Từ hôm qua tới giờ mình rất bức xúc, vừa rồi mình ntin là trưa nay gặp nhau nc mà hắn k thấy nói gì. Sáng nay mình trao đổi qua với ông bà nội, vì ông bà nội ở cùng nhà, đêm chồng k về ông bà cũng k ngủ được, hôm trước ông còn gọi điẹn 2 làn hỏi có về k để ông còn xuống dưới nhà chốt cửa. Bà nội thì cho rằng mình nên tự giải quyết. OK đó cũng là suy nghĩ của mình, nhưng mình có nói là con cung phải nói để ông bà biết tình hình, kẻo sau này chuyện đi quá xa ông bà lại trách là k nói cho ông bà biết (mình có ý định li hôn vì ngoài chuyện này ra thì cs gd mình rất ngột ngạt, kể ra ở đây sẽ rất dài, giờ thêm việc đi đêm k về nữa như giọt nước tràn ly.)
    Cảm ơn các mẹ đã cho lời khuyên và rất mong nhận thêm được nhiều lời khuyên khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao 3 mẹ con lại ngủ dưới sàn cho chồng ngủ trên giường, đổi lại đi ạ ... .

Còn việc chồng đi qua đêm, việc đã rồi nên giờ có truy cũng khó ra bằng chứng.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Tại sao 3 mẹ con lại ngủ dưới sàn cho chồng ngủ trên giường, đổi lại đi ạ ... .

Còn việc chồng đi qua đêm, việc đã rồi nên giờ có truy cũng khó ra bằng chứng.
    Chồng mình là vậy đó bạn ạ. Đây là lần thứ 3 chồng đuổi mẹ con mình xuống dưới ngủ rồi, phòng 15m2 kê 1 cái giường, từ ngày bầu bí bé thứ 2 thì tách ngủ riêng, mình nằm trên giường, bố nó nằm dưới sàn nhà (sàn gỗ, mùa đồng cũng trải đệm hẳn hoi chứ k phải nền đất). Có lẽ chồng nằm dưới cảm thấy tủi hay ấm ức hay gì gì đó mà đuổi mình xuống dưới nằm, nghe buồn cười nhỉ, mình thì ok, nằm đất cũng dc nhưng nghĩ tội con những hôm trời lạnh, dù gì nằm dưới cũng lạnh và ồn hơn trên giường.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưa này đi uống nước nc với chồng rồi, mệt mỏi hơn cả lúc chưa đi. Lúc nào rảnh và đỡ mệt mình kể cho các bạn nghe, mình đang rất buồn và chán.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 7,889 Được cảm ơn

Chỉ cần chồng mình về muộn 40 p mà không biết đường nhắn tin, gọi điện cho vợ, vợ gọi mà lại không nghe với tắt máy thì về nhà mình sẽ ôm chầm lấy và khóc lóc ầm ĩ lên ngay. Thực tâm là mình hay ghen ngầm và tự ái vì hẹn mà không về đúng giờ. Nhưng phải lấp liếm bằng lý do em sợ anh bị làm sao, em sợ ngoài đường ng ta đi đâm vào anh, chỉ nghĩ đến thế thôi là em buồn lắm. Abc bla bla bla. Lão chồng mình thì luôn luôn đi với lái xe, và mình giở đủ trò để kiểm soát nhưng không bao giờ cho lão biết, vì đàn ông là chúa ghét bị kiểm soát mà.
    Trước mặt chồng và mọi ng thì mình nhún nhường ra mặt ấy. Nhưng chỉ cần lão đối đãi không được tình cảm cho lắm với mình, để mình phật lòng thì mình giở mặt ngay. Mình giả vờ ốm, nhớ mẹ, muốn về với mẹ. Thực ra mình về nhà riêng của mình, lão không bao giờ được phép có chìa khóa nhà ấy. Nhà khác cũng không. Giúp việc thì có. Mục đích để lão về giờ nào mình còn kiểm soát được. Và tâm lý không phải nhà mình làm cho các lão phải dè dặt hơn. Vì loằng ngoằng mình cho đứng đường ngay.
    Thi thoảng mình hỏi chồng là anh có thấy em làm j để anh không vui không, để em sửa. Lão cũng ngại không nói nhưng mình ép nói cho bằng được thì thôi, mà lão thích ngọt ngào, mình rất ngọt ngào, chăm sóc từ cái lông cái móng, không chiều mình thì mình cắt khoản ngọt ngào ngay. Mình luôn nói với chồng là mình là của nhau, nhưng em cũng cần không khí để thở, em cần một ng bạn để lắng nghe, chia sẻ, thông cảm, và không ai khác người đó là anh. Kể cả khi anh khó khăn, đổ nợ, em sẽ nuôi anh hai tháng, xong là anh phải đi làm kiếm tiền nuôi em nhé. Anh khó khăn gì, buồn j, nói với em, đừng im lặng chịu đựng một mình để em phải buồn, em muốn làm bạn tri kỷ với anh chứ không muốn làm bạn đời, vì nhỡ sau này anh chết trước em còn phải đi lấy thằng khác nữa. He he.
    Không bao giờ mình mắng chửi chồng theo kiểu mẹ con, mà mình luôn dằn dỗi đúng kiểu vợ: anh làm cho em sợ đấy, về thì muộn, gọi cũng không nghe, làm người ta lo muốn chết có biết không rồi khóc lóc loạn xì ngậu lên, ôm chồng thật chặt, mục đích là để hít ngửi xem có j lạ không nữa. Chỉ cần ông ý giải thích câu đầu tiên nghe mà tạm tin được thì mình cắt ngay đoạn dỗi và chuyển cảnh sang đoạn lấy quần áo cho chồng tắm, sửa soạn đồ ăn cho chồng, lấy khăn lau mặt, thuốc, nước cho chồng. Tiếp tục vai ngoan ngoãn. Tất nhiên vẫn không quên bới lông tìm vết, hít ngửi tìm dấu hiệu khả nghi, đừng hòng tha nhé.
    Cách đây độ mấy tháng có một con mụ nặc nô đòi tặng chồng mình số vip 6 số 8 của Viettel, mình ức chế lắm nhưng im im không nói j. Xong mình nhe răng cười bảo, anh ơi, có thật là chị kia cho anh số đấy hông, thế có sang tên không? Chồng gật gật. Bảo thế anh rủ chị ý đi ăn riêng đi, xong nhớ xin luôn số dùng mấy bữa xong sang tên lại cho em nhé, em thích lắm. Mắt mình chớp lia lịa nhìn xói vào mắt chồng í. Chồng hỏi mình là em muốn anh đi ăn một mình với chị ấy à? Mình gật gật. Ông ý bảo là ừ thế em bị điên hả. Mình lạnh tanh bảo đi thì nhớ xin số sang tên xong hẵng về nhé. Chứ không phải khoe khéo như thế cho đỡ mất công. Xong mình ra đọc sách.
    Nói thật, đàn bà ai cũng có lúc ghen. Nhưng lúc ghen nhất vẫn phải là vợ, đừng thành mẹ không thằng ấy nó ghét.
    Còn mình nhắn nhủ chủ top và các mợ dư này. Chồng tâm lý bất thường và có bức xúc đặc biệt nên một tháng có kiểu hai lần trốn ra ngoài ngủ qua đêm như thế xong về cứ câng câng lên. Một là có con nào, hai là có bức xúc công việc không dám nói với ai, muốn ở một mình. Thế thì nên chọn ngày hoàng đạo, thủ thỉ không được thì tỏ ra yếu đuối đáng thuơng, không được nữa thì quăng cho cái ghế vào mẹt. Đầu tiên là nhẹ nhàng hỏi em có làm j sai để anh không hài lòng. Tiếp là dạo này công việc anh bận lắm hay sao mà không để ý đến mẹ con em. Tiếp là hôm trước bạn em bảo chồng mày để kệ mày nằm một mình dưới đất thế là hết yêu vợ rồi, chồng tao thế nọ thế chai, em tức lắm mà không biết nói sao, em buồn lắm í. Tiếp là em rất tin anh, nhưng mấy đêm anh đi ra ngoài ngủ một mình mà không rủ em, làm em tủi thân lắm, em nghĩ là anh hết iu em rồi, có khi ra đường con nào thấy chồng em ngon quá định xơi tái chăng. Tiếp là nếu anh không cần em nữa, anh thấy vợ anh vô dụng quá, không thành bạn tri âm để chia sẻ mọi khó khăn với anh thì thôi vậy, từ nay em đi chỗ khác cho anh vui nhé. Tiếp nữa là nó mà vẫn không biết điều mà mẹ nó điên quá rồi thì bảo luôn là này nhé, tôi điên từ lâu lắm rồi đấy, tôi nhịn nhục anh như này là quá sức rồi đấy, tôi muốn ngọt ngào để vợ chồng hạnh phúc, để anh được làm ông hoàng mà anh không thích, anh thích tôi coi anh không bằng con chó thì tôi chiều anh ngay. Anh thích vợ anh thằng khác chén và con anh thằng khác chăm thì tôi ô kê ngay. Đã bấy lâu nay tình có như không thế này, *** ai mà chịu được. Thế nhé.
    Thế xing mẹ nó phải tự sướng tinh thần trước là thằng kia có khi *** thèm nhìn mặt mình đâu, nên mình cần chó j nhìn mặt nó. Vợ con nó còn x lo được thì có giữ cũng chả làm cái mợ j.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 7,889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống VQ Xem bài viết
    Trưa này đi uống nước nc với chồng rồi, mệt mỏi hơn cả lúc chưa đi. Lúc nào rảnh và đỡ mệt mình kể cho các bạn nghe, mình đang rất buồn và chán.
    Không được buồn chán. Lỡ buồn quá là phải đi từ thiện ở trại điên với làng trẻ sos ngay. Để biết là còn ối ng đáng thưong hơn mình. Mình mà điên là mình sẽ được ở nhà có hàng rào kẽm, xung quanh cho fan hâm hộ reo hò hằng ngày, bố của con mình sẽ dắt ngay mấy con đứng đừong về làm mẹ của con mình và con mình sẽ được ở làng trẻ sos, tuơng lai triển vọng sáng lạn là đi oánh giầy và bán báo dạo. Nghĩ thế cho nó dễ ứng xử. Lúc nào mẹ nó cũng phải hài hước hết sức có thể, kể cả mai chồng dắt gái về nhà ngủ thì vưỡn cứ tuơi như hoa, thế thì mới chống đỡ được các loại bão táp mưa sa chứ. Bố mẹ mình chả chửi mình thì chớ, nó là cái x j mà dám chửi mình, làm mình buồn.
    Ấy là mẹ nó còn nuôi con của mẹ nó, ly dị chồng còn có con mà làm động lực sống. Mình đây phải nuôi con của vợ cũ, chia tay xong ngoài tài sản ra chả có tình cảm của ai mà dựa vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 266 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Đã mấy lần quyết tâm không muốn đọc tâm sự buồn, vì nó toàn làm cho em đâm nghi ngờ, mà chả biết nghi ngờ gì, tự dưng nghi ngờ vì vào đọc wtt này thấy có ai không có chữ "ngờ' đâu. Em lại hóng chuyện của chị vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Hồi xưa ( chưa có con) chồng tớ cũng thi thoảng "bỏ nhà đi hoang 1 đêm". Ngọt nhạt mãi mà chồng cũng chỉ vâng dạ lúc ấy rồi lại..... ngựa quen đường cũ. Nản lắm cơ!. Mình thì không có chút xíu ý nghĩ là chồng " ngủ bờ ngủ bụi" chỉ lo là nhỡ bị tai nạn này nọ vì hầu hết là..... gọi điện không liên lạc được, hoặc ngoài vùng phủ sóng. Có thể cả trong vùng phủ váy.

Rồi cũng có lần tớ thì thầm với chồng.

"Chồng ah, em là người tính hay lo. Giờ mới có chồng thôi, mà hễ chồng đi đâu về muộn là em đã lo lắng tưởng tượng ra đủ các tình huống, mà nhiều nhất lại là tình huống tai nạn. Nếu mai mốt mà em sinh con rồi, ngoài lo cho chồng, em lại phải lo cho con nữa thì chắc em cũng sẽ chết non mất. Thôi thế thì em chẳng có con nữa, chồng cứ thoải mái đi chơi đến khi nào chán thì nói với em một tiếng rồi chúng ta tính tiếp việc có nên có con hay không."

Chồng dĩ nhiên là sẽ : Dạ vâng, xin lỗi, anh hứa... chỉ tại thằng nọ,thằng kia... bla bla bla.

Rồi 4 năm sau "khi chồn chân mỏi gối" chồng cũng muốn có con, mình phải chuẩn bị sẵn tâm lý " luyện cho chồng ở nhà vào ban đêm". Còn ban ngày thì....... chịu, chẳng quản lý được.

- Đêm nào cũng phải sai chồng một vài việc đại loại như lấy nước, thèm ăn cái lọ cái chai.... bóp chân... đặc biệt lúc bầu to thì đêm đêm còn bị vọp bẻ mấy lần. Đau người không thể xoay được... ect. Cho đến khi em bé chào đời hihihi giao luôn "cục nợ" đó cho chồng, những ngày đầu vì đau vết mổ, lại chẳng có sữa nên chồng đảm nhiệm hết từ A -Z chuyện chăm con ( trộm vía lão chồng mình thức đêm cực giỏi, cả tháng không xi nhê gì hihihi). Sau đó mình.... mất sữa luôn vậy là.... vợ chăm ban ngày, đêm về chồng chăm. Tháng thứ 2 con khóc dạ đề ( cứ 12h nó khóc đến 1.30h nó nín) Mà thằng cu cũng kỳ lạ là chỉ có bố nó mới bế và dỗ nó nín được lúc đó, chứ ông bà hay mẹ cũng potay. Thế là làm gì thì làm đến giờ đó lo bế con chạy quanh nhà để ru rín cả tiếng đồng hồ.
    Lớn lên chút nữa thì..... thằng bé đòi ăn đêm ( 5 cữ sữa một đêm ) hihihi mình cứ giả vờ ngủ, sau này là ngủ thật mặc chồng thức pha sữa rồi cho con ăn....... riết giờ thành quen nên thằng cu dính chặt lấy bố. Bố nó không lên giường là nó cũng thức trắng luôn. Có đi đâu thì đi muộn mấy thì muộn vẫn phải cố gắng về nhà nếu không...... "con trai ông nó thức trắng". Có những đợt làm công trình phải thức đêm, ông bố ngồi phòng khách còn thằng con cứ vật và vật vờ đi từ phòng ngủ, ra phòng khách... thương con quá ông lại phải tắt điện, rồi ru cho nó ngủ say mới lén dậy làm tiếp.

Mình chẳng trói được chồng nên thôi đành nhờ con vậy
    • 3,373 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Em chưa chồng, nhưng đàn ông có vợ đã từng nói với em như thế này "Anh vẫn đi overnight được nếu muốn, còn em thì không"

Hự hự, thật là nguy hiểm. Không sáng suốt có mà toi.
    Don't make me sad, don't make me cry...
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Mấy lần đi uống rượu ăn mực xuyên đêm ở phố cổ với 1 ông anh (đi cả nhóm gồm 5-6 người toàn đực rựa).
    Vợ ông ấy cứ 1 tiếng gọi 1 lần , từ 12h tối đến 6h sáng, mặc dù ông này giơ điện thoại ra để bà vợ nghe tiếng ồn của phố nhậu, tiếng xe máy chạy qua,
    phụ nữ đa nghi vậy à ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Kể ra các mẹ dễ tính nhỉ Cuộc đời còn zài, sau này em ko dám to mồm nói trước, bọn em yêu 4 năm, cưới 2 năm, hiện tại có 1 con hơn 1 tuổi nhưng chồng chưa 1 lần qua đêm. Mình bảo chồng, em cực kỳ thoải mái, nhưng có 1 vài nguyên tắc anh "đừng nên" phạm vào:

1. Lăng nhăng
    2. Vũ phu
    3. Xúc phạm nhà vợ

+ Luôn thức dậy và bước chân ra từ chiếc giường của nhà mình

Phạm vào thì xác con bà định luôn, còn những "thiếu sót" khác thì có thể thương lượng, thông cảm và hòa giải.

Ơn trời, ko biết do chồng ngoan hay do...luật nghiêm mà chồng mình chả bao giờ phạm vào mấy cái "luật" ý của vợ, ko những thế còn làm tốt hơn sự mong đợi của vợ, hí hí
    • 72 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dichvucnc Xem bài viết
    - các ông thường gia trưởng, cho rằng chuyện nhậu nhẹt là thường, đàn bà ko được quyền dính vào. Mẹ nó cũng năng đi chơi cùng chị em đi, làm sao để chồng thấy vợ cũng ham chơi. Nếu cằn nhằn mẹ nó cứ rắn mặt, tôi đi chơi đã là gì, chưa đến nỗi đi qua đêm như anh đâu, chồng mà tát thì mẹ nó cũng lao vào đánh được đến đâu thì đánh, sợ gì, càng sợ càng nhún càng chết ...
    Hay.ha ha ha......
    Ba mẹ con leo lên giường nằm, cho lão nằm dưới đất, đàn ông gì mà không có suy nghĩ gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,242 Bài viết

• 905 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cho mình những kinh nghiệm hay. Chiều qua sau khi vừa đi nc với chồng về 1 phần mình chán nản vì buổi nc chả giải quyết được gì mà còn đưa mình tới qđ li hôn mãnh liệt hơn, và chiều về việc cty bận quá nên k vào 8 với các mẹ được.
    Buổi nc đó như sau: Câu nói đầu tiên là chồng mình nói rằng:
    - Mỗi ng phải có 1 khoảng trời riêng, đừng khắt khe quá.
    - Theo anh khoảng trời riêng là như thế nào?
    - Chồng: im lặng 1 lúc rồi trả lời, thi thoảng tôi có đi qua đêm 1 hôm cũng k sao, khoản gái gú thì tôi k bao giờ thèm (khoản này mình tương đối tin).
    - Vậy e cũng muốn có khoảng trời riêng và đi qua đêm, a chấp nhận k?
    - K bao giờ, phụ nữ khác đàn ông.
    - Phụ nữ cũng là con người, anh làm được thì e cũng làm được, a k muốn e làm vậy thì tại sao a lại đối xử vậy với e? a k cần xem ng khac suy nghĩ gì à?
    - Thực ra thì tôi cũng sai, ngồi nhậu xong thì trời mưa, mấy anh em rủ nhau chơi bài mải chơi quên mất k đt báo về nhà (khoản bài vở này chồng mình mê lắm), sau đó muộn quá ngủ luôn tại VP cty.
    - VP cty ngay gần nhà tại sao a k về mà lại ngủ bàn ngủ ghế?
    - Nhậu ở công trường gần ngay VP cũ nên ngồi chơi ở VP cũ (VP cũ cách xa nhà mình khoảng 5km).
    - Đánh bài chỉ ngày lẽ tết anh e vui vẻ thì ok, còn dạo này e thấy sểnh ra là a ngồi đánh bài đến nỗi quên cả đt về báo để bố mẹ và vợ phải thức để chờ cửa a xem có nên k? E yêu cầu chấm dứt chuyện này.
    Chồng mình tưởng mình gọi đi nc chỉ riêng chuyên này thôi, nhưng mình bảo nhân tiện từ ngày lấy nhau tới giờ (hơn 6 năm) hnay mới đi ra ngoài nc thế này thì có gì khúc mắc trong lòng a nói hết ra đi. 1 tháng nay vc luôn xảy ra xung đột và k thể nc được với nhau. Chồng mình hơi bất ngờ.
    Cuộc nc này tương đối dài vì chồng mình nhiều khuyết điểm lắm: xúc phạm vợ, chị của vợ, thiếu trách nhiệm với vợ con, lười biếng, ích kỉ,... mình nói rằng mình k muốn 1 cs như vậy nữa, nếu còn sống với nhau thì hãy tôn trọng nhau và phải sửa đổi tất cả tính xấu kia. Chồng mình bắt đầu nổi khùng lên rồi cho rằng mình lên lớp dạy bảo và chốt lại với mình rằng tôi chỉ vậy thôi, tôi k thể sửa được, dùng được thì dùng còn k thì giải tán.
    ức quá mình khóc, té ra cuộc nc này chả gq được gì lại còn thêm thất vọng, mình bảo mình chán lắm, chán từ lâu rồi nhưng cố vì con thôi chứ k chắc k sống với nhau được nữa nên a đừng có đuổi tôi (mỗi lần bực lên cái gì là chồng mình bảo "cút mẹ mày đi"). Rồi chồng bảo đưa đi ăn trưa, lúc đó đã hơn 13h, mình dứt khoát k đi, nuốt sao nổi khi mọi ch đều k giải tỏa được. Vậy là mỗi ng về 1 đường để còn tiếp tục cv buổi chiều. Trên đường về mình khóc, các cụ có câu "giang sơn khó đổi, bản tính khó dời" thật là đúng với chồng mình. Trong đầu mình 2 chữ li hôn hiện rõ hơn, hơn 6 năm trời mình chịu đựng 1 con ng có tính nết như vậy, nay thêm tật mê bài bạc, liệu có chịu nổi vài chục năm nữa k? chắc chắn là k, càng nghĩ càng rối vì thương 2 đứa con.
    Như các mẹ trên đây có khuyên rằng nên ngọt nhạt với chồng, trước đây nhiều lần mình ngọt nhạt rồi, kể cả viết ra giấy, gửi email,... nhưng tính nào vẫn tật nấy. Hơn nữa hồi đó mới có 1 đứa con, mọi việc mình cáng đáng hết (đó là sai lầm lớn nhất của mình khiến chồng ngày càng lười biếng và ỉ lại). Bây giờ có 2 đứa con, 1 đứa mới học lớp 1 cần đầu tư t/g kèm cặp, 1 đứa chưa được 10 tháng, giúp việc lúc có lúc k, chồng thì cứ như trai chưa vợ k đoái hoài gì,... nhiều thứ cộng lại khiến mình k thể bình tĩnh nổi và k thể ngọt ngào với chồng - đó cũng là nhược điểm của mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2